Bạn ghét diễn xuất của diễn viên nào ?

vicgame

Member
Ðề: Bạn ghét diễn xuất của diễn viên nào ?

Em vào topic này và đập ngay vào mắt em là thần tượng số 1 của em.. Chậc, cũng may mà các bác ở đây nhiều bác thanh minh cho Cage quá rồi. Riêng Face/Off em đã xem không dưới 10 lần và lần nào cũng khâm phục khả năng diễn của Cage.

Còn diễn viên em ghét nhất có lẽ là lão Will Ferrell

Phim hài rất nhạt nhẽo, toàn làm trò lố lăng.

xversion1

Banned

Đọc qua thấy Cage với Tom Cruise mà các bác liệt vào danh sách dở được thì em cũng chịu.

Nhảm nhí nhất là diễn viên Đại Việt ta, ai giả thì giả quá, ai không biết diễn thì vô hồn quá, nhất là mấy đứa trẻ trẻ hay đóng các phim mới mấy năm gần đây, cộng thêm với nội dung phim nhảm nhí thì diễn xuất đấy lại cực kỳ bựa.

Việt Nam phải có 1 cái giải Bó Rơm Vàng dành cho phim nhảm nhí nhất, diễn viên dở hơi nhất thì sẽ có tiếng trong làng điện ảnh thế giới. Có khi sau này Việt Nam lại thành chuẩn của đánh giá những cái dở về điện ảnh.

siusiuenen

Mình thì ghét nhất anh chàng Jim Carrey , người có cơ mặt dẻo nhất trong giới diễn viên nhưng quá lạm dụng nó đến mức nham nhở . Thích mỗi phim The Mask của anh chàng này vì rất đúng sở trường .
Nicolas Cage thì mình rất thích không hiểu sao có người lại không thích nhỉ . Theo mình thì anh chàng này diễn xuất rất hay . Diễn như không diễn và giọng nói thì cứ xìu xìu nhưng lại lôi cuốn người xem vào câu truyên .

nguyenma

Member

bó tay các bác
người ta ko thích là ko thích thôi chứ điều đó đâu có nghĩa là cage, cruise là dở đâu, mỗi người một ý mà

maxland152

Nhảm vãi, sao có 1 số người lại đánh đồng phong cách trong Pirates of Caribbean với diễn xuất của Johny Deep được nhỉ ^:)^
Cage thì diễn xuất hay nhưng càng ngày lại càng đi xuống :(
Còn mình ghét nhất thì vote ngay cho Will Ferrell với Mark Wahlberg , diễn quá nhạt và chán vậy mà được tham gia vào khá nhiều phim hay + thêm cái bản mặt khá khó ưa ;))
Ngoài ra còn chú Jesse Eisenberg nữa nhưng thấy diễn xuất đang khá lên từng ngày :)

rongcanlc

Well-Known Member

Cage thì xem phim ngày xưa còn được ,xem mấy phim mới ,nhất là phim drive angry có mấy cảnh nóng thấy phim bựa quá ,Will Ferrell và Jim Carrey đóng phim hài quá nhạt nhẽo ,Mark Wahlberg mặt chả có cảm xúc gì cả

NVN

Banned

đã là diễn viên hollywood thì nó có cái hay của nó ;)) Bạn cho rằng diễn xuất dở hay ko thường đi theo nội dung của phim. Phim của Tom Hanks chẳng hạn, đâu cần phải diễn 1 cách thuần thục ghê gớm đâu, chủ yếu là làm sao người xem hiểu dc giá trị của phim thôi :D

justbenice

Moderator

Ghét em fox. Kô hiểu sao lúc phim Transfomer 1 thì em nhìn hot kinh, nhưng sau này nhìn càng ngày càng chán. Thích nhất Cage, Hanks, Travolta, harison ford :D

ko hiểu vì sao bạn lại có thể chê được Nicolas Cage được! Nếu bạn chê thì bạn nên xem lại một số phim sau đây nhé: Face off, The Rock, National Treasure, Weather Man,

antony_hg

Active Member

Ryan Reynolds.Ai thích tên này thì mình cũng ghét luôn...:))

huynhnhan

Banned

diễn hay thì khó chứ diễn dở kể tới năm sau cũng ko hết tên!

Alabama

Ghét nhất Tom Cruise, chưa có phim nào của anh này em xem quá 15 phút, giờ thì phim có anh này em éo thèm down.

boylove142

Các bạn ghét diễn viên nước ngoài làm gì, ghét trong nước đi điển hình là Phi Thanh Vân, mình ghét nhất em ấy, chả có tài cán gì, đóng phim thì đóng vai gì đâu

baolam1905

Member

Bác chủ thớt đặt câu hỏi khó quá, hay nhất còn kể được một hai tên chứ dở nhất thì vừa xem xong quên luôn, có thèm biết đó là ai đâu mà kể ra. Em thấy trường hợp xem phim thấy diễn viên diễn xuất hay còn mày mò tìm hiểu thông tin diễn viên chứ xem mà diễn xuất dở chưa thấy ai tìm hiểu thêm làm chi cho mệt, chắc trừ khi tệ khủng khiếp quá sức tưởng tượng còn may ra tìm hiểu thử tên gì để mà ..chửi cho trúng!
Em nghĩ nên hỏi trong vòng mấy diễn viên nổi tiếng hoặc trong những phim nổi tiếng chút, đoạt giải oscar chẳng hạn, và phải dẫn chứng xem ghét trong phim nào, có như vậy việc nhìn nhận đánh giá khách quan hơn.

my_name_is_nak

Jason Statham, phim nào cũng như film nào, chẳng có gì đặc biệt. Ngoại trừ 2 film lúc mới bắt đầu sự nghiệp của anh chàng này là Snatch & Lock, Stock and Two Smoking Barrels là xem đc.

justbenice

Moderator

ko hiểu vì sao bạn lại có thể chê được Nicolas Cage được! Nếu bạn chê thì bạn nên xem lại một số phim sau đây nhé: Face off, The Rock, National Treasure, Weather Man,

chuẩn, mình thật sự thích Cage, Cage là 1 hiện tượng của điện ảnh mỹ khi anh này rất .. xấu trai, nhìn rất vô duyên .v.v. thế nhưng vào vai thì tuyệt vời .

nguyenma

Member

chuẩn, mình thật sự thích Cage, Cage là 1 hiện tượng của điện ảnh mỹ khi anh này rất .. xấu trai, nhìn rất vô duyên .v.v. thế nhưng vào vai thì tuyệt vời .

mình thấy cage đóng thì hay nhưng bản thân cái phim mà cage đống thì thường rất chán :))

Jason Statham, phim nào cũng như film nào, chẳng có gì đặc biệt. Ngoại trừ 2 film lúc mới bắt đầu sự nghiệp của anh chàng này là Snatch & Lock, Stock and Two Smoking Barrels là xem đc.
2 phim này mà bác đánh giá chỉ ở mức "xem đc" thì :-ss

scotty

Well-Known Member

Thực ra hỏi như vầy chẳng qua muốn biết sở thích của anh chị em về ngoại hình gương mặt... của diễn viên thôi. Bởi:

1. Phim A thì diễn viên hạng A đóng. Hay hay dở cũng do tiền và kịch bản quyết định.
2. Phim B thì cũng có cả diễn viên hạng A đóng. Đôi khi diễn viên hạng B lại đóng hay hơn. Hay hay dở cũng do tiền hoặc kịch bản quyết định.

Còn những ai chê diễn viên hạng A diễn xuất dở thì cũng có lý do thôi. Cứ theo ý trên của em mà xét :))

Bên trên