Fan club LG vào đây nha các bác

keobeond

Member
Re: Ðề: Re: Fan club LG vào đây nha các bác

Cho mình hỏi chút các bác ơi ! Nhà mình đang dùng 42LM6410 xem HD và 3D từ PC, nhưng mình ko thể nào chỉnh màn hình về full HD đc ,chỉ đưa đc về 1360 & 768 là sao nhỉ ? Cấu hình PC : main G41 Intel; CPU E8400 ; ram 3GB ; VGA N210 1GB .
Các cao nhân vào giúp với !!!

phidiepdan

Cho mình hỏi chút các bác ơi ! Nhà mình đang dùng 42LM6410 xem HD và 3D từ PC, nhưng mình ko thể nào chỉnh màn hình về full HD đc ,chỉ đưa đc về 1360 & 768 là sao nhỉ ? Cấu hình PC : main G41 Intel; CPU E8400 ; ram 3GB ; VGA N210 1GB .
Các cao nhân vào giúp với !!!

- Nếu bác cắm cả tivi & monitor máy vi tính và đang ở chế độ duplicate (2 màn hình giống nhau) thì đương nhiên độ phân giải sẽ nhận cái màn nào thấp hơn.
do vậy phải dùng window+p để chuyển sang chế độ extend (2 màn hình độc lập nhau) thì mới chỉnh được độ phân giải cho từng màn hình.
- Còn nếu mà bác cắm duy nhất màn hình tivi vào case mà nó hiện lên như vậy thì bó tay.

Ðề: Re: Ðề: Re: Fan club LG vào đây nha các bác

- Còn nếu mà bác cắm duy nhất màn hình tivi vào case mà nó hiện lên như vậy thì bó tay.

Em thấy còn tiếp tập 2 nữa chứ ,xem xét lại VGA card ,sửa đổi ở PC ...có khi phải tốn thêm tiền !!!
Sao bác Keobeond không xem bằng HDD qua cổng usb vừa tiện , vừa ít hao điện do không phải chạy PC ?

phucluong

Active Member
LG LED hay hở sáng nên nhiều người ko thích = Samsung hay SONY, nhưng giá dễ chịu hơn và nhiều khi tivi của nó tốt trong tầm giá

keobeond

Member

Sao bác Keobeond không xem bằng HDD qua cổng usb vừa tiện , vừa ít hao điện do không phải chạy PC ?

Mình dùng PC để lấy âm thanh ra dàn 2 kênh chứ nghe loa tivi kém lắm,nhà mình dùng cáp quang nên dùng PC thích hơn bác à !!!
Đây là mình chỉ cắm duy nhất 1 màn hình tivi vào case thôi bác ạ !!!??? Ko lẽ full HD mà lại chỉ đc 1360 & 768 ?

phidiepdan

Mình dùng PC để lấy âm thanh ra dàn 2 kênh chứ nghe loa tivi kém lắm,nhà mình dùng cáp quang nên dùng PC thích hơn bác à !!!
Đây là mình chỉ cắm duy nhất 1 màn hình tivi vào case thôi bác ạ !!!??? Ko lẽ full HD mà lại chỉ đc 1360 & 768 ?
Con tivi của mình cắm vào pc nó nhận luồn 1920 x 1080 mà! chắc vấn đề nằm ở dây cap hoặc pc.

X_Men21

TV fullHD mà xem không tới chuẩn fullHD đó là do PC cấp không đạt chuẩn fullHD rùi, phải kiểm tra lại PC thôi.

keobeond

Member
TV fullHD mà xem không tới chuẩn fullHD đó là do PC cấp không đạt chuẩn fullHD rùi, phải kiểm tra lại PC thôi.

Thử chỉnh lại trên PC hết cách mà vẫn ko đc các bác à . Nếu đưa về 1920 & 1080 thì hình ảnh vỡ , các icon trên màn hình nó tràn ra ngoài cái màn hình destop , sử dụng chuột nó cứ bị láng láng , còn nếu đưa về 1360 & 768 thì lại bình thường . Hichic . Nản quá !!!

phidiepdan

Thử chỉnh lại trên PC hết cách mà vẫn ko đc các bác à . Nếu đưa về 1920 & 1080 thì hình ảnh vỡ , các icon trên màn hình nó tràn ra ngoài cái màn hình destop , sử dụng chuột nó cứ bị láng láng , còn nếu đưa về 1360 & 768 thì lại bình thường . Hichic . Nản quá !!!

Thế thì chắc bạn dùng xp nên bị vỡ hình!

vupicaso

Member
Ðề: Fan club LG vào đây nha các bác

Các bác cho e hỏi TIVI LED LG 42LS3450 có phải mẫu mới ko ak, đã có ai dùng chưa và chất lượng em nó thế nào ak ?

c443412cfad5c0726dad014a4d48c0e3_53844314.081243458081214161ebf0933fbc8546.jpg
[/url]

[/IMG]

dienmaytoanlinh

Active Member
42LS3450 là mẫu LED dày đó bác, nó dày hơn LS4600, nên giá nó rẻ hơn LS4600. LS là Led, LM là 3D đó bác

X_Men21

Re: Ðề: Re: Ðề: Fan club LG vào đây nha các bác

bác biết ở đâu có mánh nước em.em ở TBình hỏi mãi mà chẳng đâu có

Bộ loa 2.1 có cổng vào OPtical tầm thấp nhất khoảng 4 triệu đồng , có vài model của Edifier như C2XD , S330 S2.1D...
và 1 số model khác giá có thể tới 7T.
Logitech thì có bộ Z906 ( bộ này 5.1)hay gặp ở cửa hàng vi tính...

Hai Scm

Active Member
TIVI LED LG 42LS3450 hình như là dòng 2012 bác ạ.... bác nhìn tem trên ngoài thùng, LG họ ghi ngày xuất xưởng đó bác...

Hai Scm

Active Member
Hôm qua ghé Nguyễn Kim xem 2D trên 2 con 47LS4600 và 47LM7600 đặt kế nhau thú thực không thể phân biệt được con nào cho hình đẹp hơn bằng mấy cái demo của LG....

Cảm quan thì thấy LM7600 cho hình xanh hơn, màu tương phản hơn, nhưng LS4600 thì có vẻ sáng hơn và nét hơn, cái này em đồ rằng do setting của tivi thôi... hic.... em vẫn nghĩ lấy LM6200 là ok rồi....

Bên trên