Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

forever_rock

Active Member
Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

xem ra ngày càng nhiều cao thủ dùng em này nhỉ?
chả bù cuối năm kia, e mua đại giá 5tr9, lên đây xem thấy các bác toàn 203N làm e tủi thân quá.
mà các bác cho e hỏi, e muốn thu âm karaoke e hát thì thu kiểu j. e có laptop card sound on IDT, win 7 làm nguồn phát nhạc. cắm cổng âm thanh vào amply
có bác bảo cắm cổng hoa sen vào mic out trên amply, đầu 3,5 cắm vào laptop để thu âm, ko biết có đúng ko?
định bon chen tý vào thread thi karaoke trên nền cao cấp ạ:D

chobobo

Member

chả bù cuối năm kia, e mua đại giá 5tr9, lên đây xem thấy các bác toàn 203N làm e tủi thân quá.
mà các bác cho e hỏi, e muốn thu âm karaoke e hát thì thu kiểu j. e có laptop card sound on IDT, win 7 làm nguồn phát nhạc. cắm cổng âm thanh vào amply
có bác bảo cắm cổng hoa sen vào mic out trên amply, đầu 3,5 cắm vào laptop để thu âm, ko biết có đúng ko?

Đúng đó bác....mỗi khi em ca là em ghi dĩa đưa cho mấy đứa nhóc trong xóm đi bán dạo hoài :)))

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Nếu dùng đầu Nosta thì ghi luôn vào USB được đấy bác.

Ðề: Re: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Con của mình cũng thế, nếu gắn dây AV vào ngõ 1,2 (A) thì âm thanh sẻ phát ra cặp loa Front + tín hiệu Sub, nhưng nếu gắn dây AV vào ngõ 3,4 (A) thì âm thanh sẻ phát ra từ cắp loa Read (không có tín hiệu đến loa Sub).
Còn gắn dây AV vào ngõ 1,2 (B) thì âm thanh cho đầy đủ cả Front + Read + tín hiệu ra Sub.

Hát karaoke đúng là phải cắm cổng B bác à, cổng A dành riêng cho các thiết bị khác như đầu DVD,VCD,đàn, trống v.vv
Thân!

Ðề: Re: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Cái hãng nổi tiếng to đùng thế này mà khi bán hàng cho người dùng lại không có kèm theo "User's Manual" hướng dẫn sử dụng à, thật là tệ quá...chắc chỉ có ở VN!

Trong mỗi sản phẩm đều có sách HDSD tiếng anh và tiếng Việt mà bác. Oan cho em quá ..hiz

Sản phẩm bảo hành chậm, các bác cứ báo trong inbox, call hoặc email cho Cường. Cường sẽ đảm bảo xử lý nhanh nhất cho các bác.

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Đầu MusicCore ghi âm phà phà đó bác Khải, đâu nhất thiết phải Nosta. Mà lâu rồi mới gặp bác, em mừng muốn chết ^.^

:)) :)) :)) ; thay câu khác đi bác, câu này bác nói nhiều lần rồi đâm ra em tưởng bác chết rồi :))

qtdb

Active Member

em thấy có nhiều thay đổi về in ấn phía sau của model này sx từ 2013.

---------- Post added 27-03-2013 at 08:59:01 PM ----------

có ai bán lại Arirang AR3600S ( S mới có ghi âm ra usb) ko?

qtdb

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

mới cho ra đi em AR36KR cùi. đang lăn tăng giữa musiccore ts8plus với Ar3600s, về kết hợp với con này!

mothai

Member
Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

mới cho ra đi em AR36KR cùi. đang lăn tăng giữa musiccore ts8plus với Ar3600s, về kết hợp với con này!

mình chẳng phải fan của musiccore nhưng mình thấy nội dung em này cập nhật rất nhanh nhất là mấy bài hot phối nhạc trẻ remix rất nhiều, vd như "Ngỡ - Quang Hà" remix rất hay làm vài chai zô quất mấy bài remix rất xung.\m/

mothai

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

:)) :)) :)) ; thay câu khác đi bác, câu này bác nói nhiều lần rồi đâm ra em tưởng bác chết rồi :))

lúc đầu em câu 4 jack bông sen vào cổng A của âm ly nghe rất chối, sau khi em cắm lại cổng B nghe ổn nhưng bật1 mic thì ok, 2 míc hú quá em xài mic k dây.

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

lúc đầu em câu 4 jack bông sen vào cổng A của âm ly nghe rất chối, sau khi em cắm lại cổng B nghe ổn nhưng bật1 mic thì ok, 2 míc hú quá em xài mic k dây.

Em cũng xài mic không dây, bật cả 2 có sao đâu bác. Có khi em còn cắm thêm cả mic dây nữa. Bác xem lại, chú ý đừng để mic hướng vào amp.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Em cũng xài mic không dây, bật cả 2 có sao đâu bác. Có khi em còn cắm thêm cả mic dây nữa. Bác xem lại, chú ý đừng để mic hướng vào amp.

Mình chỉnh thấp bớt núm HI là thấy hết hú rồi. Nhưng cái JBL 10II này nhiều bass quá. Không để quá 10g được bác ak.

anhtuansv

các cao thủ cho em hỏi chút
hiện tại em đang dùng amply JARGUAR PA-604D
PA-604D - FULL DIGITAL - AMPLI JARGUAR - NGÀNH HÀNG ĐIỆN TỬ - SÓNG NHẠC

1 cặp loa JARGUAR SS450
JARGUAR SS-450 , Jarguar suhyoung 203N,Jarguar suhyoung 506N,Jarguar suhyoung 203E,Jarguar suhyoung KM 202,Jarguar SS 252,Jarguar SS 450,Jarguar,Jarguar suhyoung,Jarguar 203N,Jarguar 506N,Jarguar 203E,Jarguar KM 202,JARGUAR PA-203N, Công ty điện tử s

và 1 cặp loa BELCO BS 907 II
LOA BELCO KARAOKE BS 907 II - Loa

không biết như vậy có phù hợp không các bác nhỉ mong các cao thủ tư vấn giùm
thank all

Bên trên