[Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

mình cài addons ngày 22/5 cho kodi 14 theo hướng dẫn, nhưng ko xem được các kênh truyền hình của SCTV, các kênh khác xem bình thường. Đầu TV box của mình là minix neo x8-H đã cập nhật firmware mới nhất.
Bác xem kênh SCTV trong LiveTV vẫn chạy tốt hết nhé :)
Bạn ơi update mới đi.Nhiều cái cũ quá rồi.thanks mod
Vài hôm nữa mình sẽ update data mới, giờ đang hơi bận tí :D

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Hix! Mình cài data mới trong tv box mà add-on Xshare trong mục kho phim trên vaphim.com - fshare giờ tất cả các mục có một vài phim à, mục nào cũng vậy hết, hiển thị lộn xộn không như trước nữa. VD Mục phim bộ Hồng Kong còn có một phim "Hồ sơ và công lý 3". Khổ quá lỡ chép đè nên không còn cái cũ hix.

Bác có thể gỡ add-on đó ra và cài lại bản mới nhất ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/997745-xshare-xbmc-hd-video-subtitles-fshare.html

Hoặc để nó tự động update phiên bản mới, tại mấy bữa nay mạng đang chậm do đứt cáp nên đôi khi nó ko cập nhật được.

hieptlcd

mong bác sớm update từng ngày

hieptlcd

Bác xem kênh SCTV trong LiveTV vẫn chạy tốt hết nhé :)

Vài hôm nữa mình sẽ update data mới, giờ đang hơi bận tí :D

quả thật data của bác rất hay...rất đa dạng....em mong bác sớm updata cho anh em sớm trải nghiệm

IAmLonely

Member

Hi!Bạn có thể cho xin chỉ một mình addons LiveTV để xem SCTV được ko?Xin post link trong PM của mình.Rất cám ơn bạn.

HieuHienSupport

Active Member

Hi!Bạn có thể cho xin chỉ một mình addons LiveTV để xem SCTV được ko?Xin post link trong PM của mình.Rất cám ơn bạn.

Link LiveTV đó em cũng tổng hợp từ link các bác trên 4rum share và sắp xếp lại theo đúng trật tự từng kênh thôi :D Em đã inbox cho bác link LiveTV cho bác rồi nhé, luôn tiện bác có add-on nào hay không share cho em với để em cập nhật vào trong data cho mọi người dùng luôn :)

lphuvnn

Chu box cho minh xin code giai nen voi

Bác ơi update mới đi nhiều cái giờ vào ko xem được nữa.Anh em ngóng bác từng ngày

mong bản update mới sớm.

HieuHienSupport

Active Member

Bác ơi update mới đi nhiều cái giờ vào ko xem được nữa.Anh em ngóng bác từng ngày

mong bản update mới sớm.

Mới update lại list kênh LiveTV. Mấy bữa nữa update lại toàn bộ data theo version mới, hiện giờ những addon nào mà các bác ko xem được?

Mới update lại list kênh LiveTV. Mấy bữa nữa update lại toàn bộ data theo version mới, hiện giờ những addon nào mà các bác ko xem được?

Cho e bản update list TV đấy đi bác. nhiều kênh ko xem được lắm

HieuHienSupport

Active Member

Cho e bản update list TV đấy đi bác. nhiều kênh ko xem được lắm

LiveTV update tự động mà bác, tắt đi rồi mở lại là Kodi là được, lưu ý mấy kênh Server HTVC hoặc VT thì phải thấy cái server IPTV của bác Quỷ Lệ chạy thì nó mới chạy được mấy kênh đó, nếu thấy thông báo service IPTV bị lỗi không chạy được thì khởi động lại Kodi để nó khởi động lại cái service đó nhé (hình như XBMC thỉnh thj thoảng ko khởi động cái service đó còn Kodi thì chạy bình thường). Hiện tại hơn 370 kênh (mỗi kênh có nhiều server để dự phòng) mình đã kiểm tra vẫn chạy tốt nhé, kênh nào không xem được thì các bác báo lại để mình kiểm tra nha.

sáng dậy kodi cập nhật tv còn có 29 kênh nữa bác ơi

HieuHienSupport

Active Member

sáng dậy kodi cập nhật tv còn có 29 kênh nữa bác ơi

29 kênh là do bác chọn nhóm kênh Phim rồi, bác rê chuột vào góc dọc bên trái màn hình sẽ hiện ra bảng thiết lập, chọn nhóm là "All channels" thì nó sẽ hiện ra tất cả các kênh nhé :)

khoathu

Member

mình cài kodi 14.2 coi tivi sao hay bị zăng ra ,đầu q10iv mạng 12m.

HieuHienSupport

Active Member

Mình xem phim fshare nó báo là không login Fshare không thành công.Nhờ các bạn chỉ cách đăng nhập vào Fshare,maill chỉ cho mình : [email protected] .Cài tới đây rồi không xem được,tức chết,update nhiều phim,nhạc hay quá.Thanks

Muốn xem Fshare thì yêu cầu cần phải có tài khoản VIP của Fshare, bác vào phần: "Hệ thống" -> chọn "Các mở rộng" -> chọn "Enabled Add-ons" -> chọn "Ứng dụng video" -> chọn add-on "XFshare" -> chọn "Configure" để nhập tên và mật khẩu tài khoản VIP của Fshare hoặc các tài khoản khác để xem phim trên các host tương ứng nhé :)

hoangha21

Member

bác cho em hỏi: cái addon tổng hợp này không dùng được với SPMC 13.2.2 trên ITV1600E hả bác. e k thấy cái thư mục trong data của máy. khi copy vào cũng k thấy tác dụng gì. Nhờ bác chỉ giáo thêm

HieuHienSupport

Active Member

bác cho em hỏi: cái addon tổng hợp này không dùng được với SPMC 13.2.2 trên ITV1600E hả bác. e k thấy cái thư mục trong data của máy. khi copy vào cũng k thấy tác dụng gì. Nhờ bác chỉ giáo thêm

Con 1600 thì bác thử cài bản kodi 14.2 vào chạy nổi không, em ko dùng spmc nên ko rõ nữa.

hoangha21

Member

Con 1600 thì bác thử cài bản kodi 14.2 vào chạy nổi không, em ko dùng spmc nên ko rõ nữa.

Theo hướng dẫn của bên ITVPLUS.NET chảy bản spmc là mượt nhất, còn lại đều giật.

Bên trên