Chuỗi bán lẻ điện tử Kogan vạch trần chuyện "độn" giá cáp HDMI

sudoku

Member
Ðề: Chuỗi bán lẻ điện tử Kogan vạch trần chuyện "độn" giá cáp HDMI

với dây HMDI dài khoảng 12m thì em nghĩ sẽ có sự khác biệt nhiều, lần trước em mua 3 sợi 12m loại thường, về test hư hết 2 sợi :(

saxt

Active Member

Các bác tranh luận khiếp quá, mình thấy là bác nào ko dư giả (như em) cứ rẻ mà xài, hỏng mua mới, bác nào có dk thì cứ cao tiền mà quất.

tusontay

Huyền Thoại

Các bác tranh luận khiếp quá, mình thấy là bác nào ko dư giả (như em) cứ rẻ mà xài, hỏng mua mới, bác nào có dk thì cứ cao tiền mà quất.
Rẻ mấy thì rẻ, nhưng vẫn phải tìm mua hàng đạt Chuẩn. Chứ ko chơi thằng Tung Cẩu đểu, chết oan đấy! :D

tienlequoc

Well-Known Member

Một điều có thể hiểu đối với cáp HDMI giá cao là:
1. Thương hiệu.
2. Chất liệu, công nghệ sản xuất dây, chống nhiễu......
3. Muốn được gắn 3 chữ "đạt chất lượng" thì nhà sản xuất cáp HDMI phải trả phí cho tổ chức (hay công ty) phát minh ra chuẩn HDMI. Cái này gọi là "tiền bản quyền"
Nhưng nói gì thì nói mắc hơn cả chục lần thì là 1 điều "không thể chấp nhận được" cho dù anh có giải thích thế nào đi nữa.

hoanvu9000

Tiền cab HDMI "bèo" x 20 = cab HDMI + thương hiệu + tiền ngu (cứ đắt tiền là anh mua :D)

mrnhutpt

Mới chỉ có HDMI, ko biết còn Cable Optical, dây loa... thì sao nhỉ? :D[/QUOTE
Optical cũng vật chỉ có "1" và "0". Có khi nào đầu này vào 1 đầu kia ra 0 không nhỉ? dây dẫn tín hiệu analog (dây loa, ...) thì khác.

ffv

Active Member

Các bác cho hỏi chút: Các dây HDMI đi kèm N1, K+ HD thuộc diện nào vậy, có tệ quá không? Thank all!

Các bác cho hỏi chút: Các dây HDMI đi kèm N1, K+ HD thuộc diện nào vậy, có tệ quá không? Thank all!
chắc là vào diện 0,000.............1$ vì sản xuất tại hàng xóm

knx

DEAR các bác !!

theo mình đúng là có một số hãng lợi dụng tên tuổi có sẵn của mình trên thị trường để làm giá các sp cáp HDMI mà họ đã sx ra

hehehe !!!!!!!!!!!!!!1 tks all

davidhand

Moderator

Cứ đọc cái vụ này là e lại thấy vui vui sao ý! Các chuyên gia nhà mình phân biệt được chất lượng các sợi cáp HDMI thì đúng là giỏi hơn cả các Expert của nước ngoài rồi và chắc mắt cũng phải tốt hơn cả máy đo điện tử! Còn e thì chẳng thể phân biệt được vì mắt cũng chỉ đo được đến 10/10 thôi. Ngày trước e có nói là bác nào chứng minh và chỉ ra được sự khác nhau về hình ảnh của sợi cáp 15m giá 750k e đang sử dụng với sợi cáp Atlona (hồi đó giá 200USD) thì e tặng ko cái máy chiếu HD20 mà có nhiều bác ko tin. Cũng may sau này có nhiều bài nói về vấn đề này nên a e cũng đỡ tốn nhiều học phí.

chuongzzz

Member
Re: Ðề: Chuỗi bán lẻ điện tử Kogan vạch trần chuyện "độn" giá cáp HDMI

Cứ đọc cái vụ này là e lại thấy vui vui sao ý! Các chuyên gia nhà mình phân biệt được chất lượng các sợi cáp HDMI thì đúng là giỏi hơn cả các Expert của nước ngoài rồi và chắc mắt cũng phải tốt hơn cả máy đo điện tử! Còn e thì chẳng thể phân biệt được vì mắt cũng chỉ đo được đến 10/10 thôi. Ngày trước e có nói là bác nào chứng minh và chỉ ra được sự khác nhau về hình ảnh của sợi cáp 15m giá 750k e đang sử dụng với sợi cáp Atlona (hồi đó giá 200USD) thì e tặng ko cái máy chiếu HD20 mà có nhiều bác ko tin. ..í.

các bác nhà mình khi so sánh thì dùng những mặt hàng có ở VN để so sánh (hàng ở VN ít có kiểm định chất lượng mà đôi khi ko có cũng có thể tự gắn mác là hàng ... chất lương cao) trong khi các Expert của nước ngoài khi so sánh họ sẽ dùng 2 sợi dây ở nước họ để so sánh (hàng nước ngoài thì kiểm duyệt về chất lượng luôn tốt để đảm bảo lợi ích cho người tiêu dùng)nên sẽ xảy ra những kết quả trái ngược nhau

việc này giống như các bác nhà ta dùng xe honda dream để so sánh với wave tàu ... khựa ==> DREAM NO1
còn các bác nước ngoài thì dùng toyota mà so sánh với honda thế nên .... NHƯ NHAU he he
>

hung_king

thế là mình cứ mua dây rẻ tiền về dùng yên tâm mà đủ khả năng
thank chủ thread có bài viết hay cho mọi người

truonghd

Well-Known Member

nói chung tuỳ khả năng mà mua, có nhiều tiền mua dây mắc, ít tiền mua dây rẽ,
nới vậy có khi nào bác mua cộng dây HDIM 50000 K, Toàn là mua dây trên 200.000 k à,
tuỳ theo bộ dàn và đầu phát thôi,

Bên trên