Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

headone

Ðề: Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

Hồi trước em cũng dùng tới 2 gói của viettel nhưng chất lượng lởm quá nên giờ em cắt hết chuyển sang vnpt cho lành.

headone

Tôi chỉ là người dùng bình thường xin mạo muội có ý kiến như sau:
- Các bác đổ cho Viettel như vậy là không được. Đường có lúc đông, lúc ít, có lúc bác chạy 10km/h, có lúc bác chạy 100km/h. Mạng Internet cũng như vậy, bác đừng nghĩ họ bóp đường truyền của bác.
- Bác phải kiểm tra xem như thế nào rồi mới kết luận, đừng vì down lúc chậm quá mà làm loạn cả lên.
Speedtest.net - The Global Broadband Speed Test
Mời bác kiểm tra tốc độ đường truyền ở link trên rồi hãy kết luận nhé.

Bác chẳng cần phải trương dòng chữ to như thế, nếu bác hài lòng với viettel thì cứ việc dùng. Còn đa số thì tẩy chay viettel lâu rồi.

phuchd81

Member
em dùng đến giờ là hơn 7 tháng rồi, tốc độ vẫn đều đều là 1,5 đến 2 mb mà các bác. có thấy gì đâu

hungmh80

Active Member
Nếu chỉ download các host trong nước và kéo to răng thì lên dùng cáp quang của VT , gói ECO 12M đấy , tốc độ ổn định , nhưng ko hỗ trợ các host nước ngoài , đặc biệt xem sopcat rất là phê :D .
Tốc độ download trung bình khoảng 1,5M/sec . Mình sử dụng khoảng 1 năm nay chưa thấy lỗi lầm gì cả .

Ðề: Re: Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

Nếu chỉ download các host trong nước và kéo to răng thì lên dùng cáp quang của VT , gói ECO 12M đấy , tốc độ ổn định , nhưng ko hỗ trợ các host nước ngoài , đặc biệt xem sopcat rất là phê :D .
Tốc độ download trung bình khoảng 1,5M/sec . Mình sử dụng khoảng 1 năm nay chưa thấy lỗi lầm gì cả .

chính xác.mình xài được 5 tháng chưa thấy lỗi gì cả.

2nd

Cũng không thích viettel lắm nên cũng chẳng lắp làm gì

ksc75

Các bạn ném đá thì cũng nên đưa ra bằng chứng, cách tốt nhất là đưa screen của Speedtest lên đây, ko nên quang cho hả dạ.
Theo mình thì Internet giờ chỉ có 2 lựa chọn ưu tiên là VNPT và Viettel. VNPT ổn hơn nhưng giá cũng cao. Các bạn có đk thì cứ dùng VNPT khỏi suy nghĩ, còn muốn rẻ mà bổ thì phải xài Viettel thôi.

Mình thì dùng FTTH Vt đã > 3 năm cả ở nhà và cty, chưa thấy có phàn nàn gì nhiều. Một số thơi điểm băng thông quốc tế cũng chậm, gọi ĐT support đều đc hỗ trợ thỏa đáng. Đa số các T/H đều do đường truyền QT của VT nghẽn chứ ko phài do VT cố tình "bóp".

Cam đã viết:

Thái đã viết:
úc đã viết:
Taiwan đã viết:

Chỉnh sửa lần cuối:

ProSkyR

Well-Known Member
Nhà mạng nào chả bóp, VNPT thì ít khi bóp.
Toàn cố tình/cố ý cả đấy, mình không gọi điện ý kiến thì nó cứ kệ.
Mà ý kiến xong nó khắc phục, có hỏi lý do thì nó chém khéo linh tinh vài câu.
Mà ông nào đào mộ lên vậy, topic này hết hạn + sai box rồi.

phòng trọ đang xài cáp quang viettel gói gì thì không biết nhưng chất lượng thế này.
kéo phim HD 1080p acc vip thì bèo lắm là 2mb cao nhất là 3.8mb còn gì tê hơn ?

chính xác.mình xài được 5 tháng chưa thấy lỗi gì cả.

Lỗi thì không lỗi nhưng các ông ấy thông báo khá là mập mờ. Mình bắt gói cáp quang 12Mb thấy trong hợp đồng ghi là "Không cam kết tốc độ quốc tế" mình cữ nghĩ là nếu băng thông quốc tế có chập chờn thì các bác chịu nhưng thực tế thì đó lại là do nhà mạng "bóp băng thông" cứ thử tải 1 file MF về là biết ngay, tốc độ lúc băt đầu Download tăng cái vèo hơn 1.2MB (IDM) nhưng ngay lập tức tụt xuống còn 400KB, ức không thể tả. Nếu thế thì ngay từ đâù nhà mạng nên thông báo tốc độ quốc tế tối đa là bao nhiều. hồi mới ra cái gói này bác nào bác nấy tải MF nhanh như ăn cướp nhưng bắt đầu từ quí 2 năm 2012 thì tốc độ bị bóp xuống một cách thảm hại như thế. Nếu biết thì mình thà dùng cái gói 275k/tháng cửa VNPT còn hơn vì chủ yếu xài MediaFire đã thế lại rẻ hơn những 110K so với gói FTTH 12Mb của Viettel. Giờ thì dã kí hợp đồng và đóng tiền rồi thì có mà khóc tiếng Mán cũng chả thể xoay chuyển được tình hình!
Nói ngắn gọn là bức xúc với cái ông này. Chỉ được cái dịch vụ của ông này thỉ tốt!

Lỗi thì không lỗi nhưng các ông ấy thông báo khá là mập mờ. Mình bắt gói cáp quang 12Mb thấy trong hợp đồng ghi là "Không cam kết tốc độ quốc tế" mình cữ nghĩ là nếu băng thông quốc tế có chập chờn thì các bác chịu nhưng thực tế thì đó lại là do nhà mạng "bóp băng thông" cứ thử tải 1 file MF về là biết ngay, tốc độ lúc băt đầu Download tăng cái vèo hơn 1.2MB (IDM) nhưng ngay lập tức tụt xuống còn 400KB, ức không thể tả. Nếu thế thì ngay từ đâù nhà mạng nên thông báo tốc độ quốc tế tối đa là bao nhiều. hồi mới ra cái gói này bác nào bác nấy tải MF nhanh như ăn cướp nhưng bắt đầu từ quí 2 năm 2012 thì tốc độ bị bóp xuống một cách thảm hại như thế. Nếu biết thì mình thà dùng cái gói 275k/tháng cửa VNPT còn hơn vì chủ yếu xài MediaFire đã thế lại rẻ hơn những 110K so với gói FTTH 12Mb của Viettel. Giờ thì dã kí hợp đồng và đóng tiền rồi thì có mà khóc tiếng Mán cũng chả thể xoay chuyển được tình hình!
Nói ngắn gọn là bức xúc với cái ông này. Chỉ được cái dịch vụ của ông này thỉ tốt!

sao không kéo torent cho nó sướng mà nhất thiết phải là mediafire?

sao không kéo torent cho nó sướng mà nhất thiết phải là mediafire?
Torrent có phải là lúc nào cũng nhanh đâu bác, có những file cũ muốn tải mà không có ái seed cho hoặc là seed quá thấp, film phiếc thì còn đựoc chứ nhiều phần mềm người ta toàn up lên MF, hơn nữa mình có thể sử dụng MF như là một ổ cứng di động vậy.

crazywin

mình thấy đăng ký cáp quang của viettel có khá nhiều website..vậy thì có trang nào trong đó là lừa đảo không vậy ?

Lừa thì không lừa vì họ là cộng tác viên của Viettel, như kiểu 1 công ty có nhiều đại lý ấy. Hôm nay còn bị bóp thế thảm hơn nữa!

osiric

Well-Known Member

Tính chuyển qua vịt teo để kéo phim + chút game giếc mà nghe mấy bác kêu ca làm em ớn quá
Chắc vẫn FPT cho lành
Mà thằng FPT ko có gói cáp quang giá rẻ như vịt teo hay vnpt

Thế vẫn còn hơn chứ cái thằng này chặn băng thông nước ngoài chả làm ăn được gì cả bac ạ, rất ức chế!

osiric

Well-Known Member

Vịt teo down nước ngoài còn được 400 chứ fpt chỉ 200 thui mấy bác à

Hôm trước mò được con proxy thay vào thấy tốc độ quốc tế full luôn, thế mới càng chứng tỏ là nó chặn băng thông quốc tế! Ức và chế thêm lần nữa!

Bên trên