Đánh giá Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Em đã lên B8 chưa thấy có gì khác

luonnho1001

Well-Known Member

Chỉ khác mỗi hình thức bên ngoài mà giá gấp đôi.

maivanlinh

Active Member
Re: Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Các Bác cho em hỏi một chút, trước em dùng Dune Base 3D Sx năm 2013 xem file 3d iso không bị hiện tượng "bóng ma", nay cũng file 3d iso đấy em xem trên Dune Base 3D sx năm 2014 hình lại bị "bóng ma" xem rất khó chịu, nâng cấp FW các kiểu rồi không hết, có bác nào bị như em không? giúp em với!

Mình cũng bị như bạn, đã update firmware mới nhất nhưng vẫn không thấy gì khác biệt với firmware cũ. Bóng ma lúc có lúc không tuy không nhiều lắm nhưng vẫn khó chịu. Điều được nhất là các file 3D iso xem rất trơn không có hiện tượng giật, đứng hình , kể cả film Avatar 50G bittrat lên đến gần 100 Âm thanh và màu sắc đẹp hơn chipset 8642/8643.

pandemonium

Well-Known Member

Em hay xem Documentary của BBC, bit rate ~40-50Mb/s nhưng thấy hình khi chiếu các cảnh rộng lớn thì thấy khá giật. Không phải một mà rất nhiều movies xem cũng bị vậy.
Vậy nguyên nhân là ở đâu nhỉ, có phải tinh chỉnh trong Dune gì đó để thể hiện mượt mà không?
Vẫn những file đó em chạy trực tiếp qua ổ cứng vào tivi thì lại rất mượt mà, không chút gợn (loại bỏ khả năng video encode lỗi ạ).
Mong cả nhà giải đáp giúp ạ.

womanizerzz

Member

Vãi Dune Base 3D, nhẹ tênh, được cái linh kiện ít, vỏ to thoát nhiệt tốt :D, đáng giá 2T cho quả tản nhiệt kk

pandemonium

Well-Known Member

Em hay xem Documentary của BBC, bit rate ~40-50Mb/s nhưng thấy hình khi chiếu các cảnh rộng lớn thì thấy khá giật. Không phải một mà rất nhiều movies xem cũng bị vậy.
Vậy nguyên nhân là ở đâu nhỉ, có phải tinh chỉnh trong Dune gì đó để thể hiện mượt mà không?
Vẫn những file đó em chạy trực tiếp qua ổ cứng vào tivi thì lại rất mượt mà, không chút gợn (loại bỏ khả năng video encode lỗi ạ).
Mong cả nhà giải đáp giúp ạ.

Đã giải quyết được rồi ạ, tại em để 60Hz nên một vài phim không tương thích, giờ thì quá mượt luôn.
Dune quá tuyệt vời :X

Em dune này mà đọc full menu của file iso thì quá tuyệt, dù giá vẫn còn khá cao

leduchieu

Híc em mới đc tặng con này về nhưng gà quá ko biết đấu vào màn chiếu như nào :(

womanizerzz

Member

Các bác xem iso 3d cảm thấy thế nào? sao em xem trên con dune base 3d thần thánh của e (lg 60lb65) bóng mờ tè le (chỗ nét căng chỗ bóng mờ, phim nào cũng vậy)

do_long_khach

Well-Known Member

Có lẽ tại TV của bác, hoặc tại phim

khuctrinh

Active Member

Con Dune 3d của mình dạo này kén file iso quá, không sao coi được trong khi m2ts bình thường mặc dù đã upgrade lên firmware mới nhất. Bác nào có kinh nghiệm giúp với, kể cả reset cũng không ăn thua. Cám ơn các bác.

digikni

Well-Known Member

Con Dune 3d của mình dạo này kén file iso quá, không sao coi được trong khi m2ts bình thường mặc dù đã upgrade lên firmware mới nhất. Bác nào có kinh nghiệm giúp với, kể cả reset cũng không ăn thua. Cám ơn các bác.

Dune có vẻ kén file ISO quá, em có cái vol Asia 75 sửa lại file ISO tí để chuyển chapter thì Dune phát ko được, trong khi con imax i18d thì chơi tuốt

Bên trên