Cần tư vấn mua biến áp cách ly hay UPS cho bộ dàn (gấp)

pioneer700

chào các bác!
Em có nhu cầu như tiêu đề, chả biết up vào đâu, đành up vào đây vậy.
Các bác nào đã từng chơi cả biến áp cách ly hay UPS thì cho em hỏi tý:
Với bộ dàn của em như này:
http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/764435-bo-nghe-nhac-va-xem-phim.html

Ngoài ra có thể bổ sung thêm 1 pow crown 1500/2500 xls trong thời gian tới để hát KOK, thì theo các bác em nên mua Biến áp cách ly hay là UPS.
- Biến áp cách ly đã được nhiều bác khuyên dùng rồi, và em tìm hiểu thì với bộ dàn của em như thế này, chỉ cần mua loại 2 KVA hay phải mua lên 3KVA?
- Nếu mua UPS thì nên mua loại nào và công suất bao nhiêu? Chắc là em chỉ chơi loại off-line thôi, Eaton hoặc APC, chứ em chẳng khoái Santak đâu?
Ngoài hai phương án trên, có còn phương án nào khác nữa không hả các bác?
Mong các bác tư vấn giúp em với ạ!

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Cần tư vấn mua biến áp cách ly hay UPS cho bộ dàn (gấp)

Em đang thừa cái biến áp cách ly loại cho Audio của Lioa này (PS25 - 2,5kva). Công suất thì bác lo gì, trong 1 thời điểm chỉ bật 1 bộ xem phim/hát/nhạc thôi chứ có bật 2 hay 3 cùng lúc đâu.

pioneer700

Em đang thừa cái biến áp cách ly loại cho Audio của Lioa này (PS25 - 2,5kva). Công suất thì bác lo gì, trong 1 thời điểm chỉ bật 1 bộ xem phim/hát/nhạc thôi chứ có bật 2 hay 3 cùng lúc đâu.

Thế em này bác định cho đi với gia dư lào nhể? Để em còn cân nhắc!!!

do_long_khach

Well-Known Member

3t1 đi bác, em mới dùng mấy tháng

pioneer700

3t1 đi bác, em mới dùng mấy tháng

Bác xem lại coi sao, hàng mới bây h cũng chỉ có giá 4 củ thôi mà. Mà để em ngâm cứu thêm tý, nhân tiện cho em hỏi thêm: Độ lọc của BACL so với ko dùng thì như thế nào hả bác?

do_long_khach

Well-Known Member

Với em thì đã cắm vào rồi ko muốn bỏ ra nữa trừ phi có thiết bị khá hơn. Gía trên dĩ nhiên cũng xê xích chút nhưng ko nhiều và như vậy cũng hợp lý. Nhưng đồ của bác hàng Nhật thì e ko dùng được con của em (đầu ra 220v)

tusontay

Huyền Thoại

BACL của LIOA (Nhật Linh) chỉ dùng để chống cháy thôi. Mua thì đắt (so với chất lượng) mà bán thì khó. :))

bitinhvi

Em có cả BACL LiOA loại 2.5K hay 3K gì đó (2.8T bác nhé) có cả UPS APC 3K (Line Interactive - có pin - giá 3T ) và Santak 3K (Online - Không pin - giá 2T). Bác muốn lấy cái nào cũng được.

ringleader

Active Member

Em có cả BACL LiOA loại 2.5K hay 3K gì đó (2.8T bác nhé) có cả UPS APC 3K (Line Interactive - có pin - giá 3T ) và Santak 3K (Online - Không pin - giá 2T). Bác muốn lấy cái nào cũng được.

Bác bán hàng ở đâu và cho xin link sản phẩm/cửa hàng với ạ

ringleader

Active Member

Bác bán hàng ở đâu và cho xin link sản phẩm/cửa hàng với ạ

Đầu tư bacl đi Bác, đảm bảo không hối hận đâu bác , xài rồi không bỏ ra được đâu.

phamhongson

Well-Known Member

Em hỏi "Biền áp xuyến" rồi, giá cả bộ 4,5 kva tầm~6 củ cả vỏ. Cái giá này quá chát chứ không phải hơi chát. Theo em với tầm xiền đó bác mua UPS online ngon lành hơn nhiều (vừa cách ly, điện chuẩn như lý thuyết, vừa an toàn cho thiết bị khi mát điện đột ngột, đặc biệt cho các bác xài HTPC) kể cả có xài điện 100v đi nữa thì cũng thêm 500k cho cái lioa là xong.

Em hỏi "Biền áp xuyến" rồi, giá cả bộ 4,5 kva tầm~6 củ cả vỏ. Cái giá này quá chát chứ không phải hơi chát. Theo em với tầm xiền đó bác mua UPS online ngon lành hơn nhiều (vừa cách ly, điện chuẩn như lý thuyết, vừa an toàn cho thiết bị khi mát điện đột ngột, đặc biệt cho các bác xài HTPC) kể cả có xài điện 100v đi nữa thì cũng thêm 500k cho cái lioa là xong.

Có nhiều thắc mắc về câu hỏi này ?????

ttlinhha

Well-Known Member

Bác giới thiệu giúp em một cái UPS online đc ko ah? E chỉ cần 2,5kva là đủ dùng thoải mái rồi

Bên trên