Đừng bỏ phí tín hiệu HD Analog từ soundcard

a_Fon

Active Member
Ðề: Đừng bỏ phí tín hiệu HD Analog từ soundcard

Kaka phải khen là bác ... công thủ toàn diện, thế cái PC bác tự ráp phải không ạ... Đang nhìn quanh hỏi thêm bác là bác dùng phương pháp nào lưu trử hd media thế trong khi các PC của bác không thấy gắn HDD là bao, hệ thống như thế này chắc phải trang bị 1 em SSD để chạy cho mượt mà chứ bác nhi ??

mandm2009

Nhìn hệ thống của bác tôi nể thật, bác ghiền phim ghê. Nếu có thể thì rãnh xin qua nhà bác ... xem thử 1 đọan phim coi kĩ thuật analog bác trình diễn ra sao ?
Thích nhất không phải là cái system của bác, về kĩ thuật, tôi cũng đang cố gắng là một hệ thống nghe nhạc hòan tòan dựa vào nền Linux và các hardware "thân thiết" với opensource. Tôi thích bác nhất ở chỗ ... niềm say mê của bác.

Tôi có cái mê hơi khác với bác, tôi yêu âm nhạc hơn là yêu điện ảnh, cũng có lẽ chưa tiếp xúc với môn nghệ thuật này nhiều và cũng chưa có điều kiện chơi môn này. Dù sao được làm cái mình thích, thưởng thức cái mình muốn là một điều rất hạnh phúc, dù ai có phê bình gì đi nữa.

Không biết có bao người chơi audio có thể thông cảm được với cái chết của Kurt Cobain, tiếc nuối về những gì để lại của guitarist Darrel và theo dõi từng tiếng đảo nhịp qua từng thời kì của trống sĩ Ulrich ?

Tôi cũng rất ghiền nhạc giống bác. Có dịp mời Bác đến nghe tham khảo bộ HTPC dùng chuyên để nghe nhạc stereo bẳng ampli đèn của tôi và bàn thêm về âm nhạc nhé

mandm2009

Kaka phải khen là bác ... công thủ toàn diện, thế cái PC bác tự ráp phải không ạ... Đang nhìn quanh hỏi thêm bác là bác dùng phương pháp nào lưu trử hd media thế trong khi các PC của bác không thấy gắn HDD là bao, hệ thống như thế này chắc phải trang bị 1 em SSD để chạy cho mượt mà chứ bác nhi ??

Đúng vậy, tôi tự tay ráp và cài đặt cấu hình này mất gần nửa tháng đó. HDD lưu trữ tôi dùng dock rời cắm e-SATA hotswap cho tiện.

nghe&nhin

Member

nhìn hệ thống nghe nhìn của bác ngon quá, toàn hàng chất, đúng là ngon-bổ-rẻ, bác có thể pm cho em số handphone để em xin cái hẹn tới nghe ké bộ dàn hiend của bác ko? :D
bác ấy chơi BD (not HD rip) mà bác Phón nên đâu cần HDD nhìu <:p

Nhìn hệ thống của bác tôi nể thật, bác ghiền phim ghê. Nếu có thể thì rãnh xin qua nhà bác ... xem thử 1 đọan phim coi kĩ thuật analog bác trình diễn ra sao ?
Thích nhất không phải là cái system của bác, về kĩ thuật, tôi cũng đang cố gắng là một hệ thống nghe nhạc hòan tòan dựa vào nền Linux và các hardware "thân thiết" với opensource. Tôi thích bác nhất ở chỗ ... niềm say mê của bác.

Tôi có cái mê hơi khác với bác, tôi yêu âm nhạc hơn là yêu điện ảnh, cũng có lẽ chưa tiếp xúc với môn nghệ thuật này nhiều và cũng chưa có điều kiện chơi môn này. Dù sao được làm cái mình thích, thưởng thức cái mình muốn là một điều rất hạnh phúc, dù ai có phê bình gì đi nữa.

Không biết có bao người chơi audio có thể thông cảm được với cái chết của Kurt Cobain, tiếc nuối về những gì để lại của guitarist Darrel và theo dõi từng tiếng đảo nhịp qua từng thời kì của trống sĩ Ulrich ?

Bác cùng fan Rock ạ:D
gặp đồng mình ùi:">

HD_NT

Nhìn cái dàn của pác em chỉ biết nói được vài từ thế này : khủng vãi chưởng !@-)

superman

OMG!! Tội lỗi cái túi của em wa',hàng khủng thế chắc vip nhất tại sg lun rùi quá bác

Frog

Member

Nhìn đồ nghề, thấy bác chủ thớt khủng, nghiên cứu, vọc đồ rất kỹ. Óc ách, đàn ca, sáo nhị.... nói chung là bách nghệ. Bái phục về mọi mặt.
Đề nghị bác chụp lại ảnh, tập trung vô post đầu để dễ coi hơn.
//bao giờ mình mới được như bác ý nhỉ?#:-s

truonghd

Well-Known Member

khủng quá khủng quá, bái phục, tính ra là 6000usd mà có nguyên bộ dàn như vậy rồi, e bỏ ra 3000 mà chưa được 1 nữa như vậy đó,
lý do : mua về nghe chán đổi tới đổi lui
bữa nào bác cho qua để nghe và cảm nhân nhé

ayakech

Member

khủng quá khủng quá, bái phục, tính ra là 6000usd mà có nguyên bộ dàn như vậy rồi, e bỏ ra 3000 mà chưa được 1 nữa như vậy đó,
lý do : mua về nghe chán đổi tới đổi lui
bữa nào bác cho qua để nghe và cảm nhân nhé

Nếu bỏ qua giá toàn bộ giá HTPC gần US$6'000.
- Chi phí phần âm thanh như sau:
- Asus Xonar HDAV 1.3 Deluxe soundcard : $270
- Marantz SR 14EX hàng cũ $500 bác có thể tìm hàng nội địa Yamaha A 1 hay Pioneer hàng khủng đồ cổ để lấy power là được rồi giá khoảng trên dưới 10M à
- Sony Power N220 $200 hehe đồ cổ được cái là có volume để chỉnh
- Tannoy Fusion 3 $460
- Tannoy Saturn S8C Center $400 hàng cũ
- Tannoy Mercury M2.5 $350
- Tannoy Revolution R1 $420
- Phillips SW040 2 cái $150 hàng cũ 4 cặp dây tín hiệu phòng thu chuyên nghiệp mua của bác Lâm "Hòa Thượng" Stereoholic $800
--> Vị chi cho ampli và sound card là $970 và cho loa là US$1780 Âm thanh không hề thua Denon AVP A1HDCI giá bán hiện nay là $5'000 Mời bác hôm nào thử mắt thấy tai nghe nhé
Hic bác này chơi em PC Workstation 6000$ làm HTPC thì khủng quá rồi. Nhưng đó là sở thích của mỗi người. Cũng ko hẳn là kinh tế đâu, ví dụ như cắt 6000$ ra lấy 500$ làm HTPC còn thừa ném hết vào phần Theater thì phần Receiver và Speaker sẽ hoành tráng hơn nhiều nữa.
Anyway dù sao cách chơi mỗi người mỗi khác. Tất cả đều vì thoả mãn nhu cầu của chủ sở hữu :D. Con đường nào cũng dẫn đến Rome mà ,phải ko ? :)

khactuyen

Banned

em kết nhất vụ dùng Xonar giải mã AudioHD ra analog rồi vào AVR cũ đánh, em cũng đang nghiên cứu đi theo hướng này (đã có sẵn Ya A1 rồi), bác chủ topic có thể nói rõ và chi tiết cách thức đấu nối, cảm nhận về chất âm mà con Xonar mang lại? thanks bác.

tieuthieugia

Well-Known Member

nhiều anh em có nhu cầu tham khảo quá...
nên chăng bác chủ topic mở lời giao lưu tại gia vào Cn ngày 12/Apr/09 này...

mandm2009

nhiều anh em có nhu cầu tham khảo quá...
nên chăng bác chủ topic mở lời giao lưu tại gia vào Cn ngày 12/Apr/09 này...

OK welcome. Nhờ bác tieuthieugia tổ chức đi, mỗi tốp khoảng 3 người là vừa vì phòng e ko rộng lắm.

mandm2009

Hic bác này chơi em PC Workstation 6000$ làm HTPC thì khủng quá rồi. Nhưng đó là sở thích của mỗi người. Cũng ko hẳn là kinh tế đâu, ví dụ như cắt 6000$ ra lấy 500$ làm HTPC còn thừa ném hết vào phần Theater thì phần Receiver và Speaker sẽ hoành tráng hơn nhiều nữa.
Anyway dù sao cách chơi mỗi người mỗi khác. Tất cả đều vì thoả mãn nhu cầu của chủ sở hữu :D. Con đường nào cũng dẫn đến Rome mà ,phải ko ? :)

Ngoài chơi Blu-ray tôi còn chuyên trị game HD, edit & rip BD, edit & make music nên cần máy mạnh. thú thật tôi cũng có chút máu OC nữa nên phải quá tay 1 chút..sorry hehe

ntthinh2006

Member

Phải chi mình có tiềm lực kinh tế và quân sự giống bác mandm2009 nhỉ !**==
Chúc bác luôn vui vẻ với HD.

Ko phải em ko tin bác. Nhưng thông tin bác đưa ra. Em thấy có vấn đề gì đó Em nghi ngờ bác hơi bốc phét tí :^o, đặc biệt chỗ cái TV của bác. Có chắc bác đang ở VN và sở hữu nó ko ạ
Và hình như bác ko phải là dân HD mà là dân chơi tốc độ thì phải

Bác Thế Anh tắt điện rồi ;;)

kir

Member

Ôi, các bác cho tham gia với. Địa điểm và thời gian vào CN ra sao vậy?

Bên trên