Đánh giá K+ Premium (SD) sau 1 thời gian sử dụng.

minhthanhbui

Active Member
Nhà vừa lắp K+ Pre từ giữa tháng 1/2012, vì em máu mê bóng đá mà cái mạng Internet ko đủ sức xem mấy kênh HD trên Softcast nên đành cắn răng chịu thêm 190k/ tháng gói Pre mới có bóng đá nữa. Với lại cũng mua thêm con TV Samsung LED 32 nên cũng phải lắp thêm cái truyền hình.

Ko nhận xét về mấy cái độc quyền gì gì đó mà chỉ nói đến chất lượng dịch vụ.
Mình ở Hải Dương, nhân viên đến lắp đặt thì nhanh chóng và nhiệt tình.

Nói là chất lượng hình ảnh là chuẩn SD (720x576) nhưng thực tế chỉ được vài kênh "con cưng" như K+1. K+ NS, K+PC là gần như đạt đủ chuẩn SD.Ngồi cách xa từ 2m trở lên xem cũng được và xem cũng khá đẹp trên TV 40 inch.

1 đĩa DVD (xịn) cũng có độ phân giải tối đa tương đương SD 720x576 mở lên còn nét hơn nhiều mấy kênh SD còn lại của K+.
Các kênh phim như HBO, Max,Star Movie... thì đôi lúc xem còn kém rất nhiều SD. Cảm giác giống như mấy phim này K+ download từ mấy trang Online (dĩ nhiên là ko đạt SD) rồi phát lên. Nhiều lúc âm thanh trong các kênh chưa đạt chuẩn SD này còn nghe khá rè và sôi (kiểu như định dạng âm thanh có tần số quá thấp).
Hình ảnh trong các kênh chưa đạt SD này màu sắc rất chán, tối,, độ nhoè hình cao.kém xa so với SD thực sự. Để mà hài lòng với mấy kênh SD kiểu này phải sử dụng TV 24 inch trở xuống hoặc ngồi xa tầm 4m trở lên. (Nhà thằng bạn cũng lắp K+ Pre cũng bị vậy).
Mà khi lắp chảo K+ đã test cường độ tín hiệu nhà mình khá cao,thiết bị test cho thấy chỉ số đạt tới 85/100.

Về chất lượng SD chuẩn thì là cỡ hình 4:3 (màn vuông), nhưng đây nhiều kênh ko đạt đủ SD nên dù để mặc định 4:3 người vẫn hơi dài. Kéo ra 16:9 thì lùn, vì vậy phải để chế độ kết hợp là 16:9 + kéo dãn trên dưới mới hết lùn mà vẫn Full được màn hình. Tuy nhiên chế độ kết hợp này lại làm khuất đi 1 chút hình ảnh trên dưới. Tuy có thể chấp nhận đc nhưng vẫn rất ức chế,nhiều khi có chương trình thông báo gì có dòng chữ ở mép trên, dưới là bị khuẩt 1 nửa dòng hoặc khuất hết dòng. Đặc biệt là phụ đề phim.
Thiết nghĩ K+ cần phải kéo dãn mấy kênh SD này dạng 16:9 chuẩn (ko bị lùn hình) rồi mới nên phát.

Nói chung K+ còn phải hoàn thiện nhiều !

Ðề: Đánh giá K+ Premium (SD) sau 1 thời gian sử dụng.

dùng SD thì chỉ nên dùng TV SD, còn đã dùng LCD 40" HD rồi thì phải chơi HD cho đúng chuẩn chứ.:p

Còn mình, thì đang có những trải nghiệm khác hẳn.

Đầu tiên, mình nói luôn, mình cũng chỉ là một người sử dụng như các bạn, cũng từng tìm hiểu, cân nhắc và lựa chọn các dịch vụ khác nhau, và cuối cùng là chốt K+

Lắp K+ vào những ngày ngay sau tết, tranh thủ đợt khuyến mại tặng 1 tháng sử dụng.
Mình đăng kí 2 tv, 2 chảo: SD phòng mẹ mình, và HD phòng mình, TV phòng mẹ thì là 32inch, phòng mình là 42 inch

Sau một thời gian dùng (ở phòng mình + cả xuống phòng mẹ xem, kiểm chứng, + hỏi mẹ), thì thực sự cảm nhận như sau:
1. Thái độ, chất lượng: CỰC HÀI LÒNG. Mình đăng kí chi nhánh K+ Hai Bà Trưng Hà Nội, hnay đến dk, ngay chiều hôm sau đã có thợ gọi đến bảo đến lắp. Lúc đó mình còn đang trên đường đi làm về (bên kia cầu Chương Dương), nên có bảo, ít nhất phải 40mins mới về đến nhà (trong khu vực Trần Phú, Ba Đình). Thợ ngồi đợi mình đến lúc mình về.

Trong quá trình lắp, rất nhiệt tình, chu đáo, bảo cho đi xem một số phòng để xem hướng đi dây thế nào cho chuẩn, và hợp lý nhất. Khi lắp xong chảo, thì dây thiếu, thợ tự đi mua dây dài hơn, để đảm bảo độ dài cho dây vào đầu thu. (lúc đó là khoảng 8h nhé, và thợ đã đợi mình từ 545p chiều nhé).

2. chất lượng chung
a. TV mình:
- Có lẽ mình cũng đã có không ít comment về K+ ở một số thớt. và thực sự là mình đang rất hài lòng. Một số kênh mình xem thường xuyên (để chế độ fav channel, cả HD và SD): HBO, Starmovies, AXN, National Geographic, Discovery Channel, ESPN (HD), Phim việt, YAN, BBC, CNBC, CNN, Starworld (SD), thì thực sự mà nói, mình xem rất ổn. về kĩ thuật, mình cũng là người thích xem phim HD, hay down film,series HD tốt trên mạng để xem, nên có thể nói mình khá là khó tính khi nói đến chất lượng hình ảnh. Và phải nói, mình không có gì phàn nàn với K+ (cả HD và SD). Mình có đến showroom VTC xem, nghiên cứu, có qua nhà ông bạn lắp AVG, VTC để xem... thì thú thực, khi đã xem K+ rồi, thì thấy K+ ở một tầm cao hẳn về chất lượng nói chung.

b. TV mẹ mình: (SD)
- Mình đã xem tương đối nhiều, vì dù sao, đó cũng là để mẹ xem, nên mình cần phải đảm bảo yêu cầu về chất lượng ở mức độ tốt. Và một lần nữa, mình chưa thực sự tìm được điểm chưa vừa ý. Chất lượng hình ảnh, âm thanh tốt, Mấy ngày vừa rồi, mưa gió, thậm chí có cả sấm sét, vẫn xem ngon lành, ko bị dừng hình, đứng hình.

Túm lại:

- Có lẽ dùng dịch vụ nào, muôn đời vẫn là một vấn đề mang tính cá nhân, và những cảm nhận của riêng họ. Cũng giống như nhà mạng, hay di động vậy. Người thì ném đá VNPT, người lại bảo FPT tồi... điều đó không có nghĩa là VNPT o tốt, hay FPT kém,... đơn giản, họ trải nghiệm, và đó là kinh nghiệm dịch vụ của họ. Ví dụ mình, dùng FPT, từ ngày ADSL, và giờ đang dùng VDSL, thì chưa có thời điểm nào phải thực sự bực mình đến mức bỏ dịch vụ với FPT..( có giai đoạn chuyển sang dùng VNPT được 2,3 tháng, sau tớ lại chuyển về FPT).

- Quay lại chủ đề thớt: tớ đang dùng K+, và có thể, K+ không quá nhiều kênh như VTC, và có thể, K+ có mức giá hơi cao.... nhưng với tớ, tại thời điểm này, K+ đáp ứng toàn bộ nhu cầu về thưởng thức, về dịch vụ, và là người sử dụng, tớ hài lòng. thiết nghĩ, đó mới là điều quan trọng :X

Tất nhiên, sắp tới, nếu K+ tăng kênh, tớ sẽ rất thích nếu có các kênh : Animax, OneS, Fox Movies premiums.. nhưng thực sự, nếu có thật, tớ cũng chưa biết tớ có xem hết không. Vì một ngày đâu chỉ để xem tv, mà còn bao nhiêu công việc, mối bận tâm khác. TV, giống như một dàn nghe nhạc, hay cuốn sách vậy, nó là công cụ sau một ngày làm việc, về nhà, bật lên và thưởng thức thôi. :D

Thao tran

Nhà mình đang sử dụng cả sd lẫn hd . Rút ra kết luận . Cùng 1 kênh sd nhưng xem trên đầu hd qua cổng hdmi hình ảnh đẹp hơn trên đầu sd ( chỉ có cổng ra composite )
Thêm nữa . 2 đầu thu sử dụng 1 chảo thì khi 1 đầu thu bấm chuyển kênh thì đầu thu còn lại có hiện tượng nhiễu hình ( trong khoảng 1s thôi )
Còn mấy kênh hd . Có lẽ k+ là nhà đài cung cấp đúng chuẩn fullhd nhất

ksc75

Với lại cũng mua thêm con TV Samsung LED 32

Ngồi cách xa từ 2m trở lên xem cũng được và xem cũng khá đẹp trên TV 40 inch.

Bạn chủ thớt khoe khéo nhỉ

gần như đạt đủ chuẩn SD
Tất cả các kênh HD ở VN có kênh nào bằng K+ chứ mà còn "gần đạt"
Chắc mới ở bển về . SD bên bển nhiều khả năng đẹp hơn K+

Chỉnh sửa lần cuối:

Flatland

Well-Known Member

"1 đĩa DVD (xịn) cũng có độ phân giải tối đa tương đương SD 720x576 mở lên còn nét hơn nhiều mấy kênh SD còn lại của K+."
=> Các đĩa DVD thường có khung hình 16:9, còn truyền hình SD chủ yếu là 4:3

"Các kênh phim như HBO, Max,Star Movie... thì đôi lúc xem còn kém rất nhiều SD. Cảm giác giống như mấy phim này K+ download từ mấy trang Online (dĩ nhiên là ko đạt SD) rồi phát lên. "
=> 100% phát nguyên gốc, không nén tín hiệu. Những phim không phù hợp với Việt Nam đều bị cắt bỏ và để logo chứ không có chuyện thay phim như VCTV quản lý trước đây.

"Hình ảnh trong các kênh chưa đạt SD này màu sắc rất chán, tối,, độ nhoè hình cao.kém xa so với SD thực sự. Để mà hài lòng với mấy kênh SD kiểu này phải sử dụng TV 24 inch trở xuống hoặc ngồi xa tầm 4m trở lên. (Nhà thằng bạn cũng lắp K+ Pre cũng bị vậy)."
=> Độ phân giải cao nhất của SD là bao nhiêu điểm ảnh? Vậy với số điểm ảnh này trải đều trên diện tích bao nhiêu inch thì đủ đẹp? Trong khi với màn hình 32'' yêu cầu tối thiểu là 1280x720

Cũng may là bạn này trải nghiệm trên K+, nếu trải nghiệm dịch vụ của đài khác chắc còn bức xúc nhiều hơn nữa.

< Xin vui lòng nhẹ tay khi chém>

minhhuub

Active Member

"1 đĩa DVD (xịn) cũng có độ phân giải tối đa tương đương SD 720x576 mở lên còn nét hơn nhiều mấy kênh SD còn lại của K+."
=> Các đĩa DVD thường có khung hình 16:9, còn truyền hình SD chủ yếu là 4:3

"Các kênh phim như HBO, Max,Star Movie... thì đôi lúc xem còn kém rất nhiều SD. Cảm giác giống như mấy phim này K+ download từ mấy trang Online (dĩ nhiên là ko đạt SD) rồi phát lên. "
=> 100% phát nguyên gốc, không nén tín hiệu. Những phim không phù hợp với Việt Nam đều bị cắt bỏ và để logo chứ không có chuyện thay phim như VCTV quản lý trước đây.

"Hình ảnh trong các kênh chưa đạt SD này màu sắc rất chán, tối,, độ nhoè hình cao.kém xa so với SD thực sự. Để mà hài lòng với mấy kênh SD kiểu này phải sử dụng TV 24 inch trở xuống hoặc ngồi xa tầm 4m trở lên. (Nhà thằng bạn cũng lắp K+ Pre cũng bị vậy)."
=> Độ phân giải cao nhất của SD là bao nhiêu điểm ảnh? Vậy với số điểm ảnh này trải đều trên diện tích bao nhiêu inch thì đủ đẹp? Trong khi với màn hình 32'' yêu cầu tối thiểu là 1280x720

Cũng may là bạn này trải nghiệm trên K+, nếu trải nghiệm dịch vụ của đài khác chắc còn bức xúc nhiều hơn nữa.

< Xin vui lòng nhẹ tay khi chém>

- DVD9 mới có cái tỉ lệ 16:9 thôi nhé, còn DVD5 thì 4:3, mà cái chuẩn SD thì rõ ràng là 4:3 rồi còn đòi hỏi gì nữa, nếu phát 16:9 thì các tivi có tỉ lệ 4:3 xem thế nào, tivi đã bé lại có thể 2 vệt đen to tướng che cái màn hình :-t
- Độ phân giải cao nhất thì bạn đã nói ở trên rồi nhưng các nhà đài sẽ ko phát tất cả các chương trình ở độ phân giải max đó mà tùy vào soure mà họ có.
- Mình thấy bạn khá khắt khe về chất lượng hình ảnh thì tại làm sao mà ko dùng K+ HD?

Nhà vừa lắp K+ Pre từ giữa tháng 1/2012, vì em máu mê bóng đá mà cái mạng Internet ko đủ sức xem mấy kênh HD trên Softcast nên đành cắn răng chịu thêm 190k/ tháng gói Pre mới có bóng đá nữa. Với lại cũng mua thêm con TV Samsung LED 32 nên cũng phải lắp thêm cái truyền hình.

Ko nhận xét về mấy cái độc quyền gì gì đó mà chỉ nói đến chất lượng dịch vụ.
Mình ở Hải Dương, nhân viên đến lắp đặt thì nhanh chóng và nhiệt tình.

Nói là chất lượng hình ảnh là chuẩn SD (720x576) nhưng thực tế chỉ được vài kênh "con cưng" như K+1. K+ NS, K+PC là gần như đạt đủ chuẩn SD.Ngồi cách xa từ 2m trở lên xem cũng được và xem cũng khá đẹp trên TV 40 inch.

1 đĩa DVD (xịn) cũng có độ phân giải tối đa tương đương SD 720x576 mở lên còn nét hơn nhiều mấy kênh SD còn lại của K+.
Các kênh phim như HBO, Max,Star Movie... thì đôi lúc xem còn kém rất nhiều SD. Cảm giác giống như mấy phim này K+ download từ mấy trang Online (dĩ nhiên là ko đạt SD) rồi phát lên. Nhiều lúc âm thanh trong các kênh chưa đạt chuẩn SD này còn nghe khá rè và sôi (kiểu như định dạng âm thanh có tần số quá thấp).
Hình ảnh trong các kênh chưa đạt SD này màu sắc rất chán, tối,, độ nhoè hình cao.kém xa so với SD thực sự. Để mà hài lòng với mấy kênh SD kiểu này phải sử dụng TV 24 inch trở xuống hoặc ngồi xa tầm 4m trở lên. (Nhà thằng bạn cũng lắp K+ Pre cũng bị vậy).
Mà khi lắp chảo K+ đã test cường độ tín hiệu nhà mình khá cao,thiết bị test cho thấy chỉ số đạt tới 85/100.

Về chất lượng SD chuẩn thì là cỡ hình 4:3 (màn vuông), nhưng đây nhiều kênh ko đạt đủ SD nên dù để mặc định 4:3 người vẫn hơi dài. Kéo ra 16:9 thì lùn, vì vậy phải để chế độ kết hợp là 16:9 + kéo dãn trên dưới mới hết lùn mà vẫn Full được màn hình. Tuy nhiên chế độ kết hợp này lại làm khuất đi 1 chút hình ảnh trên dưới. Tuy có thể chấp nhận đc nhưng vẫn rất ức chế,nhiều khi có chương trình thông báo gì có dòng chữ ở mép trên, dưới là bị khuẩt 1 nửa dòng hoặc khuất hết dòng. Đặc biệt là phụ đề phim.
Thiết nghĩ K+ cần phải kéo dãn mấy kênh SD này dạng 16:9 chuẩn (ko bị lùn hình) rồi mới nên phát.

Nói chung K+ còn phải hoàn thiện nhiều !

Bác với em điêu là người K _ chính gốc, em phăn đây.....Kg hiểu sao khi có em điêu xuất hiện là em lại nổi da ga...
thôi kinh cháo các bác...

Vando

Well-Known Member

Bạn muốn xem truyền hình nét như DVD ư?
điều này đòi hỏi băng thông rất lớn, số lượng kênh phát trên 1 TP phải giảm một nửa mới được. Ngoài ra nguồn tín hiệu đầu vào cũng là một vấn đề. Nếu bạn tiếp sóng một đài khác thì chất lượng phụ thuộc vào đài này.
Bạn có thể kiểm chứng bằng DVD táo quân so với chương trình phát qua VTV. Nếu bạn phát DVD9 thúy nga thì VTC HD phải xách dép theo luôn đó.
So với các đài vệ tinh khác như VTC (mình chưa xem AVG nên chưa có ký kiến nhé) thì K+ chất lượng tốt hơn.
Còn một điều nữa HD hay SD không liên quan đến tỷ lệ 16:9 hay 4:3.
một file 1440:1080 vẫn là HD nhé, còn 854 : 480 vẫn là SD nhé.

Beckham

Mình cũng có nhận xét:
- HD thì xem rất ngon, y chang mấy phim dowlaod trên mạng về (Còn âm thanh chưa cho ra 5.1 nên chưa biết)
- SD thì hình ảnh hơi bị mờ, không bằng truyền hình cáp SCTV nhất là HBO, STar movie, ESPN, Star Sport (Cực cực mờ).....

quanganh_08

Active Member

Mình cũng là người xem truyền hình số vệ tinh nhiều,và cũng đã thu nhiều vệ tinh(Ku và Cband) cũng có vài nhận xét:
Về K+ chất lượng hình ảnh của kênh SD(trừ mấy kênh K+1,K+NS.K+PC) hơn hẳn kênh SD của VTC,ngang với true SD,thua xa gói Dsky của TAIWAN trên quả 134*E,ko bằng kênh SD trên Telkom visions(phát Cband trên quả Telkom1 của indonexia).Những kênh nc ngoài phát trên băng tần Cband chuẩn SD nhưng chất lượng rất đẹp (mấy kênh của Nga trên quả Asiasat5 )
và 1 số kênh SD của Trung Quốc.
Về kênh HD:theo mình thì K+ có đẹp hơn VTC đôi chút vì VTC nén quá nhiều kênh trên 1 bộ phát đáp(TP) âm thanh thì thấy kênh DISCOVER HD của K+ hay hơn của VTC (phát chuẩn âm thanh AC3).so với mấy kênh HD của nc ngoài phát thì chất lượng của k+ ngang nhau,của AVG phát chuẩn âm thanh AAC. vvvvv
VTC phát kênh địa phương quá nhiều(SD)
Vài lời nhận xét của mình vậy!nếu có j` ko phải mong các pro bỏ qua.Thanks

minhthanhbui

Active Member

Hic. Nhà mình ko lắp HD vì HD của K+ thì cũng chủ yếu là thể thao. Ai thík bênh thì bênh chứ nói thật chứ HD của K+,VTC xem đều khá đẹp, ít nhất là 720p.(phải bằng 95% source). Vậy mà phát SD thì họ ko thể phát nổi 80% source
SD. Ai xem HBO, STAR MOVIE, Discovery chanel.. trên mấy tivi 32 trở lên mà dám nói nó ko mờ thì đúng là ng làm trong K+. Mấy kênh đó có thể do K+ tiêp sóng nhưng việc ko giữ nguyên chất lượng source trog thời buổi TV HD đang dần phổ biến là khó chấp nhận. Cái chất lượng SD cùi đó chỉ xứng v mấy TV non-HD màn CRT. Mà dân dùng màn Crt ít ai chấp nhận mức phí của K+ PRE chi để có bóng đá trong khi chất lượng hình ảnh,nội dung đều thua My tv hay Net tv.chưa kể chi phí lắp đặt và sử dụng k+ đắt hơn cả gói cáp quang net tv, my tv (cáp quang xem ko jật mà phim toàn HD rất chuẩn,nét). Mà cùng trên 1 kênh K+1 (kênh có chất lg cao của k+ pre) khi nào chiếu bóng đá thì xem khá nét, gần như SD chuẩn,nhưng đến khi chiếu phim thì hình ảnh kém xa,khá tệ. Chứng tỏ source phim của K+ toàn DVDrip hay thấp hơn để jảm chi phí lưu trữ ?. Bg phim HD, SD chia sẻ đầy ra,đến My tv, net tv còn đi copy lậu r phát lên kinh doanh.(phụ đề trên net tv còn dính nguyên chữ hdvietnam.com hoac may logo m-Hd..) thì chẳng lẽ K+ ko có đc source phim hẳn hoi sao ? Có 1 lần trong Tết K+ có chiếu phim Quái vật Godzilla trên HBO hay Star movie mà hình ảnh bị vỡ, nhòe chỉ hơn quay bằng đtdđ.hic. Còn nhiều bộ phim để 4:3 thì vẫn còn 2 dải đen, cuối cũng phần xem đc bé tẹo nằm lọt trog 4 cái khung đen, chưa đc 15 inch. Kéo ra 16:9 mờ tịt. Thời buổi Tv HD, đầu KTS, truyen hình KTS ma vẫn phát chất lượng đáng ra cho mấy Tv cùi như thế đó.

Beckham

Hic. Nhà mình ko lắp HD vì HD của K+ thì cũng chủ yếu là thể thao. Ai thík bênh thì bênh chứ nói thật chứ HD của K+,VTC xem đều khá đẹp, ít nhất là 720p.(phải bằng 95% source). Vậy mà phát SD thì họ ko thể phát nổi 80% source
SD. Ai xem HBO, STAR MOVIE, Discovery chanel.. trên mấy tivi 32 trở lên mà dám nói nó ko mờ thì đúng là ng làm trong K+. Mấy kênh đó có thể do K+ tiêp sóng nhưng việc ko giữ nguyên chất lượng source trog thời buổi TV HD đang dần phổ biến là khó chấp nhận. Cái chất lượng SD cùi đó chỉ xứng v mấy TV non-HD màn CRT. Mà dân dùng màn Crt ít ai chấp nhận mức phí của K+ PRE chi để có bóng đá trong khi chất lượng hình ảnh,nội dung đều thua My tv hay Net tv.chưa kể chi phí lắp đặt và sử dụng k+ đắt hơn cả gói cáp quang net tv, my tv (cáp quang xem ko jật mà phim toàn HD rất chuẩn,nét). Mà cùng trên 1 kênh K+1 (kênh có chất lg cao của k+ pre) khi nào chiếu bóng đá thì xem khá nét, gần như SD chuẩn,nhưng đến khi chiếu phim thì hình ảnh kém xa,khá tệ. Chứng tỏ source phim của K+ toàn DVDrip hay thấp hơn để jảm chi phí lưu trữ ?. Bg phim HD, SD chia sẻ đầy ra,đến My tv, net tv còn đi copy lậu r phát lên kinh doanh.(phụ đề trên net tv còn dính nguyên chữ hdvietnam.com hoac may logo m-Hd..) thì chẳng lẽ K+ ko có đc source phim hẳn hoi sao ? Có 1 lần trong Tết K+ có chiếu phim Quái vật Godzilla trên HBO hay Star movie mà hình ảnh bị vỡ, nhòe chỉ hơn quay bằng đtdđ.hic. Còn nhiều bộ phim để 4:3 thì vẫn còn 2 dải đen, cuối cũng phần xem đc bé tẹo nằm lọt trog 4 cái khung đen, chưa đc 15 inch. Kéo ra 16:9 mờ tịt. Thời buổi Tv HD, đầu KTS, truyen hình KTS ma vẫn phát chất lượng đáng ra cho mấy Tv cùi như thế đó.
Không biết bạn đã xem qua K+HD chưa chứ mình đây hồi trước cũng ghét K+ lắm nhưng do máu mê bóng banh nên phải lắp thôi nhưng mấy kênh HD thực sự là HD. mình xem trên TV 42' nhé, mình có nguồn phim HD trong máy vi tính nên dễ dàng so sánh chất lượng. bạn chưa xem thì không nên phát ngôn bừa nhé. Nếu chua mua thì qua nhà nào đó mà xem thử, mình ngix suy nghĩ của bạn sẽ khác[-([-([-([-(

nam2178

Well-Known Member

Mình cảm nhận là các kênh sd của k+ màu mè không chuẩn; nếu kênh này chỉnh đẹp thì kênh kia đậm màu quá hoặc nhạt quá, âm thanh cũng vậy, nhiều kênh tiếng phát ra bé tý, nhưng có kênh thì nói oang oang:p. Như bác quanganh so sánh, nếu các bác xem các kênh SD phát trên Cband của nước ngoài thì các kênh SD của k+ phải gọi bằng cụ:))

Mình cảm nhận là các kênh sd của k+ màu mè không chuẩn; nếu kênh này chỉnh đẹp thì kênh kia đậm màu quá hoặc nhạt quá, âm thanh cũng vậy, nhiều kênh tiếng phát ra bé tý, nhưng có kênh thì nói oang oang:p. Như bác quanganh so sánh, nếu các bác xem các kênh SD phát trên Cband của nước ngoài thì các kênh SD của k+ phải gọi bằng cụ:))

Sao lại so sánh giữa band C và Ku ??? ai cũng biết ưu và hạn của C và Ku mà.

minhthanhbui

Active Member

Không biết bạn đã xem qua K+HD chưa chứ mình đây hồi trước cũng ghét K+ lắm nhưng do máu mê bóng banh nên phải lắp thôi nhưng mấy kênh HD thực sự là HD. mình xem trên TV 42' nhé, mình có nguồn phim HD trong máy vi tính nên dễ dàng so sánh chất lượng. bạn chưa xem thì không nên phát ngôn bừa nhé. Nếu chua mua thì qua nhà nào đó mà xem thử, mình ngix suy nghĩ của bạn sẽ khác[-([-([-([-(
Hix.mình bit chất luợng HD của K+ đẹp nhưng ở đây đang bàn về SD. Có nhiu nội dung khác rất hay mà K+ chỉ phát SD nhưng ngoài 3 kênh K+ 1, NS,PC ra thì các kênh SD còn lại chất lựơng khá tệ.. Mà bạn nói ai phát ngôn bừa ? Ở đây cũng khá n người chê mấy kênh sd của K+ LÀ MỜ TỊT đó

nam2178

Well-Known Member

Sao lại so sánh giữa band C và Ku ??? ai cũng biết ưu và hạn của C và Ku mà.

Không so thì sao biết được hay dở chỗ nào hả em. So sánh để em còn tấu lên trên, để các kênh, các chương trình ngày càng hoàn thiện, cho người dùng được thưởng thức sp xứng với đồng tiền bát gạo bỏ ra chứ.

Không so thì sao biết được hay dở chỗ nào hả em. So sánh để em còn tấu lên trên, để các kênh, các chương trình ngày càng hoàn thiện, cho người dùng được thưởng thức sp xứng với đồng tiền bát gạo bỏ ra chứ.

khi nào K+ phát band C thì hãy đòi chất lượng band C.

Đôrêmi

Moderator

Chắc em Điêu chưa xem mấy kênh SD trên quả 134* Ku để so sánh với mấy kênh SD K+

Bên trên