Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

bucvuong

Ðề: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Phim này cũng rất được, mà bạn đã xem phim "28 days later" rồi thì tìm phim "28 weeks later" xem nốt đi cho đủ bộ.

28 weeks later cũng đã xem ngay khi xuất hiện nhưng thực sự ko thích bằng 28 days later.
Mà đoạn cuối có vẻ phần tiếp theo sẽ lấy bối cảnh ở Paris. Vậy mà đọc Wiki thì thấy phần 3 sẽ quay ở Moscow.
Phần 3 sẽ là 28 months later
Phần 4 có thể là 28 years later
....

huynhngochai

Thật ra với mình thì những phim kinh dị máu me màu sắc như kiểu Hostel, Dead Alive, Resident Evil... nó không đủ sức tạo nỗi sợ cho bản thân, ngoài những cái bầy nhầy, lúc nhúc thịt máu - chẳng có gì đáng sợ.

Chỉ có những phim kinh dị mang yếu tố tâm linh ví dụ như: White Noise, The Eye, Butterfly Effect, The Mirrors, The Shutter... mới thực sự "đi vào lòng người". Nó tạo nên cái sợ bởi những thứ "không nhìn thấy được" - một tiếng lê lết trên sàn gỗ vào ban đêm, những cánh cửa tự dưng đóng sập lại. Tiếng khóc la ai oán phát lên đâu đó ở 1 xó nhỏ không tìm thấy được...

Film Final Destination (phần 1) cũng tạo nên 1 style kinh dị mới. Xem xong thấy đi đâu cũng có... tai nạn. Chỉ tiếc các phần sau làm theo thị hiếu nên mất hay!

Những cái rõ ràng quá thì không sợ. Người ta sợ ma chỉ vì họ chưa thấy - và họ tự tưởng tượng, thêu dệt nó nên mới sợ. Cái sợ là trí tưởng tượng của chính mình.

leminhha93

Fim kinh dị đầu tiên mình coi là Final Destination. Sợ kiểu, lúc nào cũng lo canh cánh, cứ như cái chết có thể đến với mình bất cứ lúc nào, từ bất cứ vạt dụng bình thường quen thuộc nào nhất... Phải mấy ngày sau mới tạm quên được.

Còn một lần khác coi Halloween (bản 1978), ngồi xem một mình trong phòng tầm 23h, vừa xem vừa rùn rụt cổ quay lại đề phòng Michael Myers đang cầm dao đứng sau lưng mình 8-x Nhưng càng về sau Halloween càng mất "chất", nhất là phần Resurrection năm 2002, lố bịch ko thể tả!

Còn nhắc đến mấy fim thuộc dạng "Kinh tởm" thì Hostel chưa là gì đâu. Các bác phải xem Guinea Pig của Nhật cơ, mình chỉ dám xem 5 phút đầu thì tắt ngay tuyệt đối ko nghỉ về nó nữa. Phim đấy kể về 1 thằng sát nhân bệnh hoạn, nó bắt người về rồi "cắt" từng mảng 8-x Ai mà dám xem toàn bộ thì chắc chỉ có mấy ông mổ lợn thôi, nhất là những đoạn nó mổ bụng moi ruột, xong cưa đầu bóp nát não nạn nhân ra :-&

Hostel thì chỉ thấy tởm nhất mấy cái cưa & khoan máy. Vừa xem vừa tưởng tượng mình bị khoan một phát vào giữa xương, hay bị cái cưa đấy nó đi từ từ qua từng bộ phận X_X

Mà quên, nhắc đến kinh dị thì cũng ko thể ko nhắc đến Happy Tree Friends. Có bác nào từng coi phim này chưa nhỉ (*)

dino

Active Member

Happy Tree Friend mình với đứa em vợ học lớp 4 xem nó cười khoái trá :))

noname

Member

Mình cũng thích Final Destination 1 vì cái kinh dị của nó nằm trong ngay những điều bình thường và đơn giản nhất mình gặp hàng ngày, ở mọi lúc mọi nơi, có thể xảy ra bất cứ lúc nào. Còn những phim máu me thì chỉ giật mình lúc đó xong rồi quên ngay.
Final Destination 1 mình xem xong rồi giới thiệu cho thằng bạn làm chung xem, nó bảo cả tháng sau nó ra đường vừa đi xe vừa run :D

casablanca

Phim kinh dị tôi thích nhất là The ring (2002). Còn nhớ lúc đó đang chờ xem trận bán kết WC 2006 của tuyển Đức, xem vào đúng 12h00. Phải nói là ép phê hết cỡ. Nội dung phim cực hay (làm lại từ Ringu 1998). Các tình tiết được dẫn dắt hợp lý. 7 năm rồi vẫn chưa thấy phim kinh dị mới nào xuất sắc hơn. Mirrors (2008) có lẽ gây thất vọng nhất.
Nói chung với riêng tôi phim kinh dị muốn vào danh sách "mâm xôi vàng" thì cứ việc phụt máu cho nhiều vào, ói mửa phun xa 3m.... xem clip về tai nạn giao thông còn có ý nghĩa hơn

assscrew7

ấn tượng nhất chắc có loạt saw ! quá nhiều trò chơi kinh dị mà cũng có đầu óc ! :D

ayakech

Member

Nghe nói, nghe phong phanh mấy cái vụ 3D với IMAX từ lâu rồi, hôm rồi mới được thưởng thức 1 buổi. Lại đúng thể loại kinh dị mình ghét nhất. Nhưng mà thật sự là phê như con tê tê, có cảm giác mình sống cùng trong film, mình là một nhân vật bí ẩn nào đó đang lang thang trong góc tối của bộ film hehe :D.
Film mình được xem là My Bloody Valentine. Thể loại kinh dị hình ảnh với các pha tắm máu và chặt chém cùng các bộ phận cơ thể. Cảm giác cái cuốc chim nó bổ vào mặt nhân vật trong film như đang bổ vào mặt khán giả vậy. Có đoạn có chú nhân vật dơ khẩu shortgun hua đi hua lại mà cứ như nó nhằm vào mình, theo phản xạ mình né luôn :)), quay sang mấy ghê bên cũng thấy mấy thằng bạn đang động đậy =)).
Không biết đến bao giờ Hà Nội mình có 1 cái rạp có IMAX Certification để coi nhỉ ?? Chẹp chẹp.

hongha

Tôi thì thấy phim Shinning ( có Jack Nicholson đóng) là quá ấn tượng.
Ngoài ra còn phải kể đến một đỉnh cao nữa là Psycho của Alfred Hitchcock nữa.

dinhvinh

Member

Mấy bro xem film nầy cũng hay lắm đó : What Lies Beneath do Harrison Ford đóng

opteron

Member

Phim kinh dị đầu tiên mình xem 1 mình giữa đêm là phim The Cut của Hàn Quốc.
Phim nói về SV Y Hàn năm 1 học giải phẫu, có cái xác bị cho là ma ám. Xác nữ đẹp tuyệt vời, có 1 vết mổ cũ ở giữa ngực.
Sau khi xem xong, mấy tuần sau có việc phải vào phòng xác. Vừa bước vào thấy xác nữ nằm sấp, khớp đội - chẩm bị cắt đi hay sao ấy, đầu để lên cái bệ nhỏ. Thật tình, vừa bước vào thấy thế cứ tưởng xác mới nhỏm dậy, giật mình, lạnh cả xương sống.
Cho 1 em có ý định vào trường Y xem thử. Xem xong em ấy đổi ngành khẩn cấp
Nhưng mà giờ thì cũng chai rồi. Thậm chí xem phim thấy kích thích ở chỗ có trò giết người dã man nhất.
Phim kinh dị đáng sợ nhất là những đêm ở phòng cấp cứu. Chưa bao giờ có dịp chứng kiến chấn thương chỉnh hình ra sao. Nhưng mà Ngoại thần kinh thì đúng đáng sợ.

hic, em oải nhất là cái hôm 1 mình xem phim freddy đóng năm 1984 ( có cái thằng nó chui từ giấc mơ ra đó). Hết vía luôn.

Ông NNN sao mà đáng sợ?
NNN mà bác cũng nhớ để mà cho vào đây được, tài thật.^:)^
Chính xác, buổi đêm nghe xong truyện tiếng quạ réo gọi vong hồn thì khỏi dậy đi WC luôn ( mặc dù đang rất chi là buồn)

Có ai xem Dead Silence chưa. phim ma búp bê. thiệt tình là coi 1 lần đến tởn luôn. chưa kể kết thúc bất ngờ.

Tên phim: Dead Silence
Thể lọai: Kinh Dị
Điểm IMDB: 6.0/10 (một số điểm cao đối với thể lọai kinh dị)

Nội dung: Tại một thị trấn nhỏ xưa kia có một câu chuyện được các bà mẹ kể cho con họ:
"Beware the stare of Mary Shaw
She had no children, only dolls
And if you see her in your dreams
Be sure you never, ever, scream"
----------------
"Hãy coi chừng ánh nhìn của Mary Shaw
Bà ta không có con, tất cả chỉ là búp bê
Nếu bạn nhìn thấy bà trong giấc mơ
Hãy chắc là không bao giờ, không được, la lên"

Câu chuyện tưởng chừng như chỉ là một câu chuyện ma mà các bà mẹ thường dùng để răn đe con họ. Nhân vật chính, Jamie, cũng cho là thế. Cho đến một ngày, anh ta nhận được một con búp bê trước cửa nhà mình, rồi những chuyện khủng khiếp liên tục diễn ra khiến Jamie phải lật lại bí mật của câu chuyện, một bí mật có liên quan đến chính gia tộc nhà anh, bí mật về một Mary Shaw thật sự, chết với cái lưỡi bị cắt đứt, một cái chết im lặng, như những con búp bê được chôn chung với bà.

DeathWings

6.0 thì cũng khá thôi. Có nhìu film kinh dị điểm còn cao hơn nhìu mà

Có ai xem Dead Silence chưa. phim ma búp bê. thiệt tình là coi 1 lần đến tởn luôn. chưa kể kết thúc bất ngờ.

Tên phim: Dead Silence
Thể lọai: Kinh Dị

Nội dung: Tại một thị trấn nhỏ xưa kia có một câu chuyện được các bà mẹ kể cho con họ:
"Beware the stare of Mary Shaw
She had no children, only dolls
And if you see her in your dreams
Be sure you never, ever, scream"
----------------
"Hãy coi chừng ánh nhìn của Mary Shaw
Bà ta không có con, tất cả chỉ là búp bê
Nếu bạn nhìn thấy bà trong giấc mơ
Hãy chắc là không bao giờ, không được, la lên"

Câu chuyện tưởng chừng như chỉ là một câu chuyện ma mà các bà mẹ thường dùng để răn đe con họ. Nhân vật chính, Jamie, cũng cho là thế. Cho đến một ngày, anh ta nhận được một con búp bê trước cửa nhà mình, rồi những chuyện khủng khiếp liên tục diễn ra khiến Jamie phải lật lại bí mật của câu chuyện, một bí mật có liên quan đến chính gia tộc nhà anh, bí mật về một Mary Shaw thật sự, chết với cái lưỡi bị cắt đứt, một cái chết im lặng, như những con búp bê được chôn chung với bà.

bác có lilnk HD film này ko bác?cho e xin với.rs càng tốt.thánks bác

torrenson

o:)Em cũng rất thích phim này! Em thấy hình ảnh rất đẹp nữa. Bữa nọ ngồi copy - paste từng câu phụ đề cho chuẩn:rolleyes:

có bác nào up lại cho e xin film Dead Silence Unrated 2007 720p HDDVD X264-SEPTiC link rs được ko ạh?e ko bít down torrent.cũng ko khoái torrent lắm.thấy nó loằng ngoằng quá.e cám ơn

dragonlee

Well-Known Member

Phim dino xem có cảm giác nhất là house of waxhostel và những phim của Quentin Tarantino ... còn bạn thì sao ?

Mình cũng xem nhiều phim ma, kinh dị của Tây, Tàu, Việt Nam, Thái Lan, HồngKông,.. đủ cả. Nhưng quả thật chỉ có cảm giác với phim Ngôi nhà sáp cho tới thời điểm này :)

Bên trên