Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Có cách nào cài font chữ cho 303D được không các bác nhỉ. Em mê font của con TViX quá mà không biết có cài được sang Dune 303D không. Thanks

December

Member

Các bác cho e hỏi, Dune 303D nhà e bị hienj tượng như này. Em dùng cái Dock 4 bay của orico cắm 4 ổ 4T vào, kết nối máy tính nhận ngon lành, nhưng khi kết nối dock với dune 303D thì ko nhận và bị hiện tượng thỉnh thoảng mất tín hiệu hình ảnh khoảng 3s lại có và rất giật treo máy. Khi rút 3 HDD ra thì dune 303D lại nhận ngon lành 4T và ko bị hiệ tượng nháy hình. Vạy bị sao nhỉ

pirate

Bác nào dùng cáp quang Viettel làm ơn cho hỏi cái : Viettel đã mở cho xem Hdviet và hayhaytv chưa hay vẫn khóa! Tại mình đang định đổi từ VNPT sang Viettel vì cước của VNPT chát quá. Còn nữa, CMC nó đang quảng cáo đường 40M 850k/tháng, ai dùng thử CMC rồi cho mình hỏi xài có ok không? CÁm ơn.

xài FPT cho nó lành, thằng Viettel khg hiểu sao nó khóa GiaitriHD bữa giờ, coi rất chập chờn và giựt kinh khủng mặc dù chỉ coi Thúy Nga 720 ( cáp quang 12mb), chỉ thấy coi ZingTV là ổn thôi

kovit

Member

Remote Dune TV-303D của mình bị hỏng, ở Hà nội thì có đại lý nào bán hả các bác? Không lẽ phải đặt mua Ân nguyên trong HCMC!!!

muoitv

Member

Các bác cho e hỏi, Dune 303D nhà e bị hienj tượng như này. Em dùng cái Dock 4 bay của orico cắm 4 ổ 4T vào, kết nối máy tính nhận ngon lành, nhưng khi kết nối dock với dune 303D thì ko nhận và bị hiện tượng thỉnh thoảng mất tín hiệu hình ảnh khoảng 3s lại có và rất giật treo máy. Khi rút 3 HDD ra thì dune 303D lại nhận ngon lành 4T và ko bị hiệ tượng nháy hình. Vạy bị sao nhỉ

Lần trước mình có hỏi mua dock Orico 4 bay về cắm vào Dune Base 3D nhưng nghe bạn bán hàng nói nếu cắm vào máy tính thì máy tính nhận được cả 4 ổ, còn nếu cắm vào HDP thì HDP chỉ nhận 1 ổ thôi nên minh không mua nữa. Không biết có phải không.

misa1234

Các bác cho em hỏi, Dune 53d lite của em bị bệnh nhận HDD ngoài chập chờn, lúc được lúc không (thường thì nhận được khi khởi động, chạy một lúc thì mất). Bệnh này có thể sửa được không các bác? em ở TP.HCM

zeroFILL

Active Member

Các bác cho em hỏi, Dune 53d lite của em bị bệnh nhận HDD ngoài chập chờn, lúc được lúc không (thường thì nhận được khi khởi động, chạy một lúc thì mất). Bệnh này có thể sửa được không các bác? em ở TP.HCM

Bác xem lại ổ cứng đi, chắc lỏng cáp hay gì đó thôi

misa1234

HDD thử đủ kiểu rồi bác ạ, thử trên đầu dune duo, máy tính vẫn OK, gắn vào Dune lite lại bị. Bác nào có biết chỗ sửa tại TP.HCM chỉ cho em với...

meocon

Well-Known Member

HDD thử đủ kiểu rồi bác ạ, thử trên đầu dune duo, máy tính vẫn OK, gắn vào Dune lite lại bị. Bác nào có biết chỗ sửa tại TP.HCM chỉ cho em với...

Bác đem qua DUNE cho họ sửa nha , nhưng sợ linh kiện ko có thui , mẫu này lâu quá rùi

zeroFILL

Active Member

Đa số trường hợp em thấy cổng USB của HDD hoặc trên Dune do cắm vào rút ra nhiều bị lỏng hoặc tiếp xúc kém, nếu đúng vậy mà bác khéo tay có thể tự thay được bác ạ. Bác cứ kiểm tra kỹ cho em :)

December

Member

Lần trước mình có hỏi mua dock Orico 4 bay về cắm vào Dune Base 3D nhưng nghe bạn bán hàng nói nếu cắm vào máy tính thì máy tính nhận được cả 4 ổ, còn nếu cắm vào HDP thì HDP chỉ nhận 1 ổ thôi nên minh không mua nữa. Không biết có phải không.
Chán quá nhỉ, ko biết khắc phục cách nào nữa, chẳng nhẽ phải dùng đến nas thì ko ổn lắm. Sau này cắm rút sang máy khác mất hết dữ liệu thì buồn

matmam

cho mình hỏi TV-303D có chạy được flash không nhỉ? mình vào trình duyệt mặc định trên đầu vào xem phimonline nhưng thiếu flash thì phải

meocon

Well-Known Member

cho mình hỏi TV-303D có chạy được flash không nhỉ? mình vào trình duyệt mặc định trên đầu vào xem phimonline nhưng thiếu flash thì phải

Trình duyệt của dune ko có flash nha

vdung1972

Well-Known Member

Mình hỏi cái vụ cài font chữ của TVIX mà không bác nào biết để giúp mình với nhỉ. Font phụ đề của Dune xấu hơn TViX quá.

zeroFILL

Active Member

Mình hỏi cái vụ cài font chữ của TVIX mà không bác nào biết để giúp mình với nhỉ. Font phụ đề của Dune xấu hơn TViX quá.

Cái này em mới nghe lần đầu, chưa thấy ai làm cả bác ạ

phithien

Well-Known Member

Cái này em mới nghe lần đầu, chưa thấy ai làm cả bác ạ

Em cũng chưa quan tâm tới font phụ đề, chữ chuẩn vậy là ok rồi, thích màu mè, to nhỏ thôi. chứ font làm gì, loè loẹt khó tập trung coi chứ làm gì đâu

Con Dune TV 101 có thể đọc được Bluray nguyên gốc, Bluray iso 3d, Bluray 3d SBS được không vậy mấy bác?

Bluray 3d nén ko biết có được ko? đang định kiếm cái tivi 3d nen muốn tìm hiểu tí.

vdung1972

Well-Known Member

Em cũng chưa quan tâm tới font phụ đề, chữ chuẩn vậy là ok rồi, thích màu mè, to nhỏ thôi. chứ font làm gì, loè loẹt khó tập trung coi chứ làm gì đâu

Chắc bác cũng dùng qua TViX rồi đúng không ạ. Font TViX nó dầy dặn, đẹp và dễ đọc hơn font Dune nên em mới quan tâm ạ, chứ còn màu mè lòe loẹt thì em quan tâm làm gì ạ.

Bên trên