Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

anhptnn

Member
Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

CCó bác nào thử play 3D ISO trên Dune TV 101 chưa?
Nhà mình play được file Bluray 3D ISO (Avatar), trong phần menu thấy có setting cho 3D (2d, side-by-side, top-bottom) nhưng không có TV 3D để kiểm tra.
Xem 2D với file Bluray 3D ISO thì được.

lamthoi

Member

Bà xả mình sử dụng Dune 102 chỉ để xem kênh VTV 9 trên HD Viet nay HD Viet đã hết tiền rồi , anh em chỉ giup mình xem có cái App nào free hoặc cách nào khác để xem TV đặc biệt là VTV 9 trên cáp quang viettel không, xin cảm ơn

trung1984

Member
Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Bà xả mình sử dụng Dune 102 chỉ để xem kênh VTV 9 trên HD Viet nay HD Viet đã hết tiền rồi , anh em chỉ giup mình xem có cái App nào free hoặc cách nào khác để xem TV đặc biệt là VTV 9 trên cáp quang viettel không, xin cảm ơn

Nếu bác dùng tivi Sony dòng W thì sẽ có app "htvonline", dùng app này xem được rất nhiều kênh HD của đài HTV, ngoài ra xem được cả bóng đá TV, thể thao TV, Thuần Việt..v...v...

digikni

Well-Known Member

lamthoi

Member
Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Nếu bác dùng tivi Sony dòng W thì sẽ có app "htvonline", dùng app này xem được rất nhiều kênh HD của đài HTV, ngoài ra xem được cả bóng đá TV, thể thao TV, Thuần Việt..v...v...

Tivi mình là Ti Vi no Smart bạn ạ , bởi thế mình mới mua Dune 102, chả lẻ cái hảng Dune danh giá ,quảng cáo um củ tỏi khắp hết các mạng online cả offline mà không có nổi một cái App free để xem Tivi à

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Tivi mình là Ti Vi no Smart bạn ạ , bởi thế mình mới mua Dune 102, chả lẻ cái hảng Dune danh giá ,quảng cáo um củ tỏi khắp hết các mạng online cả offline mà không có nổi một cái App free để xem Tivi à

DUNE chỉ có app hdviet là có TV online , DUNE 102 tặng acc 1 năm hdviet , a coi thoải mái nha

meocon

Well-Known Member

Cám ơn Bác , Dune 102 mình có lâu rồi và cũng ....chán nó lâu rồi

vậy giờ chỉ có Android box , là tuỳ biến thoải mái hơn DUNE thui :) , muốn cài gì cài , kho ứng dụng vô tận trên mạng

nguoirung

Member

Dune 303D khi xem 1 số video mp4 có hiện tượng lệch tiếng, xem trên PC thì không bị. Các bác có biết chỉnh sửa như thế nào không ?

Flatland

Well-Known Member

Dune 303D khi xem 1 số video mp4 có hiện tượng lệch tiếng, xem trên PC thì không bị. Các bác có biết chỉnh sửa như thế nào không ?

Bác bấm POP UP rồi chỉnh bằng phím điều hướng </>. Thường là phải + 4s khi xem you tube, còn phụ đề trên HDViet thì phải +10s

thanhlamqwe

Banned

hiện tại e đang có đầu dune d1 nhưng e muốn sử dụng một cái usb wifi để kết nối internet vậy bác nào biết loại nào tương thích mà giá khoảng 200k hay hơn xíu dc không ạ...cám ơn các bác

haidangcam

Member

hiện tại e đang có đầu dune d1 nhưng e muốn sử dụng một cái usb wifi để kết nối internet vậy bác nào biết loại nào tương thích mà giá khoảng 200k hay hơn xíu dc không ạ...cám ơn các bác

Xài luôn cái usb wifi của Dune, dune air thì phải, cái này bắt được wifi dù cắm ở laptop, máy bàn, set top box, tương thích với rất nhiều thiết bị.

CAT HAN

Các Bác dùm hướng dẫn cách chỉnh FONT SIZE của phụ đề lớn lên, khi xem phim phụ đề rời ở DUNE 102

saigonmix

Active Member

Các Bác dùm hướng dẫn cách chỉnh FONT SIZE của phụ đề lớn lên, khi xem phim phụ đề rời ở DUNE 102

Bác chọn subtitle trên bàn phím, chọn cài đặt và làm theo hướng dẫn trên màn hình là được. Chỉnh được size, màu sắc, + thêm hoặc - đi số giây để phụ đề khớp với phim.

CAT HAN

Bác chọn subtitle trên bàn phím, chọn cài đặt và làm theo hướng dẫn trên màn hình là được. Chỉnh được size, màu sắc, + thêm hoặc - đi số giây để phụ đề khớp với phim.

Không chỉnh được SIZE, chỉ chỉnh màu và nhanh chậm thôi Bác ơi

Bên trên