Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Mấy ngày nay hỏi thăm và có tham khảo anh em trên mạng. Cuối cùng, em định ghép như sau nhờ anh em tư vấn giúp:
+ Loa : JBL 101
+ Ampli: Jarguar 604D

Em định chơi thêm cặp Sub nữa, các bác thấy cặp Jamaha SW515 có hợp không ạ? Và cái đầu ariang loại có ổ lưu trữ ( 3600 HDMI) thì âm thanh và hình ảnh có gì hơn mấy cái Ariang kia ko ạ?

Và ngoài ra dàn như vậy thì đấu dây, căn chỉnh làm sao thì đẹp ạ?:)| ( Em không rành, mong chỉ dẫn tận tình của các bác, có hình ảnh thì tốt)

Hi vọng nhận được sự tư vấn của các bác, thanks...

101 thấy ít người chơi và cũng không thây ai khen cả, bác chuyển qua KS308 luôn đi bác.
Còn 515 em e hát KOK không hay, bac chơi 1 con thôi, chuẩn vào. JBL 8400 chẳng hạn.

mr_minh123

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Chiều nay Bác rãnh không . Anh em lai rai chơi .

Cuối tháng này mình lên KonTum . Mình làm cho KS Đông Dương đó . Bác hiện tại ở KonTum hay công tác ở đâu vậy .
lâu nay đi công tác xa nên ko lên pót pài , bác vạn lộc có đi công tác nưã thì alô e nhé. 0974101001. Em làm luôn ở Gia Lai Pleiku rồi cách kontum 40km

a_phung15

Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Bác Cường cho em hỏi em mua cái amply này thấy chỗ mic in có 2 lỗ là Hi và Low. Em muốn kết nối với lỗ Score trên đầu KOK thì cắm lỗ nào vậy bác. Với bác cho em hỏi thêm nhà em có dàn Logitech Z906, em muốn tận dụng sub của Z906 để hát KOK thì kết nối thế nào? rất mong bác chỉ dẫn. Thanks

tiepchelsea

Well-Known Member

Bác Cường cho em hỏi em mua cái amply này thấy chỗ mic in có 2 lỗ là Hi và Low. Em muốn kết nối với lỗ Score trên đầu KOK thì cắm lỗ nào vậy bác. Với bác cho em hỏi thêm nhà em có dàn Logitech Z906, em muốn tận dụng sub của Z906 để hát KOK thì kết nối thế nào? rất mong bác chỉ dẫn. Thanks

Chơi cả 2 lỗ Bác ơi
Ở đầu kok cũng có 2 lỗ Score in mà
Nhớ cắm đúng màu dây là OK

a_phung15

Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Chơi cả 2 lỗ Bác ơi
Ở đầu kok cũng có 2 lỗ Score in mà
Nhớ cắm đúng màu dây là OK

đầu AR 3600s của em chỗ score có 1 lỗ hà bác ơi. Với vụ cái Sub Z906 có cách nào tận dụng được không bác?

vinagoh

Well-Known Member

đầu AR 3600s của em chỗ score có 1 lỗ hà bác ơi. Với vụ cái Sub Z906 có cách nào tận dụng được không bác?

Bác chụp chổ đấu dây của loa Sub lên AE xem như nào rồi tiếp tục.....

a_phung15

Nó như vầy nè bác

a_phung15

line out hả bác? còn mấy loa con đang cắm trên sub thì tháo ra phải kg bác?

angellenger

Em mới bon chen chơi KOK cùng mấy bác nhưng gà quá, mấy bác giúp e xem nối như vầy đúng chưa:

Arirang 3600HDMI
Ampli Jarguar 604D
Loa JBL RM101
Sub Yamaha 515

Và đây là cách em nối, mấy bác xem nối như vậy oke chưa?

Ngoài ra, mấy bác cho em hỏi cổng HDMI nối từ đầu lên TV làm gì thế ạ( em nghĩ nó thay dây hình)? Sao em vẫn phải dùng 1 cổng hoa sen để nối từ đầu lên TV mới có hình vậy? Thanks các bác

HTPC Supporter

Em mới bon chen chơi KOK cùng mấy bác nhưng gà quá, mấy bác giúp e xem nối như vầy đúng chưa:

Arirang 3600HDMI
Ampli Jarguar 604D
Loa JBL RM101
Sub Yamaha 515

Ngoài ra, mấy bác cho em hỏi cổng HDMI nối từ đầu lên TV làm gì thế ạ( em nghĩ nó thay dây hình)? Sao em vẫn phải dùng 1 cổng hoa sen để nối từ đầu lên TV mới có hình vậy? Thanks các bác

Cổng HDMI nối lên TV để cho tiếng, hình lên TV đó bạn. Phần hình sẽ cho chất lượng hình nét hơn với độ phân giải HD (Bạn chỉnh trong đầu 3600HDMI) còn phần tiếng sẽ dùng trong trường hợp bạn cho trẻ con nghe đĩa nhạc, khi đó tắt amply, chỉ cần nghe bằng loa tv thôi

angellenger

Cổng HDMI nối lên TV để cho tiếng, hình lên TV đó bạn. Phần hình sẽ cho chất lượng hình nét hơn với độ phân giải HD (Bạn chỉnh trong đầu 3600HDMI) còn phần tiếng sẽ dùng trong trường hợp bạn cho trẻ con nghe đĩa nhạc, khi đó tắt amply, chỉ cần nghe bằng loa tv thôi

Mình cũng hiểu và nghĩ như bác nhưng không biết có cần căn chỉnh gì không? Mình đã cắm HDMI lên mà không thấy truyền hình ảnh gì hết nhỉ. Vẫn phải dùng dây hoa sen, rút ra là mất hình...

Thanks bác,...

Còn phần ampli ra loa nối 1-4 như vậy có ổn chưa nhỉ? Và sub nối vậy oke chưa mấy bác?

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Mình cũng hiểu và nghĩ như bác nhưng không biết có cần căn chỉnh gì không? Mình đã cắm HDMI lên mà không thấy truyền hình ảnh gì hết nhỉ. Vẫn phải dùng dây hoa sen, rút ra là mất hình...

Thanks bác,...

Còn phần ampli ra loa nối 1-4 như vậy có ổn chưa nhỉ? Và sub nối vậy oke chưa mấy bác?
Phần cài đặt hình ảnh bác chọn HD là ok mà. Mọi hôm khi em mơi mua con Nosta 304v về cũng k cắm được HDMI bác à, loay hoay mãi. Sau vào nghịch ngợm phần cài đặt mơi biết ;)

Arirang 3600HDMI
Ampli Jarguar 604D
Loa JBL RM101
Sub Yamaha 515

Đấu loa 1-3, 2-4 đi bác. Dây HDMI nối lên tivi nhưng nó không tương thích với nhiều TV tại VN nên không tác dụng gì đâu bác.

---------- Post added 06-02-2013 at 05:45:11 PM ----------

binbin93

Member

chào bác cuong,

em cũng định mua 604D về hát KOK với cặp bose 301 III, chắc hôm nào ghé bác nhờ bác chỉnh trước cho rồi về cứ thế mà hát thôi.
cặp loa bose em để PK và trên chân loa, cao khoảng 1m. vậy có cần treo cao lên ko bác và cao bao nhiêu thì vừa ạ? vì PK em cao hơn 3m lận.

thanks bác trước nhé.

ade_hpvn

bác cường cho em hỏi chút ... em mới mua một đôi JBL ks 310 + 1 đôi bose 301 seri 3 và cục crown lps 1500 bác tư vấn giúp em , là em muốn đấu thêm sub thì sẽ đấu nối thế nào ? vì cucj crown chỉ có mỗi 2 đường balanca gì đó để lấy tín hiệu từ âm ly vào . còn sub thì đấu thế nào bác ơi ?

thuybibi

Member

jaguar công nghêj echo digital này rất khó chỉnh nhưng biết chỉnh hát cũng khá tốt theo em chỉnh echo thì RPT để 11h còn DLY để 1h đối với những người biết hát sử lý tốt giọng còn những người hát chưa tốt lắm để ngược lại sẽ dễ hát hơn.còn về phần chỉnh nhạc để mid về 11h và HI cũng 11h để tiếng nhạc nền không bị át giọng hát ,còn phần míc thì tùy các bác có chất giọng trầm hay cao tùy vào người hát để chỉnh ....

Em cũng biết con này. Khó chỉnh lắm ?????????????

chào bác cuong,

em cũng định mua 604D về hát KOK với cặp bose 301 III, chắc hôm nào ghé bác nhờ bác chỉnh trước cho rồi về cứ thế mà hát thôi.
cặp loa bose em để PK và trên chân loa, cao khoảng 1m. vậy có cần treo cao lên ko bác và cao bao nhiêu thì vừa ạ? vì PK em cao hơn 3m lận.

thanks bác trước nhé.

OK, Cường sẵn sàng hỗ trợ cân chỉnh giúp bác bất cứ lúc nào, đến alo Cường nhé.

Loa nên đặt cao trên 2m sẽ tốt hơn bác nhé, trong trường hợp PK của bác cao 3m thì nên đặt 2,3m là OK. Đặt chân thấp dễ bị hú gây đứt treble lắm.
Thân!

Bên trên