Bạn ghét diễn xuất của diễn viên nào ?

[4ever]emQuynh

Well-Known Member
Ðề: Bạn ghét diễn xuất của diễn viên nào ?

đơn giản có thể hiểu là ghét Johnny vì anh ấy diễn phim quá hay và make up trông rất khác thường, ok? =))

RoadStar

Member

1 vote cho :

Em muốn uýnh bác quá he he
E thì ghét nhất chú Lương Mạnh Hải trong cái phim Ngôi nhà hạnh phúc phiên bản Việt ý, phải nói là phản cảm và ... không biết miêu tả như thế nào

Ryo

Tớ thấy bác mới là con nít ấy chứ :-" Các bác ấy bình luận ý nói là : khó nhận ra ngay từ cái nhìn đầu tiên, chứ ko phải ko nhận ra. Hơn nữa, người ta đang bàn luận, bác lại chê trách người ta thẳng cẳng thì nghe có vẻ con nít hơn ý :p

Tôn trọng ý thích riêng của người khác thì người khác mới tôn trong nhận định cua bác được. :)

Bác coi lại nhé

[4ever]emQuynh;383698 đã viết:
nếu nói diễn viên nam em ghét Johnny Depp vì mỗi phim 1 kiểu hóa trang, xem Chocolate Factory rồi chuyển sang Cướp biển nếu ko xem casting ko biết là có anh Johnny, sang Public Enemies thì ko biết ai là Johnny
thích anh Arnold trong Terminator và ước gì mình được như anh ấy 8->

Ừ đúng rồi có lúc tự hỏi đâu mới là bộ mặt thật của ông Johnny Deep này , cực ghét cái vai Jack Sparow , mà ngòai đời phong cách ăn mặc của ông này cũng có hơi hám đồng bóng thì phải. Một phim nếu không xem casting không nhận ra của hắn nữa là Một thời ở Mexico 2 ( vai cái thằng bị khoét mắt )

Mình chỉ bức xúc vì dân mê phim mà coi phim không biết diễn viên thì thôi rồi.... cũng như nghe nhạc, thích nhạc mà không biết đó là bài gì ai hát vậy thôi!!!!

[4ever]emQuynh;385438 đã viết:
em thích phim hoành tráng, phá hoại, ít suy nghĩ mà vẫn thấy ổn, VD như Transformer, The day after tomorrow...nên ko thích anh Johnny này

thế thì mình biết gu của bác rồi :)

HEEL

Bầu 1000 phiếu cho HH Mai Phương Thúy trong phim "Quảng cáo bánh Custar"

Hay nhất là quả nói: "Là bánh trứng ư, là Custar".:)):))

Nghe xong chỉ muốn .........

(*)(*)(*)(*)(*)

vumanhha

Trước khi nói kiếm thông tin cho kĩ nha bác http://www.imdb.com/name/nm0001084/
cứ ca sĩ thì dc ko làm diễn viên à

Hì hì,bác làm gì mà nóng thế,cái đó em cũng biết mà.Em có định kiến là mấy thằng rapper mà đã nổi thì đóng phim chả ra cái gì nên thằng cha này em miễn bàn,trừ chú Will Smith ra.

Bác coi lại nhé

Mình chỉ bức xúc vì dân mê phim mà coi phim không biết diễn viên thì thôi rồi.... cũng như nghe nhạc, thích nhạc mà không biết đó là bài gì ai hát vậy thôi!!!!

thế thì mình biết gu của bác rồi :)

Thôi vặn nhỏ cái amply đi bạn

vKtuan

Banned

Bác Ryo hình như chỉ thích vặn câu chữ chứ ko chịu hình dung người ta nghĩ gì khi nói. :-" Nên tớ cũng dùng câu: tớ biết gu của bác rồi :D

webrom

Hì hì,bác làm gì mà nóng thế,cái đó em cũng biết mà.Em có định kiến là mấy thằng rapper mà đã nổi thì đóng phim chả ra cái gì nên thằng cha này em miễn bàn,trừ chú Will Smith ra.

Miễn sao ghét là dc thôi chứ nhỉ :>
Thêm nữa Heath Ledger và Sam Worthington điễn bờ rồ wa' làm mấy vai chính của Christian Bale lu mờ hết =))

Ryo

Bác Ryo hình như chỉ thích vặn câu chữ chứ ko chịu hình dung người ta nghĩ gì khi nói. :-" Nên tớ cũng dùng câu: tớ biết gu của bác rồi :D

ghi rành rành ra vậy chứ có phải mình suy diễn đâu mà bác bảo là vặn câu chữ và ko chịu hình dung? bác hiểu không đúng lại bảo mình sai là sao?

Chỉnh sửa lần cuối:

gundamf91

Member

Iem thấy hình như Steven Segal bị ghét sau Megan. Riêng iem thì iem ko đòi hỏi 1 diễn viên võ thuật phải nội tâm y như 1 diễn viên chuyên đóng film tâm lý. Con người ai cũng có sở trường sở đoản, ko ai perfect, anh Cage diễn hay nhưng kiu ảnh đánh xem có đánh như Steven Segal được hok??? Phần lớn vai diễn của SG là nhân vật từng trải, trầm ít nói, và ảnh hưởng sâu sắc của đạo phật, nên có thể ít biểu cảm. Nhưng quả thật mấy film sau này của ông bựa quá, từ sau quả Belly of the Beast >.<

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

thôi mấy bác ko cãi nhau về anh Johnny nữa kẻo thẻ rơi thì chết :-ss
tóm lại topic này nói thoải mái, ko ai cấm ghét diễn viên nào đó, bác nào thích anh Johnny thì nói ra, ko cần sửa lại ý kiến người khác, thế là ok?
anh steven seagal xem phim thấy anh ấy đánh nhau vô đối quá nên ko thích

mrkoyeu

Active Member

Riêng mình mà nói steven seagal luôn chiếm vị trí số 1 trong những phim mình down ở hdvietnam >__________< còn về thế võ và cách đánh thì có vô đối thật, nhưng đó là đánh nhau thực chiến, một số bạn đã quá quen kiểu đánh nhau biểu diễn phim TQ thì xem phim do steven seagal đóng và chính anh đạo diễn sẽ không nuốt nổi. Hiếm có diễn viên võ thuật nào có thể đóng phim võ thuật từ thời trẻ đến khi lớn tuổi như seagal mà vẫn thành công lắm, đấy là chưa kể những "hành động" ngoài đời của diễn viên này :)

manhthang

Huyền Thoại

steven segal

không thể nào xem nổi phim của tay này đóng,mặc dù có nhiều phim nội dung hay và kịch tính nhưng anh ta diễn xuất cứng quá,khuôn mặt lúc nào cũng trơ trơ,đánh đấm thì....không bao giờ gặp đối thủ :D
theo nhận xét của mình thì phong độ của Steve không bằng JCVD
Kiếm đâu ra 1 đối thủ vừa tầm cho 1 cao thủ Alkido cao hơn 2m?
Đòn thế của Steven nhanh và ít hoa mỹ vì toàn đòn phá khớp, thử hỏi đối thủ nào còn đánh đấm được với cái cổ tay lủng lẳng, cái đầu gối bị bẻ gập ra đằng sau?

ganh tị vẽ đẹp chim xa cá lặn của người ta nên ghét hả sis ~O);
p/s ghét thì ko gét ai...phim ai củng koi....nhưng ngững mộ nhứt là anh steven Chow....koi mấy phim của nó khùng vãi.........
Hình như là anh Stephen Chow chứ :D

Đâu đáng là diễn viên điện ảnh đâu mà quan tâm làm gì.
Người mẫu gì mà đen trũi, đóng cứ câng câng không thấy tẹo văn hoá nào. Nếu cho chê jerry chê ông đạo diễn đầu tiên, chẳng hiểu sao Việt Nam lại hay cho người mẫu, hoa hậu với ca sỹ lên màn ảnh. Đó chính là COI THƯỜNG KHÁN GIẢ.
Bác diễn viên Hồ ly út này đang nhầm nhọt sang lĩnh vực trồng trọt rồi :))
Bác nhầm từ Ngô Thanh Vân sang Phi Thanh Vân =))

MrMilan

Banned

Kiếm đâu ra 1 đối thủ vừa tầm cho 1 cao thủ Alkido cao hơn 2m?
Đòn thế của Steven nhanh và ít hoa mỹ vì toàn đòn phá khớp, thử hỏi đối thủ nào còn đánh đấm được với cái cổ tay lủng lẳng, cái đầu gối bị bẻ gập ra đằng sau?

ai mà chê ông này diễn phim võ thuật thì làm ơn xem lại khả năng cảm nhận gu xem phim của mình, chắc toàn khoái thể loại tự sướng của Trung của

Bác diễn viên Hồ ly út này đang nhầm nhọt sang lĩnh vực trồng trọt rồi :))
Bác nhầm từ Ngô Thanh Vân sang Phi Thanh Vân =))

cái này thì hài vãi chưởng

steven segal

không thể nào xem nổi phim của tay này đóng,mặc dù có nhiều phim nội dung hay và kịch tính nhưng anh ta diễn xuất cứng quá,khuôn mặt lúc nào cũng trơ trơ,đánh đấm thì....không bao giờ gặp đối thủ :D
theo nhận xét của mình thì phong độ của Steve không bằng JCVD

OK! Mình tán thành quan điểm của bạn! Diễn xuất của Steven Segal khá đơ & sượng... Chẳng qua nhờ vóc dáng cao to (1,93m), gương mặt đạo mạo và biết võ nghệ (Aikido) nên Hollywood còn trọng dụng! Đúng như bạn nhận xét; Trong nhiều phim, mình chưa thấy Steven Segal bị... Knock Out bao giờ cả! Gắn bó hình tượng "Nicô" với mái tóc cột ở đuôi được chải chuốt, bóng bẩy, Steven Segal đã trở nên nhàm chán trong mắt khán giả... Đa số phim có diễn viên này đóng, doanh thu đều ko cao! Vote cho anh ấy 1 phiếu dùm mình luôn nhé!**==

Chỉnh sửa lần cuối:

cinefan48

Member

một diễn viên như Tom Cruise mà cũng có người ghét nhỉ. Tớ thích nhất vai Ron Kovic của Tom trong phim "Sinh ngày 4-7". Đáng tiếc là Tom chưa từng đạt Oscar nào trong sự nghiệp.
Tớ thì lại ghét nhất những diễn viên nửa mùa đóng phim, kiểu như Châu Kiệt Luân, "Rên" hay mấy thằng trong ép bốn ép bi gì đó. Chối hàng tỉ độ.

dotu

Member

một diễn viên như Tom Cruise mà cũng có người ghét nhỉ. Tớ thích nhất vai Ron Kovic của Tom trong phim "Sinh ngày 4-7". Đáng tiếc là Tom chưa từng đạt Oscar nào trong sự nghiệp.
Tớ thì lại ghét nhất những diễn viên nửa mùa đóng phim, kiểu như Châu Kiệt Luân, "Rên" hay mấy thằng trong ép bốn ép bi gì đó. Chối hàng tỉ độ.

lol, giờ hầu như ở đâu cũng có bác ạh, cỡ như VN mình mà "dòng hybrid"=)) còn đông hơn cả dv chính thống nữa là

Riêng về Seagal, mấy bác phủ định khả năng và thể loại phim của anh í từ hồi 198x 199x qua cách nhìn nhận thực tiễn của người 2010 thì sao đc? Chẳng hạn như 1 bác cho rằng "Cánh đồng hoang" rất hay, mà khi tui xem chẳng thấy gì, tuy nhiên nếu cảm nhận đc hoàn cảnh ra đời của phim, điều kiện của người làm phim, nội dung... thì mới nhận ra giá trị phim nằm ở đâu

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên