Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

digikni

Well-Known Member
Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

edit: em làm được rồi ạh, phải lên firmware bản b9 mới có, vào giao diện chọn silver

---------

các bác cho em hỏi làm sao để có giao diện Dune 2014 ợh

digikni

Well-Known Member

Cho mình hỏi con DUNE Smart H1 ở nhà mình down mấy ứng dụng của anh em share về (như OTT, Món ngon mỗi ngày) thì không chạy được, thương hay báo lỗi PHP Error gì đó là bị sao vậy các bác. Mình đã restore default, cài lại các firmware b6, b8 thử nhưng vẫn bị.

Các dòng Dune trước dùng chip Sigma 8642/8643 đâu có chạy được các app này đâu bác

lamthoi

Member

Xem phim 3D trên ổ cứng của Dune 102 thì hình bị chia hai ( side by side ) các bạn chỉ giúp mình chỉnh làm sao thành một hình để xem dạng 2D

meocon

Well-Known Member

Xem phim 3D trên ổ cứng của Dune 102 thì hình bị chia hai ( side by side ) các bạn chỉ giúp mình chỉnh làm sao thành một hình để xem dạng 2D

Dùng remote TV hoặc nút popup menu trên remote DUNE

dinhdinh2014

Và một cách đơn giản nhất, các bạn dùng Unikey với chức năng chuyển mã. Sau khi đã có CP 1258 rồi, bạn có thể chỉnh sửa phụ đề tùy theo ý bạn sau đó làm theo quy trình ngược lại để được phụ đề Unicode

_TL_

Member

cho e hỏi giá dune smart D1 2nd khoảng bao nhiêu vậy ạ ?

meocon

Well-Known Member

cho e hỏi giá dune smart D1 2nd khoảng bao nhiêu vậy ạ ?

A vào mục rao vặt xem có bác nào bán ko , mà tầm tiền đó làm em DUNE 102 xem HD , online 1 năm sướng hơn

langtu0076

Active Member

Dune 102-dts có gắn hub chia usb để gắn thêm hdd được không mấy bác?

Flatland

Well-Known Member

Cho mình hỏi con DUNE Smart H1 ở nhà mình down mấy ứng dụng của anh em share về (như OTT, Món ngon mỗi ngày) thì không chạy được, thương hay báo lỗi PHP Error gì đó là bị sao vậy các bác. Mình đã restore default, cài lại các firmware b6, b8 thử nhưng vẫn bị.
Mấy app đó chết rồi bác ạ. Tóm lại bây giờ free app chỉ còn GiaiTri HD, Zingtv/music, You tube thôi

haidangcam

Member

Mấy app đó chết rồi bác ạ. Tóm lại bây giờ free app chỉ còn GiaiTri HD, Zingtv/music, You tube thôi

Đúng rồi, bác vào Youtube add channel đi là được, những app như món ngon gì đó có nguồn từ youtube mà, lựa kênh nổi tiếng rồi add vào là xem được.
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/952005-youtube-ban-1-2-0-cho.html

pirate

Các bác cho em hỏi là con Dune 301 nha em coi Zing va giaitriHD được khoảng nữa tiếng là hay bị rớt mạng , ít khi nào coi được trọn vẹn mấy tiếng. Không bít là do nhà mạng hay cái đầu HD bị lỗi vì những lúc rớt vẩn xài PC và Ipad bình thường. Nhà đang xài FPT quang 12MB, cắm trực tiếp dây lan từ moderm vào Dune. Không bít có cần đặt IP hay tinh chỉnh gì trong Dune khg nữa. Mong các bác chỉ giáo. Thanks

digikni

Well-Known Member

các bác cho em hỏi nút TV trên remote DUNE để làm gì vậy?

vdung1972

Well-Known Member

Dune có chơi được file *.iso từ đĩa CD nhạc không các bác nhỉ, hôm nay em nén thử 1 CD nó không đọc.

trung1984

Member
Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Dune có chơi được file *.iso từ đĩa CD nhạc không các bác nhỉ, hôm nay em nén thử 1 CD nó không đọc.

Em không có file ISO của CD nhưng thử với file NGR, IMG của CD thì Dune 303D của em không chạy được.

trung1984

Member
Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Em có thắc mắc là cùng 1 file video ca nhạc định dạng M2TS, nghĩa là cắt từ đĩa Bluray nguyên gốc ra, xem bằng 2 cách:

1. Cắm trực tiếp vào cổng USB của tivi và cho tivi nó chạy
2. Cắm trực tiếp vào cổng USB của đầu Dune và cho chạy, phát qua HDMI lên tivi

Thì em thấy cách 2 hình ảnh sáng, tươi, đẹp hơn cách 1.

Tại sao vậy? vì đường truyền HDMI là đường truyền số, truyền đến tivi thì tivi nó mới giải mã số ra tương tự và hiển thị lên màn hình cơ mà. Cách 1 thì tivi nó trực tiếp đọc file và giải mã. Như vậy đúng ra cả 2 cách phải cho hình ảnh như nhau chứ?

Flatland

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Em có thắc mắc là cùng 1 file video ca nhạc định dạng M2TS, nghĩa là cắt từ đĩa Bluray nguyên gốc ra, xem bằng 2 cách:

Tại sao vậy? vì đường truyền HDMI là đường truyền số, truyền đến tivi thì tivi nó mới giải mã số ra tương tự và hiển thị lên màn hình cơ mà. Cách 1 thì tivi nó trực tiếp đọc file và giải mã. Như vậy đúng ra cả 2 cách phải cho hình ảnh như nhau chứ?
Bác này còn ngây thơ hơn cả em đấy.

huyxnguyen

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Hihi...

Decode file video/audio khác với việc chuyển đổi tín hiệu số thành hình ảnh để phát.

- Cách 1: TV nó tự giải mã (decode).

- Cách 2: HD Player giải mã rồi truyền tín hiệu lên TV (TV lúc này chỉ việc phát hình thôi).

Cách 2 ngon hơn Cách 1 thì các hãng SX nó mới bán được hàng chứ :D

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Hihi...

Decode file video/audio khác với việc chuyển đổi tín hiệu số thành hình ảnh để phát.

- Cách 1: TV nó tự giải mã (decode).

- Cách 2: HD Player giải mã rồi truyền tín hiệu lên TV (TV lúc này chỉ việc phát hình thôi).

Cách 2 ngon hơn Cách 1 thì các hãng SX nó mới bán được hàng chứ :D

Ra vậy. Em đã hiểu nhầm giữa decode và Digital/Analog converter. Thanks bác đã giải thích rõ!

Nghĩa là có thể ví von như thế này: 1 hình ảnh A này được thể hiện bằng kỹ thuật số bằng con số chính xác là 13, trên thực tế đầu Dune decode nó ra là con số 12,95. Còn tivi chỉ decode ra được là 12,9. Tín hiệu số đưa tới D/A converter như vậy là khác nhau một chút và D/A converter của tivi sẽ cho ra kết quả là hình ảnh khác nhau một chút.

Bên trên