4K player - Review Himedia Q10 Pro

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

He..he... Mình mua Q10Pro với tiêu chí chung là 1 AB giải trí hiệu quả, giá thành phù hợp. Quan trọng nhà phân phối bán hàng và chăm sóc khách hàng tốt và rất nhiệt tình. Mình không có điều kiện nhận xét cách chăm sóc của shop khác, nhưng với himedia vậy là tốt rồi. Cho dù nó không chơi dsd thì mình cũng không trả lại, trừ khi có khá nhiều AB khác chơi được/ giá rẻ hơn nhiều hay tính tổng thể theo kiểu 'mày ngu quá mới mua himedia..'.

'Ông bạn cũ' bận đi làm chỉ rảnh ngày nghỉ, nhà lại xa mình nên muốn giao lưu cũng khó nha.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

Mod tien cho em hỏi có cách nào download khi xem 1 fim bằng Kodi trên Q10 và PC không vậy?

Vấn đề Kodi: Xem phim online và download phim là 2 vấn đề độc lập, và mình chưa biết có addon nào làm được cả 2 chuyện đó, có thể bác nào khác biết sẽ chỉ cho bác.

---------- Post added 27-04-2016 at 13:56 ----------

Mod tien cho em hỏi có cách nào download khi xem 1 fim bằng Kodi trên Q10 và PC không vậy?

Vấn đề Kodi: Xem phim online và download phim là 2 vấn đề độc lập, và mình chưa biết có addon nào làm được cả 2 chuyện đó, có thể bác nào khác biết sẽ chỉ cho bác.

thanhyk

Well-Known Member

hôm rồi mua oppo chơi mà hối hận quá chừng, quay lại cách chơi cũ. Đúng là xài cái gì tiện quen rồi, chuyển qua xài oppo bất tiện quá chẳng còn hứng thú coi phim anh.

Biết là loãng topic nhưng 'chung đam mê và giao lưu là chính' nên sorry các bạn.

Cái này tuỳ nhu cầu online/offline và yêu cầu cá nhân:
Anh thấy oppo 103/D có tính năng làm pre đa kênh, ngoài các ưu điểm khác (2 cổng hdmi out, hình ảnh, đọc đĩa bluray, làm transport hay chất lượng linh kiện tốt). Nhược điểm chính ngoài giá cao thì nó khá 'ngu' để giải trí online thực thụ hay chơi game. Nếu xét tổng thể thì Shield chắn chắn có số lượng tiêu thụ lớn hơn hẳn, thì cũng phản ánh người dùng chọn thế nào. Với oppo 105/D, tin rằng ít người mua do giá cao, nhưng không ai hối hận muốn bán trừ lý do tài chính hoặc vì ko có nhu cầu dùng. Lý do 'cá nhân', hôm rồi ông hàng xóm qua chơi xem phim rất khoái trên máy chiếu, âm thanh atmos (ổng đang dùng tivi màn hình lồi sony kỷ niệm 15 năm), nghe nhạc ổng càng khoái oppo 105 giải mã/ pow mc275/ front klipsch rf-7ii/ nhạc lossless album CHA 2 tuyển nhạc của ai đó trên 4rum (ca sỹ China hát). Bây giờ dù Q10Pro có đọc passthrough dsd thì Dac phần lớn không giải mã dsd cũng vậy.
Anh ko ham chơi game, nhưng rõ ràng trong các AB thì Shield mạnh nhất chơi game. Thử tưởng tượng mấy nhóc chơi game trên màn chiếu 120" chắc khoái lắm, nhưng ko biết có game free không. Về hình ảnh nghe bảo ko kém so với oppo dòng trơn. Vậy em quay lại shield là rất thuyết phục.

h2mn

Re: Ðề: Re: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

bác ơi, nhà phân phối 1 ngày bán và xuất đi nhiều loại box cho nhiều khách hàng và đại lý khác nhau mà. Làm sao mở ra để test chạy vài ngày cho mỗi box được. Còn mở ra cài đặt xong nó không xảy ra lỗi mới đau chứ.
Với lại những dòng máy mới vừa ra đời thường ít được người Mới Bắt Đầu như bác mua lắm, thường người lần đầu tiên xài sẽ chọn dòng đã ra 1 thời gian (loại thiết bị nào cũng vậy, đt, laptop, ab v.v..) để ổn định mới mua. bác tưởng tượng người mới lần đầu xài mà vừa ra Windows 10 đã upgrade lên thì biết làm sao???
Tập đoàn lớn như Microsoft mà mới ra Windows 10 cũng lỗi tùm lum tùm la, nhưng thường chỉ có developer mới cài khi vừa ra thôi. Khách thường thì khoảng 3 tháng sau mới xài là đẹp.

Mình nói những lỗi nhỏ ở đây là những lỗi cơ bản khi cài them phần mềm cho himedia bị lỗi, đây là lỗi cài bang USB AUTO nha bác, làm sao bác lại sao sánh với hệ điều hành bị lỗi được bác.

Bác nói do bán nhiều nên không thể test được vài ngày, mình mua về mở lên là lỗi rồi bác đâu cần tới 1 ngày đau bác

Mình chỉ nói 2 điều như thế thôi, bán hàng mà giải thich như thế thì bác không phát triển mạnh đâu nha bác%-(

oldfriend

Moderator

Cho m hỏi là máy thỉnh thoảng lại có vài thông báo : " Rất tiếc, Softcast đã dừng lại" và "rất tiếc giao diện 3D đax dừng lại !?? Trong khi đấy m ko bật softcast !???

sopcast chỉ bị 1 lần khi khởi động box. (trường hợp con Q10 của mình là nếu cắm vào tivi 720p thì sopcast không báo gì cả, còn cắm vào máy chiếu thì báo sopcast)

Giao diện 3D đã dừng lại thì reset box cài lại từ đầu là hết.

hder22

Member

Cho m hỏi là máy thỉnh thoảng lại có vài thông báo : " Rất tiếc, Softcast đã dừng lại" và "rất tiếc giao diện 3D đax dừng lại !?? Trong khi đấy m ko bật softcast !???

trungdung88nb

bác nào bị lỗi giao diên 3D thì cài Apex Launcher, đặt mặc định khởi chạy Apex Launcher là ok..

hoangqv68

Active Member

anh Thành có điều kiện có thể thử, theo comment này thì Q10 pro chơi DSD được với Dac và app Neutron

Khi dùng qua apk Neutron,Onkyo HF and Hiby và USB pro (ngoài kia có giới thiệu) thì chơi DSD là vô tư, pass qua DAC xử lý luôn (setup 1 tí) thông wa USB. AB nào cài được apk trên thì mặc định chơi được DSD thôi và DAC tương thích. Q pro nếu có chức năng pass âm tthanh wa cổng USB mà khg cần dùng apk thì ngon.

Tomtep

Active Member

Mọi người cho hỏi sao mình cắm q10 pro vào tv samsung fullhd mà vào các chương trình đều ko full màn hình nhìn khó chịu quá, có cách nào chỉnh ko chỉ mình với. Tks

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Giao diện trên Q10PRO thực là một vấn đề đáng quan ngại. Người bị lỗi, người không bị lỗi thì tựu chung lại là nó chưa hoàn chỉnh. Himedia cần xem xét vấn đề giao diện và font phụ đề là hai cái cần thiết nhất lúc này cho khách hàng :(

hienrp

Active Member
hien tại e cũng đang cố gắng để tái hiện bug mà không hê thấy:
Điều kiện:
- máy mới nguyên khui hộp, ko reset gì cả, không up rom gì cả
- cắm usb cài tự động cả gói ứng dụng, trong đó có cả app apex launcher

Các bước test:
Vào app các kiểu
Đổi giao diện apex launcher
Vào kodi
Nhấn Home button, vào App...
...

Kết quả là chưa thấy 1 bug nào về System UI

Chính vì vậy, ae nào gặp phải vui lòng chỉ em biết thao tác nào dễ gây crash UI nhất với.

Thank!
Best case là thực sự có bác nào gặp mà ở HCM thì vui lòng call em, em cho ng đến đổi máy khác, e lấy máy đó về để debug nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

thinhsve

Well-Known Member

Hôm trước có Bác nào nói con Q10 Po có thể Passthrough audio qua cổng Coaxial hoặc HDMI qua DAC. Em setup Sound từ Auto đến RAW các kiểu, nhưng vẫn chỉnh được volume trên BOX. Em dùng trình mặc định của Box. Nhờ các Bác hướng dẫn giúp. Thanks

chenzenvl

Well-Known Member

Biết là loãng topic nhưng 'chung đam mê và giao lưu là chính' nên sorry các bạn.

Cái này tuỳ nhu cầu online/offline và yêu cầu cá nhân:
Anh thấy oppo 103/D có tính năng làm pre đa kênh, ngoài các ưu điểm khác (2 cổng hdmi out, hình ảnh, đọc đĩa bluray, làm transport hay chất lượng linh kiện tốt). Nhược điểm chính ngoài giá cao thì nó khá 'ngu' để giải trí online thực thụ hay chơi game. Nếu xét tổng thể thì Shield chắn chắn có số lượng tiêu thụ lớn hơn hẳn, thì cũng phản ánh người dùng chọn thế nào. Với oppo 105/D, tin rằng ít người mua do giá cao, nhưng không ai hối hận muốn bán trừ lý do tài chính hoặc vì ko có nhu cầu dùng. Lý do 'cá nhân', hôm rồi ông hàng xóm qua chơi xem phim rất khoái trên máy chiếu, âm thanh atmos (ổng đang dùng tivi màn hình lồi sony kỷ niệm 15 năm), nghe nhạc ổng càng khoái oppo 105 giải mã/ pow mc275/ front klipsch rf-7ii/ nhạc lossless album CHA 2 tuyển nhạc của ai đó trên 4rum (ca sỹ China hát). Bây giờ dù Q10Pro có đọc passthrough dsd thì Dac phần lớn không giải mã dsd cũng vậy.
Anh ko ham chơi game, nhưng rõ ràng trong các AB thì Shield mạnh nhất chơi game. Thử tưởng tượng mấy nhóc chơi game trên màn chiếu 120" chắc khoái lắm, nhưng ko biết có game free không. Về hình ảnh nghe bảo ko kém so với oppo dòng trơn. Vậy em quay lại shield là rất thuyết phục.

Shield muh nó chịu làm thêm cái cổng Coxial và Optical thì mới thật sự HOT :D

oldfriend

Moderator

Hôm trước có Bác nào nói con Q10 Po có thể Passthrough audio qua cổng Coaxial hoặc HDMI qua DAC. Em setup Sound từ Auto đến RAW các kiểu, nhưng vẫn chỉnh được volume trên BOX. Em dùng trình mặc định của Box. Nhờ các Bác hướng dẫn giúp. Thanks

Tham khảo giúp video trong bài test của mình nhé

oldfriend

Moderator

Reset cài lại đâu có hết bác Âu.

Bác xem mấy clip mình up lên, mình sử dụng hàng ngày ko có cái lỗi đó. Cũng có thể con mình may mắn ko bị nhưng mình chia sẻ cách mình dùng là reset box và cài sạch từ đầu sẽ ko bị

Vâng ,bác may thật chứ như em và một vài người nữa bị dính lỗi giao diện xem bực lắm.Hôm nay em đã gửi đi bảo hành rùi.

Bên trên