Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Rosalie1411

Well-Known Member
Ðề: Re: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

xơi đồ ăn ở đó sao phải đeo găng tay bảo vê ạ?
bác này ở PY luôn à?
Vì ở đó nhiều đồ lắm, nhìn là thèm mà tay bác Nhok có cả màu đỏ kia nhỡ bôi vào thức ăn thì nguy. Em có đi Tuy Hòa vài lần chứ không ở đó bác ah

Nhok

Ôi giời ơi =="

Khu ẩm thực đó ạ, em có nghe nói, cơ mà chỉ đi qua chứ không vào, vì là em thấy nó chả khác gì ở mấy chỗ vui chơi ở HN vs SG, em đi để tìm chỗ nào nó đặc biệt, độc đáo bác ạ. Bọn em chỉ loanh quanh mấy phố Lê Lợi vs lại Độc Lập, Bạch Đằng ăn hải sản thôi à. Còn nhiều nơi mà em muốn đi lắm nhưng thời gian không cho phép :-<. Trên bản đồ còn chi chít mấy chỗ nào là Đền, chùa rồi lại nơi kỷ niệm .... :(

Thôi, em lại có cớ để vào đó thêm, còn đi chơi được :))

Rosalie1411

Well-Known Member
Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

ok chúc bác có thêm nhiều khám phá mới.

oldfriend

Moderator
haiz... "dân ở đây bỏ quê vào sg kiếm sống hết rồi"... cũng muốn về quê ở lắm chứ, năn nỉ một công việc lương chỉ bằng 1/4 SG thôi mà nó ko nhận, thì làm sao về được =))

genzo1984

Well-Known Member

Ôi giời ơi =="

Khu ẩm thực đó ạ, em có nghe nói, cơ mà chỉ đi qua chứ không vào, vì là em thấy nó chả khác gì ở mấy chỗ vui chơi ở HN vs SG, em đi để tìm chỗ nào nó đặc biệt, độc đáo bác ạ. Bọn em chỉ loanh quanh mấy phố Lê Lợi vs lại Độc Lập, Bạch Đằng ăn hải sản thôi à. Còn nhiều nơi mà em muốn đi lắm nhưng thời gian không cho phép :-<. Trên bản đồ còn chi chít mấy chỗ nào là Đền, chùa rồi lại nơi kỷ niệm .... :(

Thôi, em lại có cớ để vào đó thêm, còn đi chơi được :))
nếu k có thời gian thì vào chỗ ẩm thực đó, có khá nhiều món đặc trưng của PY, nhưng k ngon bằng ở ngoài
lần sau bé Nhok vào PY chơi thì báo trước nhé, biết đâu chỉ vài địa điểm, quán ăn ngon cho Nhok thưởng thức

genzo1984

Well-Known Member

Vì ở đó nhiều đồ lắm, nhìn là thèm mà tay bác Nhok có cả màu đỏ kia nhỡ bôi vào thức ăn thì nguy. Em có đi Tuy Hòa vài lần chứ không ở đó bác ah
bác ở TH vài lần thì chắc thưởng thức hết đặc sản rồi nhỉ?

Nhok

Em nghĩ là chẳng ai lại thưởng thức hết được cả bác ạ :)).

Mà quên, hôm nọ có nói chuyện vs chị bạn thì mới nhớ ra cái món mà em tưởng là bánh tráng thịt heo hóa ra lại là món Bánh hỏi lòng heo :))

Ngoài ra còn biết thêm nữa là còn có món Sứa nước lèo rất ngon *cái tên =))* Mà mình chưa được ăn >"<

Rosalie1411

Well-Known Member

bác ở TH vài lần thì chắc thưởng thức hết đặc sản rồi nhỉ?

Làm sao mà hết được bác? vào khu đó, bác ăn đến món thứ 5,6 gì đó là bắt đầu ngán rồi. ăn xong còn phải đi theo mấy dịch vụ trong khu đó nữa chứ.
Em nghĩ là chẳng ai lại thưởng thức hết được cả bác ạ :)).

Mà quên, hôm nọ có nói chuyện vs chị bạn thì mới nhớ ra cái món mà em tưởng là bánh tráng thịt heo hóa ra lại là món Bánh hỏi lòng heo :))

Ngoài ra còn biết thêm nữa là còn có món Sứa nước lèo rất ngon *cái tên =))* Mà mình chưa được ăn >"<

Món bánh tráng em cũng rất thích.

genzo1984

Well-Known Member

đã gọi là đặc sản thì chỉ có vài món thôi, chứ anh đâu có nói là ăn hết tất cả các món ăn đâu;)
món gỏi sứa rất ngon nhé, đặc biệt phải là sứa chân ở Đầm Ô Loan, ăn giòn giòn ngon lắm=D>

sự thật là vậy đó, mình cũng yêu quê mình lắm muốn về nhưng k có cơ hội đành vậy...Thanks, Nhok chụp hình đẹp lắm

Nhok

Làm sao mà hết được bác? vào khu đó, bác ăn đến món thứ 5,6 gì đó là bắt đầu ngán rồi. ăn xong còn phải đi theo mấy dịch vụ trong khu đó nữa chứ.

Không biết các bác đi du lịch thế nào chứ em đi chủ yếu ngắm cảnh, ăn uống là phụ thôi ạ, mặc dù cũng chịu khó đi tìm chỗ ăn ngon rồi thì thử nghiệm đủ thứ =;. Nhưng bt em ăn đã ít rồi, nên đi chơi ăn lại càng ít => không thể ăn hết được những món đặc sản là nỗi buồn của em :((

sự thật là vậy đó, mình cũng yêu quê mình lắm muốn về nhưng k có cơ hội đành vậy...Thanks, Nhok chụp hình đẹp lắm

Ủa, đẹp thật hả bác. Cám ơn bác nhiều nhé ^^

Tí đi chơi về em viết nốt phần cuối, để lâu nó quên mất :D

Thế là ko chạy vào Nha Trang như dự định hả em?

Coi sơ qua thì chuyến Phú Yên của em đẹp hơn Bình Định của anh rồi đó, chúc mừng em!

Cơ mà đến mấy chỗ vắng tanh kia lại đi 1 mình thì hơi tiếc. Bọn anh đi đâu cũng chọn mấy chỗ vắng rồi kiểu gì cũng sẽ có kỷ niệm ở đó keke (nói lại nhớ và thèm bay vào Phú Quốc quá)

WindyCity

Active Member
Đúng là box nào có người đẹp thì tha hồ đấu, hót tưng bừng ;)
Umm sao Nhok gan quá đi 1 mình không sợ chuyện gì à! Thân gái dặm trường đi như thế thì g/đ lo chết được Nhok ơi
Đọc đoạn Nhok chạy xe về lúc trời tối mình cũng lo dùm cho N. hic nếu có chuyện gì thì tội nghiệp cho ng e bé bỏng :-S
A không phải tán N đâu nhé chỉ là mình hay lo chuyện tào lao. N xinh thế kia mà chưa có a nào "mở cửa trái tim" sao? Đúng là "chuyện 0 thể tin" nhé :p;))

Nhok

Re: Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Thế là ko chạy vào Nha Trang như dự định hả em?

Coi sơ qua thì chuyến Phú Yên của em đẹp hơn Bình Định của anh rồi đó, chúc mừng em!

Cơ mà đến mấy chỗ vắng tanh kia lại đi 1 mình thì hơi tiếc. Bọn anh đi đâu cũng chọn mấy chỗ vắng rồi kiểu gì cũng sẽ có kỷ niệm ở đó keke (nói lại nhớ và thèm bay vào Phú Quốc quá)

Vâng, vì thời gian không cho phép nên em đành ở lại Tuy Hòa, mà chứ ở đây còn khối chỗ em chưa đi được ấy anh ạ :((. Nói chung, nếu mà đi PY thì có thể đi cả được Nha Trang lẫn Quy Nhơn của anh, vì nó nằm giữa, em mà đi khoảng 1 tuần thì có mà lục lọi hết chỗ này đến chỗ kia chớ không phải có mỗi PY đâu anh ạ :p

Em cũng muốn đi thêm vài người cho vui nhưng chẳng có ai đi cùng nên đành một mình đi thôi, cái gì cũng có niềm vui riêng mà anh :))

Nói mới nhớ sân bay PQ cũng giống TY, đáp bên bờ biển thì phải =)).

Đúng là box nào có người đẹp thì tha hồ đấu, hót tưng bừng
Umm sao Nhok gan quá đi 1 mình không sợ chuyện gì à! Thân gái dặm trường đi như thế thì g/đ lo chết được Nhok ơi
Đọc đoạn Nhok chạy xe về lúc trời tối mình cũng lo dùm cho N. hic nếu có chuyện gì thì tội nghiệp cho ng e bé bỏng
A không phải tán N đâu nhé chỉ là mình hay lo chuyện tào lao. N xinh thế kia mà chưa có a nào "mở cửa trái tim" sao? Đúng là "chuyện 0 thể tin" nhé

Em ngồi viết là tâm trạng còn đang lo lắng cv chứ mà để diễn tả đúng cái nỗi sợ ấy thì ko nói được anh ạ :((. Khủng khiếp lắm ý :___:

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhok

# Ngày cuối cùng

Do chuyến bay từ HN đến TY hạ cánh vào lúc 9h nên bọn em sẽ bay ngược về HN lúc 9h35.

Sáng đó, do tiếc bãi biển Long Thủy, nên Nhok cũng dậy thật sớm, 6h kém vác xe đi, may mà nó cách ks có 10 km, và cũng tình trạng bò trên đường tránh xe ô tô :))

Trên đường đi thì em có qua chùa này.

Rồi sau đó thì em cũng đến được, đường vào nằm bên cạnh khu nghỉ dưỡng Vietstar. Vào trong này, Nhok có cảm giác giống đi miền Tây lắm nhé, chỉ khác mỗi là ở đây có biển. Do vội quá nên không chụp được tấm ảnh nào, lúc ấy cũng đã hơn 7h rồi. Chỉ kịp ngồi hít thở vs lại ngắm nghía cảnh thôi :p

Rồi cũng tiện đường đi "lạc" vào mấy nơi loanh quanh gần đó :-<

Rồi, nhanh chóng em quay xe về ks để check out. Anh Thành lại alo bảo hai anh em đi ăn, em lại ngồi ăn cái món này đầu tiên rồi (nhìn hấp dẫn lắm)

Nên đến quán bún bò Huế (nghe nói ngon lắm mà no quá không ăn được) em đành ngồi nhìn lão ăn =((. Quán này nằm trong ngõ nhưng rất dễ nhìn thấy vì ngay đầu ngõ, em quên mất tên phố chỉ nhớ có dính 1A thôi :-<

Dân trong này cũng chuộng cafe như bao nơi em qua, T7 vs CN là kéo nhau đi uống cafe :)). Lại là Huy Tùng, và lần này là vào hẳn phía trong để ngắm nghía

Rồi, em thì giục quắn đít mà lão ý thì cứ ngồi cười và vẽ ra, nào là muộn chuyến này thì mình bắt xe đi Nha Trang rồi bay ở đó, nào là muộn một ngày thì chết sao được, bla bla, nói chung là em rất sợ lỡ chuyến, vì mẹ em đã alo hỏi giờ về từ sáng (nhà có việc mà còn dám đi chơi :((), rồi thì còn tiền vé máy bay :-SS. Nói chung là .......:-<

Rồi thì sau khi uống xong cốc nước ép bưởi thì hai anh em ra sân bay rồi check in luôn :((. Và về thì vẫn giữ nguyên chỗ ngồi, ngồi chém gió với nhau cho đỡ chóng mặt =;

Sân bay gì bé tý :))

Vậy là em tạm biệt Tuy Hòa và trở về HN lúc 10h kém, xuống máy bay lúc 11h15 và về đến nhà lúc 12h25p.

Với một đứa ở HN, sáng đi làm thì chen tối về thì đi học rồi đi tập bla bla, đến thời gian dành cho bản thân cũng không có thì chuyến đi thay đổi không khí này rất đáng giá. Phải cái sức khỏe yếu nên em không đi được nhiều cũng như không có dịp tìm hiểu nhiều hơn nữa về con người nơi này. Nhưng chắc chắn là sẽ có dịp quay lại, và lúc đấy thì .........:x

Hẹn các bác bài viết tháng 4 sắp tới với Đà Nẵng thân quen nhé ^^,

Nhok :x

genzo1984

Well-Known Member

chờ phóng sự hành trình khám phá ĐN của Nhok nhé

nghichti

Member

Tiếp tục kê dép ngồi hóng:p.Phục chị thật đấy(con gái mà máu phết)!
Chúc chị mạnh khỏe để lại có nhưng chuyến đi rồi về kể cho anh em!

thienthanxanh

Active Member
Việt Nam còn rất nhiều nơi có phong cảnh đẹp mà mình chưa được đến. Chúc Nhok tiếp tục kể lại những chuyến đi đến các vùng miền của tổ quốc. Thanks

hquangvn

Member

Cho hỏi ngu cái chứ "MẠO HIỂM" chỗ nào vậy các bác? Em thấy hai từ này mới vào đây đọc, coi hình riết thấy toàn cỏ cây chen lá đá chen hoa rất bình yên.

Bên trên