Dự án đĩa Bluray chính hãng và hợp pháp cho anh em HD phile

Bluray chính hãng và hợp pháp tại Việt Nam

• Số lượng người bầu chọn
    151
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hoangtrinhag

Ðề: Dự án đĩa Bluray chính hãng và hợp pháp cho anh em HD phile

Kể củng lạ, gần 1200 người vào cái box này mà chỉ có 90 người vote. Xin anh em nhiệt tình vote với.

kdnguyen

Kể củng lạ, gần 1200 người vào cái box này mà chỉ có 90 người vote. Xin anh em nhiệt tình vote với.

Bluray chính hãng và hợp pháp tại Việt Nam

1. [1]Tuyệt, tôi sẽ là khách hàng tiềm năng và giới thiệu bạn bè ngay
    [2]Cũng hay, tôi chưa có đầu bluray, nhưng sẽ sớm đầu tư
    [3]Tôi không có nhu cầu, nhưng sẽ giới thiệu khi bạn bè hỏi thăm
    [4]Tôi không quan tâm
    [5]Tôi phản đối dự án này

Không có option giống ý em, nên em không vote.

Option: "Sẽ mua Bluray khi giá thấp hơn 50.000"

:))

hoangtrinhag

Không có option giống ý em, nên em không vote.

"Sẽ mua Bluray khi giá thấp hơn 50.000"

:))

Ráng 10 năm nửa đi bác, khi người ta không còn xài Bluray và đả chuyển sang công nghệ khác... :))

kdnguyen

Ráng 10 năm nửa đi bác, khi người ta không còn xài Bluray và đả chuyển sang công nghệ khác... :))

Chịu thôi bác ...

Tiền mua sữa cho con, tiền học cho con, tiền điện, tiền nước, tiền ăn uống, ....
rất rất nhiều thứ thiết yếu khác, nên không thể chi nhiều và chi thường xuyên cho nhu cầu giải trí Bluray được bác àh.

yukiheart

sao cũng có người phản đối nhỉ???? 8-}8-}
Chắc tay này bán HDD quá :-w:-w

theo em Bluray hợp pháp trước sau gì cũng phải có thôi..... Nhưng mà giờ nhà giàu còn hiếm quá:eek: nhất là giá đang nằm trong khoảng đó....
Mua 5 cái đĩa chỉ chứa được 5 phim, mà ổ 1,5 Tb chứa được 50 phim, muốn xóa thay cái khác được..... Em sẽ suy nghĩ kỹ :confused:

Ủng hộ việc phân phối bluray. Kiểu gì thì forum cũng nên làm cái gì đó nổi đình đám.
Tuy nhiên, riêng cá nhân sẽ ko mua blueray vì ... mắc.
Chắc tuyệt đại đa số thành viên forums đều xài LCD 32" hoặc màn LCD vi tính. Cứ vào topic show hàng thì rõ...

Chỉnh sửa lần cuối:

nonamevn622

Em ủng hộ nhiệt tình! Sau khi đọc hết các comment phía trên, theo em thấy thì:

1. Vấn đề giá cả: 500k/disc. Em thấy có nhiều anh kéo cả cáp quang về nhà, chi 1 tháng khoảng 3tr để kéo phim. Cũng có nhiều người từ khi biết đển HD torrent, họ cắm máy 24/7, tiền điện tăng đột biến. Dĩ nhiên họ ko phải là số đông nhưng nếu ko có những người đi tiên phong như họ - những "đại gia" nhiều nhiệt huyết và cả nhiều tiền :rolleyes:, thì cộng đồng HD Việt cũng sẽ khó mà phát triển. Còn nếu chờ thêm một thời gian nữa thì e rằng VN sẽ bỏ qua cơ hội phát triển và tụt hậu nhiều so với các nước khác mất!

2. Vấn đề HDrip và luật bản quyền: Theo mọi người nói thì các tracker lớn khác trên thế giới vẫn phát triển mạnh, mặc dù chắc cũng phải đối mặt với một vài vụ kiện rồi. Vậy cứ coi đây là 1 thử thách lớn cho cộng đồng HD Việt Nam cũng ta. Một chân lý từ ngàn xưa là có thử thách mới có phảt triển, thất bại là mẹ thành công. Nếu BQT của HDVNBits từ lúc mới thành lập ko dám thử thách chính mình, ko dám đặt mục tiêu đem phim HD đến với toàn thể anh em VN yêu HD; hay ko dám đứng lên sau thất bại bị Org đánh sập, thì chúng ta cũng chẳng có đc 1 HDVNBits hùng mạnh như ngày hôm nay, đúng ko ạ? :-*

echip

Ban Quản Trị

Cám ơn bác Locke vì đã lo lắng cho BQT HD Việt Nam :-*

Chỉnh sửa lần cuối:

b52g0

Tuyệt, có các bác tiên phong thì mới có hy vọng Bluray dần dần trở nên phổ thông và... hạ giá.

Cái gì mà có bản quyền hay sở hữu trí tuệ thì lịch sử đã chứng minh: Nó hạ giá mà không hề quan tâm đến VN có dùng hay không :confused: :confused: :confused:

Nhưng cũng hơi lo, hehe, các bác nhập hàng xịn về thì lúc đó còn thoải mái chia sẻ hàng free ở đây nói riêng và ở vn nói chung được nữa ko?

Ca sĩ xịn + VN xịn mà em và bác vẫn lossless chùa đó thôi:eek::eek::eek:. Ấy là chưa nói đến DVD hay BR nhé. Mới nói đến CD thôi đấy (công nghệ cứ gọi là =)) )

Dù HDVietNam ko làm cái việc pp kia thì vẫn chắc chắn sẽ có người khác làm. Và dù có ai làm việc đó thì cũng ko thể xóa sổ các site chia sẻ HDrip.

+1=D>=D>=D> HDVN1, HDVN2,...

Nhưng việc 1 nhà phân phối sản phẩm hợp pháp đồng thời làm luôn cả việc sao chép bất hợp pháp thì thật là ko tưởng.

ps:
1. Đây đúng là thời điểm lịch sử đối với HDVN: Làm đối tác với SONY.
2. Theo ngu ý của em thì vốn đăng kí kinh doanh của HDVN (nếu có) còn chưa bằng 1 lần bay từ Nhật sang VN, ở khách sạn 5* trong 1 tuần thương thảo cho 1 ông chủ + 1 thông dịch viên và bay về:confused::confused::confused:. Vậy nên ko bao giờ lo bị kiện với 6 con số:cool::cool::cool:
3. Lại một ngu ý nữa: 99% là Sony ko có ý định đánh sập HDVN ngay vì chỉ 1 đêm là các thành viên Voz làm ngay dc 1 trang mới với đầy đủ các link cho các bác chiến (tính tự ái dân tộc) và Sony sẽ trở thành cái gai trong mắt người tiêu dùng VN. Nếu em là SONY thì em sẽ chọn đối tượng nào để quảng bá định dangh BR trong thời kì khó khăn lịch sử này? Chọn HDVN vì:
a. Khách hàng tiềm năng là ở đây, quảng bá dc BR là ở đây...
b. Các bác cứ tin em: nếu là đại gia thực sự thì rất ít và cũng chả có time hay chả buồn ngó nghiêng đến BR
c. Chưa bít đến HD thì BR chả là cái quái gì

EmGetBonLai

BQT HDvietnam toàn là các bác học cao mà sao nghĩ đơn giản thế nhỉ, việc ký hợp đồng với Sony, Panasonic mà các bác cứ nghĩ như là lấy kẹo trong túi. Các bác nghĩ ý tưởng các bác là ý tưởng đầu tiên của các bác à, ha ha ha, tức cười. Chỉ có thẳng ngố cỡ học sinh cấp 1 cấp 2 mới nghĩ thế. Chẳng qua nhiều Cty lớn thấy rõ chẳng ăn gì được dự án này ở thời điểm hiện nay, nên chẳng ai thèm làm, bác nghĩ bán được vài chục đĩa như cái poll của các bác mà có thể ký hợp đồng với Sony ư, nhân 100 số này lên, đem cho Sony coi bọn nó còn cười vào mặt cho chứ đừng nói đến "làm nhà phân phối chính thức", chỉ có người chẳng hiểu gì hoặc đầu óc trên mây mới đồng ý với cái dự án của các bác. Tự hào dân tộc là đúng, nhưng vừa sức mình thôi, hdvietnam chẳng là gì với sony đâu các bác, k biết các bác hùng nhau lại đã đủ cho bọn CEO của Sony bay qua VN, ở khách sạn 5 sao trong 1 tuần k nhỉ, k chưa kể chi phí, vốn điều lệ để đủ mức ký hợp đồng với nó. Không lẽ trên hợp đồng ghi là "HDvietnam.com trang web HD hàng đầu về HD của Việt Nam à", thật là trẻ con.

duonglv

Well-Known Member

Thực tế HD việt nam đang chuẩn bị kí hợp đồng bán đĩa rồi bạn ạ =)) anh Chip tạo topic xem dư luận anh em thế nào thôi, cho nên đề nghị bác tự vả vào mồm b-( làm việc gì cũng có cách của nó, chứ mới nghĩ đến đã lắc đầu "impossible [-(" thì làm sao làm được việc gì
(mà sao mỗi cái poll tham khảo ý kiến thôi mà nhiều bác hằn học thế nhỉ :-?)

poly

Banned

BQT HDvietnam toàn là các bác học cao mà sao nghĩ đơn giản thế nhỉ, việc ký hợp đồng với Sony, Panasonic mà các bác cứ nghĩ như là lấy kẹo trong túi. Các bác nghĩ ý tưởng các bác là ý tưởng đầu tiên của các bác à, ha ha ha, tức cười. Chỉ có thẳng ngố cỡ học sinh cấp 1 cấp 2 mới nghĩ thế. Chẳng qua nhiều Cty lớn thấy rõ chẳng ăn gì được dự án này ở thời điểm hiện nay, nên chẳng ai thèm làm, bác nghĩ bán được vài chục đĩa như cái poll của các bác mà có thể ký hợp đồng với Sony ư, nhân 100 số này lên, đem cho Sony coi bọn nó còn cười vào mặt cho chứ đừng nói đến "làm nhà phân phối chính thức", chỉ có người chẳng hiểu gì hoặc đầu óc trên mây mới đồng ý với cái dự án của các bác. Tự hào dân tộc là đúng, nhưng vừa sức mình thôi, hdvietnam chẳng là gì với sony đâu các bác, k biết các bác hùng nhau lại đã đủ cho bọn CEO của Sony bay qua VN, ở khách sạn 5 sao trong 1 tuần k nhỉ, k chưa kể chi phí, vốn điều lệ để đủ mức ký hợp đồng với nó. Không lẽ trên hợp đồng ghi là "HDvietnam.com trang web HD hàng đầu về HD của Việt Nam à", thật là trẻ con.

chán mấy ông ếch ngồi đáy giếng thùng rỗng kêu to quá

anhtichip1

Thực tế HD việt nam đang chuẩn bị kí hợp đồng bán đĩa rồi bạn ạ =)) anh Chip tạo topic xem dư luận anh em thế nào thôi, cho nên đề nghị bác tự vả vào mồm b-( làm việc gì cũng có cách của nó, chứ mới nghĩ đến đã lắc đầu "impossible [-(" thì làm sao làm được việc gì
(mà sao mỗi cái poll tham khảo ý kiến thôi mà nhiều bác hằn học thế nhỉ :-?)

Bác có thấy hợp đồng hoặc thư mời của Sony gởi cho Mr Anh chưa nhỉ, ha ha ha, chỉ nghe nói à. Mr Anh còn nghĩ được nhiều chuyện khủng hơn thế này nhiều. Khi nào Mr Anh Post cái bản hợp đồng nguyên tắc với Sony lên Hdvietnam thì hãy tin nhá.

Tất cả các nick này đều là nick clone, nhưng quan trong là nội dung của post. Có thằng khùng mới đi ký hợp đồng phân phối chính hãng với cái trang có nhóm chuyên môn đi clone sản sản phẩm, và chuyên post link hàng copy của họ. Người nào hiểu biết chút thì sẽ biết ai nói đúng, ai nói sai. Các bro BQT đừng nói nhiều làm gì, càng nói càng cho thấy mình đang biện hộ thôi.

poly

Banned

Bác có thấy hợp đồng hoặc thư mời của Sony gởi cho Mr Anh chưa nhỉ, ha ha ha, chỉ nghe nói à. Mr Anh còn nghĩ được nhiều chuyện khủng hơn thế này nhiều. Khi nào Mr Anh Post cái bản hợp đồng nguyên tắc với Sony lên Hdvietnam thì hãy tin nhá.

Tất cả các nick này đều là nick clone, nhưng quan trong là nội dung của post. Có thằng khùng mới đi ký hợp đồng phân phối chính hãng với cái trang có nhóm chuyên môn đi clone sản sản phẩm, và chuyên post link hàng copy của họ. Người nào hiểu biết chút thì sẽ biết ai nói đúng, ai nói sai. Các bro BQT đừng nói nhiều làm gì, càng nói càng cho thấy mình đang biện hộ thôi.

chán mấy cha quá
chả bao giờ biết đĩa gốc Sony tại VN nó thế nào
ko đọc tin vài bữa trước galaxy phân phối Blue ray tại VN giá 420k à
Sony có trực tiếp phát hành phim tại VN đâu
Galaxy là đối tác của Sony tại VN
Galaxy chọn ai phân phối tại VN ?
riết rồi poly đã tin rằng trên HD VN có rất nhiều teen

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtichip1

Vậy là Galaxy ký hợp đồng với Hdvietnam à, thế ai mới nói là Sony nhỉ, teen ngu hơn già à bác, có nhiều thằng già ngu hơn teen mới đau đấy.

poly

Banned

Vậy là Galaxy ký hợp đồng với Hdvietnam à, thế ai mới nói là Sony nhỉ, teen ngu hơn già à bác, có nhiều thằng già ngu hơn teen mới đau đấy.

mịe ông là ai clone nick tui éo cần biết
nhưng mà ông lái các vấn đề chi mệt vậy
quan tâm chuyện BQT này nọ làm éo gì
biết là HDVN sắp phát hành đĩa blueray phim của Sony
thế là ok rùi
quan tâm éo chi bán được hay ko
còn HĐ thì éo đến phiên ông được coi
đời có câu mấy thằng ngọng thì khoái nói

Kiểm tra xem ip của thàng này trùng zới mem nào trog 4rum chắc đc chứ nhỉ :p

lenhhoxung19xx

400-500k hả? Mịa ơi, mua 4-5 đĩa là tậu được thằng HDD 2.000GB rồi -> chép phim thoải mái luôn... Nếu 100k thì suy nghĩa lại...

poly

Banned

Kiểm tra xem ip của thàng này trùng zới mem nào trog 4rum chắc đc chứ nhỉ :p

e chả quan tâm là mem nào
chắc BQT cũng thế
chỉ thác mắc là VN có muối Iod lâu òi mà ta
chỉ đơn giản là HD VN phân phối dick Blue ray gốc của Sony thông qua Galaxy
có gì là vô lý không tưởng bất khả thi đâu
toàn thấy lo mất chỗ download chùa
chuyện đĩa blue ray cũng đến lúc thôi
Vn đại giá thiếu éo đâu
mua xe sang hạng , đầu blue ray mua ầm ầm
chả nhẽ ấy bác ấy ko có tiền mua đisk 420k ?
( mong giá trên HDVN sẽ rẻ hơn )
lo ko ai mua chi mệt óc vậy , thấy mình kém hiểu biết ko ?
Đọc những cái reply kiểu ấy ko hiểu VN đang ở thời đại nào luôn

400-500k hả? Mịa ơi, mua 4-5 đĩa là tậu được thằng HDD 2.000GB rồi -> chép phim thoải mái luôn... Nếu 100k thì suy nghĩa lại...

Vừa viết xong thấy ông 19xx vào than 100K
mịe mình nghèo chứ có phải ai cũng nghèo như mình đâu

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên