Đánh giá Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

ttn91

Banned
Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Con này xem online ngon lắm! Chưa có cơ hội thử 3D của nó thể nào!

luonnho1001

Well-Known Member

Đã có FW B8 bản thử nghiệm đã bác nào cập nhật chưa ạ cho em tý review

a dat

Well-Known Member

em đã up,chưa thấy gì mới

Chào các bác.
Em thấy có vấn đề nho nhỏ với em Dune Base 3D: Xem các phim Bluray nguyên gốc hoặc Bluray 3D nguyên gốc thỉnh thoảng bị hiện tượng hình giật, mất tiếng sau khi xem khoảng 1 tiếng. Đầu tiên em nghĩ do phim nên không để ý, nhưng bị mấy phim rồi. Có bác nào bị hiện tượng này không? và cách xử lý ra sao ạ (em đã thay cả dây HDMI loại tương đối tốt rồi ạ). Cảm ơn các bác.

AnhBaSG

Member

Chào các bác.
Em thấy có vấn đề nho nhỏ với em Dune Base 3D: Xem các phim Bluray nguyên gốc hoặc Bluray 3D nguyên gốc thỉnh thoảng bị hiện tượng hình giật, mất tiếng sau khi xem khoảng 1 tiếng. Đầu tiên em nghĩ do phim nên không để ý, nhưng bị mấy phim rồi. Có bác nào bị hiện tượng này không? và cách xử lý ra sao ạ (em đã thay cả dây HDMI loại tương đối tốt rồi ạ). Cảm ơn các bác.

Bác đã update firmware mới nhất chưa? Em chưa thấy trường hợp này, nếu update firmware mà vẫn bị thì bác mang cho Ân Nguyên cho họ kiểm tra đi

congtuthanhnam2

Active Member

Chào các bác.
Trước hết bác kiểm tra phần ổ cứng : Chất lượng ổ cứng( có bị bad hay phân mảnh nhiều không), các dây kết nối của ổ cứng có đảm bảo ko

johnak

Member

Các bác ơi cho em hỏi nhờ tý ạ. Con Dune Base 3D của em cắm nguồn vào là nó kêu ritstttttt tiếng nhỏ nhưng âm cao nghe chói tai lắm ạ. Quạt gió của nó dạo này cũng kêu thấy ớn, ù ù ù không ngoan cho mình thưởng thức nữa ạ. Các bác có biết tại sao ko ạ?

meocon

Well-Known Member

Các bác ơi cho em hỏi nhờ tý ạ. Con Dune Base 3D của em cắm nguồn vào là nó kêu ritstttttt tiếng nhỏ nhưng âm cao nghe chói tai lắm ạ. Quạt gió của nó dạo này cũng kêu thấy ớn, ù ù ù không ngoan cho mình thưởng thức nữa ạ. Các bác có biết tại sao ko ạ?

Vệ sinh cây quạt , up fw mới , ko hết thì đưa ra Ân Nguyên , mở máy ra KT nah1 :)

May dong phuc hoc sinh số lượng nhiều ưu đãi, chiết khấu cao.
Công ty May Hoa Tay 105 Nguyễn Thái Sơn, p.4, GV
Web : hoatay.com.vn / Hotline: 0939 79 44 66

johnak

Member

Vệ sinh cây quạt , up fw mới , ko hết thì đưa ra Ân Nguyên , mở máy ra KT nah1 :)

Cảm ơn bác để em về mày mò xem ạ. Fw thì em đang ở B6 bản chính thức của máy em ko up beta làm gì ạ. Ân Nguyên thì em cũng chả hám đâu ạ, liên quan tới con Dune của em thì nói nhiều rồi mà hồi âm chả có. Trước nó bị nhiều thứ lắm nhưng hỏi cứ bảo kiểu chưa gặp bao giờ.

Mà kỳ là khi em tắt máy rồi (power off) đầu về standby mà quạt vẫn chạy ù ù bác nhể? Hay phải off hẳn thì mới hết? Mà off hẳn thì lại ríttttttttttttt

phithien

Well-Known Member

Cảm ơn bác để em về mày mò xem ạ. Fw thì em đang ở B6 bản chính thức của máy em ko up beta làm gì ạ. Ân Nguyên thì em cũng chả hám đâu ạ, liên quan tới con Dune của em thì nói nhiều rồi mà hồi âm chả có. Trước nó bị nhiều thứ lắm nhưng hỏi cứ bảo kiểu chưa gặp bao giờ.

Mà kỳ là khi em tắt máy rồi (power off) đầu về standby mà quạt vẫn chạy ù ù bác nhể? Hay phải off hẳn thì mới hết? Mà off hẳn thì lại ríttttttttttttt

Ân nguyên ko có người trực diễn đàn để trả lời. bác đem tới cty kiểm tra xem sao

saigon1975

HTCP cấu hình :

CPU G3220/22nm/sk 1155/2core
DDR 3 4Gb
VGA MSI 7750
main asus B75
HDD 2TB
nguồn 450W AFC, 80PLUS, Rohs

cấu hình gia tầm 6trieu đồng có ăn đức con này ko ta

HTCP cấu hình :

CPU G3220/22nm/sk 1155/2core
DDR 3 4Gb
VGA MSI 7750
main asus B75
HDD 2TB
nguồn 450W AFC, 80PLUS, Rohs

cấu hình gia tầm 6trieu đồng có ăn đức con này ko ta

con này hàng mới không có giá 6tr đâu bác.

duongtuanthuy

Các Bác cho hỏi ngoài lề một chút. Em cũng đang dùng Dune Base 3D, vừa mới sắm được cái BOX Orico 5988 SUSJ3 5 bay, trên mỗi bay có một công tắc nguồn riêng, nhưng khi cắm vào Dune thì nếu bật từ 2 công tắc trở lên thì Dune không nhận, Dune chỉ nhận 1 ổ thôi, nếu muốn xem sang ổ khác thì lại phải tắt công tắc ở ổ đó đi và bật công tắc tiếp theo lên thì mới được. Bác có cách nào để cho Dune Base 3D nhận cái Box đủ cả 5 ổ không, mong các Bác chỉ giúp.

congdanhanhphuc

các cao nhân chơi dune base 3d xin chỉ giáo, liệu tầm 6-7tr em có nên mua con này không? đang định rước em này mà cứ phân vân với Popcorn Hour A400?
Em chưa chơi dune bao giờ, hiện đang xài con novatron 82, máy bị nóng quá hôm trước em bỏ ra độ quạt chíp, lớ mớ thế nào động vào dây cấp nguồn hdd => teo luôn nguồn hdd, giờ chỉ cắm usb chạy hdd gắn ngoài thôi.

Đẹp, chip yếu, tính năng không gì hay hơn, giá cao hơn Android TV Box

Bên trên