Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

kovit

Member
Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Mình mua Dune TV-303D vẫn còn bảo hành nhưng nút bấm phải của 4 nút điều hướng của remote bị đơ, không có tác dụng. Trường hợp này có được bảo hành thay mới hoặc sửa chữa (mình phải hỏi trước rồi mới liên lạc với bên đại lý) hoặc có cách nào khắc phục mà không phải tháo mở ra không hả các bác?

zeroFILL

Active Member

Mình mua Dune TV-303D vẫn còn bảo hành nhưng nút bấm phải của 4 nút điều hướng của remote bị đơ, không có tác dụng. Trường hợp này có được bảo hành thay mới hoặc sửa chữa (mình phải hỏi trước rồi mới liên lạc với bên đại lý) hoặc có cách nào khắc phục mà không phải tháo mở ra không hả các bác?

Theo mình là được! Chả tội gì không mang đi bảo hành bạn ạ

steel134

Active Member

Có ai bị như mình không? Mình dùng đầu Dune 303D. Khi vào HDviet để nạp Vipcode thì nó cứ xoay con trỏ ở màn hình có 4 cái menu chọn cách nạp. Chờ mãi chẳng bấm được gì. Chán!

nsh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Hơn nữa, con 303D này không mở được menu của file iso bruray (mình hay xem Thúy nga, asia và chẳng thể mở menu lên). Ipbox cũ hạy menu OK.
Trên remote có 1 nút "Top menu", khi bác vào file thúy nga, để load xíu rồi chọn nút này, mình thấy ok mà bác[/QUOTE]

Mình bấm rồi, nó nhảy về menu khi khởi động máy xong. Không thể mở menu của file iso được.

Black Dragon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Trên remote có 1 nút "Top menu", khi bác vào file thúy nga, để load xíu rồi chọn nút này, mình thấy ok mà bác

Mình bấm rồi, nó nhảy về menu khi khởi động máy xong. Không thể mở menu của file iso được.[/QUOTE]

- Top Menu : ra màn hình chính của máy (Tương tự như nút Home trên các đầu HD dùng Realtek)
- Popup Menu : Hiển thị Menu điều chỉnh cho file (Copy, Paste, Move, Infor, List nhạc ...) --> Bác nhấn cái này mới đúng
P/S : Dune khi play nhấn Popup Menu thì thường hiển thị Chapter hơn là Menu. Ngoài ra, có một số file ISO Dune không mở được mà trong khi file đó mở bằng con HD khác dùng Realtek thì bình thường : giải pháp là dùng Winrar giải nén thành thư mục rồi dùng Dune play thư mục :)

Zom8x

Member

HD của em 303d nâng cấp phần mềm lên bản mới nhất thỉnh thoáng khởi đọng từ đầu ( tắt công tắc sau máy) bị treo là sao các bác nhỉ.
thêm nữa em muốn mua một đầu MD để cải thiện chất âm nghe nhạc tí. Nhưng chỉ có 1 công quang cắm vào AP để xem phim rồi. Thế muốn DAC thì phải làm sao nhỉ vì DAC phải từ quang của HD vào quang của MD xuất ra cổng hoa sen mới được thì phải.
Có chỗ nào bán bộ chia cổng qua từ 1 ra 2 không ạ.
Thanks các bác

haipvg

Well-Known Member

HD của em 303d nâng cấp phần mềm lên bản mới nhất thỉnh thoáng khởi đọng từ đầu ( tắt công tắc sau máy) bị treo là sao các bác nhỉ.
thêm nữa em muốn mua một đầu MD để cải thiện chất âm nghe nhạc tí. Nhưng chỉ có 1 công quang cắm vào AP để xem phim rồi. Thế muốn DAC thì phải làm sao nhỉ vì DAC phải từ quang của HD vào quang của MD xuất ra cổng hoa sen mới được thì phải.
Có chỗ nào bán bộ chia cổng qua từ 1 ra 2 không ạ.
Thanks các bác
Lấy cổng coxial để xem phim, cổng quang để vào MD hoặc ngược lại là được. Nghe nói Coxial ra DAC nghe nhạc hay hơn.
Mà con 303 này firmware mới đã chạy được iso 3D với phụ đề rời chưa vậy bác?

Zom8x

Member

Lấy cổng coxial để xem phim, cổng quang để vào MD hoặc ngược lại là được. Nghe nói Coxial ra DAC nghe nhạc hay hơn.
Mà con 303 này firmware mới đã chạy được iso 3D với phụ đề rời chưa vậy bác?
Cái 303 này có công cox đầu bác..đó là 3,5 ra av thôi,
Vụ 3d thì em k biết vì tivi nhà em 2d à

do_long_khach

Well-Known Member

Ơ thế 303 ko chơi iso 3d phụ đề rời được à? Dune base 3d chơi được, tưởng 2 con này hệt nhau chỉ khác ổ cứng và cổng coaxial

phithien

Well-Known Member

Ơ thế 303 ko chơi iso 3d phụ đề rời được à? Dune base 3d chơi được, tưởng 2 con này hệt nhau chỉ khác ổ cứng và cổng coaxial

Chạy được, mà nghe đâu nó ko nổi lên như ngoài rạp, chứ cơ bản là vẫn nhận. em nghe nói thế, chứ chưa có tv 3D :D

caohuutrung

Tính mua con DHD 102, mà ko biết có lấy đc tín hiệu loa cho con DVD LG 5.1 ra ko các bác?
Nghĩa là DVD LG ở nhà đang xài tích hợp connect ra 5.1 luôn, ko biết có cách nào lấy speaker của thằng này ra xài với DHD 102 ko?
Thanks các bác

zeroFILL

Active Member

Tính mua con DHD 102, mà ko biết có lấy đc tín hiệu loa cho con DVD LG 5.1 ra ko các bác?
Nghĩa là DVD LG ở nhà đang xài tích hợp connect ra 5.1 luôn, ko biết có cách nào lấy speaker của thằng này ra xài với DHD 102 ko?
Thanks các bác

Chẳng hay bộ DVD LG 5.1 của bác là model gì ạ? :)

Tống Công minh

Active Member

Có phụ đề bác ạ, nhưng không nổi nên xem mệt mắt lắm. Tôi xem 3D toàn tìm bản có thuyết minh.

do_long_khach

Well-Known Member

Dune nào giá rẻ nhất mà vẫn chơi được HDViet vậy các bác? Em có con Dune Base 3D mà chỉ để xem phim online cũng phí

do_long_khach

Well-Known Member

Hỏi xong mình cũng lướt 1 vòng và thấy đúng là có con 102. Để chạy hết hạn key hiện thời của HDViet trên con Dune Base 3d rồi tính tiếp vậy.

phithien

Well-Known Member

Hỏi xong mình cũng lướt 1 vòng và thấy đúng là có con 102. Để chạy hết hạn key hiện thời của HDViet trên con Dune Base 3d rồi tính tiếp vậy.

Bạn có thể email hoặc chat trực tiếp với nhân viên hdviet, nhờ chuyển thời hạn sử dụng qua thiết bị mới

caohuutrung

Chẳng hay bộ DVD LG 5.1 của bác là model gì ạ? :)

Ko thấy ghi model gì cả, mua khá lâu rồi, có đế Ipod, HDMI, AV,... kèm theo 5 cái loa gắn trực tiếp vô DVD luôn. Vẫn chưa nghĩ ra cách nào để lấy tín hiệu loa từ con DVD này, vì ntắc là nó lấy ra từ DVD... chắc là ko đc rồi :)

truceriko

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0

Mặc định Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

steel134

Active Member

Bác nào dùng cáp quang Viettel làm ơn cho hỏi cái : Viettel đã mở cho xem Hdviet và hayhaytv chưa hay vẫn khóa! Tại mình đang định đổi từ VNPT sang Viettel vì cước của VNPT chát quá. Còn nữa, CMC nó đang quảng cáo đường 40M 850k/tháng, ai dùng thử CMC rồi cho mình hỏi xài có ok không? CÁm ơn.

Bên trên