Bàn luận về cách bàn luận sau khi xem phim

hoangquan652001

Active Member
Ðề: Cleanskin (2012) : khủng bố cũng chỉ là cách gọi khác của cách mạng

Nhắc nhở chủ thớt: bạn đang sa đà vào chính trị (vấn đề nhạy cảm và theo tôi thì nó không thích hợp ở đây) bằng chính cái tiêu đề đó ! Hãy gỡ nó đi, nếu không muốn...tự làm khó cho chính mình, khôn ngoan và tỉnh táo đi bạn ạ !

thanholed

Ðề: Cleanskin (2012) : khủng bố cũng chỉ là cách gọi khác của cách mạng

E thấy các tên khi bình luận phim do bác chủ hoặc một số bạn khác đặt rất hay.Nó cho thấy mọi người rất quan tâm đến bộ phim và đầu tư thời gian để viết ra cảm nhận cá nhân, hay quan điểm riêng khi tiếp cận các khía cạnh khác nhau đến bộ phim, nó thực sự rất tốt cho việc học hỏi. Sự nhạy cảm hay gì đó chỉ dành cho những người quá cầu toàn thôi. Chúng ta chỉ quan tâm đến khía cạnh điện ảnh mà. E thích xem xong rồi mới đọc review của hdvietnam vì a e viết ở đây được tự do cảm nhận theo ý kiến cá nhân của mình, mỗi lần đọc e lại học thêm được nhiều điều, thấy được cái hay dở của mỗii bộ phim mình đã xem.
E rất thích câu Xem phim ko chỉ để giải trí thôi mà sau mỗi bộ phim hay bạn sẽ sống được tốt hơn .Cám ơn bác poly rất nhiều.

beckbo

Ðề: Taken 2: Cũng chỉ là hành động đánh đấm thôi mà!

cai thang to mom....nhin cai tua de la bit phim hanh dong danh dam roi....chang le lai la phim con Heo,....dau oc chac chi suy nghi den do thoi nen moi nhu vay!!!!!

poly

Banned
Re: Ðề: Taken 2: Cũng chỉ là hành động đánh đấm thôi mà!

cai thang to mom....nhin cai tua de la bit phim hanh dong danh dam roi....chang le lai la phim con Heo,....dau oc chac chi suy nghi den do thoi nen moi nhu vay!!!!!

Bị cảnh cáo vì Dùng từ ngữ quá khích, gây mất hòa khí

dungttm91

Re: Taken 2: Cũng chỉ là hành động đánh đấm thôi mà!

có thể taken 2 k hay, k ấn tượng như phần 1, kể cả những ai k thích phim này đi chăng nữa, thì theo tôi nó ăn đứt 1 số phim đc ng ta tung hô là bom tấn mà cũng ra cái éo gì hết...như hừng đông hay cả serial phim twilight...Một phim hành động như thế là quá hay và xứng đáng rùi, còn tôi chả hiểu cách thưởng thức của mấy bạn chê phim này thế nào, hay đòi hỏi xem phim của các bạn chất lượng cao thế nào....nhưng mà cũng đừng vì ý kiến chủ quan mình mà chê bai quá đáng 1 bộ phim tâm huyết cảu ng khác như thế...

poly

Banned
Re: Taken 2: Cũng chỉ là hành động đánh đấm thôi mà!

có thể taken 2 k hay, k ấn tượng như phần 1, kể cả những ai k thích phim này đi chăng nữa, thì theo tôi nó ăn đứt 1 số phim đc ng ta tung hô là bom tấn mà cũng ra cái éo gì hết...như hừng đông hay cả serial phim twilight...Một phim hành động như thế là quá hay và xứng đáng rùi, còn tôi chả hiểu cách thưởng thức của mấy bạn chê phim này thế nào, hay đòi hỏi xem phim của các bạn chất lượng cao thế nào....nhưng mà cũng đừng vì ý kiến chủ quan mình mà chê bai quá đáng 1 bộ phim tâm huyết cảu ng khác như thế...

Bị cảnh cáo vì Dùng từ ngữ quá khích, gây mất hòa khí

HaThao

Film critic
Topic bổ ích đó chứ!

Em đã tổng hợp được nhiều kinh nghiệm về cách viết và đọc review, cũng như cách hành xử trong cộng đồng mạng. Một số review có ý kiến trái ngược với em về bộ phim nhưng em vẫn thích đọc và rất tôn trọng chủ threat, vì ý kiến của anh/chị đó có tính xây dựng và hữu ích với người xem phim. Em đồng tình với ý kiến nào thì em thanks, ko thì thôi. Mục đích của những review trái chiều là giúp người xem thưởng thức và nhìn nhận bộ phim dưới nhiều góc độ khác nhau. Nhưng chúng chỉ có ích khi chúng ta mở rộng đầu óc để tiếp nhận trước, sau đó hãy phản bác (một cách thân thiện và văn hóa. Lớn hết rồi).

Ðề: Bàn luận về cách bàn luận sau khi xem phim

Mình cùng suy nghĩ của poly ở chỗ "Theo poly lý do để poly viết review đầu tiên là vì bản thân poly muốn chia sẻ cảm xúc sau khi xem một phim , dù lá nó hay hoặc dở . Nói thật nhu cầu chia sẻ thông tin và cảm xúc của con người luôn luôn tồn tại , mà nói cách dân dã là nhiều chuyện . Kế đến mới là chuyện vì mọi người và nguyên tắc ko spoil ."
Mình cũng đồng ý với tumlum “Trước tiên xin nói là mình cũng khá là thích những review của poly, mang đậm tính cá nhân, quan trọng là review dưới góc nhìn của 1 khán giả chứ ko phải là review của một người quảng cáo. Ghét nhất là mấy bài viết giới thiệu về phim kiểu như "xxx làm rung chuyển các rạp chiếu phim Mỹ" hay là "yyy hoành tráng mà thấm đẫm chất nhân văn!!!".
Nhân tiện muốn hỏi thăm mọi người về việc viết bài (mình mới tham gia diễn đàn). Ví dụ sau khi xem phim mình muốn viết một vài cảm tưởng về một bộ phim (thường là phim cũ vì mình không cập nhật thường xuyên) thì mình nên tạo một topic mới hay tìm topic cũ về bộ phim này để viết tiếp vào. Topic mới thì mình không muốn vì những chia sẻ của mình thường ngắn gọn, rời rạc không theo bố cục để thành một bài viết hoàn chỉnh. Còn tìm topic cũ thì như thế nào.

hsajksaj

Ðề: Bàn luận về cách bàn luận sau khi xem phim

èo, đâu phải ai cũng thích gõ phím? Vấn đề chỉ là vậy. Nói ngắn gọn cũng đâu có sao?

Bên trên