Có bạn nào sử dụng HTPC SHARP cho mình hỏi thăm với

nino

Member
Ðề: Có bạn nào sử dụng HTPC SHARP cho mình hỏi thăm với

Vậy là hư main hả bác? Hư là vứt không sửa được sao bác?
nói vậy thôi chứ bạn mang ra tiệm nào quen và có uy tín kiểm tra coi sao, hy vọng có cái gì đó bị lỏng, main này mà tèo xem như đi luôn nguyên con vì mod bằng main khác sẽ gặp rất nhiều khó khăn.

xmast_night

làm biếng set up. anh em ai chán HTPC sharp này thì để lại mình ha, or muốn đổi thùng desktop E2149 ram 1G, HDD 80, main GIGA 945 gcm sc2 cũng đc

thanhlnt

nói vậy thôi chứ bạn mang ra tiệm nào quen và có uy tín kiểm tra coi sao, hy vọng có cái gì đó bị lỏng, main này mà tèo xem như đi luôn nguyên con vì mod bằng main khác sẽ gặp rất nhiều khó khăn.
Hic, hi zọng là dzậy. Có ai biết nơi nào ở SG sửa chữa uy tín chỉ mình với!

làm biếng set up. anh em ai chán HTPC sharp này thì để lại mình ha, or muốn đổi thùng desktop E2149 ram 1G, HDD 80, main GIGA 945 gcm sc2 cũng đc

Chán rùi đây, nhưng rất tiếc là em nó đang bị tèo nếu ko đổi cho bác cho rùi 3:-O.
À bác nào có kinh nghiệm mod main mới cho case này chỉ anh em với. Main nào thì thích hợp để mod?

@ knguyen429: Hưng nè, lấy cái avarta 1080 về chiếu bằng cái sharp chỉ nghe tiếng thôi... còn hình thì... đen thui lùi hà :D :D :D :D

chắc chắng là nó không play được mà anh còn cố ;)
cúi cùng coi được chưa?

xmast_night

Mua HTPC sharp chip 915GV của gigabyte giờ tính mua hdd new mà sợ mua rồi ko đổi đc nên mún hỏi anh em cho chắc chip 915GV có nhận đc hdd 500g ko anh em? cám ơn

xmast_night

nhân tiện anh em nào có driver up lên mediafire dùm mình với. cám ơn nhìu lắm

buiducxd

Mua HTPC sharp chip 915GV của gigabyte giờ tính mua hdd new mà sợ mua rồi ko đổi đc nên mún hỏi anh em cho chắc chip 915GV có nhận đc hdd 500g ko anh em? cám ơn

mình đang dùng ổ 500G maxtor chạy rất tốt, yên tâm nha

xmast_night

mình đang dùng ổ 500G maxtor chạy rất tốt, yên tâm nha

sata2 cũng support luôn hả bạn? thanks vậy chiều về mua hdd new thui chứ hdd ko dám xài hàng 2nd hand. mà anh em biết cách phân biệt seagate thật giả không? tính ghé hòang trần 116 bắc hải vì giá gud quá mà bh 3 năm luôn giá hôm nay là 47.7 usd = 900.000ngan le may dong

xmast_night

OK ĐÃ MUA HÒANG TRẦN 116 BẮC HẢI. Ổ 500G GIÁ 909000Đ. VỀ CẮM MAIN 945 CHẠY SÂT 2 CHÉP LẸ LẮM CÒN CẮM 915GV CHẠY SÂT 1 CHẬM THẤY RÕ WIN 7 COPY THẤY TOÀN CÓ 18-20mbs. MÀ ANH EM CHO HỎI SEAGATE CÓ NÓNG LẮM KHÔNG SAO CẮM VÀO BẢE BONE SAHRP CHẠY 1 H LÀ 53 ĐỘ RÙI. ÀH WEN NỮA CHECK SẺIAL WEB SEAGATE OK BH ĐẾN 2013. ANH EM CHO HỎI CÓ PHẢI ĐĂNG KÝ GÌ KHÔNG? MÀ SAO NHÀ PHÂN PHỐI GHI TRÊN TEM LÀ CÔNG TY GÌ Ở TÔN THẤT TÙNG ĐÓ VÀ KHÔNG CÓ TEM BẠC

anhtuanph

Member

OK ĐÃ MUA HÒANG TRẦN 116 BẮC HẢI. Ổ 500G GIÁ 909000Đ. VỀ CẮM MAIN 945 CHẠY SÂT 2 CHÉP LẸ LẮM CÒN CẮM 915GV CHẠY SÂT 1 CHẬM THẤY RÕ WIN 7 COPY THẤY TOÀN CÓ 18-20mbs. MÀ ANH EM CHO HỎI SEAGATE CÓ NÓNG LẮM KHÔNG SAO CẮM VÀO BẢE BONE SAHRP CHẠY 1 H LÀ 53 ĐỘ RÙI. ÀH WEN NỮA CHECK SẺIAL WEB SEAGATE OK BH ĐẾN 2013. ANH EM CHO HỎI CÓ PHẢI ĐĂNG KÝ GÌ KHÔNG? MÀ SAO NHÀ PHÂN PHỐI GHI TRÊN TEM LÀ CÔNG TY GÌ Ở TÔN THẤT TÙNG ĐÓ VÀ KHÔNG CÓ TEM BẠC

Thiết kế chổ gằn HDD của Sharp không được thoát lắm, dể làm HDD nóng, cái này có nói ngay từ đầu. Giải pháp tốt nhất là dùng HDD 2,5". Mình đang dùng HDD 2,5" chạy rất ổn định không cần thêm quạt làm mát cho HDD.

anhtuanph

Member

nhân tiện anh em nào có driver up lên mediafire dùm mình với. cám ơn nhìu lắm

Bạn cần driver nào? thằng này chỉ có driver của đầu đọc và LCD là cần chính xác thôi. Còn lại search trên mạng có hết.

Cho địa mail mình gửi cho.

xmast_night

Thiết kế chổ gằn HDD của Sharp không được thoát lắm, dể làm HDD nóng, cái này có nói ngay từ đầu. Giải pháp tốt nhất là dùng HDD 2,5". Mình đang dùng HDD 2,5" chạy rất ổn định không cần thêm quạt làm mát cho HDD.
hic HDD laptop thì yếu và ko bền bằng hdd desktop cũng như ko nhanh bằng. vả lại lắp vào bạn fải chế pas nữa đúng ko? mình thì đã mua seagate 3.5" 500g mà nhiệt độ khi chạy 1h khỏang 53độ ko biết có nóng ko ta?

HÌ HỤC THÁO NẮP TRƯỚ`C RA LẮP DVDWR VÀO AI DÈ GIỜ NÚT BẤM DVD KO ĂN. AI CÓ CÁCH NÀO THÁO DVD NHANH KO CHỨ MÌNH THÁO NẮP TRƯỚC PHẢI THÁO CẢ MAIN RA KHỎI CASE MỚI VẶN ỐC ĐC. AI CHỈ VỚI

xmast_night

ÀH MÌNH ĐÃ DOWN ĐC DRIVER RÙI CÁM ƠN BẠN ANHTUANPH

Tieubaocaca

Active Member

Bác nào có bios 1.07 của case Sharp này không? Cho mình xin cái link down với! Đang có con chip 2160 dư mà lắp vào case này nó không nhận.

nino

Member

chắc chắng là nó không play được mà anh còn cố ;)
cúi cùng coi được chưa?

he he, thì thử coi sao mà Hưng ;)) ;)) ;))
vác cái máy trên lầu xuống lắp vô coi rồi Hưng ơi, công nhận phim hay, âm thanh hình ảnh đẹp và nội dung mang đầy tính nhân văn !

nino

Member

hic HDD laptop thì yếu và ko bền bằng hdd desktop cũng như ko nhanh bằng. vả lại lắp vào bạn fải chế pas nữa đúng ko? mình thì đã mua seagate 3.5" 500g mà nhiệt độ khi chạy 1h khỏang 53độ ko biết có nóng ko ta?

HÌ HỤC THÁO NẮP TRƯỚ`C RA LẮP DVDWR VÀO AI DÈ GIỜ NÚT BẤM DVD KO ĂN. AI CÓ CÁCH NÀO THÁO DVD NHANH KO CHỨ MÌNH THÁO NẮP TRƯỚC PHẢI THÁO CẢ MAIN RA KHỎI CASE MỚI VẶN ỐC ĐC. AI CHỈ VỚI
53 độ mà nóng gì, cái của mình chiếu hết một phim nó nóng đến 64 cơ, giờ tháo cái nắp nó mới hạ xuống tầm 55 độ ~X(

thanhlnt

Ko hiểu bác thế nào chứ mình tháo nắp trước rồi gắn DVD vào, vặn ốc ngon ơ đâu cần phải tháo main :-?? .

Tieubaocaca

Active Member

HÌ HỤC THÁO NẮP TRƯỚ`C RA LẮP DVDWR VÀO AI DÈ GIỜ NÚT BẤM DVD KO ĂN. AI CÓ CÁCH NÀO THÁO DVD NHANH KO CHỨ MÌNH THÁO NẮP TRƯỚC PHẢI THÁO CẢ MAIN RA KHỎI CASE MỚI VẶN ỐC ĐC. AI CHỈ VỚI[/QUOTE]

Ko hiểu bác thế nào chứ mình tháo nắp trước rồi gắn DVD vào, vặn ốc ngon ơ đâu cần phải tháo main :-?? .

Chuẩn! Mình cũng thấy có cần phải tháo main đâu.

Ai biết vụ này giúp mình với

Bác nào có bios 1.07 của case Sharp này không? Cho mình xin cái link down với! Đang có con chip 2160 dư mà lắp vào case này nó không nhận.

xmast_night

hì biết rồi giờ mình tòan giật mạnh mặt trước là mấy con ốc có hình nụ hoa nó chui ra luôn chứ hồi trươ81c mình ko biết tòan fải vặn ra ko hà.

MỘT THÔNG TIN RẤT ĐÁNG QUAN TÂM LÀ CÓ 1 BẠN ĐÃ CHẾ ĐƯỢC MAIN GIGA AMD CHO CASE NÀY RÙI MÌNH PM HỎI QUA BẠN ĐÓ BẢO VẪN HIỂN THỊ ĐƯỢC VDF Ở MẶT TRƯỚC LUN KO BIẾT SAO BẠN ĐÓ LÀM HAY QUÁ MÀ BẢO LÀ DO KO CÓ MÁY ẢNH KO CHỤP HÌNH ĐƯỢC CHỈ CHO SĐT VÀ NHÀ Ở BÌNH DƯƠNG TIẾC LÀ MÌNH Ở HCM KHI NÀO CÓ DỊP SẼ GHÉ NHÀ BẠN ĐÓ XEM THỬ CHỤP HÌNH LUN

Bên trên