Đánh giá K+ Premium (SD) sau 1 thời gian sử dụng.

duyen_pham

Các bác cho em hỏi dùng gói k+ HD hình ảnh của các kênh sd trong gói này có hơn gói pretium hok

khác đáy bác ạ, hình ảnh khác là do cái bộ đầu thu, loại HD là SAMSUNG do indonexia sxuất, loại SD là opentel do hàn quốc sản suất.phần nữa khác cổng cắm HDMI và chấu video,, khong tin bác bật kênh vtv1 test thử biết ngay,

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá K+ Premium (SD) sau 1 thời gian sử dụng.

Cho tín hiệu ra bằng cổng CVBS lên màn hình LCD thì hình ảnh lởm như nhau cả thôi. Cắm cổng HDMI vào thì chất lượng khá hơn.

lcd40inch

Member

Cho tín hiệu ra bằng cổng CVBS lên màn hình LCD thì hình ảnh lởm như nhau cả thôi. Cắm cổng HDMI vào thì chất lượng khá hơn.

Mình đoán là do vấn đề convert AD và DA.
Nếu cho tín hiệu ra bằng cổng CVBS thì tín hiệu đang từ tín hiệu số MPEG phải chuyển thành analog trên đầu thu. Chuyển sang LCD lại mất một lần chuyển lại từ A-D trên LCD để hiển thị.
Còn nếu cho ra HDMI thì không mất hai lần convert AD và DA như trên.

Mọi người cho ý kiến nhé.

minhhuub

Active Member

Kênh SD thì cắm bằng giời nó cũng chỉ lên max là 720x576p thôi, kể cả trên đầu K+ HD để res 1080i. Trừ khi bị tự kỉ ám thị mới thấy khác =))

caucun

Re: Ðề: Đánh giá K+ Premium (SD) sau 1 thời gian sử dụng.

Kênh SD thì cắm bằng giời nó cũng chỉ lên max là 720x576p thôi, kể cả trên đầu K+ HD để res 1080i. Trừ khi bị tự kỉ ám thị mới thấy khác =))

thế àh mình tưởng dùng đầu HD thì nó cũng sẽ đẹp hơn

Em lại thấy VTV trên K+ HD nét hơn VTC HD chứ nhỉ, nói chung K+ đắt hơn, nhưng nó chất hơn, ít nhất cũng ko đổi đầu thu xoành xoạch như mấy ông VTC.

hoangmk

Member

Các kênh SD trên gói HD của K+ đẹp hơn hay không so với gói Pre thì không biết, nhưng chắc chắn đẹp hơn so với cáp của SCTV (vì trước khi chuyển qua K+ HD thì mình dùng cáp SCTV)

duyen_pham

Các kênh SD trên gói HD của K+ đẹp hơn hay không so với gói Pre thì không biết, nhưng chắc chắn đẹp hơn so với cáp của SCTV (vì trước khi chuyển qua K+ HD thì mình dùng cáp SCTV)

Các kênh SD trên gói HD của K+ không khác gì so với gói Pre , chỉ khác khi sử dụng đầu thu và cỏng ra tín hiệu

tiny_1210

công nhận VTC đổi đầu thu cứ xoành xoạch í nhỉ
riêng ở đây cũng thấy mấy cái topic về đầu thu VTC :))

pvtien7

các bác cho e hỏi mình có thể hủy mã bảo vệ của đầu thu k+ không mỗi lần bật đầu thu lên nó đòi nhập mã bảo về phiền quá.thank

minhhuub

Active Member

các bác cho e hỏi mình có thể hủy mã bảo vệ của đầu thu k+ không mỗi lần bật đầu thu lên nó đòi nhập mã bảo về phiền quá.thank

Khôi phục cài đặt gốc là xong ngay :D

duyen_pham

bác recovery là được , không thì vào phần cài đặt ấy, lọ mọ tý là ra ngay

hoaivnpt

Sau một thời gian sử dụng mình thấy K+ rất tốt.
- Khi mới lắp đặt bên hổ trợ khách hàng gọi điện thăm hỏi, khi cần hổ trợ gọi là có ngay. Cái vụ này làm mình thực sự hài lòng vì mình đã sử dụng VTC, mỗi lần gọi điện là chờ dài cổ không thấy bắt máy.
- Chất lượng hình ảnh thì cũng chấp nhận được (vì mình đang xài SD Pre+), được cái là ổn định, bên VTC thì khi xem phim chưởng trên kênh Vĩnh Long là bị nháy hình mổi lần có cảnh múa kiếm.
- Nội dung bên K+ rất phong phú và hấp dẫn, rất ít kênh địa phương.
Sau 3 năm mình xài VTC giờ mình xài K+ thì không muốn quay lại VTC nữa. Có điều giá cước vẫn quá cao, đó là vấn đề mà nhiều người không thích K+ (mình làm nhân viên thu nhập cũng không cao nhưng có điều ham mê bóng đá nên cũng ráng theo, mình mới đóng thêm 1 năm sợ ít bữa nó lại tăng giá). Theo mình thấy nói về truyền hình trả tiền thì K+ vẫn là số 1.

kudo1908

Active Member

mình tính mua gói 58 kênh coi BongDaTV và TheThaoTV thôi.:D

hoaivnpt

Hồi đầu bạn dùng VTC bạn chắc cũng thấy nó rất tốt..........:))
Minhhuub! Bác lại thế nữa rồi!:D

Mình chỉ thấy tạm được thôi, giờ thấy nó chán lắm, cái đầu VTC mình cho bố già xem thời sự.

Chỉnh sửa lần cuối:

mrphattruong

Well-Known Member

Về bóng đá thì K+ là OK nhất khỏi lăn tăn chi cho mệt, mình cũng chuẩn bị lắp gói SD Premium để xem bóng đá đây.

Bên trên