[Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Addon HDViet "Scirpt Failed"xin anh check lại giùm .
PhimHDCaphecoi không được !

Add-on HDViet bên ngoài thì hiện đang bị lỗi, bác anphunl sẽ cập nhật lại sau, bác có thể xem HDViet bên trong add-on Xshare free. Phim HDCaphe mình vừa kiểm tra thấy coi vẫn bình thường mà, bạn thử coi lại xem sao nhé!

Re: Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Add-on HDViet bên ngoài thì hiện đang bị lỗi, bác anphunl sẽ cập nhật lại sau, bác có thể xem HDViet bên trong add-on Xshare free. Phim HDCaphe mình vừa kiểm tra thấy coi vẫn bình thường mà, bạn thử coi lại xem sao nhé!

hình như server nó bị chạm . nên lúc work lúc khong!

Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Em mới thử tải về và giải nén cả 2 file zip XBMC và KODI đều bình thường, không có vấn đề gì cả, bác giải nén trên máy tính hay trên box? Xem thử dung lượng file tải về đã đủ chưa, nếu giải nén trên box bị như vậy thì giải nén trên máy tính cho chắc nhé.
Bác cứ chép nguyên thư mục "Android" vừa được giải nén ra vào ngay bộ nhớ trong của máy đi, không sao hết, vì bên trong chỉ có data của XBMC hoặc KODI thôi nên nó chỉ ghi đè lên 2 cái đó chứ không có cái nào khác để ghi đè nữa đâu, an toàn tuyệt đối.

Em giải nén bằng box không được. Nó không hỏi pass giải nén và chạy đến 98,9% thì đứng luôn. Giải nén bằng Es file manager. Em không có usb để chép từ pc qua bác ơi.

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

AnhTrangVang không Coi được ! anh check lai nhe !
TruyenHinhXemLai không Coi được
Phim Ánh Trăng lại có vấn đề rồi, để mình coi lại :) Bạn có thể coi các add-on phim khác nhiều phim và chất lượng cao hơn nhiều add-on này. Truyền hình xem lại mình vẫn xem bình thường mà, kênh nào có chữ "Đang chiếu" thì không xem được bạn nhé. Nếu ko coi được kênh nào trong đó thì bạn chép lại data xem sao.
Cám ơn bạn HieuHien,bây giờ up thẳng vào Android box xem thế nào.Thanks
Hướng dẫn có ở #1 đó ạ. Bác tải file Data về, giải nén ra (mật khẩu giải nén: hieuhien.vn) sẽ được 1 thư mục có tên là "Android", sau đó chép thư mục "Android" này vào bộ nhớ trong của máy, chép xong mở Kodi lên và xem thôi ạ :) Rất đơn giản, chắc để em làm cái video hướng dẫn nữa.

bên TV, cả trên pc và trên box, mở những kênh mà có chữ (fpt 2500) thì không xem được. chỉ có tiếng mà ko có hình

HieuHienSupport

Active Member

bên TV, cả trên pc và trên box, mở những kênh mà có chữ (fpt 2500) thì không xem được. chỉ có tiếng mà ko có hình

Cái này em mới kiểm tra, để khi nào có thời gian rảnh em chỉnh lại list TV, lâu rồi em cũng chưa check lại :) Còn những vấn đề gì thì mấy bác nói để em biết nhé.

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Muốn xóa bớt add-on không dùng thì vào đâu bác nhỉ ? :)

Bác vào: Hệ thống -> Các mở rộng -> Enable Add-ons -> Ứng dụng video -> chọn add-on muốn gỡ bỏ và gỡ nó ra :)

HieuHienSupport

Active Member

Mấy kênh này bit rate hơi cao nên đôi khi xem mà ko có hình, khi nào rảnh em sẽ chỉnh sửa lại list kênh 1 lượt luôn :) Tạm thời bác có thể xem server khác, mỗi kênh em để nhiều server để dự phòng mà.
Hieuhien.vn cho mình xin data nữa nhé.mail mình là [email protected]
Thanks
Em public ngay trang đầu của bài viết này đó bác, bác quay lại trang đầu tiên #1 để tải nhé, ko cần phải gửi qua mail đâu, hi.

anhchau1234

Re: Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Thank you very much

khong_khiem

Active Member

đã updata mới, HieuhienTV sao k xem đc ạ hay phải mồi; có thêm Xem lại TV (cái này e đang cần); VTV1HD xem ở đâu ổn định đc ạ,

win123vn

Active Member

tuyệt quá bác ạ

Cái này em mới kiểm tra, để khi nào có thời gian rảnh em chỉnh lại list TV, lâu rồi em cũng chưa check lại :) Còn những vấn đề gì thì mấy bác nói để em biết nhé.

thay vì cho tv vào các add on nhỏ lẻ. Bạn co vào cái TV như bản cũ ý. Sắp xếp thông minh , khoa học, dễ tìm, dễ mở. Mình chẳng hiểu sao các tv cứ cho vào add on. Cho vào cái phần TV mở nó dễ. Cả em thấy thỉnh thoảng bác cập nhật cái list chỉnh sửa TV cũng dễ. Nhưng h mấy kênh 2500,1000 bắt đầu hỏng rùi. Nhiều kênh dự phòng nhưng chỉ có 2500,1000 là chất lượng xem dc. Mấy chất lượng khác cũng dc thỉnh thoảng bị giật.

HieuHienSupport

Active Member

Thank you very much
You're welcome :)

đã updata mới, HieuhienTV sao k xem đc ạ hay phải mồi; có thêm Xem lại TV (cái này e đang cần); VTV1HD xem ở đâu ổn định đc ạ,
Bác xem chỗ nào không được vậy ạ? Em kiểm tra thấy vẫn còn tốt mà, 1 số kênh do bị đổi link rồi nên khi nào rảnh em sẽ cập nhật lại. VTV1HD xem trong HieuhienTV hoặc trong LiveTV đó bác, em sẽ cập nhật lại toàn bộ list kênh vào tuần sau nhé, tuần này em hơi bận :)
tuyệt quá bác ạ
Nếu có vấn đề gì khi sử dụng bác báo để em chỉnh sửa nhé :)

HieuHienSupport

Active Member

Thank you very much

tuyệt quá bác ạ

thay vì cho tv vào các add on nhỏ lẻ. Bạn co vào cái TV như bản cũ ý. Sắp xếp thông minh , khoa học, dễ tìm, dễ mở. Mình chẳng hiểu sao các tv cứ cho vào add on. Cho vào cái phần TV mở nó dễ. Cả em thấy thỉnh thoảng bác cập nhật cái list chỉnh sửa TV cũng dễ. Nhưng h mấy kênh 2500,1000 bắt đầu hỏng rùi. Nhiều kênh dự phòng nhưng chỉ có 2500,1000 là chất lượng xem dc. Mấy chất lượng khác cũng dc thỉnh thoảng bị giật.

Add-on HieuhienTV tổng hợp lại tất cả các kênh và chia theo từng đài là để cho 1 số người dễ sử dụng, muốn xem loại nào thì click vào cho dễ. Còn ai thích xem trong LiveTV thì cứ xem trong đó thôi bác ạ :D Nó ko có liên quan gì với nhau cả, vì người dùng rất đa dạng, có người thích thế này, có người thích khác nên em đã cố gắng gom lại cho hợp lý hết rồi. Tuần sau em sẽ chỉnh sửa lại list kênh TV nhé, tuần này hơi bận, hi

HieuHienSupport

Active Member

Cài thẳng vào Android box ,giải nén 98,9%, đứng luôn,mình phải tải và giải nén trên pc,nó ra 1 Android,sau đó chép vào thẻ nhớ ,copy thẳng vào bộ nhớ trong (chép và đè chồng ),ok,cám ơn bạn HieuHien, update luôn để phục vụ cộng đồng

Bác thử giải nén bằng chương trình khác trên Android Box thử xem sao, em cũng thấy nhiều người nói giải nén tới chừng đó là bị lỗi. Em đang nghiên cứu cái khác tiện lợi hơn, những update tiếp theo sẽ không cần phải copy nhiều nữa :D Đang tìm cách tối ưu một vài thứ, khi nào xong sẽ chia sẻ cho mọi người!

Bên trên