Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

tanhms1

Ðề: Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

Bạn thử nối GND với SDA chưa? mình thì nối 2 cái đó.
Bảo hành SS phán thay Panel hả bác? em thấy panel vẫn lên hình mà, lỗi này mình nghĩ là do bo điều khiển, có thể là do up firmware bị lỗi, mà SS báo giá là bao nhiêu vậy bạn?

Đã thử lại với SDA và GND rồi bác ạ, kết quả chưa được. Tham khảo mạng còn có thể có 1 vài nguyên nhân khác. Đang cố check từng bước một.

vanlinh2905

Well-Known Member

Ở Việt Nam mình chất lượng Samsung kém nên Samsung đâu có số 1 bác. Ở Việt Nam mình nhất là Sony, nhì là LG. Samsung chiếu dưới nhé bác.

Sau mấy sự cố liên tiếp về chất lượng Samsung và cách bảo hành của họ thì mình nghĩ rằng thì phần Samsung đã thấp sẽ còn giảm thêm.

Nói đơn giản thế này : Nếu bác ở Mỹ hay Hàn thì mua Samsung không thành vấn đề, nhưng ở Việt Nam mà mua Samsung thì coi chừng rước cục tức như bác chủ và những bác khác :D

P/S: cách đây 10 năm, Sony nhất thế giới, nhưng sau Sony đi xuống thì Samsung nhất thế giới. Nay Samsung đi xuống thì sẽ có 1 hãng khác thế chỗ Samsung thôi. Nhất vài năm đâu có nghĩa là nhất hoài hoài ;))
bạn lấy cơ sở đâu mà bảo ss chiếu dưới. cả cái diễn đàn này có đc 1% dân số việt nam không.cả kho ứng dụng lg chả được mấy cái hay. vn cũng đâu sản xuất được panel. chỉ là nhập từ nước ngoài về lắp ráp thôi

win7

Active Member

bạn lấy cơ sở đâu mà bảo ss chiếu dưới. cả cái diễn đàn này có đc 1% dân số việt nam không.cả kho ứng dụng lg chả được mấy cái hay. vn cũng đâu sản xuất được panel. chỉ là nhập từ nước ngoài về lắp ráp thôi

60% thị phần TV LED toàn cầu thuộc về Samsung

60% thị phần TV LED toàn cầu thuộc về Samsung - Số Hóa VnExpress

kook123

Ở Việt Nam thì Samsung chiếu dưới nhé bác, đó là thực tế. Bác ko thấy trên diễn đàn mình anh em toàn mua Sony và LG hay sao. Có 1 ít topic về SS thì đa phần là than phiền chất lượng và dịch vụ.

Panel SS ở VN toàn là sản xuất ở TQ, chất lượng kém là điều dĩ nhiên. Anh em than phiền là bị hư hoài

Chém vừa thôi bác. Cái này lả thông tin do SS tự sướng, và cũng chỉ là dám tự sướng trong quý II / 2012 mà thôi.

Còn theo thực tế thì
Quý I/2012, thị phần TV LCD (bao gồm cả LED và LCD) mà Samsung nắm giữ chỉ 19%, nhỉnh hơn 4% so với người đồng hương LG đang theo sát phía sau

Mà giờ năm 2014 rồi, thì có dẫn thì dẫn kết quả 2013 ra. Mà ở Việt Nam thì dẫn kết quả ở Việt Nam ra cho nó CHÍNH XÁC THỰC TẾ với dân Việt Nam mình, như vầy nè bác :

LG dẫn đầu thị phần TV 3D ở Việt Nam

vanlinh2905

Well-Known Member

Ở Việt Nam thì Samsung chiếu dưới nhé bác, đó là thực tế. Bác ko thấy trên diễn đàn mình anh em toàn mua Sony và LG hay sao. Có 1 ít topic về SS thì đa phần là than phiền chất lượng và dịch vụ.

Panel SS ở VN toàn là sản xuất ở TQ, chất lượng kém là điều dĩ nhiên. Anh em than phiền là bị hư hoài

Chém vừa thôi bác. Cái này lả thông tin do SS tự sướng, và cũng chỉ là dám tự sướng trong quý II / 2012 mà thôi.

Còn theo thực tế thì

Mà giờ năm 2014 rồi, thì có dẫn thì dẫn kết quả 2013 ra. Mà ở Việt Nam thì dẫn kết quả ở Việt Nam ra cho nó CHÍNH XÁC THỰC TẾ với dân Việt Nam mình, như vầy nè bác :

LG dẫn đầu thị phần TV 3D ở Việt Nam

nhưng mà nếu theo kết quả của hd việt thì sony vẫn dưới samsung cơ mà

kook123

nhưng mà nếu theo kết quả của hd việt thì sony vẫn dưới samsung cơ mà

Mình thấy theo kết quả của HD Việt Nam thì Sony, LG trên Samsung mà bác. Topic về Samsung chỉ chiếm số ít, và đa số là than phiền mà thôi. Như topic này là ví dụ điển hình.

Bác tìm đâu ra Sony 3 tháng mà bị hư panel tới 2 lần liên tiếp xem thử có ko

lahabentin

Well-Known Member

Mình thấy theo kết quả của HD Việt Nam thì Sony, LG trên Samsung mà bác. Topic về Samsung chỉ chiếm số ít, và đa số là than phiền mà thôi. Như topic này là ví dụ điển hình.

Bác tìm đâu ra Sony 3 tháng mà bị hư panel tới 2 lần liên tiếp xem thử có ko
Lúc trước vào diễn đàn thì cứ LG là NHẤT, chà đạp những thương hiệu khác. Lúc này có vẻ như khôn lớn hơn rồi nên giọng điệu giành cho SONY có phần nể nang hơn trước.
Hóa ra cũng còn sáng suốt để biết mình là ai? Và nên ăn ở thế nào cho phải lẽ, bởi không như thế, fan SONY hè nhau hội đồng chịu sao thấu! =))=))=))=))=))

tanhms1

Thề đến già là từ nay mua đồ điện tử sẽ không mua Samsung !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

shivakl

Member

các bác có cãi nhau thì nhớ thêm đuôi vn vào như " ss vn " hay " honda vn " đấy

ss có nhà máy gia công ở vn, mà khâu quản lý của vn thì ko thể bằng nn dc, sony có ráp thì indo hay malaysia so với gia công tại vn thì m tin chất lượng gia công nước khác hơn

- mà bọn ss thì chém thôi rồi, đến cái xưởng dtdd nó còn hàng nhảy hàng tuồn, hàng ghi imel nhái tùm lum.. nên m ko tin chất lượng ss vn. thực tế còn nhiều hơn, bác nào bảo dìm hàng, thế bác về dìm cái phao xuống nước nó có chìm ko, nếu thực sự ko có vấn đề thì ai dìm dc gì mà dìm hàng

- nhà m mua 2 cái sony cùng seri từ đầu 2012, 1 thằng dùng nhiều phòng khách ko sao, 1 thằng để phòng ngủ ít dùng , hơn 1 năm thì hư pannel, nhưng thay phát xong luôn tới giờ. mà nó bh tới 2 năm nên thoải máy xài .. dù sao ss cũng có xưởng lắp ráp vn sao ko nâng hạn bh lên cho người ta nhờ

kook123

Lúc trước vào diễn đàn thì cứ LG là NHẤT, chà đạp những thương hiệu khác. Lúc này có vẻ như khôn lớn hơn rồi nên giọng điệu giành cho SONY có phần nể nang hơn trước.
Hóa ra cũng còn sáng suốt để biết mình là ai? Và nên ăn ở thế nào cho phải lẽ, bởi không như thế, fan SONY hè nhau hội đồng chịu sao thấu! =))=))=))=))=))

Thằng nào chất lượng kém thì chê, người nào chất lượng cao thì khen. Phương châm từ trước đến giờ không đổi rồi B-)

Với chất lượng Samsung ở Việt Nam như hiện nay thì đố tìm được topic nào mà anh em khen nhé :D

P/S: cái gì cũng sợ, chỉ không sợ fan plasma hội đồng thôi. Vì kết quả quá rõ rồi =))=))=))=))=)) (, nói giỡn thôi, các bác đừng ném đá mình nhé, hjx )

Heheh xin lỗi các bác vì em lại "khen" Ss đây. Em va Ss bảo hành 2 lần. 1 lần là khoảng chục năm trước em dùng cái Ss Dlp 50" (có thể nói là rất hoành tráng cả về hình thức, hình ảnh, âm thanh và cả giá tiền thời điểm đó) 1 thời gian thì bị sọc màn hình. Em gọi tt bh ss, thì thái độ tiếp nhận tốt, cử người đến sớm và gọi xe tải đến chở đi. Sau vài ngày thì họ lại chở hàng lại và lắp đặt lại tử tế cho em (tất nhiên, hoàn toàn miễn phí - sau đó thì em còn dùng con Dlp đó nhiều năm nữa mới có bệnh và em thanh lí luôn).

Gần đây nhất là vừa rồi em có trục trặc với cái điều khiển từ xa. Sau khi alo vài tiếng là có cán bộ đến kiểm tra. Xác định là hỏng điều khiển thì hôm sau mang đến 1 cái mớt tinh đổi cho em + tặng em thêm 1 cái điều khiển loại thường (cũng mới tinh - cái kia "smart" nên trẻ con khó dùng) để cho bọn trẻ nhà em dùng cho dễ ;-). Lúc đầu em sợ tv hỏng thì bạn ấy cũng bảo cứ yên tâm, nếu lỗi tại tv thì sẽ xử lí tv, thái độ rất tử tế. Em pha trà mời ngồi uống nước để định vào lấy tiền bồi dưỡng bạn ấy tí, nhưng bạn ấy nhất định về luôn nên em đành chân thành cảm ơn thôi vậy ;-)

ps2gamer

Em thì khoái dủng cái nào mà dùng không hỏng không càn bảo hành, còn hàng mà phải di bảo hành hoài dù có bảo hành tốt đến dau em cung không mua. Em mua về xài chứ không phải mua về để bảo hành

baiviet

Active Member

2014-02-17-979.jpg Còn cái SS UA40D5000 nhà tôi chỉ hết BH lẻ ra vài tháng mà Panel như thế này đây, chắc phải bán đồng nát mất

Nhìn trong phim thấy có đoạn hội thoại:
" - Cậu có đề xuất gì không
- Có, ĐỪNG MUA SS nữa ! :)) >:/ "

Chỉnh sửa lần cuối:

Còn cái SS UA40D5000 nhà tôi chỉ hết BH lẻ ra vài tháng mà Panel như thế này đây, chắc phải bán đồng nát mất

ôi chất lượng của SS kìa

Made in củ sâm thì còn khá chứ made in củ chuối thì ...thôi rồi

giang_xx

Có bác nào dùng tivi samsung 40F6400 chỉ mình cách xem thời gian sử dụng tivi với.Mình xem trên diễn đàn có bản hướng chung của tivi samsung nhưng cái điều khiển thông minho có fim info.Bác nào giúp e với ah

Haxen

Well-Known Member

ôi chất lượng của SS kìa

Made in củ sâm thì còn khá chứ made in củ chuối thì ...thôi rồi

Củ chuối ở đây là Việt Nam hả bác?
Nếu made in củ sâm mà bán cho thị trường Việt Nam thì cũng chẳng hơn gì hàng do củ chuối làm đâu bác

kook123

View attachment 150653 Còn cái SS UA40D5000 nhà tôi chỉ hết BH lẻ ra vài tháng mà Panel như thế này đây, chắc phải bán đồng nát mất

Nhìn trong phim thấy có đoạn hội thoại:
" - Cậu có đề xuất gì không
- Có, ĐỪNG MUA SS nữa ! :)) >:/ "

Hihi, bác làm mình tức cười quá :)) . Nhưng nhìn cái tivi bị lỗi do bác up lên thì đúng là cười không nổi, hjx

lequynhan

Well-Known Member

Chia buồn cùng bác chủ!
Hãng nào cũng có lỗi, dính tin ai người đó đen đủi. Ông nào BH lâu và thay linh kiện dễ chịu một chút thì lấy thôi. :D
Hàng về việt ta thì do thời tiết ẩm thấp, điện đóm không chuẩn và quản lý thị trường "dễ tính" + hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng có cho đủ ban bệ.........x = y = z = 0....

minguyen

quá đen cho đội bán hột sen =)) bác rút kinh nghiệm nhé

baiviet

Active Member

Chia buồn cùng bác chủ!
Hãng nào cũng có lỗi, dính tin ai người đó đen đủi. Ông nào BH lâu và thay linh kiện dễ chịu một chút thì lấy thôi. :D
Hàng về việt ta thì do thời tiết ẩm thấp, điện đóm không chuẩn và quản lý thị trường "dễ tính" + hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng có cho đủ ban bệ.........x = y = z = 0....

Đúng là hãng nào cũng có tỷ lệ hỏng nhưng ngoài cái TV D5000 hỏng panel như đã chụp ở trên tôi còn 1 cái TV SS S5600 nữa cũng bị hỏng panel ( lỗi sọc xanh) sau 1 ngày mua về và được Pico họ đổi ngay cái khác . vậy là Tôi đã qua tay 3 TV SS thì hỏng Panel 2chiếc ngay t gian đầu, tỷ lệ hỏng của nhà tôi là : 2:3 x 100% = 66.66% . Còn các bác tự kết luận

Bên trên