Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

orekaminh

Member
Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

trưa này bỏ thời gian ra 1 hồi ngồi test kiểu 1+4 và 2+3 và kết luận là tốt nhất vẫn nên giữ cách đấu chuẩn 1+2 và 3+4. Khi đấu thử 1+4 và 2+3 thì khi chỉnh balance thấy khác biệt rõ ràng giữa loa trái và phải ( sẽ có 1 bên âm thanh rõ ràng, hay và bass nhiều hơn hẳn, mặc dù đã chỉnh phần music của 1+2; 3+4 là y chang nhau ). Do vậy khi để balance ở giữa cảm giác âm thanh lan tỏa không đều lắm. Sau khi chuyển lại 1+2 thì thấy âm thanh dầy hơn, 2 loa gần như nhau.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

trưa này bỏ thời gian ra 1 hồi ngồi test kiểu 1+4 và 2+3 và kết luận là tốt nhất vẫn nên giữ cách đấu chuẩn 1+2 và 3+4. Khi đấu thử 1+4 và 2+3 thì khi chỉnh balance thấy khác biệt rõ ràng giữa loa trái và phải ( sẽ có 1 bên âm thanh rõ ràng, hay và bass nhiều hơn hẳn, mặc dù đã chỉnh phần music của 1+2; 3+4 là y chang nhau ). Do vậy khi để balance ở giữa cảm giác âm thanh lan tỏa không đều lắm. Sau khi chuyển lại 1+2 thì thấy âm thanh dầy hơn, 2 loa gần như nhau.

Chiều nay sắp xếp lại bộ HT, mình cũng đã đấu kiểu truyền thống 1+2. Cứ theo đúng hướng dẫn của nhà SX cho nó lành vậy.

Minhsur

Banned
Share đồ chơi cỏ sau khi kết nối, cài đặt và hát hò:

Toàn cảnh:

tuankhai

Well-Known Member

Bác tìm chỗ mà đặht cục sub đi bác, đặt vào đó k tốt đâu. Khi sub hoạt động nó sẽ làm rung, chấn động đến các thiết bị của bác, gây anh hưởng không tốt đó bác.

tuankhai

Well-Known Member

Bác tìm chỗ mà đặht cục sub đi bác, đặt vào đó k tốt đâu. Khi sub hoạt động nó sẽ làm rung, chấn động đến các thiết bị của bác, gây anh hưởng không tốt đó bác.

Minhsur

Banned

Bác ơi, Nó không có đụng chạm gì tới cái kệ đâu. Dưới chân loa đều có giảm chấn. Kết nối xem phim thấy hợp lý lắm, giờ tìm chỗ để sub rất khó bác ạ. Có chỗ để sub nghe rất hay nhưng lại gần bàn thờ và cũng hơi xa nữa.

chobobo

Member

Bài này hay quá...thánks các bác nhiều nhé

tuankhai

Well-Known Member
Bác ơi, Nó không có đụng chạm gì tới cái kệ đâu. Dưới chân loa đều có giảm chấn. Kết nối xem phim thấy hợp lý lắm, giờ tìm chỗ để sub rất khó bác ạ. Có chỗ để sub nghe rất hay nhưng lại gần bàn thờ và cũng hơi xa nữa.

Quả thật e cũng không nhìn thấy chỗ nào để đặt sub nữa thật :D. Là còn sub của bác chứ con của em thù khi nó hoạt động, toàn bộ cái kệ và đồ trên kệ sẽ nhảy dancing hết bác à :))

Minhsur

Banned
Quả thật e cũng không nhìn thấy chỗ nào để đặt sub nữa thật :D. Là còn sub của bác chứ con của em thù khi nó hoạt động, toàn bộ cái kệ và đồ trên kệ sẽ nhảy dancing hết bác à :))

Mà cái sub loa ở phía trước chứ không ở dưới gầm. Nên độ rung cũng đỡ...

Minhsur

Banned

Trong hình này đường AV sắp xếp: Tính từ bên phải vào là 1+2 => 3+4 => 1+2.
Còn cái 604D mình mới mua thì sắp xếp đường AV hơi khác: Tính từ bên phải vào là 1+2 => 3+4 => L+R. Nếu cắm vào cọc L+R thì âm thanh ra cả 4 loa.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Trong hình này đường AV sắp xếp: Tính từ bên phải vào là 1+2 => 3+4 => 1+2.
Còn cái 604D mình mới mua thì sắp xếp đường AV hơi khác: Tính từ bên phải vào là 1+2 => 3+4 => L+R. Nếu cắm vào cọc L+R thì âm thanh ra cả 4 loa.

Con của mình cũng thế, nếu gắn dây AV vào ngõ 1,2 (A) thì âm thanh sẻ phát ra cặp loa Front + tín hiệu Sub, nhưng nếu gắn dây AV vào ngõ 3,4 (A) thì âm thanh sẻ phát ra từ cắp loa Read (không có tín hiệu đến loa Sub).
Còn gắn dây AV vào ngõ 1,2 (B) thì âm thanh cho đầy đủ cả Front + Read + tín hiệu ra Sub.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Con của mình cũng thế, nếu gắn dây AV vào ngõ 1,2 (A) thì âm thanh sẽ phát ra cặp loa Front + tín hiệu Sub, nhưng nếu gắn dây AV vào ngõ 3,4 (A) thì âm thanh sẻ phát ra từ cắp loa Rear (không có tín hiệu đến loa Sub).
Còn gắn dây AV vào ngõ 1,2 (B) thì âm thanh cho đầy đủ cả Front + Rear + tín hiệu ra Sub.
bác gắn dây tín hiệu cho sub vào lỗ nào vậy ?

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Con của mình cũng thế, nếu gắn dây AV vào ngõ 1,2 (A) thì âm thanh sẻ phát ra cặp loa Front + tín hiệu Sub, nhưng nếu gắn dây AV vào ngõ 3,4 (A) thì âm thanh sẻ phát ra từ cắp loa Read (không có tín hiệu đến loa Sub).
Còn gắn dây AV vào ngõ 1,2 (B) thì âm thanh cho đầy đủ cả Front + Read + tín hiệu ra Sub.

Trong trường hợp Nghe nhạc (1.0 hoặc 2.1)thì gắn A12; Hát KOK thì gắn B12 còn A34 không hiểu chỉ phát Rear thì ý đồ của nhà SX là để làm gì nhỉ??? Đã có bác nào thử xem phim âm thanh DTS xem nó có ra 4.1 không các bác :)), thế này khỏi cần Rec

Minhsur

Banned
Nhiều thứ của 604D có vẻ hay ho mà chưa có thời gian mò mẫm các bác ạ.

hayhay

Well-Known Member
Nhiều thứ của 604D có vẻ hay ho mà chưa có thời gian mò mẫm các bác ạ.

Cái hãng nổi tiếng to đùng thế này mà khi bán hàng cho người dùng lại không có kèm theo "User's Manual" hướng dẫn sử dụng à, thật là tệ quá...chắc chỉ có ở VN!

chobobo

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Trong trường hợp Nghe nhạc (1.0 hoặc 2.1)thì gắn A12; Hát KOK thì gắn B12 còn A34 không hiểu chỉ phát Rear thì ý đồ của nhà SX là để làm gì nhỉ??? Đã có bác nào thử xem phim âm thanh DTS xem nó có ra 4.1 không các bác :)), thế này khỏi cần Rec

Em nghĩ để chơi kok mà chơi 2 phòng luôn đó bác, nếu xài 2 nguồn phát thì cùng lúc mình chơi 2 cặp loa riêng biệt nếu đấu kênh A12 và A34

em dùng máy tính có âm thanh 5.1nên đấu av vào A.1234 khi mở karaoke với walaoke pro chỉ có hai loa thôi ( dùng phần mềm khác mở VOB,mkv,Youtube thi đủ 4 loa) em đang tính làm đôi loa nũa và em sub

Bên trên