Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

tanhms1

Ðề: Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

Bạn thử nối GND với SDA chưa? mình thì nối 2 cái đó.
Bảo hành SS phán thay Panel hả bác? em thấy panel vẫn lên hình mà, lỗi này mình nghĩ là do bo điều khiển, có thể là do up firmware bị lỗi, mà SS báo giá là bao nhiêu vậy bạn?

Mình sẽ thử lại với GND và SDA. BH Samsung phán hỏng panel, báo giá tầm 23 củ.:-B

Thiệt tình nhìn đồ ss thấy ớn ớn sao...như đồ tq vậy.giống hàng mã lắm.cảm giác của riêng mình thôi

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

Thiệt tình nhìn đồ ss thấy ớn ớn sao...như đồ tq vậy.giống hàng mã lắm.cảm giác của riêng mình thôi
Cũng tùy thôi bác! Có cái cũng dùng rất tốt! nhưng để đánh giá chung thì xét tỷ lệ % hàng lỗi trên mỗi model là chuẩn nhất!

bangnvbka

Member

Sam sung dùng kém lắm.ông anh mình mua con sam sung 42 inh.
Dùng dc 1 năm nó sinh bệnh có ngay cái sọc đen chạy giữ màn hình.
Mua cái thứ 2 dc gần 2 năm cũng bị sọc vậy.
Ông ý giờ nói ko với sam sung rồi.chuyển sang lg ,con này ko pít thế nào,chắc ok hơn sam sung

panel mà lỗi thì coi như hư 1 phần lớn trong con tivi roài :3

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

Sam sung dùng kém lắm.ông anh mình mua con sam sung 42 inh.
Dùng dc 1 năm nó sinh bệnh có ngay cái sọc đen chạy giữ màn hình.
Mua cái thứ 2 dc gần 2 năm cũng bị sọc vậy.
Ông ý giờ nói ko với sam sung rồi.chuyển sang lg ,con này ko pít thế nào,chắc ok hơn sam sung
Đúng là người tiêu dùng cũng ca thán về chất lượng panel S-PVA của Samsung hay bị lỗi sọc màn hình! panel IPS của LG ít dính lỗi đó hơn! và khi dính lỗi đó thì hầu như 100% không sửa chữa được! em cũng đang lướt web trên màn hình HP F2105 dùng panel S-PVA dính 1 sọc màn hình đây! :D

tanhms1

TV của mình hồi mới mua cũng đã phải thay panel 1 lần do sọc màn hình. Nay vừa hết bảo hành rồi, mình không đành chia tay em nó ! Cố gắng cứu chữa xem ntn.

luan8629

sao giờ samsung đi xuống thế nhỉ ? thế này thì chết đang tính mua tivi của sam mà thấy bài này lại có su nghĩ

Sweet-Heart

Active Member

Bạn nhận xét vậy là sỉ nhục SS quá đấy.
SS vẫn có yếu tố được đánh giá cao hơn TV Trung Quốc đấy bạn à: Giá cả.
J/K :)

Haxen

Well-Known Member

Đồ điện tử hên xui thôi bác nhé. chẳng qua các hãng khác hư nhưng nó không được mang lên đây thôi. Hỏi bác có xài hàng SS chưa mà nói là hàng mã. Hàng mã mà đứng đầu thế giới à! Nên coi lại bản thân đi nhé

kook123

Vì các hãng khác không phải là " 3 tháng hư 2 panel " nên làm sao được mang lên đây bác

Bác đang khen hay chê SS vậy ;)). Mình nghĩ chất lượng SS ở Mỹ, Hàn khá tốt. Nhưng không hiểu sao sang VN thì không được tốt lắm, chắc do gần TQ nên xài toàn panel Made in China chăng :D

sistar

thế sony là tốt nhất thế giới ah bác. Thế mà sony lại bị xếp hạng rác còn ss thì đứng đầu thế giới. Sony bjo chỉ nên so sánh với TCL, Vittek... Thôi. So sánh với ss thì quá khập khiễng. Ss ở trên đỉnh còn sony ở dưới đáy. Thời của sn đã qua rồi.

Haxen

Well-Known Member

Thế mà sony lại bị xếp hạng rác còn ss thì đứng đầu thế giới. Sony bjo chỉ nên so sánh với TCL, Vittek... Thôi. So sánh với ss thì quá khập khiễng. Ss ở trên đỉnh còn sony ở dưới đáy.

Lại thêm một phát ngôn kiểu cóc ngồi đáy giếng, bó tay với mấy ông không biết gì

quachcomoi

Lại thêm một phát ngôn kiểu cóc ngồi đáy giếng, bó tay với mấy ông không biết gì

Bình tĩnh bác, phải có tí đối trọng chứ lâu nay toàn các thần hô vang LG, SN, Pna không à. SS bị dìm thấy thảm :))

hanhnv219

Đồ điện tử thì có tỉ lệ lỗi nhất định. Quan trong là tỉ lệ đó bao nhiêu thôi.
Ai hên thì được con tốt, còn ai xui thì ráng chịu thôi.
Rất nhiều người từng than phiền rằng bóc hộp màn hình ra đã bị điểm chết rồi - Apple, Sony, Samsung,..... đều như vậy,...

sistar

Samsung bị zìm hàng cũng là chuyện rất dễ hiểu thôi. Bởi vì hiện tại samsung là số 1. Vậy nên nhiều người sẽ có một cái nhìn khắt khe hơn với ss. Nhưng vô hình chung tv ss lại được quan tâm nhiều hơn. Nên đây cũng là 1 điều tốt.

meomatto

Active Member

ko ra gì thì không chiếm được thị phần áp đảo đâu. hehe

kook123

Samsung bị zìm hàng cũng là chuyện rất dễ hiểu thôi. Bởi vì hiện tại samsung là số 1. Vậy nên nhiều người sẽ có một cái nhìn khắt khe hơn với ss. Nhưng vô hình chung tv ss lại được quan tâm nhiều hơn. Nên đây cũng là 1 điều tốt.

Ở Việt Nam mình chất lượng Samsung kém nên Samsung đâu có số 1 bác. Ở Việt Nam mình nhất là Sony, nhì là LG. Samsung chiếu dưới nhé bác.

Sau mấy sự cố liên tiếp về chất lượng Samsung và cách bảo hành của họ thì mình nghĩ rằng thì phần Samsung đã thấp sẽ còn giảm thêm.

Nói đơn giản thế này : Nếu bác ở Mỹ hay Hàn thì mua Samsung không thành vấn đề, nhưng ở Việt Nam mà mua Samsung thì coi chừng rước cục tức như bác chủ và những bác khác :D

P/S: cách đây 10 năm, Sony nhất thế giới, nhưng sau Sony đi xuống thì Samsung nhất thế giới. Nay Samsung đi xuống thì sẽ có 1 hãng khác thế chỗ Samsung thôi. Nhất vài năm đâu có nghĩa là nhất hoài hoài ;))

Bên trên