Fan club LG vào đây nha các bác

Hai Scm

Active Member
Mới xem một bài báo trên Sài Gòn tiếp thị, bảo là tháng 3-6 hàng năm là giai đoạn tiêu thụ hàng điện tử chậm, không biết có giảm giá không ?

dienmaytoanlinh

Active Member
Mới xem một bài báo trên Sài Gòn tiếp thị, bảo là tháng 3-6 hàng năm là giai đoạn tiêu thụ hàng điện tử chậm, không biết có giảm giá không ?

bác tin gì tụi báo viết, giảm giá hay tăng giá là do hãng sản xuất thôi bác ah, nó viết tầm xàm, nghe theo nó mà mọc râu :D, nó lấy thông tin từ các siêu thị điện máy và viết bừa, STDM bán chậm, nhưng thị trường bên ngoài vẫn tiêu thụ tốt thì, sao mà giảm giá dc

---------- Post added 11-03-2013 at 07:11:02 PM ----------

47LM6200 ở Sài Gòn có giá 17tr...

Bác mua thì bên em đang bán 47LM6200 17 tr đây nè bác ^^

Hai Scm

Active Member
Hôm nay ra hỏi 1 em bán hàng LG thì em bảo là tháng 4 training sản phẩm mới để đầu tháng 5 tung ra model 2013 nha các bác... sắp đến rồi đó... các bác tha hồ lựa..

chỉ còn hơn 1 tháng nữa thôi nha các bác....tuy nhiên có thể có model về trước model ra sau...

---------- Post added 12-03-2013 at 12:00:05 AM ----------

bác tin gì tụi báo viết, giảm giá hay tăng giá là do hãng sản xuất thôi bác ah, nó viết tầm xàm, nghe theo nó mà mọc râu :D, nó lấy thông tin từ các siêu thị điện máy và viết bừa, STDM bán chậm, nhưng thị trường bên ngoài vẫn tiêu thụ tốt thì, sao mà giảm giá dc

---------- Post added 11-03-2013 at 07:11:02 PM ----------

Bác mua thì bên em đang bán 47LM6200 17 tr đây nè bác ^^

Bác nói đúng đấy STDM đang bán chậm còn ở ngoài thì bình thường....

usename

Member
Ðề: Fan club LG vào đây nha các bác

model mới về chắc giá vẫn cao nhỉ, nếu chờ giảm thì lâu và có khi càng chờ lại càng ra sản phẩm ms ^^ nên chắc ra là phải nhấc nhưng xem model nào đáng nhất mà xúc thôi ^^

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Fan club LG vào đây nha các bác

model mới về chắc giá vẫn cao nhỉ, nếu chờ giảm thì lâu và có khi càng chờ lại càng ra sản phẩm ms ^^ nên chắc ra là phải nhấc nhưng xem model nào đáng nhất mà xúc thôi ^^

Thường thì khi mới tung ra giá cao gần sát giá bán lẻ đề nghị.... đến tháng 7 âm lịch thường có quả kích cầu....

latruong

Member
Ðề: Fan club LG vào đây nha các bác

Em thì có mấy loại màn hình của LG rồi từ Monitor Flatron tới TV 42LW4500 và 42LW5700 nhưng vẫn mong chờ LG ra các mẫu mới có hỗ trợ các công nghệ mới như Miracast và Widi để so sánh xem nó có hay bằng Airplay mirroring của Apple TV không ?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Fan club LG vào đây nha các bác

Em thì có mấy loại màn hình của LG rồi từ Monitor Flatron tới TV 42LW4500 và 42LW5700 nhưng vẫn mong chờ LG ra các mẫu mới có hỗ trợ các công nghệ mới như Miracast và Widi để so sánh xem nó có hay bằng Airplay mirroring của Apple TV không ?

Chắc giống LAN và wifi, không dây tiện thì có tiện mà không hay bằng.... có dây

ltp123

84LM960V UltraHD TV

LG OLED TV

LA8609

LA8609 LED TV series [60",55",47",42"]

Full HD resolution
LCD TV with LED Plus backlight
Micro Pixel Control
IPS panel
MCI 800 refresh rate
200Hz technology
2.1 channel speakers
Cinema Screen (Advanced)
Subwoofer
Magic Swivel stand
Carbon Titan (color)
Smart TV
Built-in WiFi
WiDi / Mira Cast Support
H13 dualcore processor
Magic Remote control
Smart Share Plus
NFC support
MHL support
Skype camera built
Cinema 3D display
4 3D glasses, 2 Dual Play glasses
Models;

60 inch, 60LA8609 (2999 euros)
55 inch, 55LA8609 (2499 euros)
47 inch, 47LA8609 (1,699 euros)
42 inch, 42LA8609 (1,399 euros)

ltp123

LA7909 LED TV series [55",47"]

Full HD resolution
Micro Pixel Control
IPS panel
MCI 800 refresh rate
200Hz technology
2.1 channel speakers
Cinema Screen
Subwoofer
Magic Swivel stand
Black (color)
Smart TV
Built-in WiFi
WiDi / Mira Cast Support
H13 dualcore processor
Magic Remote control
Smart Share Plus
NFC support
MHL support
Skype camera ready
Cinema 3D display
Models;

55 inch, 55LA7909 (2,199 euros)
47 inch, 47LA7909 (1,499 euros)

ltp123

LA7408 LED TV series [60",55",47",42"]

Full HD resolution
Micro Pixel Control
IPS panel
MCI 800 refresh rate
200Hz technology
2.1 channel speakers
Cinema Screen
Subwoofer
Magic Swivel stand
Light silver (color)
Smart TV
Built-in WiFi
WiDi / Mira Cast Support
M13 dualcore processor
Magic Remote control
Smart Share Plus
NFC support
MHL support
Skype camera ready
Cinema 3D display
Models;

60 inch, 60LA7408 (2499 euros)
55 inch, 55LA7408 (1,999 euros)
47 inch, 47LA7408 (1,399 euros)
42 inch, 42LA7408 (1,199 euros)

Chỉnh sửa lần cuối:

dienidc

Màn hình Cinema LG 29EA93 UltraWide 21:9.

Màn hình Cinema LG 29EA93 UltraWide 21:9.

Màn hình Cinema LG 29EA93, một siêu phẩm của hãng LG – Hàn Quốc là màn hình Ultra Wide, khung hình cực rộng 21:9, viền mỏng, góc nhìn mở rộng tuyệt đối, xem phim cực đỉnh. Đây là màn hình đỉnh cao của công nghệ giải trí trên màn hình vi tính, lần đầu tiên có mặt trên thế giới.

LG 29EA93 với thời gian đáp ứng (response time) siêu nhanh 2ms, thể hiện độ sáng màn hình lên đến 300cd/m2, tích hợp sẵn cặp loa Stereo 7W cùng với các cổng giao tiếp hiện đại với máy tính như DVI, HDMI luôn cho ra hình ảnh, âm thanh trung thực, sống động giúp không gian giải trí của bạn vượt xa bất cứ người dùng máy tính nào khác.

Ngoài ra, LG 29EA93 có thể kết nối trực tiếp với Smartphone để trình diễn hình ảnh vừa chụp hoặc các bài hát mà bạn ưa thích thông qua cổng HDMI với công nghệ MHL.

Màn hình Cinema LG 29EA93 UltraWide 21:9

Màn hình Cinema LG 29EA93 với khung hình siêu rộng UltraWide 21:9

Màn hình Cinema với khung hình siêu rộng UltraWide 21:9 đặt bạn vào vị trí đỉnh của đỉnh về giải trí trên máy vi tính. Bạn không thể nào trải nghiệm và tận hưởng những cảm giác thú vị khi xem phim hay chơi games như vậy trên các màn hình có khung hình 16:9 thông thường.​

* Khung hình UltraWide 21:9 có thể không hiển thị đúng nếu card màn hình hoặc nội dung bạn đang muốn xem không hỗ trợ...

Màn hình Cinema LG 29EA93 với chức năng 4-SCREEN SPLIT

Khi đồng thời làm nhiều việc một lúc, chỉ cần 1 click, tính năng 4-Screen Split sẽ chia màn hình làm việc của bạn một cách gọn ghẽ theo 8 định dạng khác nhau. Với tối đa là 4 khu vực làm việc gọn gàng, riêng biệt, màn hình của bạn trở nên chuyên nghiệp hơn rất nhiều khi so với sự lộn xộn trên màn hình làm việc thông thường.​

Màn hình Cinema LG 29EA93 không chỉ UltraWide, mà còn Smart như chính chủ nhân của nó.

* Phần mềm Screen Plit chạy trên Windows 8/7/Vista, và không hỗ trợ cho các thiết bị cắm vào DisplayPort

Màn hình Cinema LG 29EA93 với tính năng DUAL LINK-UP

Tính năng Dual Link-Up cho phép ta kết nối cùng một lúc màn hình với hai thiết bị khác nhau như PC, Laptop, Camera, Smartphone, đầu đọc Bluray để xử lý công việc đồng thời.​

Màn hình Cinema LG 29EA93 với thiết kế Cinema Screen

Với khung viền màn hình cực mỏng (như là không có) và chân đế được đầu tư thiết kế đầy sáng tạo, màn hình LG 29EA93 sẽ gây ấn tượng cực mạnh và thu hút hoàn toàn sự chú ý của bất kì người dùng khó tính nào.​

Màn hình Cinema LG 29EA93 với khả năng kết nối MHL

MHL (Mobile High-Definition Link) sẽ kết nối âm thanh và hình ảnh từ Smartphone của bạn lên màn hình Cinema LG 29EA93. Bạn tha hồ thưởng thức phim ảnh, chơi games trên một khung hình cực "đã" với âm thanh nổi, không gì tuyệt vời hơn.​

Màn hình Cinema LG 29EA93 với âm thanh nổi (Stereo Sound)

Bạn tha hồ thưởng thức âm nhạc và phim ảnh trên hệ thống âm thanh nổi, trung thực của cặp loa 7W tích hợp sẵn trên màn hình Cinema LG 29EA93. Bạn không cần phải trang bị thêm loa ngoài cho hệ thống máy tính của bạn nữa.​

Màn hình Cinema LG 29EA93 với tấm nền Super LED IPS

Tấm nền Super LED IPS mang lại góc nhìn cực rộng 178/178 và màu sắc không thay đổi với bất kỳ góc nhìn nào. Bạn tha hồ thưởng thức hình ảnh ở mọi vị trí mà bạn muốn, chứ không nhất thiết phải ngồi trực diện với màn hình khi so với các tấm nền LCD hay LED thông thường.​

Không những thế, tấm nền Super LED IPS còn thể hiện hình ảnh với màu sắc trung thực tuyệt đối và chính xác đến hoàn hảo so với hình ảnh gốc.

Thời gian đáp ứng nhanh 2ms kết hợp với tấm nền Super LED IPS tạo nên sự khác biệt tuyệt vời khi vẫn có thể thể hiện hình ảnh trong trẻo rõ ràng trong các chuyển động nhanh. Bạn sẽ tha hồ thưởng thức phim hành động hoặc đắm chìm vào các games RPG mà không sợ mỏi mắt hoặc cảm thấy khó chịu gì.

Video giới thiệu màn hình Cinema LG 29EA93
21:9 UltraWide Introduction Video - YouTube

[video=youtube;w-x9QA73lCM]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=w-x9QA73lCM[/video]

http://idcsaigon.com
Lê Hữu Điền - 09 0 hai ba 6 5 tám 38

Hai Scm

Active Member
Hôm nay nhiều model thế ạ.... lúa em vơi bồ mà xem cái này chịu sao nổi....

thocon_2000_00

Cho e hỏi hiện tại e định lấy LG 55 LM7600 or 47 LM 7600,giá cái này ở Hà nội bao nhiêu là chuẩn và ở đâu bán và có nên mua thời điểm này ko hay đợi seri mới ra. Thx các bác tư vấn

keobeond

Member
Hôm nay vừa tìm ra cách xem phim full màn hình trên trình duyệt của em LM 6410 các bác ạ, cách làm như sau :
VD: Vào hdviet.com, vào xem phim bình thường, sau đó các bác nhìn ở góc phải phía trên màn hình có cái dấu mũi tên để ẩn tab, các bác ấn vào đó để ẩn tab đi, cuối cùng là ấn vào nút mở rộng màn hình ra là ok !!!

Bên trên