[Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Em gõ có chữ s, trả lời bác ghi thiếu đấy. Nó updating đc mấy cái rồi mới lỗi.
Bác gỡ cái p2p stream ra rồi cài lại thử xem sao ạ.
sao em dùng modem của fpt khuyến mãi thì xem được iptv nhưng modem khuyến mãi cùi bắp, em ra ngoài mua 1 cái modem xịn của asus về xài truy cập net bình thường, nhưng lại ko xem được iptv, bỏ lại modem của fpt thì lại xem được, ko hiểu vì sao luôn.
Vì trong modem mới của bác chưa được mở Port để xem IPTV, bác tra google cách mở PORT cho modem đó thử nhé, hoặc là alo FPT kêu nó mở port cho modem mới xem có được ko.
vừa rồi lỗi K+ PM HD. Nhưng h ngon hết rùi. Mình ước gì có thêm nhiều kênh từ nguồn FPT chất lượng toàn 1080 xem đã thật. Mong ad có thêm nhiều kênh ;)
Kênh đó em mới update lại link nên xem được lại rồi :) Lỡ kênh nào bị lỗi thì mấy bác báo để em kiếm link thay nhé. Tối nay nếu rảnh em update các kênh 1080p lên OneTV cho các bác mạng FPT xem, nếu chưa update kịp thì bữa sau nhé, dạo này hơi bận tí :D

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Cập nhật phim chậm quá,sau mấy ngày,như phim The last ship có tập 6 rồi,mà trên đây có tập 5,mong bạn Hieuhien update nhanh lên

Cái đó là do mấy server của mấy trang web phim người ta cập nhật chậm chứ cái này em không tác động vào được bác ạ, bác thử kiếm trong hayhaytv, hdviet, moviehd, vkool, megabox...xem thử có trang nào cập nhật phim mà bác cần chưa nhé!

anhtuan93

Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Bác gỡ cái p2p stream ra rồi cài lại thử xem sao ạ.

Vì trong modem mới của bác chưa được mở Port để xem IPTV, bác tra google cách mở PORT cho modem đó thử nhé, hoặc là alo FPT kêu nó mở port cho modem mới xem có được ko.

Kênh đó em mới update lại link nên xem được lại rồi :) Lỡ kênh nào bị lỗi thì mấy bác báo để em kiếm link thay nhé. Tối nay nếu rảnh em update các kênh 1080p lên OneTV cho các bác mạng FPT xem, nếu chưa update kịp thì bữa sau nhé, dạo này hơi bận tí :D

sao em xem kênh VTV 3 vs VTV6 vs kênh thể thao TV Bóng đá TV nữa xem nó giật lắm mạng nhà em FPT 16mb

Re: Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Lỗi kênh nào bác ơi? Em mới update lại hôm qua vài kênh không xem được và hiện tại vẫn xem tốt tất cả các kênh K+ cũng như kênh HD khác. Bác dùng mạng nào? Phải là FPT mới xem được nhé, nếu FPT mà không xem được thì gọi điện lên tổng đài nói người ta mở port để xem IPTV nha :)

dùng mạng USA mà không xem được !
POPcorn TIME không xem được nhe ! <- Linux
P2PStream không xem được nhe !<Linux

Chỉnh sửa lần cuối:

HieuHienSupport

Active Member

sao em xem kênh VTV 3 vs VTV6 vs kênh thể thao TV Bóng đá TV nữa xem nó giật lắm mạng nhà em FPT 16mb

Bác xem lại thử giờ nó còn bị giật ko? Em xem mạng em FPT 16MBs vẫn thấy bình thường mà, nguồn mấy kênh đó lấy từ FPT và HTV Online. Bác dùng 1 mình 1 mạng đó hay là dùng chung với nhiều người?

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

dùng mạng USA mà không xem được !
POPcorn TIME không xem được nhe ! <- Linux
P2PStream không xem được nhe !<Linux

Mấy kênh truyền hình chủ yếu xem trong nước và bị giới hạn IP nước ngoài bác ạ, chắc để em làm 1 mục dành cho mấy bác ở nước ngoài xem

Ðề: Re: Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Mấy kênh truyền hình chủ yếu xem trong nước và bị giới hạn IP nước ngoài bác ạ, chắc để em làm 1 mục dành cho mấy bác ở nước ngoài xem

ad cập nhật nhiều kênh mới trong FPT ONE TV sao tự nhiên lại ko xem dc kênh nào thế. Hay ad mới chỉ cập nhật biểu tượng à?

HieuHienSupport

Active Member

ad cập nhật nhiều kênh mới trong FPT ONE TV sao tự nhiên lại ko xem dc kênh nào thế. Hay ad mới chỉ cập nhật biểu tượng à?

Thêm kênh xong em test lại hết xem được hết tất cả các kênh trong OneTV xem tốt mà bác, bác dùng mạng FPT hay mạng nào?

Thêm kênh xong em test lại hết xem được hết tất cả các kênh trong OneTV xem tốt mà bác, bác dùng mạng FPT hay mạng nào?

Nhà em dùng FPT cáp quang 22m. Không phải em trêu ad đâu mà sáng nay 7h em dậy mà ra thấy nhiều kênh vui quá vào xem ko dc. 9h test lại phát nữa ko dc. H tự nhiên lại xem dc hài thật~X(

nnt236

Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

giờ em mới biết đến pm này. Tối nay về cài cho con máy ở nhà xem sao

havantrung

Addon Hiếu hiền tv bị lỗi xem không được

laloan

bạn thớt làm 1 data chỉ xem bóng đá thôi đi,

đàn ông cho thêm 3 cái linh tinh vào làm j chớ.

HieuHienSupport

Active Member

Nhà em dùng FPT cáp quang 22m. Không phải em trêu ad đâu mà sáng nay 7h em dậy mà ra thấy nhiều kênh vui quá vào xem ko dc. 9h test lại phát nữa ko dc. H tự nhiên lại xem dc hài thật~X(
Trước khi làm em đều test kỹ mấy kênh đó được mới bỏ vô mà :D Chắc lúc đó nó bị sao ấy, em test thời điểm nào cũng ok, chắc ko test đúng thời điểm bác test.
giờ em mới biết đến pm này. Tối nay về cài cho con máy ở nhà xem sao
Rất nhiều thứ hay ho trong này đó bác ạ :D
Rất cảm ơn bác. Em xin được tải mấy cái add on của bác về cài cho mấy em android của em xem có dùng ngon ko.
Bác tải ở trang đầu tiên rồi dùng và cho em biết ý kiến nhé!
Addon Hiếu hiền tv bị lỗi xem không được
Cái nào không xem được bác ơi? Em vẫn xem bình thường mà
bạn thớt làm 1 data chỉ xem bóng đá thôi đi,

đàn ông cho thêm 3 cái linh tinh vào làm j chớ.
Cái này là share dùng chung cho nhiều người nên phải làm đầy đủ bác ạ. Nếu chỉ coi bóng đá thôi thì bác cài Kodi xong cài cái add-on p2p stream vào là xong thôi :D

Cái p2p stream mở không được bác ơi. Nó load bonhda8, ... linh tinh 1 hồi cái nó báo. Lổi. Mã không chạy. Còn cái youtube thì đôi khi nó đòi đăng nhập mà không biết đăng nhập kiểu gì.

hungmh80

Active Member

Cái p2p stream mở không được bác ơi. Nó load bonhda8, ... linh tinh 1 hồi cái nó báo. Lổi. Mã không chạy. Còn cái youtube thì đôi khi nó đòi đăng nhập mà không biết đăng nhập kiểu gì.

p2p áp dụng bản date là lỗi phần sopcast đấy , vào userdate xoá mục p2p đi , sau đó quay ngược lại kodi hay xbmc để cài lại từ đầu . Mỗi cái p2p là hơi phức tạp 1 chút .

Một Số Đài Như Discovery Channel , Disney , v.v hoàn toàn không coi được nhé HieuHien .
Check lai gìum nhé anh !

Chủ thớt có bản data cho SPMC 13.2 không?

HieuHienSupport

Active Member

Cái này nguyên nhân là do source của mấy trang kia bị lỗi nên nó ko load được, ở bản update sau em sẽ chỉ để lại list allparsers thôi, còn hiện tại thì bác cứ gỡ ra rồi cài lại là được nhé, nhớ xóa hết list cũ đi "Remove all parser traces ", giống như bác hungmh80 đã nói đó ạ.

Còn việc login youtube thì làm như sau, cái này nó bắt mình xác thực 2 lần tài khoản của mình để ủy quyền cho addon này của Kodi. Đầu tiên bác mở addon youtube trong Kodi lên, bấm vào login, lúc này sẽ xuất hiện bảng thông báo gửi cho mình cái mã code và nói truy cập vào đường link: youtube.com/activate, lúc này bác ra ngoài (ko tắt Kodi) và mở trình duyệt web trên Android Box ra, gõ vào đó đường dẫn: youtube.com/activate
gõ chính xác từ ""activate nhé. Sau đó xuất hiện khung nhập cái code ở trong add-on Youtube trong Kodi, bác nhập cái code đó vào, nhập xong thì bấm tiếp tục cho tới khi hoàn thành cái xác thực của Youtube TV. Sau đó vào lại trong Kodi sẽ thấy nó cho cái mã code thứ 2, bác nhớ mã code này rồi ra trình duyệt web gõ địa chỉ như lúc nãy, nhập tiếp cái này vào và hoàn thành xác thực với Kodi Helix, sau đó quay vào trong Kodi sẽ thấy Youtube đã được login theo tài khoản của bác (gmail hoặc tài khoản youtube của email loại khác).
p2p áp dụng bản date là lỗi phần sopcast đấy , vào userdate xoá mục p2p đi , sau đó quay ngược lại kodi hay xbmc để cài lại từ đầu . Mỗi cái p2p là hơi phức tạp 1 chút .

Một Số Đài Như Discovery Channel , Disney , v.v hoàn toàn không coi được nhé HieuHien .
Check lai gìum nhé anh !
Ok bác, khi nào rảnh em sẽ check lại một lượt rồi update lại ạ.

Chủ thớt ơi, có cách nào dùng cho Kodi trên ios ko. Copy vô đâu :(

HieuHienSupport

Active Member

Chủ thớt ơi, có cách nào dùng cho Kodi trên ios ko. Copy vô đâu :(

iOS: /private/var/mobile/Library/Preferences/Kodi/userdata/
Đường dẫn mà wiki của Kodi đưa ra đó ạ, em ko dùng iOS nên chưa thử, nhưng bữa trước hình như cũng có bác làm được rồi đó :)

---------- Post added 25-07-2015 at 22:20 ----------

Chủ thớt có bản data cho SPMC 13.2 không?

Em chưa dùng bản đó bao giờ nên ko có bác ạ, dùng Kodi 14.2 đi bác, em thấy nó chạy nhẹ mà

Bên trên