[Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Xem đc film 3D trên TV 3D,nhưng hơi đứng hình 1 chút,mặc dù mình xài cap quang

3D thì bác xem offline ổn hơn chứ xem online đôi khi nó load ko kịp đâu :)

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Theo hướng dẫn của bên ITVPLUS.NET chảy bản spmc là mượt nhất, còn lại đều giật.

Em chưa thử cài bản đó bao giờ, để bữa nào rảnh em thử xem sao, tại con chip trên 1600 nó ko tương thích với XBMC hay Kodi.

Các bạn cho mình hỏi mình dùng himedia q10ii thì dùng bản nào chuẩn ạ, mình dùng nhiều bản xem một lúc toàn bị tự thoát , cảm ơn các bạn nhiều.

kuayue

Mình không làm được, mặc dù đã chép data vào thư mục android rồi nhưng xem trên file commander lại là thư mục trống. Không hiểu sao nữa

quyenitvplus

nếu không biết chép data, các bác có thể đơn giản là cài đặt file .apk KODI 15.0 đầu đủ addon từ ITVPLUS.NET

HOÀN TOÀN MIỄN PHÍ

Xem TV lên tới hơn 150 kênh truyền hình trong nước và quốc tế.
Có thể xem truyền hình xem lại trong tuần,
Thưởng thức các bộ phim bom tấn mới nhất với 3 kho phim đã được tích hợp sẵn trên ITVPLUS Repo
Nghe nhạc chất lượng cao, Thúy Nga, Hải Ngoại, Nhạc Vàng...

Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn | ỨNG DỤNG

khong_khiem

Active Member

E xem trên pc, dùng cáp quang viettel các kênh tv (VT) thì chạy quá tốt vào nhành; các kênh fpt thì k xem đc tý nào ạ

TV bồ tèo gần hết rồi bác ơi .

HieuHienSupport

Active Member

Các bạn cho mình hỏi mình dùng himedia q10ii thì dùng bản nào chuẩn ạ, mình dùng nhiều bản xem một lúc toàn bị tự thoát , cảm ơn các bạn nhiều.
Em không có con này nên ko rõ nó dùng bản nào thì ok nữa, bác đã thử với những bản nào rồi?
Mình không làm được, mặc dù đã chép data vào thư mục android rồi nhưng xem trên file commander lại là thư mục trống. Không hiểu sao nữa
Bác dùng Kodi hay XBMC? Lúc dùng ES File Explorer để paste vào thư mục đó bác có thấy nó hiện dung lượng data lúc chạy khoảng hơn 100MB ko?
E xem trên pc, dùng cáp quang viettel các kênh tv (VT) thì chạy quá tốt vào nhành; các kênh fpt thì k xem đc tý nào ạ
Em xem trên PC các kênh của fpt vẫn xem tốt, cũng mạng cáp quang viettel luôn, mấy kênh server của FPT thì bác phải mồi bằng cách xem TV trên ứng dụng FPT Play trên điện thoại hoặc android box trước, hoặc xem kênh TV trong cái này để nó mở luồng cho IP của bác nhé: FPT Play - Xem trực tiếp Ngoại Hạng Anh, Thể thao, hơn 80 kênh Truyền hình, Phim online cập nhật
TV bồ tèo gần hết rồi bác ơi .

Kênh nào ra đi bác :) ? Em check hơn 300 kênh trong LiveTV chạy vẫn tốt mà, bác ko xem được những kênh nào liệt kê số thứ tự của những kênh đó để em check lại xem.

hieptlcd

bác HieuHienSupport ơi trên ios thì cài data sau giải nén copy vào đường dẫn nào à

HieuHienSupport

Active Member

bác HieuHienSupport ơi trên ios thì cài data sau giải nén copy vào đường dẫn nào à

Em ko dùng iphone, ipad cũng như macbook nên ko rành lắm, nhưng theo chỉ dẫn trên mạng thì thư mục Kodi nó nằm tại đây:
- iOS: /private/var/mobile/Library/Preferences/Kodi
- Mac: /Users/<your_user_name>/Library/Application Support/Kodi/

Bác dùng trên iOS hay trên Mac?

hieptlcd

hôm qua lọ mọ em làm được rùi à bác hieuhiensuppot

tranjang

Data cho pc hình như bị lỗi thì phải, m down về giải nén toàn bị báo lỗi. Có bác nào bị như thế ko?

HieuHienSupport

Active Member

Data cho pc hình như bị lỗi thì phải, m down về giải nén toàn bị báo lỗi. Có bác nào bị như thế ko?

Dùng bình thường mà, nếu ko thì cứ dùng data của Android cũng được, trong thư mục org.xbmc.xbmc hoặc org.xbmc.kodi bác mở thư mục files rồi copy tất cả các thư mục trong phần .kodi (dành cho ai cài kodi) hoặc tất cả các thư mục trong phần .xbmc (dành cho ai cài xbmc) vào thư mục: C:\Users\"user name"\AppData\Roaming\Kodi hoặc C:\Users\"user name"\AppData\Roaming\XBMC

khong_khiem

Active Member

Em không có con này nên ko rõ nó dùng bản nào thì ok nữa, bác đã thử với những bản nào rồi?

Bác dùng Kodi hay XBMC? Lúc dùng ES File Explorer để paste vào thư mục đó bác có thấy nó hiện dung lượng data lúc chạy khoảng hơn 100MB ko?

Em xem trên PC các kênh của fpt vẫn xem tốt, cũng mạng cáp quang viettel luôn, mấy kênh server của FPT thì bác phải mồi bằng cách xem TV trên ứng dụng FPT Play trên điện thoại hoặc android box trước, hoặc xem kênh TV trong cái này để nó mở luồng cho IP của bác nhé: FPT Play - Xem trực tiếp Ngoại Hạng Anh, Thể thao, hơn 80 kênh Truyền hình, Phim online cập nhật

Kênh nào ra đi bác :) ? Em check hơn 300 kênh trong LiveTV chạy vẫn tốt mà, bác ko xem được những kênh nào liệt kê số thứ tự của những kênh đó để em check lại xem.

cám ơn bác nhiều, đúng là mạng viettel mở các kênh truyền hình (fpt) phải mồi mở cổng.
các kênh (HTVC) không xem đc thì phải mở coong thế nào ạ
Thanks...

HieuHienSupport

Active Member

cám ơn bác nhiều, đúng là mạng viettel mở các kênh truyền hình (fpt) phải mồi mở cổng.
các kênh (HTVC) không xem đc thì phải mở coong thế nào ạ
Thanks...

Bác dùng Kodi hay XBMC? Mấy kênh server HTVC thì lúc khởi động Kodi - XBMC lên thì nó phải chạy cái service IPTV của bác Anphunl (Quỷ Lệ) mới xem được, cái này em cũng đã add sẵn trong data rồi, nếu khởi động Kodi - XBMC lên mà thấy thông báo ở góc dưới bên phải là service IPTV ko chạy được thì tắt Kodi - XBMC đi rồi mở lại nhé (lỗi này đôi khi gặp trên XBMC, còn Kodi thì ít gặp)

Win XP sp3 có cài được bản Kodi này không bác HieuHien?Em tải bản của bác và cả trên trang chủ Kodi.tv nhưng nó cứ báo lỗi không cho cài.Bác có bản Kodi hay xbmc nào cài được trên XP sp3 không cho em xin.Thanks. Mail cua em
[email protected]

khong_khiem

Active Member

Bác dùng Kodi hay XBMC? Mấy kênh server HTVC thì lúc khởi động Kodi - XBMC lên thì nó phải chạy cái service IPTV của bác Anphunl (Quỷ Lệ) mới xem được, cái này em cũng đã add sẵn trong data rồi, nếu khởi động Kodi - XBMC lên mà thấy thông báo ở góc dưới bên phải là service IPTV ko chạy được thì tắt Kodi - XBMC đi rồi mở lại nhé (lỗi này đôi khi gặp trên XBMC, còn Kodi thì ít gặp)

E dùng kodi, mỗi lần bật lên hình như nó báo không load dc iptv hay gì đấy. Để tối về e ktra lại,
bác có hướng dẫn của bác Anphunl (Quỷ Lệ) cho e xin

HieuHienSupport

Active Member

E dùng kodi, mỗi lần bật lên hình như nó báo không load dc iptv hay gì đấy. Để tối về e ktra lại,
bác có hướng dẫn của bác Anphunl (Quỷ Lệ) cho e xin

Đâu cần hướng dẫn gì đâu vì mấy cái đó mình add sẵn trong data hết rồi, configure hết rồi nên chỉ cần mở ra dùng thôi, nếu thấy thông báo ko load được IPTV service thì tắt hẳn Kodi rồi mở lại nhé, ko thấy thông báo đó thì mới xem được mấy kênh server HTVC

khong_khiem

Active Member

Cảm ơn bác nhiều, bác nhiệt tình quá, điều kiện chưa có nên chưa sắm đc android box, e đang ước khi nào có đièu kiện săm 1 cái có cổng cõial (có vẻ cũng đắt).
Thanks bác ạ

Bên trên