Dự án đĩa Bluray chính hãng và hợp pháp cho anh em HD phile

Bluray chính hãng và hợp pháp tại Việt Nam

• Số lượng người bầu chọn
    151
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Dự án đĩa Bluray chính hãng và hợp pháp cho anh em HD phile

Mình muốn tìm hiểu nhu cầu thực sự về bluray nghiêm chỉnh. Lời lỗ tính sau, anh em nhận làm để thỏa mãn niềm đam mê HD mới là chính, tin hay không thì tùy. Dù sao thì bọn mình (mấy anh em BQT) kiếm cơm bằng chuyên môn khác, thu nhập cũng đủ sống và còn dư ít thời gian tụ tập nói về HD và 8 trên diễn đàn. Như thế nghĩa là vui!

Em không sắm đầu BD nhưng mới đổi PS3 fat lấy PS3 slim là thòng vụ DTS HD đấy chứ :D
Tiền không nhiều nhưng lâu lâu nghiến răng làm 1 đĩa game PS3 thì chắc cũng nghiến được vài phát sắm đĩa nhỉ :))

cinefan48

Member

Em cũng khoái xem đĩa gốc nhưng có lẽ đk không cho phép mua nhiều nếu giá tầm ~500K. Có lẽ sẽ tìm mua 1 cái ổ quang Bluray, thỉnh thoảng mua vài cái disk thật đặc sắc, xem rồi có thể tự RIP, share cho anh em nào không có đk mua đĩa. Nghĩ kĩ, có khi Bluray thắng thế và trở kẻ độc quyền trong cuộc chiến định dạng HD lại là việc không có lợi cho chúng ta. Thử tưởng tượng nếu HD DVD thắng thì sao nhỉ? Ta sẽ có những đĩa phim giá rẻ chỉ bằng hơn 1/2 đĩa Bluray, với đầu đọc dân dụng cũng rẻ hơn đầu Bluray. Có người sẽ chê chất lượng của HD DVD không bằng Bluray, nhưng nếu nó thắng, nó sẽ cải tiến công nghệ để đẹp hơn mà vẫn có giá rẻ. Người thua thiệt ở đây chính là người tiêu dùng rồi. Chả hiểu Warner Bros ăn phải bả gì của Sony.

Thế Anh

Ko có tiền mua đĩa

Ko có chỗ bảo quản

Lười ko muốn lụi cụi lựa đĩa mở đĩa khi xem

vv và vv

Nhưng em ủng hộ giải pháp cung cấp Blue-ray chính hãng của HDVN ta.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

Em cũng khoái xem đĩa gốc nhưng có lẽ đk không cho phép mua nhiều nếu giá tầm ~500K. Có lẽ sẽ tìm mua 1 cái ổ quang Bluray, thỉnh thoảng mua vài cái disk thật đặc sắc, xem rồi có thể tự RIP, share cho anh em nào không có đk mua đĩa. Nghĩ kĩ, có khi Bluray thắng thế và trở kẻ độc quyền trong cuộc chiến định dạng HD lại là việc không có lợi cho chúng ta. Thử tưởng tượng nếu HD DVD thắng thì sao nhỉ? Ta sẽ có những đĩa phim giá rẻ chỉ bằng hơn 1/2 đĩa Bluray, với đầu đọc dân dụng cũng rẻ hơn đầu Bluray. Có người sẽ chê chất lượng của HD DVD không bằng Bluray, nhưng nếu nó thắng, nó sẽ cải tiến công nghệ để đẹp hơn mà vẫn có giá rẻ. Người thua thiệt ở đây chính là người tiêu dùng rồi. Chả hiểu Warner Bros ăn phải bả gì của Sony.
Chắc Sony mua hết cổ phiếu của Warner Bros chứ chả ăn bả gì đâu :D

vozhanoi

Em dùng giải pháp HDRip thôi :D

LamborginiSE

ủng hộ dự án này hi vọng các sẽ thành công trong 5 năm nữa, chứ thật tình mà nói thì trong dự án này ko khả thi cho nấy trong giai đoạn hiện nay vì nhiều lý do........, nhưng túm lại mà nói không làm ko thấy đc cái khó cụ thể hi vọng trong cái dài có cái ngắn bù

Nói xa xôi vĩ mô tí thì HAGL mở Học Viện Đá Banh hay các đại gia đầu tư vào Bóng Đá hiện nay đã chắc vì có lời so với mức đầu tư => vậy họ nhận đc cái gì khi đầu tư như vậy ??:-/

Chúc dự án thành công

sieucan

Active Member

đá bay cái chén cơm mà anh em đang thưởng thức
Hóa ra là vậy.

Ủng hộ bác Chip, nếu có bị ai kề dao vào cổ thì bác alo cho em=)) (tẩu vi thượng sách)

Em chọn số 3, đảm bảo em giới thiệu toàn đại gia.

Bluray chính hãng và hợp pháp là điều tất yếu, tôi đồng ý và ũng hộ
Nhưng HDVN là nhà phân phối chính thức thì tôi thấy nó mâu thuẩn như thế nào ấy. Một diễn đàn chuyên về HD Rip lại đi quảng bá cho đĩa hợp pháp, Thiên Ngân thật mạo hiểm cho dự án này ???!!!

manhthang

Huyền Thoại

Bluray chính hãng và hợp pháp là điều tất yếu, tôi đồng ý và ũng hộ
Nhưng HDVN là nhà phân phối chính thức thì tôi thấy nó mâu thuẩn như thế nào ấy. Một diễn đàn chuyên về HD Rip lại đi quảng bá cho đĩa hợp pháp, Thiên Ngân thật mạo hiểm cho dự án này ???!!!

HDVN là diễn đàn chuyên về HD rip?
~:>~:>~:>

HDVN là diễn đàn chuyên về HD rip?
~:>~:>~:>
Từ HD rip, HTPC mới có HDVN lớn mạnh như ngày hôm nay.
Bác thử nhìn lại xem, HD Hà Nội, HD sài gòn , HD Hải phòng, Đà nẵng, Cần Thơ vv,,, đa số anh em họ đang chơi gì ? Blueray gốc à ??? hay là HD rip
Nếu anh em trên diễn đàn ũng hộ cho blueray gốc >>> không sớm thì muộn phải khai trừ HD Rip thôi, hay cái này không thể sống chung được, một cái là hợp pháp nhưng tốn không ít tiền, một cái là lậu nhưng lại FRee. Các bác thấy mâu thuẩn không ???

Về cá nhân, Chip nghĩ dự án này hoàn toàn khả thi. Dẫn lời CEO của Dvico (sản xuất TViX): "Vietnam là quốc gia tiêu thụ sản phẩm TViX nhiều nhất ĐNA".
Không hiểu sao bác trích dẫn câu này, khi TVIX bán nhiều tức là xem HD rip ( lậu ) nhiều.
Chả ăn nhằm gì tới sự phát triển Blueray hợp pháp nếu không nói là bất lợi!

tethien

Active Member

Từ HD rip, HTPC mới có HDVN lớn mạnh như ngày hôm nay.
Bác thử nhìn lại xem, HD Hà Nội, HD sài gòn , HD Hải phòng, Đà nẵng, Cần Thơ vv,,, đa số anh em họ đang chơi gì ? Blueray gốc à ??? hay là HD rip
Nếu anh em trên diễn đàn ũng hộ cho blueray gốc >>> không sớm thì muộn phải khai trừ HD Rip thôi, hay cái này không thể sống chung được, một cái là hợp pháp nhưng tốn không ít tiền, một cái là lậu nhưng lại FRee. Các bác thấy mâu thuẩn không ???

Đúng vậy. Có mâu thuẫn ở đây.
+Đa số anh em vô đây vì 1 trong 2 mục đích:
1/Tìm hiểu và nghiên cứu cách chơi HD.
2/Tìm nguồn down HD.

Nay bác Chip triển khai bán đĩa HD có bản quyền. Để bán được đĩa thì phải hạn chế HD lậu (HDRip). Như vậy là mâu thuẫn với mục tiêu số 2 của anh em.
Tương lai các box ở phần "CHIA SẺ" sẽ có khả năng sẽ bị đóng cửa. :(.
Diễn đàn chỉ còn phục vụ mục tiêu số 1 thôi.

Mua 1 blu-ray với giá đó là vừa phải với thu nhập của em, Nhưng ngại 1 cái là xem có 2h mà mất toi 25$ thì cũng hơi xót :D

Thà bỏ tiền ra kéo cái cáp quang cho lành :D

Vote cho cái options thứ 3

Đúng vậy. Có mâu thuẫn ở đây.
+Đa số anh em vô đây vì 1 trong 2 mục đích:
1/Tìm hiểu và nghiên cứu cách chơi HD.
2/Tìm nguồn down HD.

Nay bác Chip triển khai bán đĩa HD có bản quyền. Để bán được đĩa thì phải hạn chế HD lậu (HDRip). Như vậy là mâu thuẫn với mục tiêu số 2 của anh em.
Tương lai các box ở phần "CHIA SẺ" sẽ có khả năng sẽ bị đóng cửa. :(.
Diễn đàn chỉ còn phục vụ mục tiêu số 1 thôi.
Nhận xét của bác rất đúng
Lúc đó HDVN sẽ trở thành AmazonVN.com
Công lao một thời của các bác sẽ bỏ biển chỉ vì tranh một xuất phân phối đĩa
Các bác phải phân biệt : Tìm hiểu và nghiên cứu cách chơi HD hoàn toàn khác với " đi bỏ mối đĩa "
Nếu không đi bán đĩa thì vẩn " Tìm hiểu và nghiên cứu cách chơi HD " được vậy, Cần gì phải làm thế ???

ntdx

Member

420k/disc bằng cả 1 năm đi xe bus của SV rùi :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Thời gian bàn bạc đến đây kết thúc. BQT HDvietnam đã xắn tay áo vào việc. Cộng đồng HD có thêm 1 lựa chọn tại đây:

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=307886

Ai chơi rip cứ chơi, ai sưu tầm nguyên gốc cứ sưu tầm, HDvietnam đủ chỗ cho tất cả.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên