Dự án đĩa Bluray chính hãng và hợp pháp cho anh em HD phile

Bluray chính hãng và hợp pháp tại Việt Nam

• Số lượng người bầu chọn
    151
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

echip

Ban Quản Trị
Ðề: Dự án đĩa Bluray chính hãng và hợp pháp cho anh em HD phile

Kiểm tra xem ip của thàng này trùng zới mem nào trog 4rum chắc đc chứ nhỉ :p

khỏi cần kiểm tra bác ạ. Nhìn cách hành văn là biết thằng nào 4rum rồi, mấy đứa dạng như vậy trong 4rum ko nhiều nên bác để ý kĩ sẽ biết, trong topic này cũng có đấy. Tụi nó từng clone nick nhiều lần rồi gây flame em cũng chẳng thèm check nữa bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

Tranh cãi gì thế này trời?
Nhìn cái đống đĩa của ông vkc chưa? Mà hắn toàn lọ mọ mua từ Amazon với lại nhờ người xách chân về đấy.
Tôi chưa có điều kiện bạt mạng như cha này :p nhưng phim nào đúng tủ sẽ mua về cho thích :D

poly

Banned

Nhìn cái đống đĩa của ông vkc chưa? Mà hắn toàn lọ mọ mua từ Amazon với lại nhờ người xách chân về đấy.
Tôi chưa có điều kiện bạt mạng như cha này :p nhưng phim nào đúng tủ sẽ mua về cho thích :D

ko tranh cãi bác ơi , nói cho bổ óc thôi
nói ko phải xấu hổ chứ kỳ ra HN vừa rồi toàn đi mua disk
cả 2tr chứ chả chơi
đem về nhà giờ ngó chứ chả xem
dành time online chửi teen

ban_online8x

Kiểm tra xem ip của thàng này trùng zới mem nào trog 4rum chắc đc chứ nhỉ :p

hey, kiểm tra tốt chớ sao\:D/\:D/\:D/

--------------------------------------------------

theo quan điểm của mình, hdvietnam đứng ra làm dự án này okie.

còn ví như theo quan điểm của khách ( biết sơ cua về hd )

câu trả lời đơn giản

1, ông hdvietnam làm dự án này chẳng ảnh hường gì đến tôi cả, tôi vẫn seed, leech bình thường.( w m )

2,ông hdvn làm dự án nay, gì thì gì, ko được miếng cũng được tiếng, các ông kinh doanh lãi lỗ thế nào thì cũng chẳng anh hưởng gì đến tôi.

3, site ông đứng ra phân phối, nếu bị đóng cửa các mục dowload film hd, thì kiểu j chả có site khác \:D/\:D/\:D/ ( hiện tại cũng đâu có thiếu )

4, sợ mất dữ liệu ư, lo gì, trước lúc oánh sập thì đã lưu trữ roài ;))

5, bản quyền ư, đến châu âu, bọn nóa còn ko cấm dược huống chi là vn, mà người vn còn lách luật giỏi lắm (mà có kiện cáo cũng đâu đến a e minh nhỉ \:D/\:D/ )

6, đôi khi tôi có tiền, tôi thích mua đĩa thì mua, kothích mua thì thôi, thích thì 1 tháng tôi mua 1 cái , ko thì 3 tháng, 6 tháng, ( với film tôi đb thích ).
( nhìu bác lúc mún mua mà ko bik mua ở đâu, cái này e nói chắc ko sai )

7,chả hiểu sao các ông phản đối nữa, chắc có ý định làm phân phối chăng\:D/\:D/ nên muốn cướp :cool: ???

ở trên 1 phần là quan điểm cá nhân, 1 phần là quan điểm của khách

echip

Ban Quản Trị

vấn đề là mấy nick ăn nói 1 cách ....thì lại mới reg hôm nay, ai tham gia topic này hẳn biết là ai liền. Mặc dù mình đã gửi nụ hôn kèm lời cám ơn mà bác ấy vẫn cay cú chuyện gì ko biết.

ban_online8x

vấn đề là mấy nick ăn nói 1 cách ....thì lại mới reg hôm nay, ai tham gia topic này hẳn biết là ai liền. Mặc dù mình đã gửi nụ hôn kèm lời cám ơn mà bác ấy vẫn cay cú chuyện gì ko biết.

đọc dòng 7 bài trên hén ;;);;) ( dự đoán )

ranchu

Mình vào cái box Phần Cứng HD xem qua dàn HD /Home Theater của mấy bác nhà mình cũng đủ thấy 400-500k cho 1 đĩa Bluray chả là gì ghê gớm đối với nhiều người rồi. Mấy em teen nhà khá giả cũng bỏ vài trăm ngàn đến cả triệu để mua dĩa game bản quyền cũng là chuyện bình thường rồi.
Ủng hộ dự án, mặc dù mình hiện tại chưa có điều kiện lên Bluray :p.

duongbaba

Active Member

khỏi cần kiểm tra bác ạ. Nhìn cách hành văn là biết thằng nào 4rum rồi, mấy đứa dạng như vậy trong 4rum ko nhiều nên bác để ý kĩ sẽ biết, trong topic này cũng có đấy. Tụi nó từng clone nick nhiều lần rồi gây flame em cũng chẳng thèm check nữa bác ạ.

Hôm nay em suy nghĩ lại rồi. Em sẽ mua ủng hộ đĩa BluRay xịn, nhưng chỉ mua những phim cực đỉnh thôi (Thường thì hai năm mới có 1 phim đỉnh >:) )

Em đề nghị BAN lão Chip vì lão làm nhiều topic gây nhốn nháo forum, làm nhiều lão khác lộ mặt thật khi clone nick. Thậm chí làm em phiền phức với mấy cái PM trời ơi của mấy nick lạ hoắc rủ rê em gây bè kéo cánh.

Nhân tiện truy tìm dùm em thằng này:
Tôi thật quý mến tính thẳng thắng và cương trực của Anh nên mới tâm sự với anh
Tôi chính là " Nhện đò " đây. Hôm qua tôi định tính sổ nợ nần với Chip thì chip cho đàn em bannick tôi rồi
Anh chip này rất mưu mô xão quyệt, anh phải tương kế , tựu kế mà chơi nó. Tôi thấy anh ở đâu là nó tới nói dăm vài câu chọc tức rồi cho đàn em xữ
Diễn đàn này ngày càng bất công, ngay đến cả mod hoangtuan_new cũng găm tên chip, anh có thể dựa vào yếu điểm này mà đâm nó, đi tìm cái topic nào có vụ chip và hoangtuan xích mích với nhau mà bơi lên. Vì hoangtuan cũng găm chip cái vụ xóa bài vô tội vạ Chứ anh nói chung chung nó không sợ đâu
lúc một giờ trưa nay tôi có vào Topic " góp ý nhỏ với diễn đàn " gì đó hỏi nó sao lại xóa bài của anh, nó nói lòng vòng rồi xóa bài tôi luôn
Bản thân tôi không phải người đi phá hoại nhưng tôi quá bức xúc với cách điều hợp diễn đàn kiều nay nên mới chơi chip như vậy
Thôi vài dòng tâm sự, thân chào anh

Em nói cho vui thôi chứ đừng làm em phải tạo nick DuongBaBa002 nhé hix hix.

dotu

Member

Poll có cái mục "Phản đối" chẳng biết để làm gì:eek:

Cái này hơi bị khó:
1thị trường VN nhỏ quá, đơn cử HDVN chỉ có vài bác là chơi BD và cũng chỉ thấy bác vkc có bộ sưu tập khủng (có thể ngọa hổ tàng long:cool:)
2bản quyền: phim nó khác soft, lấy Microsoft làm ví dụ, Windows thì đâu đâu cũng dùng nhà nước doanh nghiệp người dân, M chỉ cần nắm lấy doanh nghiệp và nhà nước còn dân thì free lấy thịt đè đối thủ
3BQT ko rõ có bao nhiêu người để cán đáng hết từ thương thảo hđ, sub VN, quảng bá sp... oioi chịu sao thấu

poly

Banned

DOTU :
ngọa hổ tàng long nhiều à nha
poly sẵn sàng mang ra cho bạn nghía 100 cái DVD xịn giá 20 USD cái

echip

Ban Quản Trị

DOTU :

em thì mua CD gốc mấy band nc ngoài bữa giờ chắc cũng 30 cái mà toàn down mp3 trên net nghe :D

No Mercy

Member

400-500K/dĩa BD, em nhịn 1 tuần 1shxx là ok :D

HHN

Active Member

Kiểu này em cũng sẽ cố sắm cái đầu chơi BD :D

magic_ho

Banned

Giá bluray đó đâu có gì là đắt, mình ship về DVD còn hơn giá bluray mà khách hàng cũng order nè. Nói chung ở diễn đàn này có nhiều ngọa hổ tàng long mà các bác kg biết. Người thích sưu tập thì chơi disc xịn là đương nhiên. Mình cũng đã mua disc music VN gốc từ lâu lắc ah. Chơi disc gốc nó có cái hay riêng của nó. Người nào kg có khả năng thì cứ chơi mp3 hay HDrip thôi.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Riêng chủ thớt, không hiểu sao anh lập topic này? Nếu thật sự muốn làm thì anh cứ làm đi chứ. Cho dù ai nói mặc kệ, nếu hdvietnam phân phối bluray chính thức đầu tiên ở VN thì đó là vinh dự (?) của hdvietnam (?). Mà nói thật, làm kinh doanh mà không nhắm lời lỗ thì lại phí của giời rồi.

Mình muốn tìm hiểu nhu cầu thực sự về bluray nghiêm chỉnh. Lời lỗ tính sau, anh em nhận làm để thỏa mãn niềm đam mê HD mới là chính, tin hay không thì tùy. Dù sao thì bọn mình (mấy anh em BQT) kiếm cơm bằng chuyên môn khác, thu nhập cũng đủ sống và còn dư ít thời gian tụ tập nói về HD và 8 trên diễn đàn. Như thế nghĩa là vui!

duycom

Ban Quản Trị

Mọi người vote nhiệt tình nhé, khảo sát thị trường cho chính xác nào :)

No2

Vote mà ko Cm thì cũng dở :)
Bởi vì em sẽ "chơi trong tầm tiền" :-"
Em sẽ để $ đó quan tâm đến những chuyện cần thiết cho bản thân và gia đình hơn.Nói thật có giàu em cũng không chơi :)).Tạm hài lòng với 720,1080 :)
/Đôi dòng của "người nghèo" :D (Các bác đừng chém em)

dotu

Member

DOTU :

Thế thì quá tốt, chỉ có nhờ các bác ấy thì may ra VN mới khơi mào thị trường BD, từ đó tính tiếp.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên