Đánh giá Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

skyhero88

Member
Bác naò tư vấn em mới mua tivi Sony 42W804A, định mua cái đầu phát HD để con phim Bluray down trên HDvietnam về. Cần đọc mượt đọc tốt các định dạng . Em nghe thấy phim tải về phải Conver chuyển làm giảm dung lượng. Băn khoăn :(

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Bác naò tư vấn em mới mua tivi Sony 42W804A, định mua cái đầu phát HD để con phim Bluray down trên HDvietnam về. Cần đọc mượt đọc tốt các định dạng . Em nghe thấy phim tải về phải Conver chuyển làm giảm dung lượng. Băn khoăn :(

Có vài lựa chọn
Dune base 3D - hiện tại hết hàng
Dune 303D
Popcorn A410

A410 giá cao nhất gần 7 chai. Hình ảnh đẹp,Coi Ozawa cứ gọi là chuẩn, nghe nhạc hay
Dune thì giá mềm hơn, hình ảnh cũng thua A410 1 chút. Nếu tiền bạc dư dả, chịu chơi thì sắm luôn Oppo 105 giá trên 30 triệu, nghe nói cực đẹp

Phim download về thì cứ thế mà coi, chứ conver làm gì đâu bạn

Mình cũng mới lấy cái đầu dune base 3.0 (date 2010) nhưng coi hd và blueray iso đã lắm bác ah, mình thấy dune đời cũ cũng còn ngon lắm. Nếu có dk thì bác mua dune base 3D là quá tốt. Mình cũng sd sony 42w804 đây, mới lấy thêm cọng HDMI xuất dc 12bit màu
Tiện thể có bác nào sdung loa bose companion 5 với đầu dune chưa? Kết nối trực tiếp qua cổng usb trên đầu dune có xuất ra âm thanh dc ko? Mình thích bộ loa bose này vì âm thanh rất trong và sáng

jetly

Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Tình hình là e đi hỏi mãi mà chả có nơi nào biết chắc là khi nào có dune base 3d cả, e đã xem popcorn 410 và dune 303d rồi nhưng chỉ bồ kết e base 3d, có bác nào biết khi nào có hàng và chỗ nào bán không ạ?

phithien

Well-Known Member

Tình hình là e đi hỏi mãi mà chả có nơi nào biết chắc là khi nào có dune base 3d cả, e đã xem popcorn 410 và dune 303d rồi nhưng chỉ bồ kết e base 3d, có bác nào biết khi nào có hàng và chỗ nào bán không ạ?

Giờ kiếm đúng là hơi khó. vì hết hàng từ tết rồi. Thông tin chưa biết khi nào.Hay lấy 303D xài đi bác. Cùng chip như Base 3D thôi

Tiện thể có bác nào sdung loa bose companion 5 với đầu dune chưa? Kết nối trực tiếp qua cổng usb trên đầu dune có xuất ra âm thanh dc ko? Mình thích bộ loa bose này vì âm thanh rất trong và sáng

Các bác giúp em vụ bose companion 5 này với

muoitv

Member

Hiện tại có bản firmware 140425_0132_B8 (thử nghiệm) cho Dun HD Base 3D đã có bác nào nâng cấp thử chưa. Không biết có gì mới không. Em vừa cập nhật chưa kiểm tra xem có gì hay không.

DAIYOU

Active Member

Hiện tại có bản firmware 140425_0132_B8 (thử nghiệm) cho Dun HD Base 3D đã có bác nào nâng cấp thử chưa. Không biết có gì mới không. Em vừa cập nhật chưa kiểm tra xem có gì hay không.

Nếu đang xài thấy ổn thì đừng Update Frimware vội ,nên tránh bản Beta trước ,khi nào đông đảo người dùng và bản ra lậu trên 3 tháng mới an tâm hơn,đôi lúc không phải cứ update mới là chạy ngon hơn.

Như mình sài Dune Smart D1 update phiên bản mới nhất thì các Theme ,Skin không còn hoạt động theo ý người dùng tự cài mà phải dùng chế độ của máy ,vì vậy mình trả về phiên bản cũ trước đó,bản B6 không tốt hơn.

Re: Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

thank các bác nhé

---------- Post added 07-05-2014 at 10:48 ----------

thank các bác nhé

hd360

Active Member

các bác nên up Version "140223_0132_b6" dùng cho ổn, còn các bản beta k nên up vội

haidangcam

Member

Em thấy có bản b8 luôn rồi đó, nhưng mà vẫn còn beta, mong có một em base để xem cho đã :D :D

bca258nt

Well-Known Member

Các Bác cho em hỏi một chút, trước em dùng Dune Base 3D Sx năm 2013 xem file 3d iso không bị hiện tượng "bóng ma", nay cũng file 3d iso đấy em xem trên Dune Base 3D sx năm 2014 hình lại bị "bóng ma" xem rất khó chịu, nâng cấp FW các kiểu rồi không hết, có bác nào bị như em không? giúp em với!

Chỉnh sửa lần cuối:

cku

Các Bác cho em hỏi một chút, trước em dùng Dune Base 3D Sx năm 2013 xem file 3d iso không bị hiện tượng "bóng ma", nay cũng file 3d iso đấy em xem trên Dune Base 3D sx năm 2014 hình lại bị "bóng ma" xem rất khó chịu, nâng cấp FW các kiểu rồi không hết, có bác nào bị như em không? giúp em với!

Bác thử vào "Setting" -> "Miscellanous" -> "Firmware" kiểm tra xem máy bác đã cập nhật firmware chưa?

nokian9x

Well-Known Member

Hình như Dune hết sốt rồi thì phải. Lâu vào diễn đàn mà ACE đi đâu hết. Không tin gì mới, không firm mới.

kinhphuong

Well-Known Member
Thấy DUNE 303D mới cập nhật FW b8 không biết tác dụng gì vậy mấy anh..?

hainam1982

Well-Known Member

có bác nào nâng cấp lên B8 chưa vậy ạ,có thay đổi gì mới cho anh em biết tham khảo với ạ

Bên trên