Chim Út với căn bệnh quái ác

Đã xác định phương pháp mổ. Nên thực hiện ở đâu, bỏ qua yếu tố chi phí

• Số lượng người bầu chọn
    87

teppicnpc

Member
Ðề: Con ốm

Cầu mong chim út mong chóng khỏi bệnh, bé bị Tim to là cũng Ban-căng đấy nhỉ, hy vọng không bị thêm CHI... To như Bố cháu.

hda

Muốn nói thêm điều gì đó với chủ thớt mà sao thấy khó nói quá, type rồi lại xóa ......... bởi cái gì đó nơi khóe mắt, bởi con còn nhỏ quá, bởi đôi lúc mệt mỏi vì con quấy khóc ......... nhưng con nào có tội tình gì đâu.
thôi cứ tin rằng ngày mai con sẽ khỏe, mong chủ thớt dành 100%... 200% ....n% sức lực dành cho con và mong một ngày chủ thớt nói rằng: mọi việc ổn rồi!

Chỉnh sửa lần cuối:

HTFan

Member

Cầu cho Chim con được các Thần Thánh, Trời Phật, các Quế Nhân, Các ông Bà linh thiên của bé phù hộ độ trì cho Bé vượt qua chặng này tốt đẹp!
Chúc cho vợ chồng chủ thớt sẽ nhận được tin tốt lành về bé trong thời gian sớm nhất!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

14h, 18/4.
Trước hết xin cảm ơn bác Lehoang40 nhiều lắm. Có lẽ em đoán ít khi nào mà bác nói chuyện dịu dàng và quan tâm như vậy, có lúc 2 AE lặng đi chẳng nói được câu nào. Em biết, chắc Anh cũng khó tìm lời diễn đạt để em hiểu ngay vấn đề.
Dù sao nhờ có Anh mà em đã có sự chuẩn bị làm công tác tư tưởng khá tốt cho vợ em.
.........
Bây giờ thì mình khá bình tĩnh rồi, kiếm cớ buồn ngủ ra căng-tin ngồi nhằm tránh bị vợ hỏi dồn.
....
Thật khó để nói đúng tâm trạng của mình lúc này. Buồn ư? Từ này đơn giản quá.
.....
Ước gì có thể ngủ một giấc và khi tỉnh dậy...mọi thứ chỉ như là vừa qua một cơn ác mộng.
Còn nó là sự thật ư? Vậy thì mình hãy đứng lên và quay lại đối mặt với nó.
.....
Con gái yêu của bố! Không thể đầu hàng. Bố và mẹ sẽ cùng con chiến đấu đến cùng con nhé.

Vậy là không đơn giản rồi... Khi nào lắng xuống thì anh chia sẻ cùng anh em nhé, cơ hội đơn giản hóa vấn đề sẽ nhiều hơn.

HHN

Active Member

Chả biết nói gì, chỉ biết chia sẻ cùng hai vợ chồng bác thôi, chúc bé nhà bác mau lành bệnh :)

myeongwol

14h, 18/4.
Trước hết xin cảm ơn bác Lehoang40 nhiều lắm. Có lẽ em đoán ít khi nào mà bác nói chuyện dịu dàng và quan tâm như vậy, có lúc 2 AE lặng đi chẳng nói được câu nào. Em biết, chắc Anh cũng khó tìm lời diễn đạt để em hiểu ngay vấn đề.
Dù sao nhờ có Anh mà em đã có sự chuẩn bị làm công tác tư tưởng khá tốt cho vợ em.
.........
Bây giờ thì mình khá bình tĩnh rồi, kiếm cớ buồn ngủ ra căng-tin ngồi nhằm tránh bị vợ hỏi dồn.
....
Thật khó để nói đúng tâm trạng của mình lúc này. Buồn ư? Từ này đơn giản quá.
.....
Ước gì có thể ngủ một giấc và khi tỉnh dậy...mọi thứ chỉ như là vừa qua một cơn ác mộng.
Còn nó là sự thật ư? Vậy thì mình hãy đứng lên và quay lại đối mặt với nó.
.....
Con gái yêu của bố! Không thể đầu hàng. Bố và mẹ sẽ cùng con chiến đấu đến cùng con nhé.

Cầu Phật phù hộ cho cả nhà bác mau chóng vượt qua chuyện này :(

minhtuantkh

Mình phải chấp nhận đây là thực tế để sẵn sàng với những khó khăn sắp tới.
Chiều nay là không ổn khi tự mình làm khó cho bản thân và gia đình. Lúc chạy về nhà coi hai đứa đi học thế nào, lao ra đường trong vô thức mình đã chạy đến tận ngã năm chuồng chó mà không biết. Giật mình quay xe thì lại về ngã tư bảy Hiền, trong khi nhà ở Hồ Biểu Chánh - Phú Nhuận, lố gần 10 cây số và mất gần 1 tiếng. Trong khi bình thường từ BV về nhà không đến 15 phút.

Tối ra BV trông bé cho vợ về nhà lấy đồ, lên mạng search đọc những gì tìm thấy về cái chứng bệnh quái quỷ này. Tại sao với xác suất 1/ 1 triệu lại rơi đúng vào con mình? "Alcapa" sao nghe như tên của một cách hát thế nhỉ, toàn những thông tin mà chỉ sợ vợ biết thì chắc cô ấy cũng quỵ mất. Nhìn vợ nựng con mà thấy mắt mình như nhoè đi, miệng phải cố cười và gây trò với bé. Chẳng biết họ sẽ gọi cô ấy lên và thông báo kiểu gì, vì chiều nay qua tường kính thấy cả ê kíp trực xem bệnh án và nhìn gia đình mình với ánh mắt thật lạ.

Mà thôi, rên rỉ thế là đủ rồi. Nhìn ra xung quanh thấy biết bao bệnh nhi khác có người ở tỉnh lên và chắc cũng có người điều kiện còn khó khăn hơn mình, nhưng ai cũng vui vẻ. Lạ thật, họ như hoàn toàn tin tưởng và lạc quan về bệnh tình của con em họ. Hãy xác định mục tiêu và phải lên kế hoạch thực hiện ngay bây giờ. Chạy đua với thời gian để giành lại bé ? Nếu... Không, phải được chứ. Mình đã sẵn sàng rồi mà. Phải chơi tới cùng thôi!

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Đúng vậy bác, hãy cố gắng lên; hãy biết vượt qua những khó khăn trước mặt; tình cảm gia đình rất là thiêng liêng, hy vọng con bác mau chóng bình phục, thoát khỏi căn bệnh quái ác này.

Mình phải chấp nhận đây là thực tế để sẵn sàng với những khó khăn sắp tới.
Chiều nay là không ổn khi tự mình làm khó cho bản thân và gia đình. Lúc chạy về nhà coi hai đứa đi học thế nào, lao ra đường trong vô thức mình đã chạy đến tận ngã năm chuồng chó mà không biết. Giật mình quay xe thì lại về ngã tư bảy Hiền, trong khi nhà ở Hồ Biểu Chánh - Phú Nhuận, lố gần 10 cây số và mất gần 1 tiếng. Trong khi bình thường từ BV về nhà không đến 15 phút.

Tối ra BV trông bé cho vợ về nhà lấy đồ, lên mạng search đọc những gì tìm thấy về cái chứng bệnh quái quỷ này. Tại sao với xác suất 1/ 1 triệu lại rơi đúng vào con mình? "Alcapa" sao nghe như tên của một cách hát thế nhỉ, toàn những thông tin mà chỉ sợ vợ biết thì chắc cô ấy cũng quỵ mất. Nhìn vợ nựng con mà thấy mắt mình như nhoè đi, miệng phải cố cười và gây trò với bé. Chẳng biết họ sẽ gọi cô ấy lên và thông báo kiểu gì, vì chiều nay qua tường kính thấy cả ê kíp trực xem bệnh án và nhìn gia đình mình với ánh mắt thật lạ.

Mà thôi, rên rỉ thế là đủ rồi. Nhìn ra xung quanh thấy biết bao bệnh nhi khác có người ở tỉnh lên và chắc cũng có người điều kiện còn khó khăn hơn mình, nhưng ai cũng vui vẻ. Lạ thật, họ như hoàn toàn tin tưởng và lạc quan về bệnh tình của con em họ. Hãy xác định mục tiêu và phải lên kế hoạch thực hiện ngay bây giờ. Chạy đua với thời gian để giành lại bé ? Nếu... Không, phải được chứ. Mình đã sẵn sàng rồi mà. Phải chơi tới cùng thôi!

Đúng vậy, bác hãy cố lên, hãy làm chỗ dựa tinh thần vững chắc cho vợ và các con, đừng từ bỏ hy vọng bác nhé.

tuanhung1433

Active Member

Xin gửi lời thăm hỏi tới Chim Út. Chúc bé sớm vượt qua được mọi bệnh tật. Chúc gia đình anh luôn bình an, hạnh phúc

iLove720p

Member

Năm rồi nhà em cũng có đứa cháu nằm ở nhi đồng 1.. mọi người ai cũng đau khổ, tinh thần thì đi cầu nguyện khắp nơi, còn thực tế thì cứ túc trực ở phòng săn sóc đặc biệt và trông 5g sáng với 5g chiều để được vô phòng hội chuẩn được nghe bác sĩ thông báo tình hình.. cả tháng trời..:(
Nên em cũng hiểu được phần nào tâm trạng của anh và gia đình anh hiện tại.. giờ một mặt gia đình anh cũng nên đi cầu nguyện, để có được chỗ dựa vào đức tin, cho có thêm sức mạnh để cố gắng trong hiện tại, một mặt thì vô hội chuẩn gặp bác sĩ thì cứ hỏi hết tất cả khả năng, và các hướng có thể thực hiện được.. cách nào tốt nhất và các hướng dẫn để mình có thể thực hiện theo phương hướng điều trị đó.. nếu cần thì xin liên kết đến các bệnh viện đầu ngành để được giúp đỡ..
Em cũng có tìm được chút thông tin về bệnh này trên mạng, gởi anh và mọi người coi coi có hướng nào ko..
Tim to - giãn buồng tim - Nguyên nhân và cách điều trị

dungdt2

Thấy thương anh và chị quá, đúng là chỉ có làm cha mẹ mới hiểu được nỗi lo của cha mẹ. Em lớn thế này rồi mà tuần nào mẹ cũng gọi điện rồi đòi gởi đồ ăn, thuốc thang lên để bồi bổ sức khỏe. Trong khi tối ngày thức khuya xem đá banh, bù khú chơi bời, đúng là bất hiểu tử mà!

Em đã đọc cái bệnh kia rồi, tỉ lệ nó thấp thế mà rơi đúng vào chim út, có lẽ đó là số phận. Mỗi con người có một số phận và dù như thế nào cũng hãy vững vàng làm chỗ dựa cho chị và hai thằng ku anh nhé. Đọc topic của anh mà muốn khóc quá, nhìn thế chứ em yếu đuối lắm anh ạ.

Đêm qua ngủ và bật chế độ theo dõi đề tài 24/24 trên cái Ipad topic của anh, giờ cũng chả biết nói gì nữa. Anh em biết nhau chưa lâu nhưng em và bé Đức rất quý anh chị, các cháu. Đêm qua nghe em nói về bệnh của chim Út bé Đức khóc đó anh, con bé cũng sống nặng tình cảm.

Cố lên anh nhé, có gì thì update lên đây hoặc pm qua tin nhắn điện thoại cho em biết với....Cầu nguyện những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với anh chị và các cháu...đời là bể khổ!

mrpoms

Active Member

Em cũng từng có con nhỏ bị ốm thập tử nhất sinh nên rất hiểu tâm trạng của bác hiện nay. BV Nhi Đồng 1 cách đây 1 vài năm cũng chữa được triệu chứng Alcapa đó bác ạ. Gửi đến bác thêm 1 vòng tay bè bạn và hãy tiếp tục kiên cường chiến đấu bác nhé !!

minhtuantkh

11h, 19/02/2012.

Đêm qua mình đã không ngủ, thương bé quá. Mới 1 tháng nào đã biết gì...
Sớm nay vào BV thấy bé nằm li bì, hỏi mới biết vợ mình cũng không ngủ vì bé quấy khóc đến hơn 2 giờ sáng. Thức trắng đêm cô ấy lên mạng đọc tất cả những thông tin về căn bệnh của bé, biết hết rồi...mình chẳng thể giấu được gì nữa. Mắt sưng húp, gần như câm lặng, cô ấy nhìn mình với ánh mắt mà mình chịu không nổi. Ép đi ra căng-tin, cô ấy phải ăn cái gì đó chứ không thì gục mất. Vừa ăn nước mắt vợ vừa chảy lẫn vào đĩa cơm, mình đã phải giả bộ nghe điện thoại để đi ra ngoài. Tất cả mọi thứ cũng nhòe nhoẹt trước mắt mình.

Bà Nội bé lên BV để phụ và động viên cô ấy, nhưng cuối cùng chính Nội cũng khóc. Mình phải đi thôi, chứ không thể đứng đấy nhìn cảnh này được. Những lời nói của mình như một con vẹt, lảm nhảm những câu động viên vô nghĩa nói đi nói lại. Chẳng thể lừa được cô ấy nữa, nói thêm không chừng sẽ làm chính mình lại mất bình tĩnh. Lao ra đường trong vô định, may mà có điện thoại từ văn phòng đã kéo mình về thực tế. Ngồi ở công ty cũng chẳng thể làm gì được, mình phải làm gì tiếp theo đây? Không lẽ cứ ngồi chờ bác sỹ thông báo...!!!

Sao thế này...? Mình đã làm điều gì không phải, hay kiếp trước có nhân quả gì để bắt bé phải chịu sự ác nghiệt. Mình không tin là ông trời không công bằng. Bé đâu có tội gì, nếu có hãy đổ lên đầu mình chứ....

P/s: Bệnh của bé, mình đã bổ xung ở #1. Nếu có bác nào biết hoặc có thông tin về trường hợp thực tế nào đã gặp hoặc đang điều trị ( ở bất cứ nơi nào)...xin PM giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

roiviec

Member

Cố lên bác, hãy là cái cột vững chắc để cả nhà dựa vào. Mong bác tĩnh tâm vì 2 Chim anh cũng rất cần sự quan tâm chăm sóc của vợ chồng bác đấy.

Bên trên