[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

phannhathungqn

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Anh dành chút thời gian đưa máy đến shop em test kĩ lại cho anh nhé, theo mô tả của anh rất có thể nó đã bị lỗi card Lan

anh ở mãi quảng ninh chắc không đem đến ngay được

Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Các bác cho em hỏi? Tại sao khi e cài vtv plus lên atv1200 thì xem tivi cứ mờ mờ. trong khi đó xem các chương trình khác ví dụ như vietmobi tv thì xem bình thường? Xin cám ơn ạ!!!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Các bác cho em hỏi? Tại sao khi e cài vtv plus lên atv1200 thì xem tivi cứ mờ mờ. trong khi đó xem các chương trình khác ví dụ như vietmobi tv thì xem bình thường? Xin cám ơn ạ!!!

Cả 2 phần mềm ấy xem chất lượng đều mở cả, còn tùy vào 1 số kênh
Câu hỏi tại sao chắc khó tl bác ạ. Bác có thể cài Mytv, FPTplay để khắc phục việc này

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Câu hỏi tại sao chắc khó tl bác ạ. Bác có thể cài Mytv, FPTplay để khắc phục việc này

Vâng. Cám ơn bác đã trả lời, nhưng ý e nói không phải mờ do độ phân giải mà nó mờ mờ kiểu nhưng video không có phần mềm decodec ý ạ (mờ mờ kiểu ti vi bị nhiễu ạ). Làm thế nào để khắc phục được ạ???

---------- Post added 19-03-2014 at 14:55 ----------

Vâng. Cám ơn bác đã trả lời, nhưng ý e nói không phải mờ do độ phân giải mà nó mờ mờ kiểu nhưng video không có phần mềm decodec ý ạ (mờ mờ kiểu ti vi bị nhiễu ạ). Làm thế nào để khắc phục được ạ???

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

---------- Post added 19-03-2014 at 14:55 ----------

Trường hợp này giống như app MyTV, khi chỉnh H/W lại thì ok. Nhưng trên VTV plus không có chức năng setting, mình chỉnh trên phần cứng của thiết bị mà vẫn chưa được, Có bác nào làm được không nhỉ?~X(

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Trường hợp này giống như app MyTV, khi chỉnh H/W lại thì ok. Nhưng trên VTV plus không có chức năng setting, mình chỉnh trên phần cứng của thiết bị mà vẫn chưa được, Có bác nào làm được không nhỉ?~X(

Vâng đúng đấy ạ! nhưng em không biết cách làm, với lại e xin bổ sung là app FPTplay bị bật kênh nào lên thì màn hình cũng tối thui, vẫn nghe thấy tiếng thuyết minh, nhưng khi bấm vào nút chuyển kênh thì lại xem được bình thường. Cái này có phải do lỗi của app không các bác nhỉ???

robinsonk

Member

các pác cho hỏi sao box của mình xem hdviet bản dành cho "set top box" hình ảnh bị răng của còn bản dành cho "phone" thì ko play đc. lỗi k có decode, xin HD mình cách khắc phục

muadem

các pác cho hỏi sao box của mình xem hdviet bản dành cho "set top box" hình ảnh bị răng của còn bản dành cho "phone" thì ko play đc. lỗi k có decode, xin HD mình cách khắc phục

Em của mình cũng tải vài cái app xem phim trực tuyến cũng bị vậy :( Xem hình ảnh toàn bị răng cưa,,, trong khi đó thì xem trên điện thoại thì bình thường.
Các bạn cho tư vấn cách khắc phục giúp mình!!
Thanks

robinsonk

Member

các pác trên fourm có ai biết chách chỉnh suv cho xuống lằng đen k ? soft moveplay mặc đinh atv1200

thaovjp89

Well-Known Member

các pác trên fourm có ai biết chách chỉnh suv cho xuống lằng đen k ? soft moveplay mặc đinh atv1200

ý bác muốn chỉnh sub cho xuống gần mép dưới màn hình ??

vanninhthuan119

Well-Known Member

ý bác muốn chỉnh sub cho xuống gần mép dưới màn hình ??
Chắc vậy??? Bác Robinsonk: mở trình mặc định bấm vào cái hình có 3 dấu chấm(...)-> hình chữ T-> mục Postion->giảm xuống 0. Mình nhớ mang máng là vậy, bác cứ thử:)

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member

Chắc vậy??? Bác Robinsonk: mở trình mặc định bấm vào cái hình có 3 dấu chấm(...)-> hình chữ T-> mục Postion->giảm xuống 0. Mình nhớ mang máng là vậy, bác cứ thử:)

Làm theo cách này okie đó bác, cứ vào 3 cái dấu chấm mọi thứ có hết trong ấy tha hồ mà vọc <:p

robinsonk

Member
Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

ko được pác ui. mặc định của posion là 0,nên sub vẫn còn nằm ở trên phần hình ảnh.trong xbmc thì nằm dưới lằn đen,nhưng xbmc xem 1080p chạy k nổi đứng hình liên tục

tungsnowy

ko được pác ui. mặc định của posion là 0,nên sub vẫn còn nằm ở trên phần hình ảnh.trong xbmc thì nằm dưới lằn đen,nhưng xbmc xem 1080p chạy k nổi đứng hình liên tục
Các cao thủ ơi cho em hỏi kết nối tay PS3 với con ATV 1200 này thế nào vậy? Em có xem hướng dẫn nhưng làm mãi không được. Xin cao thủ nào biết chỉ em chi tiết nhé. Em đang dùng bản Rom ngày 5/08/2013

thuanmusic

Atv1200 không có bluetooth nên không kết nối tay ps3 được.

tungsnowy

Atv1200 không có bluetooth nên không kết nối tay ps3 được.
chết rồi sai lầm quá. đáng nhẽ mua X5 mới đúng. Cám ơn bạn hiền, thế bạn hiền cho mình hỏi là có thể chuyển data ứng dụng ra thẻ nhớ ngoài không? nếu được thì cách nào?

tungsnowy

ok cám ơn bạn mình làm được rồi.

nfhvn

Nhờ các bác giúp đỡ, mới mua atv 1200, hôm trước còn dùng đc chuột usb, hôm sau bật lên không thấy đâu. Dùng remote vẫn OK. Restore lại thì thấy có chuột lúc setup nhưng đến lúc connect wifi là lại mất chuột. Botay

thaovjp89

Well-Known Member

Nhờ các bác giúp đỡ, mới mua atv 1200, hôm trước còn dùng đc chuột usb, hôm sau bật lên không thấy đâu. Dùng remote vẫn OK. Restore lại thì thấy có chuột lúc setup nhưng đến lúc connect wifi là lại mất chuột. Botay

Bác on/ off Standby là nó lại nhận bình thường, hoặc nó cái cá chọn canh đó bác ạ :">

Bên trên