Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

CAT HAN

Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Bác chọn subtitle trên bàn phím, chọn cài đặt và làm theo hướng dẫn trên màn hình là được. Chỉnh được size, màu sắc, + thêm hoặc - đi số giây để phụ đề khớp với phim.

Không chỉnh được SIZE, chỉ chỉnh màu và nhanh chậm thôi Bác ơi

meocon

Well-Known Member

P+ , P- , nút này mới đúng , chọn Subtitle , setup rùi P+ nhá

thebluewindows

Well-Known Member

Em dùng Dune Base 3D, cần xuất âm thanh đồng thời qua 3 đường ra: HDMI, optical (bitstream) và analog stereo. Nhưng với phim có DTS thì đường analog không có tiếng.
Các bác có kinh nghiệm cho e biết các đầu Dune khác thì sao ợ? :^o

lognhoc

Member

Em dùng Dune Base 3D, cần xuất âm thanh đồng thời qua 3 đường ra: HDMI, optical (bitstream) và analog stereo. Nhưng với phim có DTS thì đường analog không có tiếng.
Các bác có kinh nghiệm cho e biết các đầu Dune khác thì sao ợ? :^o

DTS là âm thanh 5.1 mà bác, chỉ qua được HDMI và Optical thôi, còn analog ra âm thanh 2 kênh.

thebluewindows

Well-Known Member

DTS là âm thanh 5.1 mà bác, chỉ qua được HDMI và Optical thôi, còn analog ra âm thanh 2 kênh.

Nhưng play phim Dolby 5.1 thì vẫn có tiếng ở ngõ analog bác ạ. Chỉ khi play phim DTS thì ngõ analog + headphone mới ko có tiếng.
Mỗi lần cần nghe qua headphone hoặc analog (e dùng tai nghe wireless) thì lại chọn encode PCM thì mới nghe đc. Khi nghe qua Receiver lại phải chuyển về bitstream.

lognhoc

Member

Nhưng play phim Dolby 5.1 thì vẫn có tiếng ở ngõ analog bác ạ. Chỉ khi play phim DTS thì ngõ analog + headphone mới ko có tiếng.
Mỗi lần cần nghe qua headphone hoặc analog (e dùng tai nghe wireless) thì lại chọn encode PCM thì mới nghe đc. Khi nghe qua Receiver lại phải chuyển về bitstream.

Đúng rồi bác, hầu hết các đầu hd Dune đều có cổng Coaxial, AV.
Trên Dune 102 thì cắm coaxial vào cổng AV OUT là nghe được âm thanh 5.1, cũng chính cổng này mà thêm sợi đỏ + trắng là 2 kênh, chỉ mỗi cọng trắng là thành coaxial.
Trên Dune 303D thì cắm HDMI hoặc Optical là có âm thanh 5.1, cổng AV out là ra 2 kênh
Trên Dune base 3D thì cắm HDMI hoặc Optical hoặc Coaxial là có âm thanh 5.1; cổng Audio L R thì ra 2 kênh

sivchuynh

Well-Known Member

Em đang sử dụng đầu DUNE BASE 3D.
Gần đây em có tải nhiều file karaoke của Bác NHAN NGUYEN176
File karaoke .mkv thì có 2 audio để ngắt tiếng
Còn file karaoke .VOB thì chỉ có 1 audio không thể chọn lựa để ngắt tiếng ca sỹ để hát hò được
(nhưng xem trên máy vi tính thì có 2 audio hẳn hoi, ngắt tiếng vô tư)
Các Bác nào biết chỉ giúp em 1 tí .
Thanks....!

bonqt

Member

Bác các cho em hỏi cổng av out của dune 303d xuất ra ampli 2 kênh có hay bằng cổng audio R L trên dune base ko ạ

haidangcam

Member

Bác các cho em hỏi cổng av out của dune 303d xuất ra ampli 2 kênh có hay bằng cổng audio R L trên dune base ko ạ

Cũng khó trả lời cho bác, theo em thì sự khác biệt không rõ ràng. Tốt nhất bác nên đến đại lý để nghe trước.

binhyen59

Member

Các bác cho hỏi, e xài dune max khi xem phim hoặc video nhạc e bấm nút FWD (>>) để tua nhanh đến khi e bấm nút play (>) lại để xem bình thường thì lại có hình mà ko có tiếng, e thử up lại firmware mấy lần cũng đều bị ( file mkv hay iso đều vậy hết, trước đây ko bị vậy ). Theo các bác thì máy e có hư hỏng gì ko ạ, thanks.

trhieu

Member

Mình dùng Dune TV 303D.
Xem phim lưu trên NAS qua uPnP thì một số phim không hiện phụ đề (không phải tất cả phim đều bị). Xem qua file share (SMB) thì bình thường.
Không biết có bác nào biết cách khắc phục lỗi này?

hand_pump

Các bác chuyên gia kỹ thuật của Dune Base 3D 2014 cho em hỏi cái: Khi em dùng firmware b8 thì bị lỗi những file down trên Youtube về (dạng .mp4), tiếng chạy chậm hơn hình rất khó chịu. Em lên trên này xem linh tinh và hỏi bạn inmylife9999 thì bạn ý bảo down firmware xuống b6 xem OK. Em down firmware xuống b6 thì OK thật, tiếng và hình những video Youtube về rất khớp nhau. Tuy nhiên lại phát sinh lỗi khác trên b6 là xem một số phim mkv 720p bị lỗi có hình, không lên tiếng, mặc dù các phim đó lúc trước em xem với firmware b8 cũng trên đầu đó thì ngon lành (thiết lập cấu hình như nhau). Thử up lên hẳn b9 thì xem mkv hình tiếng ngon lành nhưng vẫn lỗi khi xem file tải về từ YouTube. Máy em mua của HDzone dán tem AnNguyen. Thanks các Bác!

thezooe

Các bác cho hỏi, e xài dune max khi xem phim hoặc video nhạc e bấm nút FWD (>>) để tua nhanh đến khi e bấm nút play (>) lại để xem bình thường thì lại có hình mà ko có tiếng, e thử up lại firmware mấy lần cũng đều bị ( file mkv hay iso đều vậy hết, trước đây ko bị vậy ). Theo các bác thì máy e có hư hỏng gì ko ạ, thanks.

Mình thì không sử dụng Dune Max . Nhưng cái này của bác hơi lạ . Bác thử reset mặt định xem thế nào ? Và trường hợp này bị lâu chưa bác ( Mình đang sử dung Dune Base 3D ) . Nếu muốn chắc ăn bác mang ra Ân Nguyên cho họ kiểm tra Ok nhất

tmn

Member

Mình dùng Dune TV 303D.
Xem phim lưu trên NAS qua uPnP thì một số phim không hiện phụ đề (không phải tất cả phim đều bị). Xem qua file share (SMB) thì bình thường.
Không biết có bác nào biết cách khắc phục lỗi này?

Bác thử convert phụ đề về UTF-8 xem sao

vdung1972

Well-Known Member

Dune đã có Firmware mới chưa các bác nhỉ hay vẫn bản b9 Beta vậy ạ, thanks

CAT HAN

Các Bác cho hỏi DUNE 102 xem file video đôi khi bị thoát ra ngoài, không tua nhanh được. Do file lỗi hay do DUNE

ruatmap

Member

Coi trên máy tính bình thường thì do DUNE 100%

Bên trên