Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

thienthanxanh

Active Member
Re: Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Cho hỏi ngu cái chứ "MẠO HIỂM" chỗ nào vậy các bác? Em thấy hai từ này mới vào đây đọc, coi hình riết thấy toàn cỏ cây chen lá đá chen hoa rất bình yên.

Thân gái dặm trường đi du lịch bụi thì chủ thớt ví von như vậy. Bác bắt bẻ câu chữ quá!!!

thanhtung90

Active Member
Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Em đọc cũng công nhận bác liều & máu me be bét.

vuthehoa

Thật chả ra làm sao cả,cô đi và về anh đều biết vậy mà một chút quà cho anh cô cũng ỉm luôn là sao.Tính của Nhok ai chưa biết thì thôi chứ biết rồi thì hững chuyện đi như vậy đối với Nhok là niềm đam mê vô tận nên bất chấp nguy hiểm cũng đi.

Nhok

Cho hỏi ngu cái chứ "MẠO HIỂM" chỗ nào vậy các bác? Em thấy hai từ này mới vào đây đọc, coi hình riết thấy toàn cỏ cây chen lá đá chen hoa rất bình yên.

Cậu đọc phần gần cuối nhé, thật ra vs mỗi người thì khái niệm nó khác nhau, cơ mà mình thấy vậy nên giật tít tý thôi :)).

Thật chả ra làm sao cả,cô đi và về anh đều biết vậy mà một chút quà cho anh cô cũng ỉm luôn là sao.Tính của Nhok ai chưa biết thì thôi chứ biết rồi thì hững chuyện đi như vậy đối với Nhok là niềm đam mê vô tận nên bất chấp nguy hiểm cũng đi.

Qùa ý ạ, em còn chả mua được quà gì cho mn ở nhà vì vội quá :((. Để tuần này đi ĐN em kiêm cái gì hay hay mang về cho anh nhé ^^.

nvqhaiduong

Well-Known Member

Đáng yêu quá :x

taxtuan

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

- Hôm đó có ăn mực, nhưng ko phải cái loại đó, ông bạn Thành kia đi tiếp khách từ sáng đến tối chắc được đãi món mực cơm này rồi =)). Khổ thân, lúc tối đi dạo TP vs Nhok cứ bảo chắc anh giã từ mực từ đây vì ăn 5 bữa thì cả 5 đều ăn mực =))
- Ốc thì mình hông bít, còn đi lên Sông Cầu thì bài tiếp sau mình sẽ viết chi tiết, vì phải có lý do thì tên theard mới là MẠO HIỂM chứ, vấn đề là mình muốn đi cả Vịnh Xuân Đài cơ ấy :-<
- Quan điểm của mình là xuống biển thì chỉ ăn đồ biển thôi, hơn nữa, thịt rừng tự nhiên mình không thích lắm ^^
- Nói mới nhớ, con dông giống mấy con thằn lằn ghê, hôm ý cứ nháy nhau ăn xong ra ngó là bọn mình ko gọi nữa =))
- Ăn vặt thì có, lang thang ăn mà chỉ sợ đau bụng vì ăn tả phí lù, được cái mấy cái này ko chụp ảnh :p

Mấy thím chưa gì đã sồn sồn lên là nào X_X, đi một mình ở thế cho nó sướng chớ :)). Sắp tới 4/4 mình vào ĐN có bạn nào bám càng không đấy :))

Chả biết, nó giống cái xe mà ngày xưa bị ngã xe đến giờ vẫn bị sang chấn tâm lý :-<
Mà nude với niếc cái giề, đầu để làm cảnh à :-L

Thật là tiếc! bạn ra Sông Cầu mà có mình là thổ địa thì ôi thôi rồi (dân Sông Cầu rất hiếu khách).

taxtuan

Member

đã gọi là đặc sản thì chỉ có vài món thôi, chứ anh đâu có nói là ăn hết tất cả các món ăn đâu;)
món gỏi sứa rất ngon nhé, đặc biệt phải là sứa chân ở Đầm Ô Loan, ăn giòn giòn ngon lắm=D>

Bạn ở Phú Yên hả, sao rành quá vậy?

taxtuan

Member

Bác cứ đi rồi khắc biết như thế nào là "Mạo hiểm".

binna

Well-Known Member

món Bánh hỏi lòng heo....em thưởng thức ở Quy Nhơn rồi (gần ga xe lửa Diêu Trì), còn ở Tuy Hòa thì chưa....
chắc sẽ "MẠO HIỂM" 1 chuyến

Nhok

Thật là tiếc! bạn ra Sông Cầu mà có mình là thổ địa thì ôi thôi rồi (dân Sông Cầu rất hiếu khách).

Nhok cực muốn đi xuống đó anh ạ, nhưng mà như anh đã thấy, đi đến thành An Thổ đã gần 6h tối, trong khi phải đi thêm chắc phải 30km nữa mới đến được TT Sông Cầu (em cũng muốn đi Vịnh Xuân Đài lắm). Tiếc lắm nhưng vẫn phải về anh ạ :(

Còn em thấy chỗ nào em đi ngta cũng hiếu khách hết ý ^^. Chỉ dẫn tận tình luôn mà niềm nở lắm :D

Hình như là vậy bác ạ :))

món Bánh hỏi lòng heo....em thưởng thức ở Quy Nhơn rồi (gần ga xe lửa Diêu Trì), còn ở Tuy Hòa thì chưa....
chắc sẽ "MẠO HIỂM" 1 chuyến

Đúng rồi, món này chị bạn em bảo là ăn ở Quy Nhơn :D, còn em thì ăn ở Tuy Hòa, bác thử ăn một bữa xem sao, đi xe từ QN về TY có hơn 2h thôi mà ^^

genzo1984

Well-Known Member

mình là Phú Yên chính gốc nè, nhà mình ở Tuy Hòa, gần siêu thị.hiện tại mình sống ở SG
bác ở Sông Cầu à? bác đang ở SG hay vẫn ở PY

bemtigon

Active Member

Một chuyến đi thật lý thú, bạn là một người con gái mạnh mẽ và có sở thích đi du lịch giống mình. chúc những chuyến đi sau sẽ luôn may mắn và vui tươi

hquangvn

Member

Bác cứ đi rồi khắc biết như thế nào là "Mạo hiểm".

Bác đi chơi bằng máy bay, ở khách sạn, ăn hàng quán và dạo biển dạo núi chơi thì em thấy cái chỗ "MẠO HIỂM NHẤT" nó nằm ở trong cái mà Tây nó gọi là Wallet ấy ạ.

Nhok

Bác đi chơi bằng máy bay, ở khách sạn, ăn hàng quán và dạo biển dạo núi chơi thì em thấy cái chỗ "MẠO HIỂM NHẤT" nó nằm ở trong cái mà Tây nó gọi là Wallet ấy ạ.

Mình hiểu ý bạn :)). Nhưng nói rõ cho bạn biết nhé, ko phải dân phượt hay tự nhận mình phượt phẹt gì là phải ăn bờ ăn bụi, ngủ nhờ rồi phải đi xe máy này nọ, lê lết qua các tỉnh, mỗi chỗ dăm bảy ngày nhé :))

Mình quen rất nhiều người đi những cung đường phải nói rất nguy hiểm như cung Tây Bắc, đi Bắc Nam, mỗi ngày gần 1000km cơ. Mà nói thêm cho bạn biết nhé, cá nhân mình đi phượt = xe máy Xuyên Việt, HN đến Cà Mau từ năm 2010 rồi cơ bạn ạ, mà đi 1 mình đó nhé, gần 1 tháng lang thang khắp nước. Liệu bạn đã làm được 1 chuyến như vậy chưa?

Do lúc đó đi có rất nhiều thời gian nên mình còn đi được = những phương tiện đường bộ. Bạn nghĩ ai cũng có thời gian đi cả tháng rong ruổi trên đường, trong khi sức khỏe không đảm bảo, công việc thì ko thể nghỉ. Có thể bạn là sinh viên, thời gian là vô biên, nhưng xin lỗi, mình có công có việc ổn định, giờ chỉ đi bằng máy bay vào đó mấy ngày nghỉ cuối tuần và thuê xe đi khám phá chậm rãi, chơi bời là chính chứ ko có ý hành xác như ngày xưa đâu bạn trẻ nhé :)). Mình kiếm được tiền thì mình đi chơi = wallet là điều đương nhiên rồi, còn người khác không có thì phải chịu khó mà tiết kiếm, kiếm cách khác đi chứ sao nữa ;))

Còn tùy, quan điểm MẠO HIỂM theo mỗi người khác nhau mà, chẹp, chẹp ;)). Chắc bạn chưa đọc hết bài viết của mình thôi ;;)

Thân mến,

Hoàng Đế

Mình nghĩ bạn quá so đo vấn đề rồi, bạn nói thì dễ nhưng thực tế nó khác lắm
Mạo hiểm đối với mỗi người là 1 quan niệm khác nhau và phụ thuộc rất nhiều vào hoàn cảnh sống, hoàn cảnh lúc đi nữa
Mình nói cho bạn nghe về mình cảm nhận mạo hiểm nhé:
- Đối với mình 12 giờ đêm mà còn đi xe máy ở khu Nguyễn Văn Linh Q7 gần LA là quá mạo hiểm
- Đối với mình ngồi ở công viên Hòa Bình khu Q5 Nguyễn Chí Thanh là cực kỳ mạo hiểm
- Đối với mình buổi tối nằm ngủ đã đóng cửa nhà đầy đủ mà ko đóng cửa phòng cũng là mạo hiểm
Nhưng những việc sau đây mình ko thấy mạo hiểm tẹo nào:
- Book vé đi chơi nước ngoài theo tuor nhóm nhạc Scropion dù ko biết nước Đức là gì, chẳng thấy mạo hiểm
- Cùng 1 nhóm bạn xuống thung lũng Lòng chảo - US cắm trại nghe mấy hòn đá kêu, đêm lạnh thấu xương, ko sóng đt, ko wifi, nguy hiểm từ thú rừng nhưng vẫn ko thấy mạo hiểm
- Nhảy bungee từ 1 cây cầu cao tương đương tòa nhà 50 tầng ko mạo hiểm mà cực kỳ vui...
Vậy theo bạn Nhok mạo hiểm hay chưa?

TR0JAN

Nhok đi xem máy một mình đến đèo Cả rồi lại vòng về thì cũng giỏi thật. Sao ko đi thêm chút nữa sang Nha Trang chơi luôn :)

Thành phố Tuy Hòa dân số suýt 1tr người nên đừng thắc mắc là vắng và buồn nhé :D

Nhok

Nhok đi xem máy một mình đến đèo Cả rồi lại vòng về thì cũng giỏi thật. Sao ko đi thêm chút nữa sang Nha Trang chơi luôn :)

Thành phố Tuy Hòa dân số suýt 1tr người nên đừng thắc mắc là vắng và buồn nhé :D

Thì em cũng đã nói rõ là tiếc đứt ruột vì ko có thời gian đi Nha Trang mà :-<. Để khi nào có thời gian, đi thẳng NT cho nhanh à :(. À, tháng 7 có đi Đà Lạt sẽ quá bộ xuống NT 1 chuyến ^^

Bên trên