android tv box VNPT - www.thegioiandroidtv.com

phithien

Well-Known Member
Ðề: android tv box VNPT - www.thegioiandroidtv.com

VNPT có server riêng ở nước ngoài như Mỹ, Canada, Úc. Cộng đồng Việt đang dùng khá ổn định đó các bạn.

Giỏi vậy sao. trong nước mới có cụm server ở 40 tỉnh, còn lại mấy chục tỉnh chưa có. ko lẽ vnpt lo bò trắng răng, đầu tư ở ngoại quốc trước, dù ko bán qua bên đó

Giỏi vậy sao. trong nước mới có cụm server ở 40 tỉnh, còn lại mấy chục tỉnh chưa có. ko lẽ vnpt lo bò trắng răng, đầu tư ở ngoại quốc trước, dù ko bán qua bên đó

40 cụm server là thông tin cũ rồi nhé bạn. Đầu tư dịch vụ của VNPT ở nước ngoài đã có từ lâu, nhiều bạn còn thiếu thông tin.

dtsexpert

Active Member

40 cụm server là thông tin cũ rồi nhé bạn. Đầu tư dịch vụ của VNPT ở nước ngoài đã có từ lâu, nhiều bạn còn thiếu thông tin.

nếu có sẻver ở nước ngoài thì tiện đây em báo cáo bác luôn, coi tv thì khá ổn định, riêng phần phim thì chạy không nổi, coi 2 phút đứng hình đơ càng luôn, nếu có server nuoc ngoài thì cũng nên coi lại coi có cần nâng cấp hay không :), khu vực Bắc Mỹ nhá

nếu có sẻver ở nước ngoài thì tiện đây em báo cáo bác luôn, coi tv thì khá ổn định, riêng phần phim thì chạy không nổi, coi 2 phút đứng hình đơ càng luôn, nếu có server nuoc ngoài thì cũng nên coi lại coi có cần nâng cấp hay không :), khu vực Bắc Mỹ nhá

Bạn có thể cho biết chính xác khu vực để mình xử lý ngay được không? Inbox mình nhé. Cám ơn !

sh123456

Active Member

Càng đọc càng thấy nản. Các ông quảng cáo cứ tung hô tận đẩu tận đâu. Chỉ người tiêu dùng ko biết là bị thiệt hại, chả biết kêu ai

Hiện tại SMART BOX xem được hơn 200 kênh truyền hình SD, HD+ chất lượng cao và miễn phí nhé.

phong12345

vnpt box của e cứ tắt về standby bật lại là mất mạng, phải rút điện khởi động lại mới kết nối mạng bình thường được, với lại e không thấy ứng dụng sctvonline ở đâu cả bác nào chỉ giáo giúp!
Các bác hướng dẫn em cài chplay với, e không tìm thấy ứng dụng mở phim từ thẻ nhớ gắn ngoài?
Thank!

huapro

Member
Re: Ðề: android tv box VNPT - www.thegioiandroidtv.com

vnpt box của e cứ tắt về standby bật lại là mất mạng, phải rút điện khởi động lại mới kết nối mạng bình thường được, với lại e không thấy ứng dụng sctvonline ở đâu cả bác nào chỉ giáo giúp!
Các bác hướng dẫn em cài chplay với, e không tìm thấy ứng dụng mở phim từ thẻ nhớ gắn ngoài?
Thank!
Bác dùng lan hay wifi

phong12345

e dùng lan ạ. mà e ở tận quảng ninh, đem lên Ha nội up lại rom thì mất công quá!, cáp bác có biện pháp gì không giúp e với!

itvplus

Active Member
Re: Ðề: android tv box VNPT - www.thegioiandroidtv.com

Thank!
Sạc, vậy là quảng cáo 1 đằng bán hàng 1 kiểu ah bác.
Mà con này k có CH Play hả bác, thê thì cài đặt ứng dụng phực tạp nhêy
Bác cứ liên lạc thẳng với bên bán hàng đó bác, ng ta sẽ hướng dẫn bác khắc phục

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: android tv box VNPT - www.thegioiandroidtv.com

Sạc, vậy là quảng cáo 1 đằng bán hàng 1 kiểu ah bác.
Mà con này k có CH Play hả bác, thê thì cài đặt ứng dụng phực tạp nhêy
Bác cứ liên lạc thẳng với bên bán hàng đó bác, ng ta sẽ hướng dẫn bác khắc phục

Chứ bác ko biết vụ clone nick của huỳnh phú sao.
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/808277-chuot-bach-review-san-pham-smart-11.html
Vnpt coi như quá xui xẻo khi chọn huỳnh phú phân phối sp của mình. Các bác bán hàng, cứ nghe sp nào rơi vào tay huỳnh phú thì xác định bỏ. khỏi phải lấy hàng từ nhà phân phối huỳnh phú. Nên bán buôn trầy trật lắm, cứ clone nick nói xấu cửa hàng khác suốt. Có kêu thằng bạn ở sài gòn qua xem cửa hàng ra sao. nó qua xong, về nói: nhỏ nhỏ như cái hiệu tạp hoá, để mấy cái android box, tv để test. Chứ có phải hoành tráng kiểu như bán 500 sản phẩm/ngày. ku bạn nói cái tiệm đó mà bán 500 cái/ngày nó đi đầu xuống đất. 5 cái chắc gì đã được. Anh em nào đã tới đó coi phải ko

Smart box vnpt chạy được trên tất cả các nhà mạng tốc độ 2M nhé.

phong12345

Mạng nhà e gói basic xem cung được, xem truyền hình thi thoảng cũng lag, xem video online chờ tải 1 lúc nói chung xem ngon, box cấu hình yếu và gói cước cũng yếu nên phải kiên nhẫn.
không thấy ứng dụng để xem video ofline, phải vào trực tiếp file video mở.
Cài CHplay thì e chưa biết cài, tắt máy standby bật lại thì mất mạng, phải rút điện ra khởi động lại thì lại có mạng.
Vào update qua OTA thì báo dang ở vesion mới nhất, không có ứng dụng SCTVonline.

Mạng nhà e gói basic xem cung được, xem truyền hình thi thoảng cũng lag, xem video online chờ tải 1 lúc nói chung xem ngon, box cấu hình yếu và gói cước cũng yếu nên phải kiên nhẫn.
không thấy ứng dụng để xem video ofline, phải vào trực tiếp file video mở.
Cài CHplay thì e chưa biết cài, tắt máy standby bật lại thì mất mạng, phải rút điện ra khởi động lại thì lại có mạng.
Vào update qua OTA thì báo dang ở vesion mới nhất, không có ứng dụng SCTVonline.

Bạn ghé qua Showroom VNPT để được cài đặt và nâng cấp miễn phí nhé.

Bên trên