Các bác nghĩ gì về nhạc trẻ Việt Nam hiện nay?

pelj

Member
Re: Ðề: Các bác nghĩ gì về nhạc trẻ Việt Nam hiện nay?

nhạc trẻ bây h theo thị trường, dễ thuộc dễ hát và từ ngữ thì cũng "mộc" để mô tả thực hơn. mình cũng không nghe những nhạc như thế nhiều. nhưng đi đâu cũng nghe, mình cũng liệu theo, bất chợt lại ngêu ngao "trang giấy trắng" mà mình thì lại k hề có cảm tình với giọng hát của ca sỹ hát bài này. thế đấy!:))

Master

Active Member
Ðề: Các bác nghĩ gì về nhạc trẻ Việt Nam hiện nay?

Nhạc trẻ hiện tại nghe con gái mình ngêu ngao hát là mình bịt tai lại rồi , chả sao ra sao cả :D

trust

Member
Nhạc ngày xưa: Nhạc sỹ sáng tác = con tim
Ca sỹ hát = Tấm lòng ............> Nghe truyền cảm và ý nghĩa

Nhạc trẻ bây giờ : Nhạc sỹ sáng tác = $
Ca sỹ hát bằng =$ .....................> Nghe mệt...ko hiểu gì....mất $ vì phải mua đồ để nghe chúng

em 9x thôi nhưng mà thôi không nghe mấy cái loại nhạc nhẽo đó từ năm lớp 10. nhàm chán, nhảm nhí.
bây giờ hỏi Trịnh Công Sơn là ai, đa phần bọn 93 trở xuống không biết và không nghe thấy tên tuổi bao giờ 8->

Hieupham1801

Mình nghe nhạc vàng còn thấy đỡ ủy mị hơn nghe nhạc trẻ bây giờ, suốt ngày yêu đương vớ vẩn, mà chẳng phải yêu đương lành mạnh nữa chứ, làm hỏng giới trẻ thôi :)) Sớm muộn với nền văn hóa này mà Nhà nước không nghiêm túc quản lý thì cũng sẽ loạn. Mình toàn nghe nhạc Âu - Mỹ :)|

gvnth

Active Member

Tạm Việt hóa thế này "Sóng sông Hồng lớp sau đè lớp trước". Chắc ở cái thời năm 30 thế kỷ trước, các cụ đang nghe chèo tuồng, ả đào... bỗng dưng con cháu các cụ nghe "ôi mê li" hay " Buồn tàn thu" chắc các cụ cũng ca cẩm y như nhiều bác bây giờ

Rosalie1411

Well-Known Member

Thỉnh thoảng có bị nghe nhưng chưa bao giờ mở thể loại nhạc trẻ bây giờ cả. Nuốt không trôi!

Penumbra

Active Member

Em lỡ nghe cổ điển với rock từ nhỏ rồi nên không biết bình gì cả vì không nghe :)) Xin lỗi chịu không nỗi nhạc Việt hiện tại

phamay

Member

không ra cái "hệ thống cống rãnh" gì cả

phamay

Member

bác nhầm rồi, ko hẳn ai cũng nghe, e "chơi" với nhạc vàng - hải ngoại từ bé >:D<
cũng do ông papa nhà mình "đầu độc", càng nghe càng hay, ko vớ vẩn, nhảm nhí như các nhạc việt

p/s: e nói thật, xem paris by night celebrity dancing còn hay gấp vạn lần cả chương trình j mà bước nhảy hoàn vũ nhể

odysseyntn

Nhạc bây giờ lai tạp, lời nhạc nhạt nhẽo

thangba81

Well-Known Member

nhạc vn bây giờ trả để lại cái j để nghĩ... hihi..

paracels

Well-Known Member
Chả nghĩ gì. Gạo đầy ngoài chợ, ai thích loại nào thì cứ mua.

Dưng mờ, nhạc trẻ bi giờ ngôn từ trực diện, dễ hiểu nên mấy ông văn hóa cũng dễ thông qua nên được phát hành nhiều. Còn nhạc "già" thì ý tứ sâu xa, thâm nho nên dễ gì mấy ông văn hóa "hiểu" được mà thẩm định cho qua.

Thời nào cũng có nhạc hay nhạc dở thôi bác ơi, chẳng có thời nào là hoàng kim của âm nhạc cả. Những bài nhạc vàng là những bài tồn tại qua năm tháng. Chứ ngày xưa cũng có những bài thảm họa, người trước ít nghe, người sau không biết để mà nghe nên chết hết, chỉ có những bài hay trụ lại nên bây giờ cứ nghĩ là ngày xưa nhạc hay hơn hiện tại.

loiruot

Well-Known Member
Thời nào cũng có nhạc hay nhạc dở thôi bác ơi, chẳng có thời nào là hoàng kim của âm nhạc cả. Những bài nhạc vàng là những bài tồn tại qua năm tháng. Chứ ngày xưa cũng có những bài thảm họa, người trước ít nghe, người sau không biết để mà nghe nên chết hết, chỉ có những bài hay trụ lại nên bây giờ cứ nghĩ là ngày xưa nhạc hay hơn hiện tại.
Ờ há!!!!!!!!!!!!!

nhạc của "trẻ" nghe mà các bác "già" wá nghe sao dc :)

Bên trên