Chia sẻ của một newbie về quá trình mày mò xây dựng Windows PC phát nhạc bằng Foobar 2000

quankid

Ðề: Chia sẻ của một newbie về quá trình mày mò xây dựng Windows PC phát nhạc bằng Foobar 2000

Theo ý kiến cá nhân của em card wifi tích hợp trong máy sẽ gây nhiễu(đã test thử trên con intel NUC tháo card wifi ra nền âm tĩnh hơn hẳn).Còn về card mạng LAN thì e thấy ko ảnh hưởng nhiều.Chẳng hạn mấy con music server của aurender vẫn dùng card LAN kết nối.

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ của một newbie về quá trình mày mò xây dựng Windows PC phát nhạc bằng Foobar 2000

Ko so thế được. Nhỡ aurender đắt tiền vậy nó gắn kèm cả lan isolator thì sao.

jone123

Banned

mấy bác này bị "HAY" tâm lý rồi .

do_long_khach

Well-Known Member

Ship về được 1 con nguồn linear 50w từ 1 chú TQ, mất hơn 3 triệu bạc. Hí hửng cắm vào con mini pc chạy chip 10w mà ko khởi động lên nổi. Cmn mất ngu phí. Bác nào định chơi nguồn linear thì rút kinh nghiệm của em mà mua hàng Tây hay Nhật nhé.

Còn may cùng đợt hàng có con Wyrd USB Decrapifier thì chạy tốt, cải thiện được chút chất âm.

justbenice

Moderator

Ship về được 1 con nguồn linear 50w từ 1 chú TQ, mất hơn 3 triệu bạc. Hí hửng cắm vào con mini pc chạy chip 10w mà ko khởi động lên nổi. Cmn mất ngu phí. Bác nào định chơi nguồn linear thì rút kinh nghiệm của em mà mua hàng Tây hay Nhật nhé.

Còn may cùng đợt hàng có con Wyrd USB Decrapifier thì chạy tốt, cải thiện được chút chất âm.

Bác xem tình hình board mạch có lỗi kô. Chứ 10W thì rất rất nhỏ thôi. Nguồn linear đểu 20w cũng cân tốt huống chi 50W.

do_long_khach

Well-Known Member

Máy tính chạy bình thường vơia nguồn switching đi kèm bác ạ, check kiểu gì bây giờ. 10w kia là max TDP của con chip Celeron J1900 trong máy thôi.

justbenice

Moderator

Máy tính chạy bình thường vơia nguồn switching đi kèm bác ạ, check kiểu gì bây giờ. 10w kia là max TDP của con chip Celeron J1900 trong máy thôi.
Bác xa quá chứ kô vất cục nguồn đây tui test cho. Đem ra thợ điện tử xem sao bác. Trục trặc tí chút thôi mà. Chứ mua trên ebay chọn bọn rating cao thì bố bảo nó kô dám làm bậy. Tui mới nhận đc cục biến áp cách ly r-core thấy hết sức okrn. Hihi

Thiết kế web khuyến mãi tháng 11

Uy Tín - Chất Lượng - Giá Tốt là hàng đầu của chúng tôi

----- Miễn phí tên miền quốc tế trị giá: 250.000đ/ năm

------Miễn phí hosting: 2GB trị giá: 1.250.000đ/năm

Với sự phát triển bùng nổ của nền kinh tế thị trường, internet lên ngôi,

Nhu cầu quảng bá thương hiệu của mỗi công ty trên website được đặt lên hàng đầu.

Chính vì điều đó, công ty THIẾT KẾ WEB DUMY chúng tôi luôn luôn giúp đỡ QUÝ CÔNG TY xây dựng, thay đổi và nâng cấp GIAO DIỆN WEBSITE thật bắt mắt để phù hợp với xu thế chung của toàn cầu, phù hợp với mọi ngành nghề.

Bảo trì website trọn đời. Hỗ trợ khách hàng về vấn đề hình ảnh cũng như ĐỊNH HƯỚNG QUẢNG CÁO WEBSITE

CHỈ TỐN MỘT LẦN THIẾT KẾ, WEBSITE SẼ SỬ DỤNG MÃI MÃI.

Hằng năm không có phát sinh trong chế độ bảo trì. Chúng tôi đã thực hiện trên 2000 giao diện, Với đội ngũ design trên 5 năm kinh nghiệm trong việc thiết kế giao diện website nên khách hàng yên tâm về giao diện thật đẹp của mình.

Giá thiết kế website chỉ 3.500.000 VNĐ/ website

Hotline: 0904.594.592

Email: [email protected]

YH. Skype: trantuyen2910

Website: WebChuyen.Com

ĐC: Số 10, Bế Văn Đàn, F14, Q. Tân Bình, TP. HCM

thiết kế web giá rẻ thiết kế web chuyên nghiệp Thiết kế web khuyến mãi tháng 11

do_long_khach

Well-Known Member

Bác xa quá chứ kô vất cục nguồn đây tui test cho. Đem ra thợ điện tử xem sao bác. Trục trặc tí chút thôi mà. Chứ mua trên ebay chọn bọn rating cao thì bố bảo nó kô dám làm bậy. Tui mới nhận đc cục biến áp cách ly r-core thấy hết sức okrn. Hihi

Tôi hỏi 1 bác thợ giỏi, nhưng giỏi nên bận lắm, ậm ừ ko nhận. Hay tôi ship vào bác xem giùm thì hay quá.

trung224

Well-Known Member

Mấy nguồn Tàu đúng là phải cẩn thận, tốt nhất nên mua quá chứ đừng mua đủ. Con Geek Pulse SFi của em cần dùng 12V 1.2A là đủ chạy mà khi mua nguồn một chiều của tàu 12V 1.25A nó ko lên luôn. Cuối cùng phải mua nguồn 12V 2A mới chạy được. Lên mạng tìm hiểu hóa ra mấy con nguồn Tàu khi ko có tải thì đúng là 12V còn khi có tải vào thì bị sụt điện áp còn có 11V nên máy ko chạy.
Bác có con Wyrd rồi ạ. Em nghe nói con Wyrd này cho chất âm tĩnh nhưng cho cảm giác đẩy vị trí ca sĩ lại gần hơn, ko biết có đúng ko. Em cũng sắp có con Uptone Regen, chắc tầm 1-2 tuần nữa đến nơi sẽ test rồi review cụ thể.

do_long_khach

Well-Known Member

Tiếc tý tiền, nhẽ ra tôi phải mua con uptone regen mới đúng. Bác nói mới để ý cả sân khấu nó tiến một chút bác ạ, là vấn đề với tôi bởi phòng nhỏ ngồi gần loa. Được cái sạch tiếng và 3d dễ sợ.

Còn nguồn kia tôi cũng mua đến 50w đấy chứ, cpu có 10w thôi mà.

Chỉnh sửa lần cuối:

vdung1972

Well-Known Member

Trước em chơi audioPC, em đặc biệt rất hạn chế dùng quạt, nhất là quạt nhỏ 8-10cm. Toàn dùng quạ to 12, 14cm của Cooler Master, mua cả fans Coltrol để nếu có dùng đến quạt thì phải thật nhẹ, vừa đủ thổng thoáng nhưng không gây ồn, nhiễu. Dùng 1 con tản nhiệt tower khủng chút cũng đỡ phải dùng quạt.

Một điểm nữa khi chơi đồ PC là nên dùng PSU khủng một chút, dư năng lượng sẽ khiến cho hệ thống hoạt động ổn định hơn các bác ạ.

justbenice

Moderator

PSU thì em hoàn toàn đồng ý là nên khủng, psu yếu yếu cùi cùi thì tuổi thọ máy tính kém lắm. Lâu nay riêng em chỉ chơi Seasonic dòng Platium cho PSU thôi.
Còn quạt thì bó tay. Tránh các quạt làm mát nó còn 3 cái quạt VGA. Hehe. Thôi em đành tạm chấp nhận với những gì em có vậy

do_long_khach

Well-Known Member

Mai mang cục nguồn Tàu đi cứu net. Hy vọng mấy hôm chạy được....

justbenice

Moderator

Mấy hôm nay máu "nhạc số" lên tới não. Em quyết định upgrade máy tính em lên :
- Thay quạt tản nhiệt CPU bằng loại siêu êm + chậm
- Thay cái hdd 2TB seagate loại ES (đây là loại siêu bền dành cho máy chủ) thành cái SSD 1TB chuyên chứa dữ liệu quí của cả gia đình cũng như của em hơn chục năm qua. Thay xong cái này thì máy em chạy 3 SSD và kô còn ổ cơ.
- Thay toàn bộ quạt thành loại đời mới của hãng BeQuite (Germany) cho chậm lại, êm lại mà mát hơn.
- Nghiên cứu chạy VGA hybrid. Kiểu như Laptop, card onboard hoặc card yếu chạy khi có tác vụ thấp, chỉ khi nào game thì card khủng mới chạy. Để tránh 3 cái quạt làm mát bé bé của VGA quay suốt làm nhiễu nhạc. Hehe.

Trước mắt mới sắm đc con quạt CPU BeQuite của Đức. Gấu và cực êm. Phần còn lại đợi BlackFriday này xử nốt. Tiện thay luôn cpu-mạnboard-ram mới :p

z600

Member

có bác nào dùng win server 2008 ko nhỉ

ASAP

Well-Known Member

Mấy hôm nay máu "nhạc số" lên tới não. Em quyết định upgrade máy tính em lên :
- Thay quạt tản nhiệt CPU bằng loại siêu êm + chậm
- Thay cái hdd 2TB seagate loại ES (đây là loại siêu bền dành cho máy chủ) thành cái SSD 1TB chuyên chứa dữ liệu quí của cả gia đình cũng như của em hơn chục năm qua. Thay xong cái này thì máy em chạy 3 SSD và kô còn ổ cơ.
- Thay toàn bộ quạt thành loại đời mới của hãng BeQuite (Germany) cho chậm lại, êm lại mà mát hơn.
- Nghiên cứu chạy VGA hybrid. Kiểu như Laptop, card onboard hoặc card yếu chạy khi có tác vụ thấp, chỉ khi nào game thì card khủng mới chạy. Để tránh 3 cái quạt làm mát bé bé của VGA quay suốt làm nhiễu nhạc. Hehe.

Trước mắt mới sắm đc con quạt CPU BeQuite của Đức. Gấu và cực êm. Phần còn lại đợi BlackFriday này xử nốt. Tiện thay luôn cpu-mạnboard-ram mới :p

Hi,

Vậy là mua PC mới rồi còn gì anh? Anh mua SSD lớn có cái nào nhỏ <=120GB không dùng thì ới em với nhé, em đang tìn cái SSD nhỏ nhỏ rẻ rẻ để cài OS.

Thanks anh.

cám ơn bac chủ tối về em vọc .....

do_long_khach

Well-Known Member

Hài quá các bác ạ,đúng là đồ Tàu. Con nguồn linear của em (điện 110v) hôm qua ko tải nổi con pc còi hóa ra vì cắm vào điện 100v. Sáng nay ngủ dạy cắm vào điện 120 chạy điên cuồng luôn.

Bên trên