Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

phamt86

Member
Ðề: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

Tập cuối Season 4 lão già Quạ 3 mắt có nói 1 câu "Mày sẽ bay" nên chắc nhóc Brandon Stark sẽ cưỡi rồng, còn 2 con kia ko biết ai cưỡi

anh0424

Active Member

Tập cuối Season 4 lão già Quạ 3 mắt có nói 1 câu "Mày sẽ bay" nên chắc nhóc Brandon Stark sẽ cưỡi rồng, còn 2 con kia ko biết ai cưỡi

chắc gì đã cưỡi, nhập hồn thì sao.

cứ cái đà này thì mình hi vọng vào một trận final battle ngang hoặc hơn cả The Lord of the Rings: The Return of the King :v cơ mà phim truyền hình chứ không phải phim điện ảnh, nên hi vọng rất mong manh :))

phamt86

Member

chắc gì đã cưỡi, nhập hồn thì sao.

cứ cái đà này thì mình hi vọng vào một trận final battle ngang hoặc hơn cả The Lord of the Rings: The Return of the King :v cơ mà phim truyền hình chứ không phải phim điện ảnh, nên hi vọng rất mong manh :))

Đại loại là điều khiển ;)).Phim truyền hình thì cũng có cái hạn chế của nó, nhưng biết đâu vài năm nữa GoT sẽ được dựng phim chiếu rạp thì sao??

phithien

Well-Known Member

Đại loại là điều khiển ;)).Phim truyền hình thì cũng có cái hạn chế của nó, nhưng biết đâu vài năm nữa GoT sẽ được dựng phim chiếu rạp thì sao??

Phim truyền hình nên những trận chiến đều lướt qua nhanh. như trận quân Stanis vs với quân ngoài tường thành, tưởng có trận ra trò, chưa kịp sướng thì hết mất

GOT mà có bản điện ảnh thì ngon lành nhỉ, rất nhiều trường đoạn chiến đấu hoành tráng, ngang ngữa với LOTR

anh0424

Active Member

Em sói tuyết của Ayra thật bá đạo, chỉ huy một đàn sói, làm thịt khối lính nhà Lannister và Frey.

cứ phải spoiler bác mới chịu được à >.<

mod hdvietnam hiền và không bao quát hết được box, chứ chỗ khác spoiler mà không cho vào thẻ ẩn là ra đảo ở với khỉ.

phithien

Well-Known Member

spoli cho anh em ko theo dõi sách, chỉ coi phim có thêm thông tin. chứ chẳng lẽ spoli, đang đọc sách, lấy đem đốt sao

anh0424

Active Member

spoli cho anh em ko theo dõi sách, chỉ coi phim có thêm thông tin. chứ chẳng lẽ spoli, đang đọc sách, lấy đem đốt sao

bác là trường hợp đặc biệt, chứ đại đa số fan GoT ghét cay ghét đắng spoiler. tất nhiên là không cấm, nhưng phải bỏ vào thẻ, đâu phải không không mà nó sinh ra cái thẻ đó làm gì.

chẳng lẽ việc có ý thức xíu khi spoil nội dung cũng ko làm được sao? cho dù ko có nút spoil thì chỉ cần để chữ màu trắng, ai muốn xem thì tô đen. spoil hết cả hàng họ ra, dù nó là sách đi nữa thì còn hứng khỉ gì nữa mà coi phim?

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

Phim truyền hình nên những trận chiến đều lướt qua nhanh. như trận quân Stanis vs với quân ngoài tường thành, tưởng có trận ra trò, chưa kịp sướng thì hết mất

GOT mà có bản điện ảnh thì ngon lành nhỉ, rất nhiều trường đoạn chiến đấu hoành tráng, ngang ngữa với LOTR

fim này cũng thuộc dạng đầu tư kinh phí khủng nhất đấy bác...mình thấy mức độ hoành tráng với kĩ xảo của fim cũng là quá đỉnh rồi ( tất nhiên là so với dòng fim truyền hình chứ k phải fim rạp)..nếu mà tập nào cũng làm hoành tráng như fim điện ảnh thì vài tỷ USD cũng ko đủ :))

pbinh979

Active Member
xem hết T 10, thấy cảnh man tộc bị kị binh Stanis bắt dễ như lấy đồ trong túi em ko hiểu lắm. Stannis đi đường nào? Binh lực man tộc chỉ vậy sao??
Voi mamut và người khổng lồ đâu?? Bác nào giải thích dùm. No xờ poi

anh0424

Active Member

cái thẻ ấy dùng như thế nào vậy

anh0424

Active Member

nhiều người không thích đọc, nhưng vì họ bị lỡ đọc phải, bác hiểu không? ai không muốn bị spoil thì họ nhìn thấy thẻ đó họ sẽ không bấm. spoil đâu có làm cho mình hiểu biết hơn người khác, chỉ khiến người khác bực mình.

ví dụ như s03e09, red wedding, bị spoil thì cảm giác thế nào? nói đến đây bác còn không hiểu thì thôi.

anh0424

Active Member

99% người nhìn thấy đó sẽ bấm vào, 1% còn lại sẽ bỏ qua vì đã xem rồi

99% bác nghĩ ra à? bác đi khắp cái box Bình luận tự do này xem những nội dung spoil người ta có nói huỵch toẹt ra như bác không? đều phải bỏ trong thẻ hoặc để chữ trắng hết.

đó là ý thức thôi, còn nếu bác vẫn cố chấp thì em xin phép ngừng tranh luận, và hi vọng không gặp lại bác trong cái box này lần nào nữa.

pbinh979

Active Member
Re: Ðề: Re: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

Đâu phải vậy. bác ko nghe đoạn thoại của cu Jonh Snow à. Mà khổng lồ tôi thấy chỉ chết có 2-3 em thôi, ma mút thì chạy 2 con. Tôi nghĩ man tộc nó còn nhiều lực lắm. Cái đoạn thoại giữa J Snow với Mance đó. Tôi vẫn ko hiểu được.
Mà Stanis lấy đâu ra lắm kị binh vậy?? và nó vượt qua tường băng ntn ??? mới chỉ có Stanis đã tóm gọn rồi thì tràn vào thành làm gì. Rồi lại bị ăn gỏi thôi à???
Vẫn cần lời giải đáp.

pbinh979

Active Member
Re: Ðề: Re: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

Có vài thằng khổng lồ thôi, thằng cuối cùng thì chết trong cái đường hầm rồi, voi ma mút thì chết sạch trong lúc tấn công tường thành
Đâu phải vậy. bác ko nghe đoạn thoại của cu Jonh Snow à. Mà khổng lồ tôi thấy chỉ chết có 2-3 em thôi, ma mút thì chạy 2 con. Tôi nghĩ man tộc nó còn nhiều lực lắm. Cái đoạn thoại giữa J Snow với Mance đó. Tôi vẫn ko hiểu được.
Mà Stanis lấy đâu ra lắm kị binh vậy?? và nó vượt qua tường băng ntn ??? mới chỉ có Stanis đã tóm gọn rồi thì tràn vào thành làm gì. Rồi lại bị ăn gỏi thôi à???
Vẫn cần lời giải đáp.

phithien

Well-Known Member

EM nhớ là man tộc nói có 100.000 thằng. voi mamut và khổng lồ thì ít, nhưng 100.000 đứa đâu dễ bị stanis quánh như lấy đồ trong túi. coi phim ko rõ đoạn đó lắm. trong truyện đoạn đó là ntn vậy bạn Mr Milan

phithien

Well-Known Member

Quân của Stannis đông mà, tướng của Man tộc bị bắt thì lính nó chạy sạch rồi

Tướng Man tộc sao bị bắt vậy bác, em coi phim đoạn đó. ku Snow mở cổng thành ra gặp tướng man tộc, ngồi chém gió, uống rượu(hình như dụ định là snow ra lén thịt tướng man tộc) thì tự nhiên ở đâu quân stanis tràn tới. xong

phamt86

Member

Tập trước season 3 Hiệp Sĩ Củ Hành sau khi đọc được tờ giấy cảnh báo gửi từ Tường Thành cho Stannis đã cảnh báo cho Stannis rồi. Sau đó cả hai đến ngân hàng Sắt vay tiền để mua binh nên mới có được đạo quân như vậy.

bhviet89

Member

EM nhớ là man tộc nói có 100.000 thằng. voi mamut và khổng lồ thì ít, nhưng 100.000 đứa đâu dễ bị stanis quánh như lấy đồ trong túi. coi phim ko rõ đoạn đó lắm. trong truyện đoạn đó là ntn vậy bạn Mr Milan
100.000 là tính cả dân, chứ lính đánh nhau dc thì tầm 20k thôi.
Vì HBO ko có kinh phí nên cắt nhiều trận đánh xảy ra trong truyện. Mà nếu có làm thì cũng làm ko hoành tráng như trong truyện. Stannis đánh nhau với Man Tộc cũng thiệt hại ko ít đâu

Bên trên