[Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

dokltd

Active Member
Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

đã test trên minix X8, good.

Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

Hôm nay mình thử cài cho ATV 520 . OG youtube - do phần signed phải cài 3 app phụ trợ từ OGmods.

Chưa hiểu sao- Phần Quality chỉ hiện đến 360p .

HCMLIKÉ

Member

Hôm nay mình thử cài cho ATV 520 . OG youtube - do phần signed phải cài 3 app phụ trợ từ OGmods.

Chưa hiểu sao- Phần Quality chỉ hiện đến 360p .

Bạn làm theo hướng dẫn ở trang đầu tiên là được mà. Quan trọng nhất là bước chọn vào mục Cài đặt -> Tải xuống -> Biểu tượng cài đặt -> Đánh dấu chọn vào chất lượng cao nhất 1440 là được thôi.

Bạn làm theo hướng dẫn ở trang đầu tiên là được mà. Quan trọng nhất là bước chọn vào mục Cài đặt -> Tải xuống -> Biểu tượng cài đặt -> Đánh dấu chọn vào chất lượng cao nhất 1440 là được thôi.

Cảm ơn HCMLIKE. Của mình khi mở bảng Chất lượng , chỉ hiện 360p ( cao nhất ) .

HCMLIKÉ

Member

Cảm ơn HCMLIKE. Của mình khi mở bảng Chất lượng , chỉ hiện 360p ( cao nhất ) .

Bạn search thử chữ "4 video" và play thử 1 clip thử xem. Nếu cao nhất vẫn là 360p thì chắc bạn gỡ hết tất cả các bản Youtube và gói dịch vụ đi kèm và cài lại OGYoutube thử xem. Mình test vẫn lên đc 1080p hết đó.

Bạn search thử chữ "4 video" và play thử 1 clip thử xem. Nếu cao nhất vẫn là 360p thì chắc bạn gỡ hết tất cả các bản Youtube và gói dịch vụ đi kèm và cài lại OGYoutube thử xem. Mình test vẫn lên đc 1080p hết đó.

Cảm ơn bạn rất nhiệt tình , để mình thử nhé .

thangacb88

M8s không được bác chủ ơi. Og youtube chỉ lên 720 ah, còn youtube 1080 thì lên có 320. Buồn ghê (máy mình đã root)
Like nhất là bác chủ nhiệt tình với anh em quá. Mong anh em chia sẻ và chỉ dẫn.

HCMLIKÉ

Member

M8s không được bác chủ ơi. Og youtube chỉ lên 720 ah, còn youtube 1080 thì lên có 320. Buồn ghê (máy mình đã root)
Like nhất là bác chủ nhiệt tình với anh em quá. Mong anh em chia sẻ và chỉ dẫn.

Thanks bạn.

Bạn có thực hiện bước này không ạh?

Nếu thiếu bước này, nó không thể lên được 1080 đâu ạh.

Thanks bạn.

Bạn có thực hiện bước này không ạh?

Nếu thiếu bước này, nó không thể lên được 1080 đâu ạh.

Con ATV 520 của mình bị giống bác này , chỉ lên 320p , dù đã kich hoạt Tat cả Chất lượng .

HCMLIKÉ

Member

Con ATV 520 của mình bị giống bác này , chỉ lên 320p , dù đã kich hoạt Tat cả Chất lượng .

Mình cũng chưa rõ nguyên nhân, có lẽ là do Chip Xử lý Amlogic.
Nhưng mình lại test thành công trên ATV 1800E Plus và ATV 1900AC cũng dùng chip Amlogic (chỉ khác nhau về đời thôi).

ohyesssvn

Member

Con m8s bcm4335 của mình cũng chỉ lên được 360. Cuối cùng phải cài lại bản Youtube rất cũ mới lên được 720, có điều vì nó cũ nên nó hơi ngu

children09

Well-Known Member

Cảm ơn bạn. Mình đang cần.

lohado2

Active Member

Đã test trên bộ đôi sản phẩm đình đám của ZTV. cũng chỉ lên được 360 dù đã chọn tất cả chất lượng :))

HCMLIKÉ

Member

Đã test trên bộ đôi sản phẩm đình đám của ZTV. cũng chỉ lên được 360 dù đã chọn tất cả chất lượng :))

Mình nghĩ là do chip rồi bạn ơi.

hungproman

Thank chủ thớt!

Nguyenhung1810

Bản youtube em chia sẻ ở trang 1 không dùng với remote đâu bác, chỉ dùng với chuột thôi :)

Bản Youtube xem Full HD 1080 dùng Remote điều khiển ở link dưới bác nhé.

-Link FSHARE: https://www.fshare.vn/file/UAMYQJ6Z8VHH

-Link Google Drive: https://drive.google.com/file/d/0B-yLI4HSLio-ZVMyVUJQdk94TUk/view?usp=sharing

Bản này xem 4k trên YouTube đc k các bác nhỉ?

nhocmuixanh

Cần trợ giúp
con Minix NEO X8-H Plus của mình cũng chỉ lên được 360 dù đã chọn tất cả chất lượng.

HCMLIKÉ

Member

Bản này xem 4k trên YouTube đc k các bác nhỉ?

Mình chưa test thử có lên được 4K không vì không thể hiện được độ phân giải, chỉ nhìn độ nét của Videos? Còn Full HD thì khi mình dùng trên TV Full HD1080 thì nó đạt được chất lượng đó. :)

supportitvplus

Cần trợ giúp
con Minix NEO X8-H Plus của mình cũng chỉ lên được 360 dù đã chọn tất cả chất lượng.
Cái này là nó do firmware thì phải bác ạ...
Đợt này e thấy mấy chip Amlogic khá là hay bị hiện tượng đó mà ko biết phải làm thế nào :'(

HCMLIKÉ

Member

Cần trợ giúp

Mình cũng đang dùng trên con Minix X8H Plus, Firmware 4.4

Vẫn lên được HD1080

Bạn đang chạy firmware nào ạh?

Bên trên