Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Chắc bác cũng dùng qua TViX rồi đúng không ạ. Font TViX nó dầy dặn, đẹp và dễ đọc hơn font Dune nên em mới quan tâm ạ, chứ còn màu mè lòe loẹt thì em quan tâm làm gì ạ.
Cái này chắc bạn report cho Ân Nguyễn, font chữ mình nghĩ liên quan đến fimware

bangbo

Các bác cho em hỏi chút: Em hiện dùng Dune Base 3D kết nối máy chiếu optoma HD33. Khi xem phim 3D bằng source hard disk thì ok, nhưng xem online HDviet thì gặp tình trạng màn hình chia đôi mà không chập. Chọn menu 3d trên máy chiếu thì mấy option SBS, T&B nó mờ đi nên cũng không chập hình được. Có bác nào đã gặp tình trạng tương tự và khắc phuc đc ko? Tks.

korbi

Member

Bạn nào chỉ mình setup dune 303d cho hoàn chỉnh với, sao của mình xem mấy phim 3d iso và đôi khi phim 2d trên hdviet thì phụ đề nó chớp chớp hơi khó chịu.

Các bác cho em hỏi , đầu dune hd tv-102 của em khi tắt bằng remote đầu hd đã chuyển từ xanh sang đỏ nhưng sao ổ cứng gắn ngoài vẫn hoạt động , đèn báo chớp chớp liên tục cầm lên thấy rung rung chứng tỏ chưa tắt hẳn. có ai biết khắc phục cho tắt hẳn ko ?

Flatland

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi , đầu dune hd tv-102 của em khi tắt bằng remote đầu hd đã chuyển từ xanh sang đỏ nhưng sao ổ cứng gắn ngoài vẫn hoạt động , đèn báo chớp chớp liên tục cầm lên thấy rung rung chứng tỏ chưa tắt hẳn. có ai biết khắc phục cho tắt hẳn ko ?
Bác cài đặt nguồn ý. Nó đang được cài đặt ở chế độ chờ, giờ bác chuyển sang chế độ tắt.

Bác hướng dẫn chi tiết dc ko nếu có hình càng tốt , em mò hoài ko thấy

Cho hỏi , em dung Dune 303D chiếu phim SBS trên máy chiếu Vikitek H1180-Hd . Chỉnh 3D SBS trên Dune , nhưng không chập hình được. Coi Bluray Iso 3D thì bình thường

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ah, các b cho em hỏi chút. Làm sao để dune hiển thị được sub tàu nhỉ?

cyclones

Em là newbie, các bác làm ơn cho hỏi: trong các loại đầu Dune HD thì con nào cho âm thanh 2 kênh hay nhất? Do hiện tại em chưa có đủ thiết bị để xem phim mà chủ yếu là DVD ca nhạc và lossless. Cám ơn các bác.

hanhhon

Active Member

Các bác cho hỏi Dune Tv303D của em trước vẫn play file iso bình thường giờ mở file iso là nó tự động reset lại Dune (TV báo không có tín hiệu HDMI với dune tầm 10s lại tự động kết nối lại) .

zeroFILL

Active Member

Các bác cho hỏi Dune Tv303D của em trước vẫn play file iso bình thường giờ mở file iso là nó tự động reset lại Dune (TV báo không có tín hiệu HDMI với dune tầm 10s lại tự động kết nối lại) .

Trước tiên bác nạp lại firmware xem thế nào đã

XBOONE

Active Member

cho mình hỏi sản phẩm mới nhất của dune là gì ?

VThanhgtvt

Well-Known Member

E tưởng có 204 roài chứ ah?

hanhhon

Active Member

nếu màn hình đen rồi sau đó play file thì chắc nó đang giải mã file iso ra thôi :D
còn reset thì con dune của bạn hư rùi
Em mới check lại, file iso 2D như Thúy Nga vẫn Play bình thường, còn file iso 3D ngày xưa vẫn đọc ngon giờ cứ mở iso 3D là bị out ( màn hình đen sì báo không có tín hiệu xong một lúc nó tự kết nối lại với Dune )

giaito

Các bác cho em hỏi em dùng dune 303d sau khi xem 1 phim 3d khi thoat ra menu hoặc xem 1 phim 2d khác nó vẫn ở chế độ 3d mà ko tự đông chuyển về 2d bác nào biết chỉ em cách chỉnh cho tự động chuyển về 2d với

Bên trên