Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

tittom79

Well-Known Member
Ðề: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Bây giờ BW CM9, CM10 đang có giá hợp lý sao Bác không nghe thử luôn để so sánh với Conway 3?

E cũng muốn nghe thử luôn nhưng lúc đó e lại phải chạy về có việc bác ạ. Lại 'C Mr. Dung again!' :D,

Robben14

Knight 2 ghép với Denon 720AE, nghe Thúy Nga, Asia, Quang Lê, Như Quỳnh, Lệ Quyên. nhạc trữ tình nghe ổn không các bác. Mazantz 5004 bass yếu quá ạ. Em thích nghe nhạc trữ tình nhưng bass chắc, sâu tí ạ. Thanks các bác.... \:D/

C_Pham

Well-Known Member

Knight 2 ghép với Denon 720AE, nghe Thúy Nga, Asia, Quang Lê, Như Quỳnh, Lệ Quyên. nhạc trữ tình nghe ổn không các bác. Mazantz 5004 bass yếu quá ạ. Em thích nghe nhạc trữ tình nhưng bass chắc, sâu tí ạ. Thanks các bác.... \:D/

Denon theo em hợp với nhạc tiết tấu nhanh hơn là với nhạc trữ tình.

Bác đi nghe thử thêm phối ghép Marantz 6005 với MA Silver 2 thêm nữa xem có hợp tai không ạ.

vansy999

Em tưởng Mazantz càng cao bass càng nhẹ ạ

tuyetkiem79

Active Member

Bác cứ chơi onkyo 9030 như của em, bass nghe cũng hay lắm, thực sự mà nói loa bookshelf nhưng nghe tiếng bass ấm và sâu lắm

JESSIEBO

Active Member

Denon theo em hợp với nhạc tiết tấu nhanh hơn là với nhạc trữ tình. Cũng tuỳ gu , nhạc trữ tình mà thích nghe bass lực và sâu thì vẫn chơi Denon thôi. Ai thích nhẹ và bass mỏng thì chơi Marantz.

Bác đi nghe thử thêm phối ghép Marantz 6005 với MA Silver 2 thêm nữa xem. Hợp tai nhưng không hợp túi tiền thì cũng thế, tầm tiền này chơi luôn loa cột Castle Knight 3, Knight 4 nghe ấm áp đủ dạ hơn nhiều.

Minhsur

Banned

Denon theo em hợp với nhạc tiết tấu nhanh hơn là với nhạc trữ tình. Cũng tuỳ gu , nhạc trữ tình mà thích nghe bass lực và sâu thì vẫn chơi Denon thôi. Ai thích nhẹ và bass mỏng thì chơi Marantz.

Bác đi nghe thử thêm phối ghép Marantz 6005 với MA Silver 2 thêm nữa xem. Hợp tai nhưng không hợp túi tiền thì cũng thế, tầm tiền này chơi luôn loa cột Castle Knight 3, Knight 4 nghe ấm áp đủ dạ hơn nhiều.

Bác bên trên đúng là tư vấn tào lao. Bán hàng không nên như thế bác ạ.
Đồ âm thanh hợp túi tiền mà không hợp tai thì nhanh vứt lắm. Lúc đấy thì lại béo shops nhà các bác nhỉ.

C_Pham

Well-Known Member

Anh em đã lên đây hỏi thì nên tư vấn khách quan những thiết bị Anh em cần, chứ lúc nào cũng nhăm nhăm khuyến cáo cái gì mình bán thì không nên tham gia tư vấn. Nếu cứ tiếp tục như vậy nó nhảm lắm, mà chẳng thuyết phục được ai.

Những lúc thế này lại nhớ Bác Black Dragon.

tuyetkiem79

Active Member

Tưởng có gì đặc biệt.Hóa ra bác mặc đồng phục Trương Lê.Chúc mừng bác có bộ dàn vừa ý.

HI, em cũng mới chơi thôi bác, đam mê âm thanh thì từ nhỏ nhưng mà đồ đàn thì không ăn thua, đợt này gom thóc mới làm được bộ KN2 + Onkyo 9030. Bác babyblue cho em mượn cái soundcard nghe khá hay bác ạ, cũng nhờ bác ấy tư vấn mà em mở mang thêm được kiến thức, bác ở tận SG nhưng vẫn gửi soundcard ra tận Hà Tĩnh cho em mượn đó.
Năm ngoái lấy loa KN2 ở TL, vừa rồi lấy AMP ở TL, dây cũng lấy đó luôn cho tiện, em ở xa chỉ mua OL thôi

Mr Audio

Banned

HI, em cũng mới chơi thôi bác, đam mê âm thanh thì từ nhỏ nhưng mà đồ đàn thì không ăn thua, đợt này gom thóc mới làm được bộ KN2 + Onkyo 9030. Bác babyblue cho em mượn cái soundcard nghe khá hay bác ạ, cũng nhờ bác ấy tư vấn mà em mở mang thêm được kiến thức, bác ở tận SG nhưng vẫn gửi soundcard ra tận Hà Tĩnh cho em mượn đó.
Năm ngoái lấy loa KN2 ở TL, vừa rồi lấy AMP ở TL, dây cũng lấy đó luôn cho tiện, em ở xa chỉ mua OL thôi

Ngày trước khi còn dùng KN2 mình thử khá nhiều dây loa và rca (dây của bác chưa thử).Sau đó thì dừng lại ở rca oval one và dây Yarbo TC 80.Chỉ có bộ đôi này mới cho dải trầm xuống thật sâu và gọn.Mình nghĩ cái món audio này yếu tố "hợp" là rất quan trọng

JESSIEBO

Active Member

Anh em đã lên đây hỏi thì nên tư vấn khách quan những thiết bị Anh em cần, chứ lúc nào cũng nhăm nhăm khuyến cáo cái gì mình bán thì không nên tham gia tư vấn. Nếu cứ tiếp tục như vậy nó nhảm lắm, mà chẳng thuyết phục được ai.

.
Hì hì... Bà con đang thắc mắc trong tầm giá cỡ Pm 5004 và Knight 2 thế nào ... lại có ý kiến nâng lên pm 6005 và Silver 2, lên gần 30 triệu, như thế thì vượt tầm giá của anh e rồi, đâu phải ai chơi đồ âm thanh cũng dư dả thóc lúa như bác đâu , mà đôi khi là quả một quá trình tích cóp. Từ 15 triệu mà nâng lên gần 30 triệu thì quả là vất vả cho AE quá, nâng lên gần gấp đôi nhưng vẫn là bookshelf thì thật khó nghĩ cho AE họ mới bắt đầu sắm dàn âm thanh đầu tiên bác ạh

C_Pham

Well-Known Member

Hì hì... Bà con đang thắc mắc trong tầm giá cỡ Pm 5004 và Knight 2 thế nào ... lại có ý kiến nâng lên pm 6005 và Silver 2, lên gần 30 triệu, như thế thì vượt tầm giá của anh e rồi, đâu phải ai chơi đồ âm thanh cũng dư dả thóc lúa như bác đâu , mà đôi khi là quả một quá trình tích cóp. Từ 15 triệu mà nâng lên gần 30 triệu thì quả là vất vả cho AE quá, nâng lên gần gấp đôi nhưng vẫn là bookshelf thì thật khó nghĩ cho AE họ mới bắt đầu sắm dàn âm thanh đầu tiên bác ạh

Theo yêu cầu của Bác Robben14 bên dưới em edit lại bài cho Anh em vui vẻ chuẩn bị đón Xuân.

Em chỉ có 1 mong muốn là khi Anh em lên đây hỏi thì ta nên tư vấn chân thành để số thanked chúng ta nhận được từ các bài tư vấn nhiều hơn số bài viết giống như Bác Black Dragon đã làm được.

Chúc Bác sang năm mới mạnh khỏe, kinh doanh phát đạt.

Chỉnh sửa lần cuối:

Robben14

thôi thôi! em xin các bac a, haj nhiệt một chút di ạ...:((

hamkaok

Member

Thứ nhất Bác Robben14 hỏi nhưng không hề ghi số tiền tối đa có thể đầu tư, và Bác ấy chê 5004 bass yếu.

Thứ hai em khuyến cáo Bác ấy nghe thử thêm để có điều kiện so sánh nếu đủ ngân sách thì mới chọn, không thì cũng có thể so sánh chất âm.

Thứ ba Bộ em khuyến cáo nghe thử thì amply và loa đồng giá 11.890.000 (theo như niêm yết trên web của Nam Phú) Loa nghe nhac | Sản phẩm Loa nghe nhạc chính hãng giá tốt nhất | Trang 2, không hiểu bác có rành phép tính Cộng không mà nói giá nó gần 30Tr.

Thứ tư là Bác khuyến cáo Bác ấy Cờ Nai 3 và 4 giá đều cao hơn Silver 2, vậy có mâu thuẫn với comment này của Bác không?

Thứ năm Bác là người kinh doanh lâu năm chắc hẳn Bác phải biết không phải cư loa cột thì hay hơn bookshelf. Em chỉ lấy ngay ví dụ ông bạn cùng chơi trên HDVN hàng xóm của em lỡ mua loa cột Castle Conway 3 mà so với bookshelf Dyn X16 của em rẻ tiền hơn nhưng chưa biết mèo nào ăn được mèo nào đâu Bác. Có những cặp bookshelf giá cũng vài trăm triệu đó Bác, Bác đừng coi thường bookshelf mà tội nghiệp cho nó.

Hay là Bác sợ Anh em nghe combo hay hơn nên không mua hàng Bác bán nên thấy khuyên đi nghe hàng khác Bác lại lao xao?

Chào các bác! Em tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chủ yếu là em hay muốn tìm hiểu kiến thức nên em đọc là nhiều. Qua diễn đàn này em cũng học hỏi được nhiều điều bổ ích. Em thấy nhiều bác cũng tham gia góp í chân thành.
Nhưng phải nói thật là em ở tỉnh lẻ, điều kiện nghe; giao lưu; đánh giá và so sánh không có. Em cũng là tín đồ của âm thanh nên qua diễn đàn cũng muốn được học hỏi kinh nghiệm của những ae đi trước. Em thuộc thế hệ 7x nên kinh tế cũng không quá khó khăn nhưng cũng không có thời gian để kiểm nghiệm nhiều. Cũng mong nhận được ý kiến chân thành nhất của các bác. Xin cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhlottery

Active Member

Có bác nào test thử em cờ nai 2 với amply đèn chưa nhỉ.

Bên trên