betuyetdl

Hết thời hạn 2 năm BH thì người dùng phải chịu đó là điều hiển nhiên, tuy vậy vẫn rất cay vì 2 năm ko nói ra chả phải là khoảng thời gian dài hay là cái gì. Mình là người LĐ nên tiêu chí mua đồ đầu tiên là phải "bền, tốt gỗ hơn tốt nước sơn". Thời gian dùng gấp đôi, gấp ba, bốn thời hạn BH. Với RIÊNG GIA ĐÌNH MÌNH, thì tiêu chí mua đồ của mình như sau:
Bếp lò: Rinnai huyền thoại ko cần nói nhiều.
Tủ lạnh, máy giặt: Toshiba or Sanyo (ngoại hình tuy ko đẹp nhưng mình xài hơn chục năm rồi chưa bít thợ là cái éo gì, mấy hãng khác mình éo quan tâm dù nó có khuyến mãi tặng kèm này nọ hay hào nhoáng hơn)
Nồi cơm điện, lò viba: cứ electrolux mà táng khỏi nghĩ
Điều hoà: Daikin éo cần bít mấy hãng khác quảng cáo nhảy nhót ra làm sao vì nó éo bằng thằng này dc.
Tivi: cạnh mặt thằng SS, sau 1 năm mày đỏ của nó sắp thành màu da cam, giờ tivi mình đang dùng là con toshiba 40 hơn 5 năm rồi và 1 con Pana 43 ở ngoài quán cf, mẫu mã tuy ko đẹp như mấy thằng SS, Sony hay LG nhưng màu sắc thì bền éo bị đổi màu.
Loa hát kara: hàng mỹ hay EU thì ko rành nhưng hàng nhật thì loa Nansin là vô đối, gào thét đủ kiểu âm vẫn chất.
Đó là kinh nghiệm mua đồ "của nhà mình" sau mấy chục năm ko dìm hàng hay seed cái j hết

aoloiloi

Member
Mới đây cũng lừa người tiêu dùng bằng con Qled đó thui... công nghệ cũ mà cư qcao la công nghệ mới, tuog lai, hien đại bla bka....

bean2008

Smart Tivi LED LG 55inch 4K UHD - Model 55UH617T (Đen) Có Ok không ? Thấy giá trên lazoda ok

satthubian

Member
Tuỳ theo gu, bạn có thể thích hoặc không thích sự trung tính trong cách thể hiện màu của TV OLED. Khi chuyển từ các dòng TV LED cao cấp với xu hướng cường điệu hoá màu sắc kết hợp với độ sáng đèn nền cao sang OLED, đôi lúc bạn sẽ không tránh khỏi cảm giác hụt hẫn

janosida

Member
độ sáng cao như những model OLED cũ cũng đã thoải mái để xem trong phòng có đèn rồi, mình còn ko để độ sáng 100% vì chói lắm

hanphong88

Member
Các cụ nói rồi: Tiền nào của đó. Cứ cho là bạn bỏ qua yếu tố thương hiệu thì lí do gì làm cho cái tv này đắt hơn tv kia xét cùng tính năng?

nabuna

Member
tv rất là đẹp, giá mà LG để cái phòng này sáng nữa là tuyệt vời luôn.

renhat

Well-Known Member
các hãng đều trao đổi với nhau. nên thích e nào thì dùng thôi ạ

phuongtv_76

Well-Known Member
Thực ra TV A Samsung chất lg/giá thành là đáng mua. E dùng 3 TV Samsung, con đầu lấy của bác renhat trên này năm 2009(hồi đấy bác ấy mới khởi nghiệp, bây h giàu đại gia rồi) chỉ 1 lần hỏng bo nguồn khi dùng đc 3.5 năm mất 1.5tr.
Con thứ 2 dùng từ 2015 đến giờ, con 3 dùng từ 2016, đều rất tuyệt. Các bác đừng ác cảm với a Sam.
A ấy làm TV và điện thoại bá lắm :D

Bên trên