[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

phannhathungqn

Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

chán quá. trưa nay về mở lên không kết nối mạng được chẳng biết bị làm sao, mà mở pc lại vẫn có mạng. chú thao biết bị làm sao không giúp tôi với.tôi cắm cáp mạng nhà không có wifi

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

chán quá. trưa nay về mở lên không kết nối mạng được chẳng biết bị làm sao, mà mở pc lại vẫn có mạng. chú thao biết bị làm sao không giúp tôi với.tôi cắm cáp mạng nhà không có wifi

Anh đang kết nối mạng dây ?
1./ Anh đã mở phần Enthernet lên chưa
2./ Khi cắm dây mạng vào có thấy đèn Led phía sau sáng không
3./ Tại dây Lan cắm vào máy thử trên Laptop có nhận hay không
4./ Không cần thử nữa máy đã chết card Lan, mời bác bảo hành

nhoctom

Em mới khui hộp con ATV1200, không hiểu sao cắm cổng HDMI qua TV thì nó không lên hình gì cả, còn cắm cổng Component thì nó lên hình? Thế này là bị gì vậy các bác? :(

vanninhthuan119

Well-Known Member

Em mới khui hộp con ATV1200, không hiểu sao cắm cổng HDMI qua TV thì nó không lên hình gì cả, còn cắm cổng Component thì nó lên hình? Thế này là bị gì vậy các bác? :(
Khi mua có test không? Đổi thử dây HDMI khác thử xem?

nhoctom

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Khi mua có test không? Đổi thử dây HDMI khác thử xem?

Cái này trúng thưởng đợt đấu giá cR bác à, đợt này rãnh e mới lôi ra test, đã thử dây khác rồi nhưng vẫn vậy bác à :( E nghĩ là do firmware, hiện tại các bác đang xài firmware nào là ngon vậy?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Cái này trúng thưởng đợt đấu giá cR bác à, đợt này rãnh e mới lôi ra test, đã thử dây khác rồi nhưng vẫn vậy bác à :( E nghĩ là do firmware, hiện tại các bác đang xài firmware nào là ngon vậy?
í da, vậy bác vác lên gặp BTC đấu cR, truy ngược nguồn gốc của con này vậy:))

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Phiền phức vậy hả bác, vậy giờ bó tay phải gửi BH à bác :(

Bỏ qua việc kết nối cab chập chờn, do tiếp xúc. Còn 1 lí do nữa là độ phân giải, nếu độ set độ phân giải trên atv 1200 cao hơn so với độ phân giải của màn hình cũng gây ra hiện tượng như vậy nhé

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Coi chừng ko phải hàng chính hãng nhé bác. Có tem Thegioiandroidtv.com ko?

junojnguyen

con ATV400 của e đang xài bt hôm nay cắm vào màn hình đen thui giờ pải làm thế nào các bác?

avata1992x

các bác cho e hỏi sao con ATV1200 của e mặt đằng sau của nó không thấy ghi chữ ở các cổng kết nối AV và component. e thấy trên quảng cáo nó có chữ mà
hình e nó đây Upanh Image Gallery

nhoctom

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Bỏ qua việc kết nối cab chập chờn, do tiếp xúc. Còn 1 lí do nữa là độ phân giải, nếu độ set độ phân giải trên atv 1200 cao hơn so với độ phân giải của màn hình cũng gây ra hiện tượng như vậy nhé

E set tất cả các độ phân giải HD trên ATV nhưng vẫn không có tín hiệu bác à, hic

thaovjp89

Well-Known Member

các bác cho e hỏi sao con ATV1200 của e mặt đằng sau của nó không thấy ghi chữ ở các cổng kết nối AV và component. e thấy trên quảng cáo nó có chữ mà
hình e nó đây Upanh Image Gallery

Trước đây thì có phân biệt 2 hệ với CBR - YUV
Nhưng giờ thì không có chữ j cả, bác yên tâm mà dùng nhé

love1234d

e nghe nói là ở Thegioiandroidtv bán ATV1200 bản đặc biệt có sẵn 200 kênh truyền hình HD, kho phim 10.000 phim HD, 3D, Karaoke 10.000 bài .
ko biêts bác nào có phần mềm này không nhỉ cho e xin với tại e xem mầy phần mềm khác nó cứ lag:D

thaovjp89

Well-Known Member

e nghe nói là ở Thegioiandroidtv bán ATV1200 bản đặc biệt có sẵn 200 kênh truyền hình HD, kho phim 10.000 phim HD, 3D, Karaoke 10.000 bài .
ko biêts bác nào có phần mềm này không nhỉ cho e xin với tại e xem mầy phần mềm khác nó cứ lag:D

Nó đc gọi là bản quyền ùi thì làm sao chim sẻ cho bác được chớ =))

phannhathungqn

anh đã thu mọi cách rồi vẫn không được.máy anh mua của chú đấy đem bảo hành cho chú, chú có đổi con khác cho anh ko. máy anh mới mua được hơn 1 tháng

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

anh đã thu mọi cách rồi vẫn không được.máy anh mua của chú đấy đem bảo hành cho chú, chú có đổi con khác cho anh ko. máy anh mới mua được hơn 1 tháng

Vấn đề của anh là gì ??
Anh mang đến các bạn test lại và bào hành đầy đủ cho anh

phannhathungqn

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Vấn đề của anh là gì ??
Anh mang đến các bạn test lại và bào hành đầy đủ cho anh

máy của anh mất kết nối mạng bằng cáp đèn led vẫn sáng anh thử hết mọi cách rồi cáp vẫn tốt cắm vào pc vẫn kết nối được

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

máy của anh mất kết nối mạng bằng cáp đèn led vẫn sáng anh thử hết mọi cách rồi cáp vẫn tốt cắm vào pc vẫn kết nối được

Anh dành chút thời gian đưa máy đến shop em test kĩ lại cho anh nhé, theo mô tả của anh rất có thể nó đã bị lỗi card Lan

Bên trên