Đánh giá K+ Premium (SD) sau 1 thời gian sử dụng.

minhhuub

Active Member
Ðề: Đánh giá K+ Premium (SD) sau 1 thời gian sử dụng.

Minhhuub! Bác lại thế nữa rồi!:D

Mình chỉ thấy tạm được thôi, giờ thấy nó chán lắm, cái đầu VTC mình cho bố già xem thời sự.

Ý của mình ko phải để dìm hàng ai cả. Để biết cái gì tốt thì cần có thời giam kiểm chứng bạn à :D

prosper_dart

em cũng mới phải chuyển từ gói Access lên gói Premium để xem đá bóng. Cố chấp nhận đắt hơn chút để xem đá bóng cho sướng chỉ tiếc không có điều kiện lên gói HD thôi :D Xem HD thì thôi rồi luôn hee

haihamhoc

nếu lắp K+Premium thì thành thật khuyên bác lắp VCTV-HD có 2 kênh K+1, K+NS, đắt hơn tý nhưng xem thích hơn nhiều. K+ Premium ngoài 3 kênh K+ chiếu bóng đá các kênh còn lại chất lượng hình ảnh rất chán.

mmtoi2011

Member

nếu lắp K+Premium thì thành thật khuyên bác lắp VCTV-HD có 2 kênh K+1, K+NS, đắt hơn tý nhưng xem thích hơn nhiều. K+ Premium ngoài 3 kênh K+ chiếu bóng đá các kênh còn lại chất lượng hình ảnh rất chán.
đắt hơn nhiều chứ không tý đâu bạn, mà vctv hd mới chỉ triển khai ở mấy tỉnh gần hà nội chứ đã rộng rãi được đâu, thấy bảo cáp vctv ở hn là 110k + 50k cho hd + hơn 100k cho 2 kênh k+, rứa là đắt hơn k+ hd lẫn k+ premium cộng thêm avg hd rồi.

hoaivnpt

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá K+ Premium (SD) sau 1 thời gian sử dụng.

bác hoai vnpt làm cho k+ ạ, em thấy nghi lắm
Không có đâu bác ơi! Em ở Bình Thuận làm công chức nhà nước thôi. Thấy mấy bác bàn luận thì vào góp vui ý mà!
Trước đây em cũng xài VTC vì ham nhiều kênh, giờ mới thấy lãng phí! Nếu không nói đến chuyện giá cước thì những kênh của K+ em rất thích.

prosper_dart

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá K+ Premium (SD) sau 1 thời gian sử dụng.

vào diễn đàn tự do bàn luận, quan tâm chi người này người nọ làm cho K+,VTC,AVG,MyTV... chi vậy trời?

Bác Điêu nói hay đấy chẳng lẽ những người đã dùng K+ hay các đài khác họ cảm thấy hài lòng về chất lượng và dịch vụ của nhà đài đó lên đây nói tốt thì các bác nói là họ làm cho nhà đài đó sao....

vuquan

Member

Tóm lại là các bác bàn theo cách đầy cảm tính!
Chất lượng so sánh thì phải so sánh giữa các nhà đài với nhau trên cùng 1 Tivi. Digital thì chảo thu chẳng quan trọng, miễn không vỡ hình là được rồi. Và đừng bao giờ so việc xem trên đĩa với xem trên truyền hình vì nó là nén và không nén. Cùng là HD 1080p nhưng xem đĩa bluray với xem file mkv nén trên ổ cứng có khác nhau không?
Ngoài ra, 1 vấn đề cực kỳ quan trọng: SD như của K+ chỉ đẹp với người chưa từng xem HD (hoặc chỉ xem qua), còn nếu bác đã xem quen HD thì chẳng có cái thằng SD nào là lọt được vào mắt các bác! Tôi cũng rứa! :)

ngbmanh

Member

Mình dùng đầu K+ HD được 9 tháng rồi - xem HD miễn chê - mỗi tội đắt. Hi vọng sau này nó giảm 1 tý. Còn về số lượng kênh thì 72 kênh là nhiều rồi. Xem có hết đâu.

duyen_pham

Re: Ðề: Đánh giá K+ Premium (SD) sau 1 thời gian sử dụng.

Mình dùng đầu K+ HD được 9 tháng rồi - xem HD miễn chê - mỗi tội đắt. Hi vọng sau này nó giảm 1 tý. Còn về số lượng kênh thì 72 kênh là nhiều rồi. Xem có hết đâu.

hiện tại chỉ có 71 kênh thôi bác

enable

Member

nhà mìn chỉ có TH cáp nen không có ý kiến

Tóm lại là các bác bàn theo cách đầy cảm tính!
Chất lượng so sánh thì phải so sánh giữa các nhà đài với nhau trên cùng 1 Tivi. Digital thì chảo thu chẳng quan trọng, miễn không vỡ hình là được rồi. Và đừng bao giờ so việc xem trên đĩa với xem trên truyền hình vì nó là nén và không nén. Cùng là HD 1080p nhưng xem đĩa bluray với xem file mkv nén trên ổ cứng có khác nhau không?
Ngoài ra, 1 vấn đề cực kỳ quan trọng: SD như của K+ chỉ đẹp với người chưa từng xem HD (hoặc chỉ xem qua), còn nếu bác đã xem quen HD thì chẳng có cái thằng SD nào là lọt được vào mắt các bác! Tôi cũng rứa! :)

Em đồng ý với ý kiến của bác so sánh phải trên cùng tivi, truyền hình với truyền hình không lên so sánh truyền hình với đầu đĩa. Trước em dùng Net Tv em thấy các kênh HD của VTC trên nettv nét hơn các kênh HD của VTC trên đầu thu VTC HD02 không biết có bác nào cảm nhận như em không.

Bên trên