Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

tethien

Active Member
Ðề: Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

Tôi không tìm thấy chi tiết dung lượng kết nối quốc tế của từng nhà cung cấp nhưng dung lượng của VNPT là nhiều nhất và cao hơn so với Viettel và FPT tính trên chỉ số trung bình.
Vậy để dùng được internet tốc độ cao thì phải canh lúc thấp điểm, số người dùng internet thấp nhất tức là vào ngày nghỉ lễ, cơ quan sở mỏ nghỉ, hộ gia đình cũng nghỉ và tốt nhất là sau lúc 0h. Lúc đó đường truyền thênh thang, một mình một đường. Download cáp quang may ra mới max đường truyền được.
Nguồn thông tin lấy từ Trung tâm Internet Việt Nam (ngày trước còn có thống kê dung lượng từng nhà cung cấp, bây giờ không tìm thấy)
http://www.thongkeinternet.vn/jsp/trangchu/index.jsp

Muốn có dung lượng chi tiết cho từng ISP thì vô đây :
http://www.thongkeinternet.vn/jsp/dungluong/dungluong.jsp
->Chọn năm 2010 nhấn Submit
->Chọn tiếp tháng 8/2010 nhấn Submit sẽ ra.

(thằng nào lập trình đoạn này chuối không thể tả).

tusontay

Huyền Thoại

Ko tin đc đâu. Bác nào có dùng thuê bao trả sau của VT mới thấy. Có nhìu khi có những sđt mà mình còn ko bít là ai. Hix.

minhhungpt5

Chuyện như thế nầy
Trước khi đăng ký cáp quang gói 32Mbp của VT mình đã thử download server megaupload tại đại lý của VT thì thấy tốc độ là 1.5MB/s cũng khá cao có thể chấp nhận được nên an tâm làm hợp đồng với nhân viên của VT, vài ngày sau khi nhân viên họ kéo cáp và hàn gắn modem xong lúc nghiệm thu mình cũng test download thử megaupload thấy cũng trên 1.5MB/s nên đồng ý ký vào bảng nghiệm thu, đều ngạc nhiên là tối đó mình cho DL suốt thấy tốc độ lên khá cao trên 3MB/s quá vui mừng tưởng đâu lúc nầy ông VT cạnh tranh nên nâng băng thông quốc tế khá cao như vậy nhưng niềm vui chưa lâu sáng hôm sau khoảng 8 giờ sáng mở máy lên DL lại thì hởi ôi nó chỉ còn có 400KB/s và nó tà tà thế tới bây giờ, chứng tỏ họ cố tình mở băng thông lúc nghiệm thu để khách hàng hài và ký vào giấy và sau đó họ bóp băng thông lại, bút sa là gà chết.
Các Bác có ý định thuê cáp quang của VT thì hảy suy nghỉ lại nhé

Hi hi, mình cũng cáu với Vtel quá, hôm nay tìm thấy 1 cảnh ngộ giống như mình, nhưng mình hên hơn bạn 1 chút là dùng được 1 tuần max band width, mình đăng ký 3 cái FTTH (3 nơi) mới đau chứ bây giờ muốn cắt mẹ cho rồi. À mình cũng đ thoại khiếu nại suốt và tháng nào VT cũng gọi điện thoại hỏi thăm tốt không, có vấn đề gì không, .... thì vui lòng báo cho chúng em...., . đầu tháng 3 mình thử dl vào ban đêm (trước khi sự cố đứt cáp vũng tàu) thì cũng y như vậy 3.8Mbps (quốc tế).

CHÚ Ý CHO CÁC BÁC MUỐN ĐANG KÝ FTTH VIETTEL: tốc độ cam kết min 640kbps nhé, nó chạy đc 3.8mbps là gấp 6 lần MIN nhé, chớ than phiền, mà phải góp mặt vào nhóm khách hàng THẤT VỌNG CỦA VIETTEL , khó khiếu nại lắm các bác ạ, mình thử 4 đường FTTH VNPT rồi khá hơn nhiều lần.

account hay download quốc tế của mình t008_ftth_datcttmtvsxtmt các bác VT nếu đọc được thì nên cải thiện chút nhé, khuyến mãi luôn số điện thoại chủ thuê bao FTTH 0913868246 (Hưng)

hotshot

Active Member

Lại gặp Lara Croft nữa roài [-O<

RioFerdinand89

ko đc như ý thì gọi khiếu nại thui :D

P/S : đúng là khảo cổ học :|

DungCD6

Member

Đối với Viettel thi Internet Cáp quang hay ADSL cũng vậy thôi, chỉ đọc báo là nhanh thôi, chuyển từ ADSL sang cáp quang chỉ được mấy ngày đầu thôi, sau đó thì ôi thôi... gọi nhaân viên đến cũng chỉ đến vậy, tốt nhất không mất tiền ngu, nó cjỉ đrr bán cáp và thiết bị thôi, 2.000.000 đồng mà. Hãy nói không với Internet cáp quang Viettel.

Thế này nha: downtreen megaupload hôm đầu: 3 mbs
sau đó thì 85kbs
chậm hơn khi dùng ADSL
Cáp quang chỉ thích hợp với các sever đặt tại VN thôi.

HÃY NÓI KHÔNG VỚI Internet CAP QUANG VIETTEL!

tất cả giải thích là ngụy biện và lừa đảo

Chỉnh sửa lần cuối:

Tôi chỉ là người dùng bình thường xin mạo muội có ý kiến như sau:
- Các bác đổ cho Viettel như vậy là không được. Đường có lúc đông, lúc ít, có lúc bác chạy 10km/h, có lúc bác chạy 100km/h. Mạng Internet cũng như vậy, bác đừng nghĩ họ bóp đường truyền của bác.
- Bác phải kiểm tra xem như thế nào rồi mới kết luận, đừng vì down lúc chậm quá mà làm loạn cả lên.
Speedtest.net - The Global Broadband Speed Test
Mời bác kiểm tra tốc độ đường truyền ở link trên rồi hãy kết luận nhé.

vanlang+

Active Member

- Các bác đổ cho Viettel như vậy là không được. Đường có lúc đông, lúc ít, có lúc bác chạy 10km/h, có lúc bác chạy 100km/h. Mạng Internet cũng như vậy, bác đừng nghĩ họ bóp đường truyền của bác.
- Bác phải kiểm tra xem như thế nào rồi mới kết luận, đừng vì down lúc chậm quá mà làm loạn cả lên.

Đúng đấy, hở một chút mạng chậm thì cứ đổ thừa cho nhà cung cấp.
Cũng có nhiều nguyên nhân, có thể là do đường truyền ra quốc tế, nhiều người truy cập, hay PC bị virus...
Các bác cứ thấy rẻ trc mắ là cứ xám vào, chẳng xem qua chất lượng chút nào cả !!!

scorpio_9x

Well-Known Member

KHUYẾN MẠI LẮP ĐẶT INTERNET CÁP QUANG TOÀN QUỐC.
Công Ty Cổ Phần Hạ Tầng Viễn Thông CMC trân trọng gửi tới toàn thể quý khách hàng lời chào trân trọng và thân thương nhất.
Chúng tôi đang triển khai cung cấp hạ tầng mạng Internet Cáp Quang cho các Doanh Nghiệp và Cá Nhân trên địa bàn cả nước với giá cả tốt và nhiều chương trình ưu đãi nhất.
Chương trình Khuyến Mại dịch vụ cung cấp Internet Cáp quang của tháng này : miễn phí lắp đặt (hoà mạng ),cho khách hàng mượn tất cả thiết bị, giảm 45% cước phí hàng tháng, free 1 IP tĩnh, nâng băng thông ra ngoài quốc tế,miễn phí từ 1 đến 2,5 tháng cước phí hàng tháng, tặng thẻ mua hàng trị giá 600.000 ,USB 3G ,... và các chương trình hấp dẫn khác.
Giá cước Internet Cáp Quang cho doanh nghiệp , cá nhân chỉ còn 700.000 / tháng.
Mọi thắc mắc và hỗ trợ về dịch vụ xin quý khách vui lòng gọi:
Mr Vũ Ngọc Tân – Trung Tâm Kinh Doanh Viễn Thông Miền Bắc.
Để đăng ký lắp đặt Internet Cáp Quang quý khách hãy truy cập Website : http://fibervnn.com/ điền thông tin cá nhân.
Hoặc gọi tới Hotline 0976.204.506 để được tư vấn chi tiết và hỗ trợ dịch vụ 24/7/365.

bác này tranh thủ đào mộ + quảng cáo gớm View attachment 42585

phicong

Gói cước của bác không có cam kết tốc độ tối thiểu à, thường thì băng thông nhà cung cấp đưa ra là cam kết tối thiểu mà

kepin

Well-Known Member

Xin hỏi các bác, e dùng gói home E+, load từ fshare thì được 600Kb, vậy tốc độ load tối đa từ hosting nước ngoài như rapidshare, netload, filesever là bao nhiêu các bác? ( trong trường hợp có acc premium )

vtlua

Member
Đến bây giờ ,july 2012 mà viettel vẫn không thay đổi( hỏi tại sao đi đâu cũng thấy vote bad cho nó):vì mình lại bị nó lừa lúc kí hợp đồng cáp quang thì nó cho max trong nước=max quốc tế=12MB/s,sau đó vài tháng nó cho rớt xuống còn vài trăm kb/s(mình đã căn down load 24/24,dùng mọi phần mềm để thử tốc độ load),nó trâng tráo :viettel không cam kết quốc tế tối đa,mà chỉ cam kết tối thiểu bằng không.Giờ thì mình cạch viettel tới già.Mong mọi người cảnh giác các gói cước cáp quang của viettel.

thinhsve

Well-Known Member

ADSL Viettel bây giờ cũng vậy mấy bác ơi. Cuối 2011 em đang sài HomeE+ thấy khá ổn, ký hợp đồng Cáp quang với Viettel, sau khi kéo dây, tốc độ quốc tế chưa bằng 1/2 của HomeE+, thế là em không ký nghiệm thu, kết quả tụi NV ký HĐ năn nỉ quá nên đành đóng tiền ngu cho tụi nó 550K để hủy HĐ, sau đó ADSL cũng bị tình trạng như vậy, tốc độ quốc tế chỉ còn 230KB/s (trước đó toàn gần 600KB/s), thế là em cắt luôn. Hiện tại em đang dùng cáp quang VNPT F0 thấy ổn, chỉ có SaigonTV bị giựt quá.

yinyang

Confirm là Viettel làm ăn rất ba trợn, hồi mới về chung cư thì tốc độ ADSL đạt tầm 200-300kB/s, sau khoảng 3 tháng thì tự dưng băng thông giảm xuống chỉ còn tầm 100kB/s, gọi qua complain thì nó nói gói của anh 200 ngàn thì đi quốc tế chỉ nhiêu đó còn đi trong nước mới được 200kB/s. Lạy hồn, nhưng do ko thể chuyển nhà mạng được vì ở chung cư nên ấm ức tới giờ :(

dntk44tdh3

Active Member

đúng là mạng VNPT vẫn tốt nhất thôi các bác ạ,em dùng chả thấy bao giờ mất mạng gì cả,tốc độ cũng ổn định

quyet111

Member

Bạn cứ gõ Speedtest.net Mini Bandwidth Speed Test

hacal

Member

Dùng vnpt không bao giờ lo tốc độ thấp so với gói cước đặc biệt là cáp quang!

Dùng vnpt không bao giờ lo tốc độ thấp so với gói cước đặc biệt là cáp quang!
Bác này viết khó hiểu quá. Cáp quang vnpt 6Mb/500k/tháng sẽ nhanh và ổn định hơn cáp quang vt 12Mb/400k/tháng hả bác.
Chung quy là ở nơi nào ít thuê bao thì nơi đó có tốc độ download tốt hơn.

dntk44tdh3

Active Member

Bác này viết khó hiểu quá. Cáp quang vnpt 6Mb/500k/tháng sẽ nhanh và ổn định hơn cáp quang vt 12Mb/400k/tháng hả bác.
Chung quy là ở nơi nào ít thuê bao thì nơi đó có tốc độ download tốt hơn.

mình nghĩ ý bác ấy là vnpt không làm như viettel,bóp băng thông lại ý

Bên trên