Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

hungmh80

Active Member
Vietell nó có cam kết băng thông quốc tế đâu , tiền nào của đó mà .
Nếu chơi các host trong nước hoặc torent thì là số 1 đấy .

NHUANKHOM

Member
Ðề: Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

mình củng bị tình trạng này,đang dùng cáp quang viettel,dow bằng acc vip trên fshare thì được 1,2mb/s còn dùng bình thường thì có 300kb/s chán phèo,lỡ kí rồi phải cố dùng 1 năm thôi

mình củng bị tình trạng này,đang dùng cáp quang viettel,dow bằng acc vip trên fshare thì được 1,2mb/s còn dùng bình thường thì có 300kb/s chán phèo,lỡ kí rồi phải cố dùng 1 năm thôi

em chào thua anh, có ai không dùng acc Vip fshare mà được 1,2mb/s không ta?

the sung

Member

thằng em mình cũng dùng gói cáp quang của viettel tốc độ 12mb mà mình down vẫn dc khoảng 1,5mb đều đều đấy chứ nhỉ, có sao đâu.

thằng em mình cũng dùng gói cáp quang của viettel tốc độ 12mb mà mình down vẫn dc khoảng 1,5mb đều đều đấy chứ nhỉ, có sao đâu.

Quan trọng là tải từ host nào, host đóng tại Viẹtnam thì lúc nào mà chẳn 1.5MB (IDM) bác thử hỏi cái Mediafire cậu ấy tải được bao nhiều?

Cái gói này chưa nhiều người bình luận về nó như bây giờ. Ngày trước lúc chuẩn bị lắp đặt mình có tham khảo trên mạng thì có một bác bên hdvnbits có làm một bài review như sau:
Review cáp quang giá rẻ Viettel - HDVNBits Forum
Thấy MF được những 1.2MB (IDM) thấy mừng rơn, cứ nghĩ là chặn băng thông mà tải vẫn đc 1.2 MB thì bắt ngay. Ai dè lúc về nhà mới biết là chậm hơn nhiều xấp xỉ 500 và không ổn định lắm! Giờ thì có muốn làm gì cũng khó rồi, đành sống chung với lũ vậy! Chỉ tại trong bản hợp đồng của Viettel không rõ ràng về phần băng thông quốc té lắm nên giờ mới ân hận thé này!

osiric

Well-Known Member

Về băng thông quốc tế VNPT là số 1 ;))

Nhưng adsl vnpt rất là khìn, một ngày rớt 4 tới 6 lần có khi hơn
Sao mà down phim được

Thật sự bây giờ down mấy hót nước ngoài như MF mà được tầm 300 or 400 là em mừng rùi, còn torren thì tùy seed nhìu hay ít thui

dtk0851020227

Re: Ðề: Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

Nhưng adsl vnpt rất là khìn, một ngày rớt 4 tới 6 lần có khi hơn
Sao mà down phim được

Thật sự bây giờ down mấy hót nước ngoài như MF mà được tầm 300 or 400 là em mừng rùi, còn torren thì tùy seed nhìu hay ít thui

thế thì bác phải gọi kỹ thuật vào kiểm tra lại đây dợ xem thế nào thôi chứ mình dùng gói 275k của VNPT gần 4 năm nay không biết đứt mạnh là gì,mạng dùng 4 nhà,moderm với switch cắm 24/24 trừ lúc sấm sét

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

thế thì bác phải gọi kỹ thuật vào kiểm tra lại đây dợ xem thế nào thôi chứ mình dùng gói 275k của VNPT gần 4 năm nay không biết đứt mạnh là gì,mạng dùng 4 nhà,moderm với switch cắm 24/24 trừ lúc sấm sét

Thực ra thì có thể tự kiểm tra rồi khắc phục bằng cách log vào modem xem các chỉ số SNR, Suy hao, Lỗi CRC, Data Rate...Nếu các chỉ số đều tốt (SNR > 14, Suy hao <30... ) thì do modem.
Các lỗi thường gặp tại nhà khắch hàng là Modem lỗi lầm, Splitter hỏng hoặc chập, Chuột cắn dây line. Ai xui nữa thì đầu RJ11 tiếp xúc với modem kém.....

osiric

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

Thực ra thì có thể tự kiểm tra rồi khắc phục bằng cách log vào modem xem các chỉ số SNR, Suy hao, Lỗi CRC, Data Rate...Nếu các chỉ số đều tốt (SNR > 14, Suy hao <30... ) thì do modem.
Các lỗi thường gặp tại nhà khắch hàng là Modem lỗi lầm, Splitter hỏng hoặc chập, Chuột cắn dây line. Ai xui nữa thì đầu RJ11 tiếp xúc với modem kém.....

Modem chả bị gì cả, vì mình đã đưa cho tụi vnpt mang về kiểm tra lun, mình đứng ngay tại chỗ tụi nó kiểm tra
tụi nó ko giải quyết được cái gì cả, thế là mình chuyển sang FPT yên lành tới giờ
Có thể chỗ mình vnpt cực cùi

binhckxdtl

Cáp quang VT nói chung cung cấp đúng băng thông đấy. Kiểm tra bằng trang speednet thôi. Download các server trong nước như fshare...thì gần đạt tối đa. Down mediafire thì lúc nhanh lúc chậm, down các server nước ngoài thì chậm. Nói chung băng thông ra nước ngoài không được hỗ trợ hết công suất.

nghe đâu có người thay đổi DNS là chạy phà phà mà.

vkthang

phòng trọ đang xài cáp quang viettel gói gì thì không biết nhưng chất lượng thế này.
kéo phim HD 1080p acc vip thì bèo lắm là 2mb cao nhất là 3.8mb còn gì tê hơn ?

BÁc dùng phòng trọ chắc chia nhiều máy nên kéo thế là đúng rồi

Chả phải đâu, mình đây xài có 1 máy mà còn điên tiết nữa là, bực cái thăng Vịt Toi!

snowangel2790

Well-Known Member
Do các bác ko tìm hiểu kĩ thoai!!!!Đừng trách họ làm gì!!!Nếu chỉ ghiền host trong nước thì gói này đâu phải tệ!!!!Các bác đk gói này roài kéo MF với host nc ngoài thì đành chịu thoai!!!!

Ðề: Re: Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

Do các bác ko tìm hiểu kĩ thoai!!!!Đừng trách họ làm gì!!!Nếu chỉ ghiền host trong nước thì gói này đâu phải tệ!!!!Các bác đk gói này roài kéo MF với host nc ngoài thì đành chịu thoai!!!!

nhiều người vậy đó, bỏ ít mà cứ muốn nhiều.trong khi họp đồng đã ghi rõ mà vẫn cứ lên án.

XBird

Chuyện như thế nầy
Trước khi đăng ký cáp quang gói 32Mbp của VT mình đã thử download server megaupload tại đại lý của VT thì thấy tốc độ là 1.5MB/s cũng khá cao có thể chấp nhận được nên an tâm làm hợp đồng với nhân viên của VT, vài ngày sau khi nhân viên họ kéo cáp và hàn gắn modem xong lúc nghiệm thu mình cũng test download thử megaupload thấy cũng trên 1.5MB/s nên đồng ý ký vào bảng nghiệm thu, đều ngạc nhiên là tối đó mình cho DL suốt thấy tốc độ lên khá cao trên 3MB/s quá vui mừng tưởng đâu lúc nầy ông VT cạnh tranh nên nâng băng thông quốc tế khá cao như vậy nhưng niềm vui chưa lâu sáng hôm sau khoảng 8 giờ sáng mở máy lên DL lại thì hởi ôi nó chỉ còn có 400KB/s và nó tà tà thế tới bây giờ, chứng tỏ họ cố tình mở băng thông lúc nghiệm thu để khách hàng hài và ký vào giấy và sau đó họ bóp băng thông lại, bút sa là gà chết.
Các Bác có ý định thuê cáp quang của VT thì hảy suy nghỉ lại nhé
Cái này gọi là lừa đảo chứ không phải là làm ăn. Nên khẩu hiệu của Viettel là "Nói theo cách của bạn, làm theo cách của tui"!

Ðề: Re: Cẩn Thận Khi Đăng Ký Cáp Quang Viettel

Cái này gọi là lừa đảo chứ không phải là làm ăn. Nên khẩu hiệu của Viettel là "Nói theo cách của bạn, làm theo cách của tui"!

Chuẩn rồi đấy bác ạ, em cũng dính trường hợp như bác đây này. Ngày đầu thì tải kinh lắm, ngay hôm sau thì... Ho cố tình lừa mình vào một cái bẫy hoàn hảo, hợp pháp qua hợp dồng! Giờ thì chẳng thế nói gì nữa rồi!

anh0424

Active Member

Do các bác không chú ý thôi, nó đâu có cam kết tốc độ quốc tế.

mình nghĩ như thế là phải rồi, tiền nào của nấy.

Bên trên